• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

Mình vừa mới UPROM bản 171 nhưng vẫn không khắc phục được tình trang trên. Chắc máy mình bị hư phần cứng rồi. Ai biết chỗ nào sửa uy tín chỉ cho mình với.:(

Mình vừa mới UPROM bản 171 nhưng vẫn không khắc phục được tình trang trên. Chắc máy mình bị hư phần cứng rồi. Ai biết chỗ nào sửa uy tín chỉ cho mình với.:(

Nếu ở HN thì bạn có thể mang máy lên 72 Đường Bưởi nhé,cửa hàng điện thoại Thanhha của Mod Thanhha_2602 của PV mình.Anh ý sửa điện thoại có uy tín đấy.Chúc vui!

các bác ơi cho em hỏi em dùng 02 mini nếu dùng phần mềm XCPUScalar 2007 v3.03 để tăng tốc Cpu lên thì nó có ảnh hưởng gì tới toàn bộ hệ thống không a.bác nào đã dùng qua phần mềm này cho em một chút kinh nghiệm với. em xin cảm ơn

winrockdl viết
Em là thành viên mới, các bác cho em hỏi cái Oxi mini hỗ trợ thẻ nhớ tối đa được bao nhiêu ạ? Cám ơn nhìu!!!!

hehe, bạn ơi thẻ nhớ 4G chạy vù vù. nhưng còn tùy xem là bạn up rom nào nữa. qtek đọc thẻ nhớ lơn tốt hơn. nhưng chỉ cần dùng đến 2G là đã được lắm rồi

O2 mini liệt phím,tự khởi động..

máy O2 mini bị mất nguồn liên tuc. Mỗi lần bật máy lên thì đều bị khởi động lại. Máy bị liệt nút calendar và nút gác máy.anh em nào biết bịnh gì vậy,có phải do phần cứng kg?đã hard reset vẫn kg hết.bro nào biết nơi chuyên sửa O2 uy tín chỉ dùm.TKS..thành viên mới nên hok biết post topic này vào mục nào :-??,nếu có gì mod edit dùm :D mong anh em hồi âm sớm,hix vì máy
is being used..

máy O2 mini bị mất nguồn liên tuc. Mỗi lần bật máy lên thì đều bị khởi động lại. Máy bị liệt nút calendar và nút gác máy.anh em nào biết bịnh gì vậy,có phải do phần cứng kg?đã hard reset vẫn kg hết.bro nào biết nơi chuyên sửa O2 uy tín chỉ dùm.TKS..thành viên mới nên hok biết post topic này vào mục nào :-??,nếu có gì mod edit dùm :D mong anh em hồi âm sớm,hix vì máy
is being used..

máy bạn bị phần cứng rồi,nếu ở hn thì bạn qua 72 đừong bưởi gặp mod thanh hà nhé

mình đã xài 2 đời thẻ SD 1g cài rất nhiều trương trình nhưng SOFTRESET liên tục nhiều lần tự nhiên mất toàn bộ dữ liệu! ko biết các bạn có bị như mình ko?và mình có 1 kinh nghiệm là: THÁO THẺ NHỚ RA RỒI MỚI SOFTRESET đảm bảo với các bạn là khá an toàn cho thẻ nhớ của mình

mình đã xài 2 đời thẻ SD 1g cài rất nhiều trương trình nhưng SOFTRESET liên tục nhiều lần tự nhiên mất toàn bộ dữ liệu! ko biết các bạn có bị như mình ko?và mình có 1 kinh nghiệm là: THÁO THẺ NHỚ RA RỒI MỚI SOFTRESET đảm bảo với các bạn là khá an toàn cho thẻ nhớ của mình
Mình chọt reset 2 năm nay mà có lần nào mất dữ liệu đâu bạn, để thẻ hay tháo thẻ khi SR thì cũng như nhau cả thôi, ko ảnh hưởng gì đâu!

Mình ở Bình Thuận. Ai biết địa chỉ nào ở Sài Gòn cho mình biết với nha.

Ủa bạn ở Bình Thuận mà sao tìm địa chỉ ở SG? Nếu vào SG thì qua 144 Nguyễn Kim Q10 rồi gọi số 0908100641 gặp anh Tiến nhé!

Cái này là do lổi ở thẻ thôi, chứ chẳng liên quan gì đến SR hay HR.
Mình thường xuyên SR và HR cũng gần 2 năm nay chưa bao giờ thấy mất dữ liệu cả.

các bro cho em hỏi cái;
cái T mobile của em dạo này nó bị hiện tượng khi bật máy lên nó hiện ra một bảng thông báo:
Notification error
Cannot execute
\Windows\pmnotify.exe
cứ phải ấn ok nó mới hết, bác nào chỉ giáo em với
Thanks.

các bro cho em hỏi cái;
cái T mobile của em dạo này nó bị hiện tượng khi bật máy lên nó hiện ra một bảng thông báo:
Notification error
Cannot execute
\Windows\pmnotify.exe
Thanks.

Cái này có thể do bạn đã sử dụng 1 soft nào đó bạn cài trên thẻ nhớ,mà sau khi dùng xong bạn không đóng nó lại mà đã Poweroff rồi.Bạn có thể vào WinDow trên PPC>>>>StartUp,tìm File pmnotify.exe rồi xóa đi nhé.

mình mua fải o2mini vỏ lô, chỗ nhựa camera mờ quá , có cách nào khắc phục ko ? anh em có kinh nghiệm gì ko ?

mình mua fải o2mini vỏ lô, chỗ nhựa camera mờ quá , có cách nào khắc phục ko ? anh em có kinh nghiệm gì ko ?

Bạn lấy giấy giáp loại mịn đánh cho hết mờ sau đó lấy sicana đánh bóng xem có hết không nhé. Thân!!!

Cái này có thể do bạn đã sử dụng 1 soft nào đó bạn cài trên thẻ nhớ,mà sau khi dùng xong bạn không đóng nó lại mà đã Poweroff rồi.Bạn có thể vào WinDow trên PPC>>>>StartUp,tìm File pmnotify.exe rồi xóa đi nhé.

thanks bro. nhưng mà bác ơi em tìm không được file pmnotify.exe , em vào start up xoá sạch các file nhưng khi bật máy lên vẫn bị như vậy. có ai có cách nào chỉ giúp em với, cài nhiều soft qua giừ ngại không muốn HR.:((

các bro cho em hỏi cái;
Notification error
Cannot execute
\Windows\pmnotify.exe
Thanks.

máy bạn có cài soft MemMaid không? (MemMaid 2.0->chịu khó seach trên 4rum)
Nếu có chạy MemMaid vào phần Starup Items-> thấy có file này thì chọn disable là hết liền. Lỗi của cái này là do bạn cài 1 phần mềm nào đó nhưng sau đó unitall không hoàn chỉnh

Mình nghĩ là do bạn cài nhiều thứ trên thẻ quá làm đầy thẻ nên mới bị hiện tượng như vậy! nên chừa lại khoảng trống trên thẻ khoảng 15-20M gì đó. Hoặc có thể thẻ bị lỗi, bạn 4mat thẻ lại thử xem sao.(mình xài thẻ 1G, soft reset liên tục đâu có bị gì!)

máy O2 mini đang xài bình thường, tự nhiên bị HardReset, dù pin báo còn đầy. Có phải máy bị hết pin backup không (giống pin CMOS trên PC)? pin này hoạt động trong bao lâu thì hết? nếu mua thì phải mua ở đâu? giá bao nhiêu? Xin các pác chỉ giúp cho em?

Last edited by a moderator:
Máy O2 mini đang xài bình thường, tự nhiên bị HardReset, dù pin báo còn đầy. Có phải máy bị hết pin backup không (giống pin CMOS trên PC)? pin này hoạt động trong bao lâu thì hết? nếu mua thì phải mua ở đâu? giá bao nhiêu? Xin các pác chỉ giúp cho em?[/QUOTE]

02Mini ra cũng lâu rồi,hiện tượng này của bạn có thể là do bị hết PinBackup thật,nếu mà thích Vọc thì cứ tự mở ra xem Pin thế nào rồi cầm ra hàng bán Pin đồng hồ hỏi mua về mà thay.Còn nếu run tay thì có thể đem máy lên cửa hàng điện thoại Thanhha trên 72 Đường Bưởi nếu ở HN để anh Toàn Mod bên box PC của PV mình thay cho.Anh ý lấy giá rất hợp lí.Thân!

Back