• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

Máy 02I thỉnh thoãng làm mất hết dử liệu trong thẽ nhớ mở vi tính lên thì dung lượng còn đầy đũ nhưng máy không đọc được, mổi lần như thế phãi potmat thẻ và cài lại có cách nào khắc phục được không

cái này theo em là do phần mềm của máy,bác up bản rom khác xem sao,
đối với o2i thì em không dám chắc chứ e 398 thì 100% là do phần mềm máy,khi bị như thế chạy lại phần mềm version khác là hết

Mình có cái O 2 mini may mình có hiện tượng như sau mỗi lần nghe nhạc là máy bị rết lại ah mình đã cài lại từ đầu mà vẫn bị như vậy các bạn giúp mình với

Có bác nào bị như em không.
Khi có người gọi đến, bật loa ngoài nói tí xíu to chỉ nhỉnh hơn loa trong một tí. Không biết có phải tại em Up rom (big storage lên 27Mb) mà nó xóa mất gì đó không vậy.

Nếu nghi ngờ do bản rom thì bạn thử lại bản rom khác xem sao.Mình nghĩ có thể cái loa ngoài máy đã tiêu rồi,bạn thay nó thì hơn!

cảm ứng o2i

máy o2i của tôi cảm ứng ở góc trái phía dưới màn hình không an, nhấn chẳng có tác dụng gi cả, các bạn tôi nói nó bị lỗi ROM ko biết có phải vậy ko các bác. mong các bác giúp dùm tôi gấp nhé, cám ơn các Bác trước

Mình dùng ROM T_Mobile 1.13 khá chuẩn.Nếu bạn bị mất rung thì phải đi thay môtơ rung mới thui,Up ROM chỉ giải quyết phần SR,còn rung yếu hay mất rung là do môtơ rung của bạn bị yếu.Nếu chưa có ROM T_Mobile 1.13 thì đợi chút,mình đang Up lên 4shared,có làm sẵn Big Storage rùi!

Mình đang xài bản Rom của Qtek chưa có Big Storage, không biết bản ROM T_mobile có hay hơn không? Ai đã từng xài rồi có thể cho ý kiến để mình học hỏi không? Nghe nói bản ROM T_mobile của bạn có sẵn Big Storage, mình muốn tải về mà không được, hình như link bị lỗi rồi.

các bạn ơi cho mình hỏi tí xíu nha mình mới có O 2 Neo ma mình không biết xài tiếng anh mình muốn xài tiếng việt ma mình không biết cài phần mền nào để có TV nữa mình đa tự cài phần mềm TV của tanalong (có 4 file NetCFV2 va font TahomaUnicode ,TanALong_cert,WizaVUI_cab ma vẫn không co TV mong các bạn giúp đỡ mình không biết tiếng anh hx hx

Đa số các máy bị lệch touchscreen là do phần cứng,cụ thể là tấm cảm ứng bị hư (do hở hay lệch)Nếu máy bạn bị lệch nhẹ thì bnạ có thể Align Screen lại,nặng thì thay touchscreen thôi bạn ạ

Máy của bạn là O2 Neo thuộc dòng HTC Prophet, Bạn nên vào phần thảo luận sử dụng HTC dòng PROPHET hoặc phần yêu cầu, đề nghị, thắc mắc sử dụng các phần mềm PPC để hỏi nhé, hoặc tìm trong diễn đàn bằng công cụ tìm kiếm. Chúc bạn nhanh chóng xử lý được

Mình đang xài bản Rom của Qtek chưa có Big Storage, không biết bản ROM T_mobile có hay hơn không? Ai đã từng xài rồi có thể cho ý kiến để mình học hỏi không? Nghe nói bản ROM T_mobile của bạn có sẵn Big Storage, mình muốn tải về mà không được, hình như link bị lỗi rồi.

Link của mình vẫn down tốt Phoenix ơi! Tùy bạn thích bản Rom nào thì Up bản đó thui, mỗi người 1 ý kiến. Theo mình thì T-Mobile ổn định hơn, chụp hình đẹp hơn. Bằng chứng là mình không còn bị SR nữa khi xài bản T-Mobile :p .Nếu bạn muốn thì mình sẽ gửi cho bạn cách tự Up BigStorage nếu bạn có sẵn bản Rom,khỏi down của mình. :)

Có bác nào bị như em không.
Khi có người gọi đến, bật loa ngoài nói tí xíu to chỉ nhỉnh hơn loa trong một tí. Không biết có phải tại em Up rom (big storage lên 27Mb) mà nó xóa mất gì đó không vậy.

Bạn có nâng âm lượng loa khi có cuộc gọi đến hết cỡ chưa? Sau khi up Rom thì cột volume chỉ ở mức giữa thôi!

Tui cũng đang xài 1 con O2i, cũng thỉnh thoảng bị tình trạng lệch cảm ứng. Chỉnh lại align sreen cũng không hết, tưởng do miếng dán, lột ra dán miếng dán vẫn vậy. Tuy nhiên, chỉnh align sreen vài lần lại ok. Tới giờ vẫn xài tốt.

cái này theo em là do phần mềm của máy,bác up bản rom khác xem sao,
đối với o2i thì em không dám chắc chứ e 398 thì 100% là do phần mềm máy,khi bị như thế chạy lại phần mềm version khác là hết

Đúng như anh HuuTien có nói, hình như là do thẻ nhớ đến giai đoạn xuống lỗ rồi. Mình thay 1 em SD Toshiba 1GB mới chạy êm và ngon lành

Bạn có nâng âm lượng loa khi có cuộc gọi đến hết cỡ chưa? Sau khi up Rom thì cột volume chỉ ở mức giữa thôi!

Khi bật loa ngoài rồi em có kiểm tra volume trong máy chứ. khi dấy nó chir hiện một cột loa chứ không phải hai như bình thường. Cột volume ở mức to nhất đấy chứ.
Như bác HUUTIEN nói thì loa ngoài của em hỏng nhưng mà em nghe nhạc nhẽo vẫn to như thường không có hiện tượng gì. Theo em thì không phải hỏng loa ngoài đâu.

Có Bác nào biết soft dùng để set MP3 làm vnhạc chuông không vậy. Ringo thì set được nhưng cứ sau mười mấy giây là nó tắt mặc dù bản nhạc còn rất dài. " Bản nhạc hay nghe được mỗi tí đầu chán...."
Hoặc soft chuyển MP3 sang Wav (nhưng mà đuôi Wav nhỏ thôi đừng như HeroConvert chuyển song một bài mp3 sang wav mất 60Mb. cái này dùng phần mềm mặc định của Win cài làm nhạc chuông thì chắc tiêu bộ nhớ mất.
:-?

Last edited by a moderator:
Khi bật loa ngoài rồi em có kiểm tra volume trong máy chứ. khi dấy nó chir hiện một cột loa chứ không phải hai như bình thường. Cột volume ở mức to nhất đấy chứ.
Như bác HUUTIEN nói thì loa ngoài của em hỏng nhưng mà em nghe nhạc nhẽo vẫn to như thường không có hiện tượng gì. Theo em thì không phải hỏng loa ngoài đâu.

Có Bác nào biết soft dùng để set MP3 làm vnhạc chuông không vậy. Ringo thì set được nhưng cứ sau mười mấy giây là nó tắt mặc dù bản nhạc còn rất dài. " Bản nhạc hay nghe được mỗi tí đầu chán...."
Hoặc soft chuyển MP3 sang Wav (nhưng mà đuôi Wav nhỏ thôi đừng như HeroConvert chuyển song một bài mp3 sang wav mất 60Mb. cái này dùng phần mềm mặc định của Win cài làm nhạc chuông thì chắc tiêu bộ nhớ mất.
Loa ngoài của mini khi gọi đến không to như Nokia đâu bạn,bạn thử so sánh với chú mini khác thử xem rồi tìm hướng giải quyết khác.Mình xài PhotContacts Pro rất ổn,set được khá nhiều dạng nhạc chuông.Các phần mềm chuyển đổi định dạng nhạc rất nhiều.Trong 4room cũng có giới thiệu,bạn tham quan đi.

Nếu bạn dùng O2mini thì bạn nên dùng PhotoContacts Pro. Set ringtone rất dễ dàng , hơn nữa còn nhiều tiện ích khác như chèn hình ảnh vào contacts rất thú vị . Nếu bạn không kiếm được có thể PM cho mình

Bạn biết phần mềm TCPMP không, cái này có thể cài mp3 làm nhạc chuông mà, cũng với điều kiện là bạn phải copy đoạn nhạc đó vào phần Ring của Windown nhé!
Sau khi cài TCPMP bạn làm như sau. Bạn vào mục Option , chọn Setting. Tiếp theo Vào Select page chọn File Associations, tick vào mục Mpeg Audio files (mp1, mp2,mp3,...). Nhấn Ok và thưởng thức nhé! :)) :)) :)) :)) :))
Nếu cài được thì nhớ Thanks cho mình cái cho mát lòng mát dạ=D> =D> =D> =D>

mọi người cho mình xin chương trình set ringtone mp3 cho O2mini nhé. Đợt trước có down bên mobifuns rùi, giờ kiếm không ra.

Nếu được cho mình link hoặc phiền gửi vô mail dùm nha, thankiu vinamilk nhiều.

huybanana@yahoo.com

mọi người cho mình xin chương trình set ringtone mp3 cho O2mini nhé. Đợt trước có down bên mobifuns rùi, giờ kiếm không ra.

Nếu được cho mình link hoặc phiền gửi vô mail dùm nha, thankiu vinamilk nhiều.

huybanana@yahoo.com
Bác xài thử cái này xem sao :D :D :D

Back