• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

Cảm ơn agriver05 nhiều, có những thứ mà mình thật không để ý và cũng không biết. Ví dụ như cái phần đếm kí tự ấy, bây giờ mình nhìn kỹ thì mới thấy... :D

Mình thật sự không rành lắm X-button hay pbar, nếu bạn thấy cái nào tiện và ít tốn ram thì chỉ cho mình với. Kể cả phần tạo shortcut trên màn hình luôn. Nói gì chứ lâu không vào 4rum, giờ mà tìm lại chắc teo quá.

Giúp mình với nhé, các bác!
:-?? Trả lời ở chủ đề này có vẻ không phù hợp lắm nhỉ :D Bạn có thể qua đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=9645&page=50 để xem thêm và cả đây nữa http://pdaviet.net/showthread.php?t=248&page=3 ;;)

Cho em hỏi nốt luôn là bộ ROM mới của bác Quang không tích hợp phần biến Exec thành đầu đọc thẻ SD Card như các bộ ROM cũ. Bác nào nhón tay cho em xin luôn ạ! Giờ tìm hết trong 4rum chắc em teo quá!

Many thanks!

P.S. Em vừa mới cài X-Button vào. Giờ ở màn hình ngoài khi mở Contact thì không hiện ra bàn phím ảo nữa...

Sao kì vậy các bác?!

Chỉnh sửa cuối:
Cho em hỏi nốt luôn là bộ ROM mới của bác Quang không tích hợp phần biến Exec thành đầu đọc thẻ SD Card như các bộ ROM cũ. Bác nào nhón tay cho em xin luôn ạ! Giờ tìm hết trong 4rum chắc em teo quá!

Many thanks!

P.S. Em vừa mới cài X-Button vào. Giờ ở màn hình ngoài khi mở Contact thì không hiện ra bàn phím ảo nữa...

Sao kì vậy các bác?!

Của bạn đây

Em load về, dùng Winrar bung ra rồi save vào SD card. Chạy WM5torage thì nó hiện lên status, em chọt vào Activate thì nó báo thế này:
"Can't switch to Mass Storage USB driver, error 1f. Maybe some running programs have files open on storage card, preventing dỉect access. Try to close all running programs"

Sau đó em thử làm như nó bảo rồi chạy WM5torage thì vẫn bị cái dòng Error hiện lên. Làm sao đây bác???

Các bác cho hỏi là em nghe đồn xài XDA EXEC nói riêng và đt cảm ứng nói chung để trong bao da có nam châm lâu ngày MH cảm ứng bị lệch và khả năng bắt sóng yếu đi có đúng không ạ???

Các bác cho hỏi là em nghe đồn xài XDA EXEC nói riêng và đt cảm ứng nói chung để trong bao da có nam châm lâu ngày MH cảm ứng bị lệch và khả năng bắt sóng yếu đi có đúng không ạ???

Có một số bị như vậy, nhưng theo mình xài thì chưa bao giờ bị.

Em load về, dùng Winrar bung ra rồi save vào SD card. Chạy WM5torage thì nó hiện lên status, em chọt vào Activate thì nó báo thế này:
"Can't switch to Mass Storage USB driver, error 1f. Maybe some running programs have files open on storage card, preventing dỉect access. Try to close all running programs"

Sau đó em thử làm như nó bảo rồi chạy WM5torage thì vẫn bị cái dòng Error hiện lên. Làm sao đây bác???

Không bác nào bị như em sao ạ?

Em mới mò cái Storage Setting trong Setting nhưng hễ cứ ENABLE phần USD Host thì nó báo EXCEPTION WIN32EXCEPTION là sao hở các bác???

Chỉnh sửa cuối:
Các bác oi giúp em với ...con UNI của em đang xài ngon lành thì bị báo lỗi phần radio ...em up hết các bản radio gòi mà vẫn bị vấn đề .Lúc đầy sóng thì gọi ngon lành , nhưng lúc còn 2-3 cục sóng mà gọi thì ko gọi đc. Máy gần như tê liệt phần gọi mặc dù còn sóng ,ko biết cái này phần cứng hay phần mềm .Máy em bảo quản kĩ ko va chạm gì ,chỉ vì tò mò up này nọ mà ra nông nỗi này.Mong các cao thu giúp đỡ ^^

Các bác oi giúp em với ...con UNI của em đang xài ngon lành thì bị báo lỗi phần radio ...em up hết các bản radio gòi mà vẫn bị vấn đề .Lúc đầy sóng thì gọi ngon lành , nhưng lúc còn 2-3 cục sóng mà gọi thì ko gọi đc. Máy gần như tê liệt phần gọi mặc dù còn sóng ,ko biết cái này phần cứng hay phần mềm .Máy em bảo quản kĩ ko va chạm gì ,chỉ vì tò mò up này nọ mà ra nông nỗi này.Mong các cao thu giúp đỡ ^^

Theo mình bạn Load 1 bản rom khác và Radio 1.11 mình đã post Link bên các phiên bản Radio của Universal về Up lại nhé.

Bạn nên up 1 bản rom khác nhé và theo đường link bên dưới để chọn cho mình 1 bản Radio thích hợp thì sẽ OK thôi mà !!!

http://pdaviet.com/showthread.php?t=15365&page=9

Các pác cho mình hỏi có cái soft nào đáp ứng nhu cầu này ko hen :D

Mình còn đi học nên muốn set sẵn vào h nào là nó chuyển ra chế độ rung, hết h đó thì nó set lại chế độ chuông :D

Thanks các pác nhiều.

Mình còn đi học nên muốn set sẵn vào h nào là nó chuyển ra chế độ rung, hết h đó thì nó set lại chế độ chuông :D

Thanks các pác nhiều.

cái này hy vọng sẽ có trong tuơng lai ko xa

Thanks các pác nhiều.

cái vụ này nghe cũng hay quá nhỉ :D

Vấn đề chuyển Profile các bạn có thể dùng Phone Alarm chuyển đổi tự động rất dễ dàng mà.

Em mới up ROM mới của bác Quang nhưng đã thử 4-5 nơi Wifi Cafe nhưng không lần nào connect được. Mấy đứa bạn em thì dùng máy bèo hơn nhưng surf net rầm rầm. Em bối rối quá chẳng biết tại sao nữa. Các bác có cao kiến gì không?

Uni hết pin sạc không vô đèn đỏ, lấy đồng hồ đo pin thì pin vẫn có điện , pin mới dùng có 5 tháng. Bác nào gặp trường hợp trên rồi chỉ giúp em

Uni hết pin sạc không vô đèn đỏ, lấy đồng hồ đo pin thì pin vẫn có điện , pin mới dùng có 5 tháng. Bác nào gặp trường hợp trên rồi chỉ giúp em

Bạn nên thử với cục pin khác thì mới có kết luận chính xác được là do pin hay sạc hoặc do phần cứng???;;)

lấy đồng hồ đo thì có điện là đúng nhưng mà mấy vol phải từ 3.6 trở lên mối lên nguồn được. nếu không đủ thì dùng máy cấp nguồn kích pin thử xem, hay dùng xạc đa năng cũng được.

Đúng là pin, tối qua để xạc cả đêm bây giờ bình thường lại rồi. Mô phật. Pin cmos cũng hết, phải mở máy ra mới thay được hả mấy bác. Vậy thì mất rin.

Back