• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Hiện biểu tượng bluetooth và infrared trên taskbar khi connect

Các bác làm ơn cho em hỏi, khi connect bluetooth hoặc hồng ngoại ở con O2 Neo, biểu tượng thể hiện sự kết nối của 2 loại kết nối này có hiện ra trên taskbar không vậy?
Nếu không thì có cách nào làm cho nó hiện lên khi kết nối được không?

Bình thường thì ko, khi kết nối bluetooth chỉ có đèn xanh báo thôi, còn khi có hồng ngoại thì ko hiện gì hết.

mình mới lấy con O2 Neo, khi đem về nhìn kỹ thì thấy có 1 chấm xanh rất nhỏ ở dưới trái màn hình, ko biết có phải do lỗi màn hình hay ko?mag ra đổi thì họ ko cho, ko biết có cách nào khắc phục ko nhỉ?

Theo mình thì máy của bạn bị dính 1 điểm ảnh bị chết rùi,thông thường thì một điểm ảnh có thể bị chết với một số màu nhất định,mà nhà cung cấp chỉ bảo hành màn hình cho bạn khi có từ 3 điểm chết trở lên thui,nhưng mà 1 điểm nhỏ xíu nằm phía dưới màn hình thì ko có gì băn khoăn lắm bạn ạ,mình bị trường hợp như thế nhìu rùi:D

bạn vào mục Download tải về .NETCF 2.0(thư viện net compact) của bác utxd gửi ngày 25-11-06 đó,chắc do bạn tải bản ở trên nên bị lỗi đó.

Bà con ui !! tui down hoài vẫn chưa dc bản NETCF 2.0,bản trong DS bị lỗi rồi. bản của bạn HuyCL2507 up trong 4share cung failed.
MOD ơi up lên dùm bản bào good với.

Tray icon

Có cách nào đưa shortcut của các chương trình mình thích xuống Tray không mấy bác? Giống như khi connect để sync, biểu tượng connect được hiện lên đó. Em dùng máy O2 Neo!

mình mới mua O2 nên không biết cách sử dụng bạn nào giúp mình với.
mỗi lần kết nối ActiveSync với máy tính là PPC của mình nhãy giờ tùm lum không đúng với giờ của mình chỉnh ban đầu.
làm sao để cho nó không nhãy giờ khi kết nối ActiveSync vậy.ai biết giúp mình với

mình mới mua O2 nên không biết cách sử dụng bạn nào giúp mình với.
mỗi lần kết nối ActiveSync với máy tính là PPC của mình nhãy giờ tùm lum không đúng với giờ của mình chỉnh ban đầu.
làm sao để cho nó không nhãy giờ khi kết nối ActiveSync vậy.ai biết giúp mình với

Bạn cài lại giờ trên máy tính của bạn lại đi nhé,vì mỗi lần Sync với máy tính thì PPC nó sẽ tự động đồng bộ hóa với giờ trên máy tính ;)

Last edited by a moderator:
Bạn cài lại giờ trên máy tính của bạn lại đi nhé,vì mỗi lần Sync với máy tính thì PPC nó sẽ tự động đồng bộ hóa với giờ trên máy tính ;)

điện thoại mình cài giờ y chang với máy tính.nhưng khi kết nối Sync là đồng hồ trên điện thoại nó nhãy khác đi liền hà.hổng biết tại sao nữa :-??

Có cách nào đưa shortcut của các chương trình mình thích xuống Tray không mấy bác? Giống như khi connect để sync, biểu tượng connect được hiện lên đó. Em dùng máy O2 Neo!
Bạn thử tìm trong phần Download có cái TrueToolbar không,cái soft này cho phép đưa shortcut xuống dưới thanh Tray đó
@vohoang : Trên PPC vào Setting/System/Clock&Alarms đặt tùy chọn Home đã đặt ở GMT+7 Bangkok,Hanoi.. ,sau đó trên PC vào Control Panel/Date and Time/Time zone cũng đặt tương tự như trên là ok thôi à

Chỉnh sửa cuối:
Cái này bạn phải cài lại AS (theo mình thì thế). Khi thiết lập cài đặt thì bạn đừng chọn đồng bộ(bỏ cái dấu tick ấy ^^) calenda. Như thế ngày giờ sẽ không bị nhảy khi AS

Bạn xem lại múi giờ trên PPC và máy tính nhé, có thể hai múi giờ lệch nhau đấy

Bạn xem lại múi giờ trên PPC và máy tính nhé, có thể hai múi giờ lệch nhau đấy

cám ơn donla nhiều,mình đã chỉnh được rồi.thì ra múi giờ trên PC và PPC khác nhau nên giờ nó mới nhãy lung tung.
còn 1 điều này nữa không biết máy mình bị gì?lâu lâu tự nhiên loa ngoài bị rè.reset lại thì hết bị :-??
thế nó bị gì vậy các bạn?
máy mình rom hiện tại là:
ROM version: 2.15.13.27 WWE
ROM date: 3/9/06
Radio version: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09
ExtROM version: 2.15.13.121

cám ơn donla nhiều,mình đã chỉnh được rồi.thì ra múi giờ trên PC và PPC khác nhau nên giờ nó mới nhãy lung tung.
còn 1 điều này nữa không biết máy mình bị gì?lâu lâu tự nhiên loa ngoài bị rè.reset lại thì hết bị :-??
thế nó bị gì vậy các bạn?
máy mình rom hiện tại là:
ROM version: 2.15.13.27 WWE
ROM date: 3/9/06
Radio version: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09
ExtROM version: 2.15.13.121

Trong 1 số bệnh của Neo đã phát hiện,thì bệnh loa ngoài là dễ phát hiện nhất mà bạn,chắc tại mặc định loa của nó kém hay sao ấy:D
Trước đây mình cũng bị như bạn nhưng up rom QTek lên thì lâu rồi k thấy hiện tượng này nữa,k biết có phải do up rom k???:-??
ROM version: 2.20.7.34WWE
ROM date: 7/10/06
Radio version: 02.47.21
Protocol version: 4.1.13.24
ExtROM version: 2.20.7.114

à mình còn 1 thắc mắc nữa.hông biết hỏi ở đâu nên hỏi ở đây mong các mod thông cam nha:
máy mình trước khi uprom lên thì reset máy thông số như thế này:
IPL: 1.00
SPL: 1.00.000
GSM: 01.13.20
sau khi up lên thì nó như thế này:
IPL: 1.00
SPL: 2.15.0000
GSM 02.19.21
OS 2.15.13.27
tại sao khi up thì mấy cái khác đều thay đổi mà cái IPL vẫn giữ nguyên vậy??
và muốn uprom lên nữa thì có cần làm lại bước Unlock CID nữa không?
ai biết chỉ mình với,muốn up lên nữa nhưng chưa hiểu mấy cái này nên không dám làm.
mà hổng biết mình có post lộn chỗ không nên các MOD thông cảm dùm.

Nếu máy bạn đã Unlock CID rồi thì UP ROM k cần phải làm lại bước này nữa đâu bạn à
Chúc vui nha

:(( :(( chít em dòi mấy bác ơi.em nhỡ tay xóa cái file windows trên My Device rồi(đăng xóa nữa chừng nhìn kỹ lại nên bấm cancel,nhưng giờ mấy cái icon gốc trên máy mất hết òi.)có cách nào cứu vãn không các bạn ơi.hay là phải upROM lại ?? :((

:(( :(( chít em dòi mấy bác ơi.em nhỡ tay xóa cái file windows trên My Device rồi(đăng xóa nữa chừng nhìn kỹ lại nên bấm cancel,nhưng giờ mấy cái icon gốc trên máy mất hết òi.)có cách nào cứu vãn không các bạn ơi.hay là phải upROM lại ?? :((

HR lại thôi, không cần Uprom đâu.

hoi tham

Mình muốn biết cách sử dụng o2 neo. làm sao mình có thể biết , đặc biệt là cách tải và cải đặt. ai biết chỉ dùm cám ơn nhiều

Hy vọng bạn sẽ gõ tiếng Việt có dấu ở các bài viết sau, bạn hãy xem kỹ nội quy post bài trước khi muốn tìm cho mình cách để sử dụng cho O2 NEO.

Last edited by a moderator:
Giúp em với em muốn đưa con NEO về tình trạng BootLoader thì phải làm sao? CÓ phải ấn tổ hợp phím Camera+Comanen+chọt reset ko ah?em ấn mãi ma` ko đc.Em upROM thì bị lỗi bây giờ ko thể khởi động đc màn hình cứ trắng xóa,đang cố vào bootloader để up lại ma` ko thể vào nổi.Cứu em với..

Bootloader : Reset + Camera ( giữ phím Camera một lúc sau khi chọt Reset nhé) lần sau bạn nên tìm hiểu kỹ về vấn đề này nhé vì topic Up rom cho dòng Prophet đã hướng dẫn rùi mà ( post bài không đúng chỗ sẽ bị các Mod nhắc nhở đó)

Back