• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng ETEN (Glofiish) X500

HEhe! Có bác nào chơi ETEN mà cắm thử SUPERSIM của MOBIFONE chưa nhỉ! Cho em cái cảm giác nha!

HEhe! Có bác nào chơi ETEN mà cắm thử SUPERSIM của MOBIFONE chưa nhỉ! Cho em cái cảm giác nha!

Đúng là Eten cả M700 và X500 mình dùng thử với SuperSim của Mobi đều không dùng được.Cứ có sóng được 1 lúc là lại mât ngay :)

Vậy làm thế nào bây giờ nhỉ! 2 con này dùng sướng lắm nhưng só of em là 0934526999 nên bay h đc dùng 2 đt! :d

màn hình con eten x500+ của em nó bị giựt (giống như là refresh của nó thấp á), có ai bị giống em ko, hay là dòng này màn hình nó như vậy?

con eten x500 của em bị nước mưa vào hư màn hình ( màu bị nhòe) , em muốn thay cái màn hình của nó, các bác có ai biết chổ chỉ cho em với , thanks nhiều ...

con eten x500 của em bị nước mưa vào hư màn hình ( màu bị nhòe) , em muốn thay cái màn hình của nó, các bác có ai biết chổ chỉ cho em với , thanks nhiều ...

Bạn qua khu thương mại PDAVIET để hỏi và tham khảo nhé!!! Chúc vui!;;);;);;)

bỏ sim vào xài được 10 phút nó lại báo là ínert sim,em chẳng biết làm sao,đổi sim khác vào vẫn vậy
nếu mình đoán không nhầm thì bạn đang dùng supersim của Mobifone, mình cũng đã từng bị như vậy 1 lần rồi, hình như là supersim của mobi không dùng được cho dòng PPC. bạn thử thay sim khác (sim thường nha) thử coi, nếu k được thì chỉ còn cách HR hoặc uprom.

nếu mình đoán không nhầm thì bạn đang dùng supersim của Mobifone, mình cũng đã từng bị như vậy 1 lần rồi, hình như là supersim của mobi không dùng được cho dòng PPC. bạn thử thay sim khác (sim thường nha) thử coi, nếu k được thì chỉ còn cách HR hoặc uprom.

Có thể bị dơ chỗ tiếp xúc với Sim hoặc bản Rom! Mình dùng SupperSim của Mobile trên PPC từ lâu rồi có sao đâu??? Thân!:-?:)

Mình cũng gặp hiện tượng đó với con ppc của mình. Cứ gắn super sim của Mobi vào, không sử dụng một lúc máy vào standby là mất sóng, mặc dù khi khu vực của mình thì sóng mobi cứ gọi là sóng sánh .

mình mới dùng con etenx500....nho mấy bạn chỉ giúp cách active sync với PC với nhé!thanks

mình cài active sync 4.5 nhưnng vẫn không nhận được...........chỉ giáo với các bạn nhé!thanks

Last edited by a moderator:
Chào các bác, có bác nào cài và dùng được GPRS của Vinaphone trên glofiish chưa, em cài con X600 mà không sao vào được, dùng mobi thi được buồn quá.Có bác nào biết cách khắch phục giúp em với

Chào các bác, có bác nào cài và dùng được GPRS của Vinaphone trên glofiish chưa, em cài con X600 mà không sao vào được, dùng mobi thi được buồn quá.Có bác nào biết cách khắch phục giúp em với

Sim đã đăng kí vào cài đúng cấu hình của máy là dùng dc mà bạn,bạn tham khảo thêm nha

Mình đang dùng GPRS ( bây h đã update lên là EDGE ) bình thường, bác phải chắc chắn sim đã đăng ký rồi thì mới vào được ( có chữ G hoặc E cạnh cột sóng )

E cũng mới kiếm con x500, dùng ổn lắm nhưng có hai vấn đề mãi chưa giải quyết được:
- cái battery meter khi sạc chạy liên tục chả biết dừng là gì, mặc dù pin đã đầy
- *101# ko có tác dụng khi ấn nút call, toàn phải gọi 900 để check tài khoản.
Em dùng sim vinaphone, ROM WM6.1 build 19199 ( ver01 final của bác PhamQuang ).

Bác gỡ cái battery meter ra cài thử cái fix trên trang eten-user vào là ok ngay sạc đầy liền. Chúc vui.

mình xài m700 chỉ bị duy nhất 1 điểm không hài lòng là nó hay tự động tắt máy , còn lài ọi thứ đều good

E cũng mới kiếm con x500, dùng ổn lắm nhưng có hai vấn đề mãi chưa giải quyết được:
- cái battery meter khi sạc chạy liên tục chả biết dừng là gì, mặc dù pin đã đầy
- *101# ko có tác dụng khi ấn nút call, toàn phải gọi 900 để check tài khoản.
Em dùng sim vinaphone, ROM WM6.1 build 19199 ( ver01 final của bác PhamQuang ).

Chạy cái này để sửa lại lỗi pin coi

Back