• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

02 mini có vấn đề với pin

Gần đây con o2 mini của mình có vấn đề thế này :

Pin chính của nó cứ còn khoảng 36- 38 % thì máy có hiện tượng giống như hết pin. Mình nghĩ là do pin báo sai or lỗi j đó nên nó mới báo như thế. :-??

Mình ko biết đó có phải là do pin hay là do room nên muốn hỏi các bác.
Mình đang dùng bản room ROM 2.03TX của Nga
up room khác có hết không nhỉ ?

Pin chính của nó cứ còn khoảng 36- 38 % thì máy có hiện tượng giống như hết pin là thế nào hả bạn. Máy của bạn có biểu hiện như thế nào bạn phải nói rõ hơn 1 chút thì mọi người mới biết đường để giúp bạn. Nếu có thể bạn hãy thử 1 quả pin khác xem sao sau đó hãy nghĩ đến việc up rom.

O2 Mini không thể mở contact

Do Em Set Thử theme của WM5 nhưng không được, và đã uninstall nên bây giờ chả hiểu tại sao khi mà mở contact lên thì nó báo là cannot find :MSCONTACTS . Anh nào biết cách khắc phục thì giúp em với.không có contact rất khó chịu khi liên lạc

Vỏ và sườn máy O2 Mini

Nhờ các bác chỉ dùm ở đâu bán vỏ và sườn máy O2 mini vậy? Cám ơn các bác nhiều.

minh có 1 cell pin o2 mini tháo từ pin zin ra giờ chế dùng cho dt khac dc kô vậy,dùng cho o2 giờ sạc kô vô mà mình nghỉ còn ok lắm,de chay kéo cái motor cả 1h mà vẫn còn mạnh lắm

cài chương trình nào quản lí contact mới thôi,kô kiếm ai dùng o2 mini chép file mscontact trong thu muc win vào thư xem.
or úp lai rom,

Xin plugin xem dung lượng Pin cho O2i!

hôm nay up lên rom mới nhưng không có cái plugin xem đung lượng pin ngoài today tìm mấy cái soft nhưng cũng không ưng cái nào bác nào có cái bản gốc của nó cho em cái

Up rom cho o2 mini

Tôi cũng đã lang thang tren mạng và Up tất cả những bản Rom cua Magician. Nhưng cuối cùng cũng quay về bản Rom cũ của máy. Ai thích thì cứ vọc, vừa học vừa làm cũng hay đỡ tốn tiền ra tiệm. Nhưng cẩn thận đó=D>

o2 mini khi reset lại treo ở bootloader

o2 mini kết nối USB bình thường ở chế độ cài win khi cài xong reset máy không khởi động lại được máy treo ở chế độ bootloader anh em nào có cao kiến xin chỉ giáo (tắt đi bật lại lai cài lại win, tháo pin ra lắp lại , xạc đầy pin đều ko có kết quả )

lock storage

Fix lổi lock Stogare
Bệnh này thường hay xuất hiện khi chúng ta can thiệp vào ExtRom,triệu chứng là ta không thể del hay add bất cứ soft vào Stogare kể cã hardreset,khi install ,ứng dụng nào được ghi vào Stogare (CAB-TaoJava-10.1.4.127-Alpine-O2Music-ENU-01Apr05-MMP1051-v101.CAB)thì máy sẽ bị treo.....Sau đây là các bước làm
Trước mắt thì phải đổi cái tên của Storage
Vào Registry: HKEY_LOCAL_MACHINE/System/StorageManager/Profiles/TRUEFFS_DOC
thay đổi value Storage thành tên bất kỳ
Soft reset máy lại,dùng File Explorer tìm thư mục vừa đổi tên
Dùng cái tool exttools_mod... các bạn chọn unlock Extender Rom nhé.Bấm chọn.Vào thư mục đã đổi tên lúc nãy,del hết những folder nhé
Vào registry lại,đổi tên thư mục lại lần nữa(trã lại tên cũ ấy Storage)
Soft reset lại lần!

Con mini của e không có trueffs_doc thì phải làm thế nào :|

O2 mini có vấn đề

Tự dưng kon Mini của em có những vấn đề sau. Khởi động không được, không lên gì, đen sì luôn, cắm sạc vào thì mới lên được. Lúc đầu em nghĩ tại hết pin nên cứ cắm đó sạc, nhưng cuối cùng vẫn không có gì khác cả, vẫn thế. Cứ tháo sạc ra là lại không lên gì (đương nhiên máy vẫn lắp pin). Đôi lúc cắm sạc vào khởi động thì nó cứ chạy mỗi bootloader vài giây rùi restart, lặp đi lặp lại. Em để cho nó khởi động, vào xem còn bao nhiu pin thì nó báo 0% và "unknown", pin backup vẫn 100% nhưng cứ rút sạc ra lại hardreset. Hardreset xong, em restore bằng file backup trước kia của em bằng xbackup thì cảm ứng lệch kinh khủng (phải đến 1cm) mặc dù lúc vừa hardreset xog máy ko lệch chút nào, và thời điểm em backup nó cũng vẫn rất ổn, còn file em restore trước đó em đã dùng rất nhiều lần rồi, cũng không có vấn đề gì hết. Vậy những hiện tượng trên có phải là tại pin die, còn pin backup hết phải hok ạ??? Do em chỉ có 1 cục pin, bi giờ mua cục pin mới mà không phải tại pin lại tốn kém. Nếu bị hỏng thì sửa ở đâu uy tín (em ở HN), hoặc bi giờ em có thể đem đến đâu để kiểm tra???

em dang cần bộ rom của con dopod 828 !
các Bro nào có cho em xin bộ này với, em tửu mấy bộ nhưng chưa thể nào up được cả .
Mong các Bro chỉ giáo !
Thank !

Giúp Em Máy 02 XDA Mini

ko hiểu sao nó hiện ra cái bảng này

"Tap the screen to set up your Pocket PC ....."

và khi chỉ vào màn hình nó hiện len 1 man hinh như kiểu màn hình chờ có nội dung sau :

"align screen" ......

và nó hiện lên 1 hình dấu + cứ chỉ vào nó lại chay đi mà em dung đủ mọi cách (Reset , khỏi động lại,tháo pin ra ....chạy lại Rom) mà nó cứ hiện ra như thế ai gặp kiểu này rồi xin giúp chỉ bảo em cách khắc phục

em xin chân thành cảm ơn
:((

Đây là chế độ ma trận căn chỉnh màn hình. Bạn lấy bút chọc vào giữa dấu cộng, nó sẽ chạy 4 góc màn hình và ở giữa và kết thúc. Nếu sau khi chọc ở 4 góc và ở giữa màn hình mà vẫn chưa kết thúc được, rất có thể máy bạn đã bị lệch cảm ứng, cần đi thay.
Đã có phần thắc mắc chung cho O2mini, lần sau bạn nên post bài đúng chỗ. Topic này sẽ bị di chuyển.

Chính xác :)) Bạn cứ Dùng bút chọt đúng vào các điểm mà máy đưa ra đi. Có lẻ máy bạn ít dùng, bị cạn Pin hoặc để gần những thiết bị Từ trường nên gây ra lổi này. Nếu vẫn bị hoài thì xin bạn vui lòng đem tới tiệm mua miếng cảm ứng khác 8-|

Back