• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

Bản thân dòng Alpine (O2i) đã có chức năng Turbo mode rồi để chạy với xung nhịp CPU nhanh nhất (520Mhz) nên chẳng cần "kích" thêm làm gì nữa, đã thử vài lần nâng các thông số khác để xem có chạy nổi không thì toàn thấy treo thôi! =))
XCPUScalar nên dùng nếu chơi game hoặc có nhu cầu chạy soft nặng nào đó chứ không nên dùng thường xuyên vì nó sẽ làm CPU và cả PPC rất nóng, hao điện, hay treo hoặc tự Reset!

Chuyển vào nơi phù hợp nhé, lưu ý về việc lập thread mới đó! :-?

Thank all, hôm qua mình click vô tạo chủ đề, tưởng là làm vậy sẽ tạo chủ đề mới:D (bởi tưởng vậy nên bài của mình mới có cái title :p) Lần sau sẽ để ý hơn.

Làm sao bỏ O2 Active UI

Mình đang dùng O2i ROM 1.11.171, cái O2 Active UI Today's plugin thì có thể vô Items rồi uncheck nó, nhưng cái icon O2 đè lên taskbar nhìn khó chịu quá, lại che mất thông tin trên taskbar. Có cách nào bỏ hẳn hay ko cho nó hiện ra nữa ko? Thanks

Mình đang dùng O2i ROM 1.11.171, cái O2 Active UI Today's plugin thì có thể vô Items rồi uncheck nó, nhưng cái icon O2 đè lên taskbar nhìn khó chịu quá, lại che mất thông tin trên taskbar. Có cách nào bỏ hẳn hay ko cho nó hiện ra nữa ko? Thanks

Cái này đã nói khá nhiều lần rồi thì phải :-? :-? :-?
Mình không nhầm thì nó nằm ở phần ExtendedRom.
Có 2 cách để gỡ bỏ nó đó là cài lại windows khi vào đến màn hình chạy phần Extended Rom thì bạn ấn reset luôn ko để nó chạy nữa là nó sẽ ko cài O2 Active UI .Các thứ 2 đó là Cook ExtendedRom.Cái này bạn tham khảo lại các bài viết của các bạn trong diễn đàn lại nha.
Chúc vui

Hard reset lại máy đi bác, sau đó để máy cài mặc định, khi nó cài đến O2 active nó sẽ hỏi bác private hay company, bác chọn cái nào cũng được, sau đó nó bắt đầu cài đặt, lúc đó bác chỉ cần cancel là xong, ko phải reset gì gì đâu;;)

em mới dùng Ò mini nên ko biết các bác chỉ giúp em cài đặt nhạc chuông cho tin nhắn bằng đuôi MP3 thì vào đâu trong máy để cài hoặc có phần mềm nào hỗ trợ ko a ,thank

em mới dùng Ò mini nên ko biết các bác chỉ giúp em cài đặt nhạc chuông cho tin nhắn bằng đuôi MP3 thì vào đâu trong máy để cài hoặc có phần mềm nào hỗ trợ ko a ,thank

Theo mình biết thì tin nhắn không dùng nhạc MP3 để làm nhạc chuông đc ! Nếu bạn có đuôi WAV thì copy File nhạc ấy vào thư mục Windows là có thể chọn đc ngay !:-??

Mặc định của O2mini (WM2003SE) không hỗ trợ mp3 làm nhạc chuông và tin nhắn. Tuy nhiên bạn có thể dùng soft Ringo hoặc Mp3 set Ringstone có trong DS sẽ hỗ trợ cả tin nhắn mp3 đó. Hôm nay hơi muộn không search cho bạn được, nếu cần mai mình tìm lại đường link cho !:-?? :-?? :-??

em xin hỏi 1 chuyện thế này:
Lần trước em có đưa Storage lên 27 MB,nhưng vì thiếu 1 số chương trình cần thiết nên em lại uprom lại.Nhưng khi up lại thì em lại không thấy báo có Storage nữa.Gần như là ẩn phần storage đi.Kiểm tra trong phần Setting/Memory thì không thấy có Storage mà chỉ có Storage card thôi..Nhưng thực ra phần storage đã được đưa về 7mb rồi.nhưng mình không nhìn thấy.
Vậy có cách nào để làm máy báo phần storage không ạ?

Sao em không tài nào up được cái Radio1.13 nhỉ các bác, ROM thì em up lên 1.13 rồi nhưng khi up Radio 1.13 thì nó toàn báo lỗi không tương thích thôi các bác ạ.. ai biết khắc phục cái lỗi này giúp em với..

em xin hỏi 1 chuyện thế này:
Lần trước em có đưa Storage lên 27 MB,nhưng vì thiếu 1 số chương trình cần thiết nên em lại uprom lại.Nhưng khi up lại thì em lại không thấy báo có Storage nữa.Gần như là ẩn phần storage đi.Kiểm tra trong phần Setting/Memory thì không thấy có Storage mà chỉ có Storage card thôi..Nhưng thực ra phần storage đã được đưa về 7mb rồi.nhưng mình không nhìn thấy.
Vậy có cách nào để làm máy báo phần storage không ạ?
Hơ hơ , bác ơi khi đã không Big Storage thì làm gì có Storage nữa mà nó nhập vào với bộ nhớ Main rồi nên làm sao mà thấy được nữa . BigStorage là để không cài đặt các File trong Extend Rom nên bạn mới có bộ nhớ Storage thừa để bạn có thể cài mà !

Sao em không tài nào up được cái Radio1.13 nhỉ các bác, ROM thì em up lên 1.13 rồi nhưng khi up Radio 1.13 thì nó toàn báo lỗi không tương thích thôi các bác ạ.. ai biết khắc phục cái lỗi này giúp em với..
Bạn đưa ra lỗi mình xem cái vì mình download từ mấy trang trc thì thấy up bình thường mà ! :-??

cho em hỏi em có cái 02mini bị tình trạng như thế này nè: mở máy nghe nhạc là tự động reset lại máy ah em đã uprom lai (rom 1.12) up lần đầu thì vẫn bị như vậy va up lần thứ 2 thì nghe nhạc được tí xíu là reset đỡ hơn môt tí như vậy là bị gì vậy nghe người ta noi up rom 1.13 là được có phải vậy không vậy các bạn ??

còn một vấn đề nữa lả em up rom 1.13 không được chỉ up được radio 1.13 thôi không biết máy bị gì hx hx

Last edited by a moderator:
Em nghĩ đó là do các phần mềm của bác đụng với nhau.Chứ nếu bác uprom 1.13 như của em thì không hề gặp trường hợp như vậy,dùng rất ổn định.Bác nên cài 1 chương trình nghe nhạc ví dụ như Pocket Music bundle...em đang dùng soft này.Rất ổn.

các bro ơi cho em hỏi con O2i của em bị đơ cảm ứng(Chỉ có 1 vùng trên màn hình thôi) em làm sao sưa đây up rom mới hơn nó có hết ko.Nếu ko thì phải làm sao.Cha lẽ thay màn hình.Ở sg có chỗ nào sữa ko vui lòng chì dùm em được ko.Thanks

các bro ơi chỉ dùm em làm sao phân biệt O2i là hàng của trung quốc và hàng Đài loan.Hàng nào tốt hơn,hàng nào là hàng tân trang lại.Thanks

Last edited by a moderator:
cho em hỏi em có cái 02mini bị tình trạng như thế này nè: mở máy nghe nhạc là tự động reset lại máy ah em đã uprom lai (rom 1.12) up lần đầu thì vẫn bị như vậy va up lần thứ 2 thì nghe nhạc được tí xíu là reset đỡ hơn môt tí như vậy là bị gì vậy nghe người ta noi up rom 1.13 là được có phải vậy không vậy các bạn ??

còn một vấn đề nữa lả em up rom 1.13 không được chỉ up được radio 1.13 thôi không biết máy bị gì hx hx
Bạn phải xóa File radio.nbk sau khi up radio xong thì mới tiếp tục up rom Qtek 1.13 được bạn ạ ! :D

Không cần phải HR hay reset khi cài lại đâu. Đơn giản là bạn cứ remove O2 active như bình thường(sẽ báo lỗi không remove hoàn toàn đó). Bình tĩnh, hãy ghi nhận lại đường dẫn đó(hình như windows/mobile sollution/.. mình nhớ không rõ:D , theo đường dẫn để xóa những file còn chưa remove được (sẽ tiếp tục báo lỗi 1 số không xóa được, không sao đâu). Bước tiếp theo là vào windows/startup/ và xóa connnection.lnk đi, . SR rồi theo đường dẫn cũ xóa toàn bộ thư mục Mobile Solution.
Vào lại settings/system, remove lần nữa là được. SR để hoàn tất.

Nếu có vướng gì thì PM cho mình
thân

Cám ơn bạn, mình đã remove được O2i Active UI như cách bạn nói. Mình chỉ bổ sung một chút là phải delete Windows/fonts/xpdr_02... trước.

Cụ thể các bước mình làm như sau:

1) Delete "Windows/startup/connection.exe"

2) Delete "Windows/fonts/xpdr_02..."

3) SR

4) Uninstall O2i Active UI và xoá rác như bạn nói.

5) SR.

Các bác cho em hỏi chút, con 02 mini của em bị làm sao mà màu sắc nhợt nhạt, gọi nghe nhiều lúc không được, SR rồi mà cũng không được, em cũng chưa biết cách khắc phục ra sao nữa. Em nghi nó bị nhiễm virus trong máy. Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với nhé. Thank

e biết là hỏi câu này hơi thừa, rom của alpine đã hiếm nay còn hiếm hơn khi mà microsoft đã thẳng tay với xda-developer. đến nay ko biết có bác nào có thông tin gì về win5.0 ỏ 6.0 cho chú em này ko nhỉ. nhìn mấy con khác up rom lên 5.0 6.0 ầm ầm tức vỡ ruột.

Các bác cho em hỏi chút, con 02 mini của em bị làm sao mà màu sắc nhợt nhạt, gọi nghe nhiều lúc không được, SR rồi mà cũng không được, em cũng chưa biết cách khắc phục ra sao nữa. Em nghi nó bị nhiễm virus trong máy. Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với nhé. Thank

Hiện nay vẫn chưa có loại Virus nào có thể tấn công được hệ điều hành WinDowMobile đâu bạn ạ.Nên chắc chắn nó không phải do Virus đâu.Bạn thử HR máy xem sao.Còn nếu không được thì Up lại ROm khác xem sao nhé.Thân!

Back