• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
Bực mình với cái đèn bên phải không tắt được bằng "comm manager"sau khi tắt phone!!! mình đã vọc hết các phần mểm về setting phone và đã nhận ra rằng có thể tắt được đèn này bằng phần mềm "flight mode" có sẵn trong wm05 thì phải!!! bác 212 thử xem máy của bác thế nào cho mình hay nhé!!! chúc khám phá thành công!!!hi hi

mọi người ơi cho mình hởi tý.mình mới up bản room 5.04.09 nhưng mình ko thể kết nối wifi đc.mình thử vào các wan wifi nhưng bật wifi thì lại ko nhận,ko biết là có phải máy mình có vấn đề ko nhỉ?và tiện thể mình hỏi luôn máy mình khi cắp tai nghe phone thì chỉ nghe đc có 1 bên còn bên thì ko nghe đc,nhưng khi hơi rút ra thì lại nghe đc ca 2 bên nhưng hơi nhỏ,vây mình phải sửa sao?

O2s ko chạy đc window media và các file mp3

Tình hình là tự dưng máy em ko bật đc các file nhạc mp3 nữa. Em bật riêng windows media cũng ko thấy lên. Nhạc chuông của máy đang là mp3 cũng tự chuyển thành file wav.
Máy em bị bệnh gì các bác nhỉ. (em đang dùng win2k5, rom của helmi gì đó)

Vậy theo mình bạn nên up lại ROM là tốt nhất,khuyên bạn nên dùng bản ROM của bác Logout 5.04.10 đó bạn,tất cả có hết bên Kĩ Thuật ROM bạn ạ.Chúc vui!...

mọi người ơi cho mình hởi tý.mình mới up bản room 5.04.09 nhưng mình ko thể kết nối wifi đc.mình thử vào các wan wifi nhưng bật wifi thì lại ko nhận,ko biết là có phải máy mình có vấn đề ko nhỉ?và tiện thể mình hỏi luôn máy mình khi cắp tai nghe phone thì chỉ nghe đc có 1 bên còn bên thì ko nghe đc,nhưng khi hơi rút ra thì lại nghe đc ca 2 bên nhưng hơi nhỏ,vây mình phải sửa sao?

Bạn muốn kết nối wifi thì phải vào Settings> WLAN settings>tune on WLAN
rồi váo các to ol bên dưới set lại cho kỹ. chứ tự nhiên mặc định đâu có kết nối ngay được!!
còn tai nghe của bác chắc là do bị bẩn tại lỗ cắm phone hoặc không đúng chuẩn thôi, bác vệ sinh trước lại thử xem sao nhe!

và tiện thể mình hỏi luôn máy mình khi cắp tai nghe phone thì chỉ nghe đc có 1 bên còn bên thì ko nghe đc,nhưng khi hơi rút ra thì lại nghe đc ca 2 bên nhưng hơi nhỏ,vây mình phải sửa sao?

Trường hợp này có thể chắc chắn là bạn đã sử dụng tai nghe không phải của O2 IIs mà là tai nghe của O2 khác. Bạn có thể tìm xem tai nghe "jin" sẽ nghe được cả 2 bên khi cắm sát hết vào. Hoặc bạn có thể tìm tai nghe của Motorola E398, có thể cắm vào nghe hifi đấy, giá cũng rẻ hơn tai nghe "jin".

bác này dùng tai của O2mini giống em.hehe.sao sưa được.là do jack thôi.cho nên em mới tậu tai e398 rồi,nghe phê lắm

Các bản Rom WM05 mới gần đây cho BA mình thấy là cài soft WM5torage.CAB đều ko sử dụng đc. Như con O2s của mình dùng Rom Helmi AKU3.3 cài WM5torage.CAB khi kết nối với PC win xp sp2 thì PC có nhận 1 USB Mass Storgae,nhưng vào My Computer thì ko thấy ổ của PC đâu để sử dụng. Có pác nào dùng đc WM5torage.CAB với Rom thì chỉ cho mình với. Thực ra để dùng PPC như 1 USB khi kết nối với PC thì cũng có thể dùng soft Card_Export_v2.20,nhưng với soft này thì chỉ dùng đc trên PC nào có install Card_Export_v2.20 tới PPC thôi,chứ mang sang PC khác thì nó ko nhận. Tóm lại,mình muốn sử dụng PPC như 1 USB với mọi máy PC dùng win XP thì làm thế nào hả các pác? Trả lời dùm mình với...............

Các bản Rom WM05 mới gần đây cho BA mình thấy là cài soft WM5torage.CAB đều ko sử dụng đc. Như con O2s của mình dùng Rom Helmi AKU3.3 cài WM5torage.CAB khi kết nối với PC win xp sp2 thì PC có nhận 1 USB Mass Storgae,nhưng vào My Computer thì ko thấy ổ của PC đâu để sử dụng. Có pác nào dùng đc WM5torage.CAB với Rom thì chỉ cho mình với. Thực ra để dùng PPC như 1 USB khi kết nối với PC thì cũng có thể dùng soft Card_Export_v2.20,nhưng với soft này thì chỉ dùng đc trên PC nào có install Card_Export_v2.20 tới PPC thôi,chứ mang sang PC khác thì nó ko nhận. Tóm lại,mình muốn sử dụng PPC như 1 USB với mọi máy PC dùng win XP thì làm thế nào hả các pác? Trả lời dùm mình với...............

Minh thường xuyên dùng PPC như một USB như bạn nói đây!! công nhận là tiện dụng và nhìn có vẻ pro hơn 1 USB thông thường khi dung lượng thẻ nhớ của bạn cho phép! Mình mới uprom WM05 rom ver 5.04.10 WWE của bác logout thì thấy chạy rất tốt!!! bạn thử click vào biểu tượng WM5torage rồi chọn "Ativate" ở góc dưới bên phải là ok thôi!!! nếu không được có thể do dây cáp Active Sync trục trặc hoặc phiên bản Rom của bạn có vấn đề !!! nên dùng dây zin bạn nhé!!! bạn cứ thử lại xem sao! chúc zọc thành công!!!;)

Minh thường xuyên dùng PPC như một USB như bạn nói đây!! công nhận là tiện dụng và nhìn có vẻ pro hơn 1 USB thông thường khi dung lượng thẻ nhớ của bạn cho phép! Mình mới uprom WM05 rom ver 5.04.10 WWE của bác logout thì thấy chạy rất tốt!!! bạn thử click vào biểu tượng WM5torage rồi chọn "Ativate" ở góc dưới bên phải là ok thôi!!! nếu không được có thể do dây cáp Active Sync trục trặc hoặc phiên bản Rom của bạn có vấn đề !!! nên dùng dây zin bạn nhé!!! bạn cứ thử lại xem sao! chúc zọc thành công!!!;)

Nhưng bên dưới thì chọn cái gì vậy bác ? nó có nhiều lựa chọn lắm mà. Rồi mình có cần check vào mục read only removable class kô ?

Nhưng bên dưới thì chọn cái gì vậy bác ? nó có nhiều lựa chọn lắm mà. Rồi mình có cần check vào mục read only removable class kô ?

baduy2004 cứ để chế độ defaul là tốt nhất ,tức là trạng thái bỏ check read only còn removable class check đó.Rồi ấn vào Active thì máy của bạn sẽ trở thành đầu đọc thẻ nhớ ngay thôi.Sẽ rất tiện lợi,và nhanh chóng trong việc chuyển đổi dữ liệu giữa PPC và PC.
Còn nếu check vào ô Read-Only thì khi bạn dùng thẻ chỉ đọc được dữ liệu chứ không thể xóa và copy dữ liệu vào thẻ được.
Chúc vui!!!

em có 1 chiếc O2 cda IIs chẳng hiểu sao mỗi khi gọi phải gọi đi gọi lại vài lần mới được, có ai gọi tới khi nhấn trả lời là tự đồng từ chối luôn ( làm em tốn tiền gọi lại lắm ).
Sau 1 thời gian ngồi đọc cả trăm bài trên này em mới up cái máy em lên thành Rom version: 5.04.10.WWE và Radio vertion 1.15.00 thì em nhận được kết quả là có 1 HĐH mới và 1 tình trạng máy vẫn như cũ ... không biết máy em có phải là lỗi phần cứng về thu nhận sóng không, ai đã từng gặp qua cho em xin ý kiến với.

Cho mình hỏi có cách nào tắt cái thông báo battery low khi hết phin không????
Tại vì mình dùng đến khi còn 25% pin nó đã báo rồi mà sau đó thì vẫn còn dùng được khá lâu.
Nên không muốn nó nhảy ra nữa.

Có cách nào không nhỉ????Nghe đâu phải hack registry.

Các pác cho em hỏi :con O2s của em có hiện tượng pin backup báo unknown (lúc báo lúc không) có phải nó die rôi không?

Cho mình hỏi có cách nào tắt cái thông báo battery low khi hết phin không????
Tại vì mình dùng đến khi còn 25% pin nó đã báo rồi mà sau đó thì vẫn còn dùng được khá lâu.
Nên không muốn nó nhảy ra nữa.

Có cách nào không nhỉ????Nghe đâu phải hack registry.

Hình như là khi Back up Battery xuống dưới 25% thì mới bị thông báo mà?! CÒn Pin chính, mình dùng tới 10% mà thấy thông báo gì đâu?!
Pin Back up mà mất thì một số dữ liệu trên Ram sẽ mất! Nếu bạn đang còn dùng WM3 thì sẽ phải cài lại PPC toàn bộ...Vì thế nó báo rất khẩn thiết!
Hoặc bạn tháo Pin ngoài ra lâu quá (khoảng 5-10' là pin Back up sẽ xuống dưới 25%)...hoặc Pin Back up của bạn bị hỏng chăng!?

Bạn muốn kết nối wifi thì phải vào Settings> WLAN settings>tune on WLAN
rồi váo các to ol bên dưới set lại cho kỹ. chứ tự nhiên mặc định đâu có kết nối ngay được!!
còn tai nghe của bác chắc là do bị bẩn tại lỗ cắm phone hoặc không đúng chuẩn thôi, bác vệ sinh trước lại thử xem sao nhe!
cảm ơn bạn đã giúp mình,nhưng mình thấy thằng bạn mình nó dùng con Qtec s200 vào wifi mà ko cần cài đặt gì cả nên mình tưởng máy mình có vấn đề.để mình thử lại nhé

chẳng lẽ chưa ai gặp tình trạng như em à ... buồn quá đi giờ có cái máy tới tháng trả cả triệu tiền điện thoại luôn ... chắc đi tìm mua 1 cái 6310i dùng cho sướng quá

Hình như là khi Back up Battery xuống dưới 25% thì mới bị thông báo mà?! CÒn Pin chính, mình dùng tới 10% mà thấy thông báo gì đâu?!
Pin Back up mà mất thì một số dữ liệu trên Ram sẽ mất! Nếu bạn đang còn dùng WM3 thì sẽ phải cài lại PPC toàn bộ...Vì thế nó báo rất khẩn thiết!
Hoặc bạn tháo Pin ngoài ra lâu quá (khoảng 5-10' là pin Back up sẽ xuống dưới 25%)...hoặc Pin Back up của bạn bị hỏng chăng!?

Sao pin chính của em tới 20% là điện thoại tự tắt rồi, ko bao giờ mà em xài được qua 20% cả, còn pin backup thì còn đầy nguyên, chẳng thể nào xài tới nó được. Vậy máy em bị gì vậy bác ? có cách nào xài hết pin chính kô ?

Sao pin chính của em tới 20% là điện thoại tự tắt rồi, ko bao giờ mà em xài được qua 20% cả, còn pin backup thì còn đầy nguyên, chẳng thể nào xài tới nó được. Vậy máy em bị gì vậy bác ? có cách nào xài hết pin chính kô ?

Cái này tớ cũng chẳng biết nữa...!Chắc do ROM và do Pin!
Có bản Rom (không nhớ bản nào) tớ xài đến 10% thì mới tắt. Còn có bản thì dùng đến 50% đã tắt ngúm. Khi Pin đến khoảng 20% mà bạn vẫn còn ở chế độ chờ thì được...chứ nhất máy lên gọi làm sụt điện áp của Pin thì đầu tiên là gọi không được và kế đó là nó cũng tắt luôn!
Ô hai pin dở...
Đề tài muôn thưở
Than thở cùng ai?!
.........
ngheokieumy: Bạn bị tình trạng gọi điện 2, 3 lần mới được và nhiều khi khó tắt phải không?! Giống tớ lắm...Có khi tớ cũng bị vậy. Nó có thể do 2 nguyên nhân:
1. Do Pin yếu, kích hoạt không được nhạy hoặc Do cài nhiều phần mềm nên đụng nhau, nhiều khi muốn tắt mà không được....tức quá, SR máy liền!
2. Do tình trạng mạng thuê bao của mình không ổn định nên gọi không được!
Nếu gọi mà mất vài giây thì cũng không mất quá nhiều tiền đâu bạn! Vì người ta tính cước theo Blook 6s + 1s mà...:D
Giàu có xài O2 mà....:)) :)) :))

Cái này theo mình dùng nhiều bản ROM thì phụ thuộc vào ROM đó baduy2004.Các bản ROM trước mình dùng cứ đến 20% là máy tự động tắt,còn từ bản 5.04.10 của bác Logout thì tình trạng pin được cải thiện hơn.Hôm mình test thử để đến <10% mới tắt.Theo mình thế là quá ổn định rồi.Bạn UP bản 5.04.10Fix1 dùng chơi nhé :) .Chúc vui !!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back