• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
Xin chỉ giúp em cách cài GPRS mạng Vietel-Mobi-Vina cho O2s đã up ROM W2005 Logout fix2... :(
Em cám ơn rất nhiều !!!

WM5 LogoutFix2: Sau khi gửi tin nhắn có ngay thông báo "Message sent" hiện ngay trên màn hình, cái này là bình thường. Nhưng sau đó khoàng 10sec nhận được 1 tin nhắn từ System Administrator "The measage you sent to +849xxxxxxxx has been delivered", cái tôi muốn bỏ là cái này!
Nếu vậy thì bạn làm theo hướng dẫn của mod TuanQuang là được!
Xin chỉ giúp em cách cài GPRS mạng Vietel-Mobi-Vina cho O2s đã up ROM W2005 Logout fix2... :(
Em cám ơn rất nhiều !!!

Việc cài đặt GPRS cho các mạng đã có riêng một topic Các bước và thông số cài đặt GPRS trong box này rồi, bạn chịu khó tìm nhé!

Hiện em đang dùng AKU 3.5.2 (WM6), máy đang dùng ổn định, tuy nhiên, có 1 tình trạng rất chuối là máy ko tự nhận tin nhắn. Khi nào bấm mở màn hình lên thì tin nhắn mới ào ào vô, chứ còn để máy tắt màn hình bình thường thì ko nhận được.

Cho em hỏi tình trạng này là do ROM hay do máy ? Có thể khắc phục thế nào được ?

Hiện em đang dùng AKU 3.5.2 (WM6), máy đang dùng ổn định, tuy nhiên, có 1 tình trạng rất chuối là máy ko tự nhận tin nhắn. Khi nào bấm mở màn hình lên thì tin nhắn mới ào ào vô, chứ còn để máy tắt màn hình bình thường thì ko nhận được.

Cho em hỏi tình trạng này là do ROM hay do máy ? Có thể khắc phục thế nào được ?

Mình nghĩ là do Rom thôi, hoặc bạn kiểm tra lại xem có bị đụng soft ko nhé. Nều cài SPB thì thử remove đi xem có bị vậy ko vì SPB nhiều khi hay gây ra lỗi bạn ah. Nếu ko phải do đụng soft thig chỉ còn cách Up lại rom khác thôi.

Lỗi này là do ROM bạn ạh, khắc phục bằng cách tắt cái thông báo "Message Sent" khi gởi tin nhắn là được, dùng SKTools vào mục Tune Up>Phone Edition, phần Diable Message Sent Bubble bạn chọn Yes rồi khởi động lại máy bạn nhé!

WM5 LogoutFix2: Sau khi gửi tin nhắn có ngay thông báo "Message sent" hiện ngay trên màn hình, cái này là bình thường. Nhưng sau đó khoàng 10sec nhận được 1 tin nhắn từ System Administrator "The measage you sent to +849xxxxxxxx has been delivered", cái tôi muốn bỏ là cái này!

Theo mình thì chẳng nên bỏ cái này, vì nó giúp mình biết chắc chắn tin nhắn đã tới với người nhận

Cho em hỏi tiếp, có cách nào mà cái thông báo từ System Administrator "The measage you sent to +849xxxxxxxx has been delivered" nó có thể ko rung lên báo cho mình như 1 cái tin nhắn được ko ? Vì em muốn biết chắc là người nhận đã nhận được tin, nhưng đồng thời cũng ghét việc nó cứ reo lên báo thành 1 tin nhắn mới.

Vẫn bản ROM AKU 3.5.2, em đang dùng Smart Dialing của HTC do bản ROM ko hỗ trợ sẵn, ban đầu dùng rất ổn, nhưng sau khoảng 1 ngày thì máy ko chịu hoạt động Smart Dialing nữa, Soft reset 1 cái thì OK, vậy tình trạng này là do soft hay do máy nhỉ ? Có thể có soft nào thay thế việc này được ko ?

Em cảm ơn.

Cho em hỏi tiếp, có cách nào mà cái thông báo từ System Administrator "The measage you sent to +849xxxxxxxx has been delivered" nó có thể ko rung lên báo cho mình như 1 cái tin nhắn được ko ? Vì em muốn biết chắc là người nhận đã nhận được tin, nhưng đồng thời cũng ghét việc nó cứ reo lên báo thành 1 tin nhắn mới.

Vẫn bản ROM AKU 3.5.2, em đang dùng Smart Dialing của HTC do bản ROM ko hỗ trợ sẵn, ban đầu dùng rất ổn, nhưng sau khoảng 1 ngày thì máy ko chịu hoạt động Smart Dialing nữa, Soft reset 1 cái thì OK, vậy tình trạng này là do soft hay do máy nhỉ ? Có thể có soft nào thay thế việc này được ko ?

Em cảm ơn.
Bạn cài cái SMSdeliveredfix dưới đây vào rồi vào Soud&Notificatio chỉnh lại SMS delivery receipt là được! Còn Smart Dialing thì có thể thay thế bằng Handy Dialer có cùng chức năng, theo link dứơi đây tải về dùng bạn nhé!
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=133971&postcount=27

Các bác cho em hỏi cái, sao em dùng O2s đã cài GPRS vào được mạng rồi, giờ muốn gữi tin nhắn MMS (tin nhắn kèm hình ảnh chứ không phải SMS ) mà sao trong mục text messages không thấy có nhỉ. Rom R5 3.5.2

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi cái, sao em dùng O2s đã cài GPRS vào được mạng rồi, giờ muốn gữi tin nhắn MMS (tin nhắn kèm hình ảnh chứ không phải SMS ) mà sao trong mục text messages không thấy có nhỉ. Rom R5 3.5.2
Bản Rom của bạn đã bị lựơc bỏ MM rồi, up rom khác vào nha bạn, dùng Rom Kitchen R5 của Xplode để kiểm tra xem có MMS ko nhé!

Hoặc bác kiếm Flexmail cài vào là được mà, lo gì!

Em hỏi các bác tý, máy em là O2 Xda IIs, khi lên wifi thì bị tắt đột ngột, dù lúc đó pin >70%, còn khi xem phim liên tục thì cũng bị tắt ở ngưỡng 60%. Vậy là mát bị cùi bắp phải không? Em mua 2nd hand 3tr8, còn bảo hành mà đem ra phàn nàn chúng nó bảo đây là bệnh chung rồi xua đuổi em về :((

Em hỏi các bác tý, máy em là O2 Xda IIs, khi lên wifi thì bị tắt đột ngột, dù lúc đó pin >70%, còn khi xem phim liên tục thì cũng bị tắt ở ngưỡng 60%. Vậy là mát bị cùi bắp phải không? Em mua 2nd hand 3tr8, còn bảo hành mà đem ra phàn nàn chúng nó bảo đây là bệnh chung rồi xua đuổi em về :((

bệnh mà bạn gặp phải 90% là do pin rồi.nếu do pin thì bạn sang topic thảo luận các vấn đề về Pin để tham khảo thêm nhé.Nguyên nhân thứ 2 dẫn đến hiện tượng trên là máy của bạn bị ăn nguồn rồi,mà bệnh này thì rất khó chưa nên bạn ra hàng mà họ ko nhận thì cũng dễ hiểu thôi bạn ah.

bệnh mà bạn gặp phải 90% là do pin rồi.nếu do pin thì bạn sang topic thảo luận các vấn đề về Pin để tham khảo thêm nhé.Nguyên nhân thứ 2 dẫn đến hiện tượng trên là máy của bạn bị ăn nguồn rồi,mà bệnh này thì rất khó chưa nên bạn ra hàng mà họ ko nhận thì cũng dễ hiểu thôi bạn ah.

Có thật là do pin không? Máy em để bình thường xuống còn 10% vẫn không tắt máy, chỉ có thông báo warning thôi!

Nếu bị ăn nguồn thì phải làm cách nào :(

Có thật là do pin không? Máy em để bình thường xuống còn 10% vẫn không tắt máy, chỉ có thông báo warning thôi!

Nếu bị ăn nguồn thì phải làm cách nào :(

bạn chú ý nhé.bài trên mình đã nói là nếu như bị ăn nguồn thì ko co cách khắc phục,còn để kiểm tra lại xem có phải do pin hay ko thì bạn thử với 1 rom khác hoặc 1 cục pin khác nhe.mọi vấn đề về Pin yêu cầu bạn ko post ở đây.đã co topic riêng cho Pin bạn sang đấy post bài nhé.

Bên topic pin nói có thể do sòt ăn nguồn, các bác có lít những sòt nguy hiểm ăn nguồn không nên sử dụng không?

Bên topic pin nói có thể do sòt ăn nguồn, các bác có lít những sòt nguy hiểm ăn nguồn không nên sử dụng không?

Mình chưa thấy soft nào có thể gây bệnh ăn nguồn như bạn nói nếu bị ăn nguồn cái này nó thuộc về phần cứng chứ không phải do lỗi soft gây ra soft chỉ gây lên nỗi tốn pin mà thôi. Thân!!!

Mình có con BA ko up được radio , giờ đang xài như 1 PDA bình thường , có cách nào khắc phục ko ạ

Mình có con BA ko up được radio , giờ đang xài như 1 PDA bình thường , có cách nào khắc phục ko ạ

Bạn có thể nói rõ hơn được không?Tại sao không Up được Radio?Dòng BA này trâu lắm,Up Rom hay Radio thường rất ít khi bị bệnh.Nếu mà đã Down Radio và Up theo các bước đã hướng dẫn mà vẫn không được thì mình nghĩ do phần cứng rồi.Bạn nên kiểm tra lại máy xem sao nhé.Thân!

Bạn nhận định chính xác mình cũng nghĩ là phần cứng . Nhưng nếu là phần cứng thì khả năng bị gì nhỉ ? fờ nát chăng :O > Ko biết lấy ở đâu ra để thay đây , buồn wuá , tớ đã làm đủ kiểu phần mềm mà ko được. AI còn mánh gì chỉ giúp với. Dùng PDA ko chán kinh T_T

Status
Không mở trả lời sau này.
Back