• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
Volume đã đua lên max rùi cả Incall cũng max nữa.
Rom thi mình úp các bản của mod nhà mình nè.
lạ là down về w2k3 vẫn bị
Up lên mấy bản 6.1 trong forum cua minh này vẫn bị

Chỉ là cảm giác thôi

Last edited by a moderator:
Các bác cho m hỏi: làm thế nào để trở về chế độ bình thường khi đang ở trong chế độ bootloader

Download bằng trình duyệt Web Bạn nhé! Đừng dùng trình hỗ trợ Download! Thân!;;)

Tình hình là mình đã chỉnh đưịơc các nút hoạt động bình thường rồi, riêng nút end call là ko sáng đèn nhưng vẫn nhận là thoát. còn vụ no GSM thì vẫn y án không khắc phục dc. ae trên forum biết chỗ nào sửa ko giúp mình với
àh, đường link vẫn ko downloads dc đến 99,99% ko done dc.

Mình dùng phần mềm Mtty kiểm tra máy. Khi đánh lệnh task 32 cho con máy BA
báo "level =FF" thế nghĩa là chưa unlock phải ko ?
vậy mình unlock cho BA bằng cáh nào? làm ơn chỉ cho mình với.
Mình đã đọc hết bài viết về cách uprom BA rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn có nhìn thấy topic hướng dẫn unlock cho BA ko? hiii làm gì có, bạn chỉ cần dùng đúng tool UP đi kèm trong các bản ROM WM5 trở lên là OK hết

Trên màn hình Today, mục Wireless. Có hiện chữ Mobiphone (hoặc tên mạng mà máy sử dụng), rồi xuống dòng, biểu tượng Wifi hoặc BlueTooth on/off. Có cách nào cho mấy cái này cùng 1 dòng không các bác ?

Không có cách nào bạn ạ

ROM WM5 - Bỏ Ramdisk, tăng pagepool

Mình cài Wm6 của các bác thấy ngon quá. Nhưng buồn là phần mềm MyDiary không chạy được trên Wm06. Mà mình rất cần pm này nên buộc phải xuống WM05.
Để cho nhanh mình muốn bỏ ramdisk và tăng pagepool lên 32MB như Wm06 vậy. Mình có search thử ở đây và cả xda nhưng không thấy. Bạn nào cao thủ chỉ mình với.
Cám ơn nhiều!!!!

Mình cài Wm6 của các bác thấy ngon quá. Nhưng buồn là phần mềm MyDiary không chạy được trên Wm06. Mà mình rất cần pm này nên buộc phải xuống WM05.
Để cho nhanh mình muốn bỏ ramdisk và tăng pagepool lên 32MB như Wm06 vậy. Mình có search thử ở đây và cả xda nhưng không thấy. Bạn nào cao thủ chỉ mình với.
Cám ơn nhiều!!!!

Bạn qua link mình đưa đưới bài để tham khảo nha,chúc vui:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=19679

Camera mất tiu, kể cả phím nóng lẫn shortcut

Ko hỉu sao con O2s của tớ lại ko thể chụp hình được vì: phím nóng bên hông thì đã trở thành phím nóng để...chơi Windows Media Player (mặc dù đã vào setup để gán chương trình cho các phím nóng, nhưng lại ko tìm thấy lựa chọn camera để gán cho phím này) và ko tìm thấy shortcut để chụp hình...
Tớ cũng đã up lại các ROM khác nhau, nhưng tình hình vẫn thế.... Chả hỉu nổi....

Còn một vấn đề nữa, khi sạc thì thông thường cái đèn chuyển sang màu cam, khi pin đầy thì chuyển sang màu xanh lá cây... Nhưng giờ thì lúc sạc chỉ toàn màu xanh lá cây thui, chả có màu cam ciếc gì nữa... Còn nữa, khi có Miss Call thì ko có đèn màu đỏ luôn (thay vào đó là im re, chả có bất kì màu nào cả:-??)....

Các bác có bao giờ bị như thế ko?:-/

Ko hỉu sao con O2s của tớ lại ko thể chụp hình được vì: phím nóng bên hông thì đã trở thành phím nóng để...chơi Windows Media Player (mặc dù đã vào setup để gán chương trình cho các phím nóng, nhưng lại ko tìm thấy lựa chọn camera để gán cho phím này) và ko tìm thấy shortcut để chụp hình...
Tớ cũng đã up lại các ROM khác nhau, nhưng tình hình vẫn thế.... Chả hỉu nổi....

Còn một vấn đề nữa, khi sạc thì thông thường cái đèn chuyển sang màu cam, khi pin đầy thì chuyển sang màu xanh lá cây... Nhưng giờ thì lúc sạc chỉ toàn màu xanh lá cây thui, chả có màu cam ciếc gì nữa... Còn nữa, khi có Miss Call thì ko có đèn màu đỏ luôn (thay vào đó là im re, chả có bất kì màu nào cả:-??)....

Kiểm tra imei của bạn xem, cái main đó có phải là của con SX66 ko :))

Bạn hãy cẩn thận với phần cứng của máy :-??

Sao ko up rom duoc nhi???

Các bác ơi! Em đang dùng cái rom wm6.1 CE OS 5.2.19202 của bác Hà. Nhưng bây giờ em muốn up lên cái rom OS 5.2.19214. Em cài activesync 4.5 rồi. Khi chay file batupgrade thì khi bấm vào nút "upgrade" thì nó lại bị mất kết nối và ko thể up tiếp được. Ai biết bày em với nhé. Mà nhân tiện cho em hỏi thêm. Tại sao bi h em ko thể cài được soft mới vào máy nữa. Toàn thông báo là "...... not trust certificate" là sao hả các bác. Cứu em với. Em xin hậu tạ.

P/s: Bác PhamQuang ơi! Nếu bài của cháu nó vi phạm điều j vd như post ko đúng nơi thì bác move nó đến nơi giúp cháu với. Bác đừng delete mà tội nghiệp cháu nhé bác. Cháu đang cần sự giúp đỡ của mọi người huhuhu. Khóc nhiệt tình quá

BA sau up rom 6.1 không kết nối wifi được, hic!

Em mới 2003 SE lên cái này:
ROM version : 6.01.02.DVH
ROM date: 02/20/08
Radio version: 1.12.00
Protocol version: 1337.42
ExtROM version: 6.01.02 (CLEAN)

Hiện tại khi em kích hoạt Wireless LAN từ off sang on thì nó cứ báo là Connecting to network mãi và cứ thế mãi. Cuối cùng là em vẫn không vào mạng được.

Bác nào biết thì giúp em với nhé.

Yahoo messenger: mattroinhonho

mình có thắc mắc này mong các bạn giúp đỡ : máy của mình khi up rom không hiện chương trình camera , mình không hiểu do lỗi phần mềm hay phần cứng , giả sử nếu hỏng phần cứng thì mình phải sửa phần nào vậy ???

ah còn chi tiết này nữa mong các bạn giúp đỡ . máy của mình không update được thời tiết và khi sync với máy tính ( qua cáp ) thì vào internet của điện thoại cũng không vào được . ( máy báo lỗi như thế này : the page cannot be found . check the name and try again .)

các pác cho em hỏi tại sao thinh thoảng máy em lại bj tình trạng đèn backlight lại bị tụt xuống mức thấp nhất ( màn hình tối thui ) . ????????? thank các pác trước !

các pác cho em hỏi tại sao thinh thoảng máy em lại bj tình trạng đèn backlight lại bị tụt xuống mức thấp nhất ( màn hình tối thui ) . ????????? thank các pác trước !

Bạn bị đụng soft rồi, kiểm tra lần lượt để tìm ra soft gây lỗi đó.
Chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.
Back