• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
Làm sao mà khi up Rom cho con này xong thi wifi và răng xanh coi bộ khó bật thế mầy anh?
Hay là do bàn Rom?
Cám ơn các anh quan tâm

Làm sao mà khi up Rom cho con này xong thi wifi và răng xanh coi bộ khó bật thế mầy anh?
Hay là do bàn Rom?
Cám ơn các anh quan tâm

Bật tắt BT thì chẳng có bản rom nào khó cả, còn bật tắt wifi khó thì đó là lỗi cố hữu của WM5 rồi. Bạn up bản 10fix2 của anh logout đi. Bản này dùng cool lắm, vấn đề bật tắt wifi và sóng đã được giải quyết(chỉ khó khăn trong lần đầu tiên). Quickly

thế có bác nào ở HN k nhỉ,hướng dẫn mình cách up rom cái,up lên win2005 là tốt nhất,cám ơn các bác trước

Bạn qua đây xem nhé,có phiên bản do mod tanlinhhub đưa lên đó.Chúc vui nha!!
Mình cài Search Vie,Eng MUI,Blue skin và main nhưng bị các ô trắng ở các nút và không có tác dụng gì dù đã SR.Chẳng lẽ 2s WM5 không dùng được Smartdialing hả các bác?2003SE còn dùng được bản 1.0 mà.BÁc nào có bản cũ cho mình thử cái!Thanks!

nếu bạn ở HN thì giúp mình với,mình qua nhờ bạn up hộ,1 chầu cafe nhá :)

Rất tiếc,mình cách xa bạn gần 2000Km:D .Nếu k mình sẵn sàng giúp bạn
Bạn cứ mạnh dạn đọc kĩ qui trình Up Rom,rùi down các thứ cần thiết về Up Rom thì Ok hà,k sao đâu.Có gì thì đã có các thành viên PDAVIET sẵn sàng giúp bạn mà:D
Chúc bạn Up Rom thành công nhé

Bác cứ đọc kĩ hướng dẫn,làm theo đúng thứ tự,làm 1,2 lần là quen ngay chứ có gì đâu! Dòng BA này up không lo bị chết máy đâu! Chúc bác thành công!

Mình cài Search Vie,Eng MUI,Blue skin và main nhưng bị các ô trắng ở các nút và không có tác dụng gì dù đã SR.Chẳng lẽ 2s WM5 không dùng được Smartdialing hả các bác?2003SE còn dùng được bản 1.0 mà.BÁc nào có bản cũ cho mình thử cái!Thanks!

Đối với bản rom từ 5.4.10 trở đi thì bác đừng nghĩ đến smartdialing nữa vì bản chất của rom đã không hỗ trợ rồi. có 1 cách có thể chạy được SM nhưng bác phải hy sinh vài MB: Đầu tiên cài O2 phone plus, sau đó cài dialpad skin eten (tìm trong các bài viết về skin cho WM5), cài tiếp cái main ở trên.
Tôi đã làm như vậy và có SM 1 thời gian, sau đó HR lại thì lặp lại các bước đó mà không được, chẳng hiểu thế nào. Nếu bác muốn thì hãy thử xem.

hix hôm nay vừa dùng syn để xạc máy vừa dùng wifi,dùng được một lúc thì bỗng nhiễn màn hình đen ngòm,đèn báo cột sóng chuyển sang hết màu đỏ,nghĩ chắc là do chập mạch.Thế là em tháo pin máy ra và để một lúc rồi xạc lại bằng xạc của nó thì thấy màn lên nhưng mà pin backup thì báo chỉ còn 50%, đợi mãi nó cũng không nhỉnh lên chút nào cả, không bít lỗi trên là lỗi j nhỉ bác nào biết giúp hộ với

hix hôm nay vừa dùng syn để xạc máy vừa dùng wifi,dùng được một lúc thì bỗng nhiễn màn hình đen ngòm,đèn báo cột sóng chuyển sang hết màu đỏ,nghĩ chắc là do chập mạch.Thế là em tháo pin máy ra và để một lúc rồi xạc lại bằng xạc của nó thì thấy màn lên nhưng mà pin backup thì báo chỉ còn 50%, đợi mãi nó cũng không nhỉnh lên chút nào cả, không bít lỗi trên là lỗi j nhỉ bác nào biết giúp hộ với

Bạn cứ sạc pin như bình thường đi.Do lúc bạn tháo pin ra khỏi máy,pin backup hoạt động nên mới giảm còn 50%.Cứ sạc pin như thường nhé

nhưng mà trường hợp đang xạc bằng syn thì máy tự tắt có nguy hiểm j đến máy không, vừa rồi mình mới chú ý là xạc nó đứt dây hixx

nhưng mà trường hợp đang xạc bằng syn thì máy tự tắt có nguy hiểm j đến máy không, vừa rồi mình mới chú ý là xạc nó đứt dây hixx

Tôi cũng từng bị như bạn,cứ xạc dài dài ...khi nào pin máy thật đầy thì pin backup xẽ báo 100%.Đang xạc qua đường sync mà máy tự tắt thì cũng chẳng có gì hại máy nhưng theo tôi bạn nên nạp pin bằng nạp,không nên nạp pin qua đường sync (trừ lúc cài ứng dụng) để pin lâu bị chai.Chúc vui.

chả là hôm trước mất cái dây syn nên ra ngoài hàng mua thì nó đưa cho cái syn tầu cũng đành chấp nhận thôi,mua rồi tớ về cơ quan vừa xạc vừa dùng nhưng hình như không có điện,dùng được một lúc thì máy nóng rồi tắt màn hình đèn báo sóng đỏ lừ,về đến nhà xạc lại được nhưng syn không nhận,hôm sau mình đến cơ quan cắm lại máy cũng không nhận syn mà trước đó là có nhận syn,nghĩ là hỏng phần chân data.đến khi về nhà thì lại nhận syn.hix có bạn nào biết lỗi trên là do đâu không,mà mình vẫn dùng syn của bọn tàu nhá

Các bác cho em hỏi up bản room mới 5.4.10 thì bộ nhớ của máy được bao nhiêu MB ? Vì em thích cài nhiều ứng dụng mà bộ nhớ nhỏ thì chán lắm .

Các bác cho em hỏi up bản room mới 5.4.10 thì bộ nhớ của máy được bao nhiêu MB ? Vì em thích cài nhiều ứng dụng mà bộ nhớ nhỏ thì chán lắm .

Storage : 60.30 MB
Program 77.11MB
RamDisk : 31.96MB

Chỉnh sửa cuối:
Trích dẫn:Nguyên văn bởi phanxipang

Storage : 60.30 MB
Program 77.11MB

Tại sao em up lên thì chỉ có như này nhỉ ?
Storage : 43.26MB
Program 77.11MB

e mới lấy con xdaIIs, các bác chỉ cho e cách tắt nguồn cái,có fải cài cái shutpc j đấy ko?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back