• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
2k3 bắt buộc phải có ext rom thì phải. vì vậy trường hợp này repart nó lên 60MB vô dụng. lên 2k6 rồi hãy unhide, unlock, repart lại thử xem :-?

2k3 bắt buộc phải có ext rom thì phải. vì vậy trường hợp này repart nó lên 60MB vô dụng. lên 2k6 rồi hãy unhide, unlock, repart lại thử xem :-?

LongXuyenBoy hướng dẫn như vậy thì toi. :p
Muốn gộp bộ nhớ lên 60MB thì nên hay nói đúng hơn là cần UP lại ROM 2003 rồi dùng tool tương ứng vì xác suất thành công rất cao. Còn với tool trong môi trường WM5 thì tỉ lệ thành công gần như là Zero.
Trong bản ROM Ship 2k3 thì có ExtROM nhưng không phải vì thế mà Phone phải có ExtROM để phục vụ nó.
Bạn có thể xóa file ms_.nbf liên quan đến ExtROM trong ROM 2k3 đi thì UP vô tư thôi.

đang nói o2iis mà,chắc bạn nhầm=)):p:D

Ko nhầm đâu ạh, em đang dùng IIs và bản rom 19701 của anh Hà, toàn HR như thế cả đấy. pác làm thử xem có đc ko :)

Muốn gộp bộ nhớ lên 60MB thì nên hay nói đúng hơn là cần UP lại ROM 2003 rồi dùng tool tương ứng vì xác suất thành công rất cao. Còn với tool trong môi trường WM5 thì tỉ lệ thành công gần như là Zero.
Trong bản ROM Ship 2k3 thì có ExtROM nhưng không phải vì thế mà Phone phải có ExtROM để phục vụ nó.
Bạn có thể xóa file ms_.nbf liên quan đến ExtROM trong ROM 2k3 đi thì UP vô tư thôi.

Em ko rành chuyện này lắm, vì thấy em up lên 2k6 bản rom của anh ấy, rồi repart lại thì vẫn lên 60MB nên... :D

Ko nhầm đâu ạh, em đang dùng IIs và bản rom 19701 của anh Hà, toàn HR như thế cả đấy. pác làm thử xem có đc ko :)

Em ko rành chuyện này lắm, vì thấy em up lên 2k6 bản rom của anh ấy, rồi repart lại thì vẫn lên 60MB nên... :D

vậy bác nên dùng theo cách của em cho khỏe.chứ cứ phải bấm nhanh thế làm gì cho mệt:p;;)

Em HR theo cách pác thì...chưa bao giờ đc nên phải làm như thế ạh :|
Nhấn Record + Camera toàn zô 2 ứng dụng đó luôn :|

Đúng rùi , em lấy con BA của thèng bạn về dùng , phải up lại 2003 rùi mới gộp bộ nhớ lên 60Mb, sau đó mới up lên 2006 và dùng thì quá chuẩn lun !!! Hem thấy tý lỗi gì với Build 19701 của anh Hà , kekeke !!! >:)

Hic! con Blue angle của em ko hiểu sao cảm ứng lệch và mất nhạy, trước đây mỗi lần slide là phải vài giây sau mới nhận cảm ứng, giờ thì phải slide lên 1 đoạn khoảng 2cm thì cảm ứng mới nhận. chán chết? ai giúp mình khắc phục với. Thanks!

Hic! con Blue angle của em ko hiểu sao cảm ứng lệch và mất nhạy, trước đây mỗi lần slide là phải vài giây sau mới nhận cảm ứng, giờ thì phải slide lên 1 đoạn khoảng 2cm thì cảm ứng mới nhận. chán chết? ai giúp mình khắc phục với. Thanks!

Phần cứng rồi bạn,thay cảm ứng đi là hết thôi mà

cảm ứng sắp die roài :|
đem ra tiệm thay cảm ứng đi bạn, cỡ 150k àh
ở HCM thì đem ra cho BatKid xem, có lẽ có giá ưu đãi cho mem PV ( ko biết quảng cáo dùm có đc gì ko nữa :D )

ở HCM thì đem ra cho BatKid xem, có lẽ có giá ưu đãi cho mem PV ( ko biết quảng cáo dùm có đc gì ko nữa :D )

SM Batkid nhiều lời khen chê không biết có tin tưởng được không đây! Sinh viên như em bỏ tiền mua được chú PPC là mệt rồi! Thôi thì hên xui vậy!

Em HR theo cách pác thì...chưa bao giờ đc nên phải làm như thế ạh :|
Nhấn Record + Camera toàn zô 2 ứng dụng đó luôn :|

bác nhấn và giữ 2 nút đó rồi chọt RS xong vẫn giữ 2 nút đó cho đến khi hiện lên là dc thôi mà:D

mấy bữa nay mình ngồi up lại bản radio mà ko dc. nó chỉ hiện lên bảng thông báo chuẩn bị up là báo lỗi, khi mở máy lên nó vẫn báo là "no GSM". Mình đã dùng đủ mọi loại radio để up lại nhưng ko dc. mình muốn sửa nó thì sửa ở đâu vậy nhỉ?:((

Không UP được radio là sao? bạn đưa về Bootloader rồi UP bình thường mà, nếu không được bạn lấy Tool up ROM WM 6.1 qua xem sao.
No GSM cũng có thể do lỏng SIM đó, bạn tháo ra bật cho vào win sau đó reset lại lắp SIM vô lần nữa xem sao. Nhớ là phải chọc 2 lần nút reset nhé

Nhưng anh có chắc cảm ứng die không? vì vẫn có vị trí lúc trượt, cảm ứng nhận rất tốt. address của Batkid? Cảm ơn anh LongXuyen. Tiện thể cho em hỏi ở đây mình có thể truốt lại con BA già khụ luôn không? Thấy hỗng có phone nào thay thế được PDA, trong khi mua mới thì ... nên gian nan mất thì giờ với nó quá.

Không UP được radio là sao? bạn đưa về Bootloader rồi UP bình thường mà, nếu không được bạn lấy Tool up ROM WM 6.1 qua xem sao.
No GSM cũng có thể do lỏng SIM đó, bạn tháo ra bật cho vào win sau đó reset lại lắp SIM vô lần nữa xem sao. Nhớ là phải chọc 2 lần nút reset nhé

Cám ơn Hà nhé, khi nào ra Hà Nội sẽ mời bạn cafe.

mình đã dùng tất cả các tool up, lôi luôn máy của thằng em rể vọc luôn thì úp bản radio nào cũng ok. Duy nhất máy mình là nó báo no GSM và ko có hiện thị số IMEI, khó hiểu:(:-/X-:)((

Có bác nào giúp em với!Bây giờ màn hình cảm ứng bị nứt ko làm việc.Làm cách nào để lấy số điện thoại ra dây?

Dùng active sync, đồng bộ contact từ BA wa PC thôi :)

Thank Longxuyenboy vì câu trả lời chất lượng :)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back