• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

cái O2 của mình hôm qua đang nghe nhạc tự nhiên bị HR, rồi bị như vậy liên tục lun. Bây giờ thì mở nguồn lên vừa thấy chữ O2 là tắt ngang phải gở pin ra rắn vo lại mới bật nguồn típ dc. Pin vẫn đầy không biết có bị lỗi ji ROM hông mong mấy anh giúp đỡ cảm ơn mấy anh nhùi

Máy của mình cũng bị gần giống vậy . Có điều là gỡ pin hay không gỡ pin cũng chỉ đến chữ O2 là tắt ngóm . ...không hardreset được , không vào bootloader được, pin đầy 95% (cắm pin sang máy thằng bạn thấy báo thế) , không biết sao nữa mong các cao thủ chỉ giáo ạ !

dạ ngoài màn hình today em chỉ để cái plugin messenger thôi.Với lại sao mỗi lần tắt chương trình (nút ok hoặc x trên góc phải màn hình thì nó ko tắt mà vẫn chạy ngầm phải vô setting->memory->running program để tắt

Đúng rồi đó bạn à, mặc định của WM không tắt được các ứng dụng luôn đâu :-??
Bạn cài thêm các ứng dụng Today hỗ trợ tắt luôn, không lưu lại trong RAM nữa như: iLancher, SPB Pocket Plus, hoặc pBar,....

Máy của mình cũng bị gần giống vậy . Có điều là gỡ pin hay không gỡ pin cũng chỉ đến chữ O2 là tắt ngóm . ...không hardreset được , không vào bootloader được, pin đầy 95% (cắm pin sang máy thằng bạn thấy báo thế) , không biết sao nữa mong các cao thủ chỉ giáo ạ !

Nếu HR không được thì bạn cài lại bản ROM gốc của máy xem?

các bác nào giúp em.em xài O2i, mới fát hiện cái lỗi như sau: sau khi HR lại máy,chạy Java thì ok.nhưng khi cài 1 soft nào đó mà PPC yêu cầu SR,thì khi SR xong chạy 1 file .jar lại ko được. thử các .jar khác toàn báo chung 1 lỗi.

em đoán chắc tại rom. thông số máy em là:

Máy bạn không có chương trình chạy các PM JAVA ( .jar) là MIDlet,bạn thử tìm trên DD xem, không tý nữa mình tìm cho :D

O2 mini mất sóng khi đàm thọai?

các bác cho hỏi con O2mini của tôi sóng báo rất căng nhưng khi Gọi hoăch nhận cuộc gọi thì bị mất sóng. tôi dang dùng radio version 1.13. Bác nào có cao kiến xin chỉ giúp. Cảm ơn

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi lionking2006
Em xài con O2 Xda IIi mà không biết cách tạo nhạc cho tin nhắn, báo thức. Nhạc chuông thì em làm được rồi. Tin nhắn chỉ dùng toàn chuông mặc định, mà loại đó thì...hơi dỡ. Bác nào biết cách chỉ em với!:(:(

Bạn vào Start\Settings\Sounds & Notifications\Notifications\
Trong hộp thoại này bạn chọn ô Event là : Messaging: New text mesages
Nếu muôn cài thêm nhạc chuông tin nhắn cho máy bạn copy file nhạc vào thư mục Window. Nhớ là file nhạc tin nhắn phải có đuôi .wav

Sao bạn không thử dùng Phone Alarm. Chương trình này có thể set chuông cho tin nhắn với cả file nhạc MP3. chúc vui!:)

Các anh ơi cho em hỏi,em mới xài 02i mấy bữa trước em có cài vào máy chương trình Utimaco Smartguard, xài được 1 thời gian, rồi máy bị lỗi không nhận được file Camera.exe, e làm như các anh hướng dẫn la Hard reset lại máy.kết quả là máy chỉ chạy chương trình Utimaco Smartguard roi màn hình chỉ 1 màu trắng không vào được máy nữa.Sau đó em Hard reset & thử Bootloader nhưng máy vẫn chạy chương trình Utimaco smartguard roi màn hình trắng bách....A nào có gặp trường hợp như em xin giúp dùm em, em cảm ơn nhiều hoặc có gì nhắn tin dùm em tới số 0907546997.thanks!

Thử up lại rom gốc xem có được không bạn nhé. Thân!!!

các bác cho hỏi con O2mini của tôi sóng báo rất căng nhưng khi Gọi hoăch nhận cuộc gọi thì bị mất sóng. tôi dang dùng radio version 1.13. Bác nào có cao kiến xin chỉ giúp. Cảm ơn

Bạn bị ở một vài địa điểm hay chỉ bị một số nơi thôi cũng có thể nhiều nơi nó báo sóng ảo thôi bạn ạ. Ngay nhiều khi ở trong nội thành mình thấy một số nơi cũng bị như vậy. Thân!!!

Các bác ơi con o2i của em cứ còn 19% pin là tự tắt máy :( (trong khi pin backup còn đủ 100%). Như vậy là tại pin lởm hay sao ah?
Nếu pin lởm thì có chỗ nào uy tín để mua lại pin zin ko (em ở Sài Gòn)

Các bác ơi con o2i của em cứ còn 19% pin là tự tắt máy :( (trong khi pin backup còn đủ 100%). Như vậy là tại pin lởm hay sao ah?

Cái này đến 99% là do Pin của bạn rồi, Pin back up là để nuôi main (ko làm mất dữ liệu của máy)thôi bạn ah. tốt nhất bạn nên thay cuc Pin khác đi nhé

Pin zin con này bây giờ làm gì có cho bạn mua, bạn có thể tìm đến mấy cửa hàng linh kiện ở 3-2 hoặc Lê Hồng Phong để tìm mua pin linh kiện nhé!

các anh cho em hỏi một vấn đề ? em được tặng một con I-mate giống hệt con qtek 2020i ,nhưng em muốn uprom mà không thể được ,khi úp nó cũng báo rom cũa và bản mình cần úp ,nhưng khi ấn updata thi nó chạy một hồi rồi icons báo cáp kết nối trên ppc mất luôn và kết nối bị ngắt nên không thể làm cách nào nâng lên thành window mobile 2003SE được ! hay các mod có cách nào khác giúp em với ,trước kia em úp qtek 2020i thì ngon lành ,còn con này thì bị vậy đó
đây là thông số của i mate của em
microsoft pocket pc version 4.20.0 (Build 13252 )
1996 - 2003 Microsoft corporation All rights reserved
Rom version : 1.66.00WWE
ROm date : 02/20 /04 Radio version :1.10.00
protocol version : 1337.18
ExtRom version : 1.66.130
mong các anh giúp em với
Thank các bác trước

các anh cho em hỏi một vấn đề ? em được tặng một con I-mate giống hệt con qtek 2020i ,nhưng em muốn uprom mà không thể được ,khi úp nó cũng báo rom cũa và bản mình cần úp ,nhưng khi ấn updata thi nó chạy một hồi rồi icons báo cáp kết nối trên ppc mất luôn và kết nối bị ngắt nên không thể làm cách nào nâng lên thành window mobile 2003SE được ! hay các mod có cách nào khác giúp em với ,trước kia em úp qtek 2020i thì ngon lành ,còn con này thì bị vậy đó
đây là thông số của i mate của em
microsoft pocket pc version 4.20.0 (Build 13252 )
1996 - 2003 Microsoft corporation All rights reserved
Rom version : 1.66.00WWE
ROm date : 02/20 /04 Radio version :1.10.00
protocol version : 1337.18
ExtRom version : 1.66.130
mong các anh giúp em với
Thank các bác trước
Bạn có đưa về chế độ Bootloader không? Khi up rom nên đưa về chế độ này

cần giúp đỡ

Bạn có đưa về chế độ Bootloader không? Khi up rom nên đưa về chế độ này
cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình
nhưng mình không hiểu Bootloader là gì
nếu được bạn chỉ mình cách làm mới thành viên mới nên còn chậm như rùa ,mình chờ câu trả lời của bạn
cảm ơn tất cả các bạn trước nhé
từ PDAViet.net mình đã học được nhiều điều bổ ích ! thank All

cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình
nhưng mình không hiểu Bootloader là gì
nếu được bạn chỉ mình cách làm mới thành viên mới nên còn chậm như rùa ,mình chờ câu trả lời của bạn
cảm ơn tất cả các bạn trước nhé
từ PDAViet.net mình đã học được nhiều điều bổ ích ! thank All

bạn qua đây xem nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=12076

bạn huuquan mua sd wifi ở chỗ nào cho mình xin địa chỉ đi , ở dưới tỉnh muốn mua mà kô biết TP chổ nào bán thks!

bạn huuquan mua sd wifi ở chỗ nào cho mình xin địa chỉ đi , ở dưới tỉnh muốn mua mà kô biết TP chổ nào bán thks!

02Mini không dùng được Win 2k5,không có Wifi dùng cũng chán.Bạn muốn mua thêm SD Wifi thì thà lấy tiền đó bán con Mini đi mua con 02S tích hợp sẵn Wifi có phải hay hơn nhiều không?02S vừa có Wifi,vừa màn hình to,vừa có Rom 2k6 để dùng.Chúc vui!

em đang xài con O2 mini S , pin mỗi lần hết là phải lấy ra xạc rời. ko xạc trực tiếp được???
nghe nói nó có thể úp lên WM6 được. em muốn làm thì như thế nào??
bác pro nào giúp với!!

các pác cho em hỏi khi vào cái phần mềm Align Screen có nhiều lúc không thoát ra được có phải nó bị hỏng không vậy? và có phần mềm nào hỗ trợ cái đó hoặc giống như vậy không xin chỉ giáo với ? thanks

Back