• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

Exec chạy thẻ SD4GB ngon lành, đang dùng thẻ 80X 4GB SD trancend, bản ROM 6.1, bạn xem lại tốc độ của thẻ nhớ thử xem, bạn mình còn dùng SDHC 8GB

cái thẻ 4GB của mình bị lỗi, format xong nó về lại 2GB. đang chờ đổi lại thẻ

Sửa Auto answer khi dùng bluetooth

Mình đang dùng con O2 Exec ROM 2.61.18 PV Radio 1.18 và chiếc Bluetooth SamSung 301 mình vào chỉnh chế độ tự động trả lời sau 3 hồi chuông nhưng không thấy có tác dụng, ai biết cách khắc phục xin hướng dẫn cách sửa. Chân thành cảm ơn. Mình có thử mấy ROM khác vẫn không được. Thử trên con Exec của thằng em cũng không được luôn.

EXec bệnh lạ???

con exec của em bị bệnh lạ lắm để chế độ rung >>> chế độ âm thanh thì loa ngoài im bặt loa của phone củng im thin thít ng ta no'i jè cũng ko nghe dc.reset máy thì lúc đc có tiếng lúc ko.mà loa ngoài nghe nhỏ xíu còn nhỏ hơn cái minis hùi xưa?????? kì wá.tốc độ cũng chậm em ko thấy cải thiện hơn minis bao nhiu hết.mới đổi wa exec vì mê em này.em cài rom của bác quang vẫn bị.jờ đang xai tomah 8.2. ai bik júp em với.thanks

Thử UpRom khác xem thế nào,nếu vẫn bị tình trạng trên thì nên mang máy ra cửa hàng mới mua nhờ kiểm tra hộ nhé,chắc có thể do loa có vấn đề rồi!

Chỉ biết rằng nếu bạn thử tất cả các rom WM06 vẫn bị thì nên quay lại WM05 thử xem, có thể bản rom hoặc radio của bạn không thích hợp với vùng sóng. Hãy thử tất cả các bản radio trước nhé!!! Khả năng phần cứng thì chưa chắc đâu :D

em up lun wm05 bản của t-mobile mà nó vẫn thế oack oack.máy mua 2nd ,chặc bị thuốc roài sạck

Bác nào biết rom 5.2.19174 cho dòng universal thì giúp cho em link download hay giới thiệu cho em với.

Số là em đang dùng rom của DFT 5.2.19174 build 19174.1.0.0,
42.53.P8, bản này hợp với con exec của em nhưng có snapvue nặng nề quá nên muốn tìm bản khác clean nhưng tìm không ra được

em cảm ơn thắm thiết ạ!

Vẫn không có bác nào giup em sử lý cái vụ ko unlock unhide cái ổ Storage được sao?huhuhuhuh.:-?:(:((

Bác nào biết rom 5.2.19174 cho dòng universal thì giúp cho em link download hay giới thiệu cho em với.

Số là em đang dùng rom của DFT 5.2.19174 build 19174.1.0.0,
42.53.P8, bản này hợp với con exec của em nhưng có snapvue nặng nề quá nên muốn tìm bản khác clean nhưng tìm không ra được

em cảm ơn thắm thiết ạ!

sao ko up bản Tomal 8.2 đó.ít hao pin và phục hồi ram cực tốt

Last edited by a moderator:
đang xài ROM mới nhất của Bác nncuong. Lần trước xài vẫn tốt, nhưng hôm nay up ROM xài lại , thử format Storage nhưng bị báo lỗi là " không thể định dạng thẻ nhớ đã chọn. Kiểm tra thẻ nhớ của bạn đã được mở khóa chưa" :-SS. Rồi sau đó em cài soft Marshall Waitcursor vào Storage , cứ mỗi lần vào Start/setting là bị reset máy. Có phải lỗi là do Storage kô vậy các anh. Hôm nay bực mình,cài máy suốt mấy tiếng đồng hồ mà cứ vào setting là bị reset. Chỉ riêng ROM V33 của Bác Quang là format được Storage và xài vô tư thôi :((. Nhưng khổ nỗi ROM V33 của Bác Quang RAM nặng quá (vì dính cái Dialer) nên xài thêm soft Mobile Shell là bị treo máy =.=

Các bác cho em hỏi con Exec của em nhận ra mạng wifi nhưng connecting ko vào rồi lại báo Available là lỗi gì ạ? Có chỗ nào sửa được lỗi này ko ạ

Các bác cho em hỏi con Exec của em nhận ra mạng wifi nhưng connecting ko vào rồi lại báo Available là lỗi gì ạ? Có chỗ nào sửa được lỗi này ko ạ

Cái này không phải lỗi phần cứng bạn ạ một là chỗ wifi bạn đang bắt đặt past hoặc có thể dùng địa chỉ IP tĩnh mới vào được....

Cái này không phải lỗi phần cứng bạn ạ một là chỗ wifi bạn đang bắt đặt past hoặc có thể dùng địa chỉ IP tĩnh mới vào được....

Em cũng ko biết thế nào nhưng em khai báo key string rồi vẫn ko vào được. Em up thử tất cả các ROM đã giới thiệu rồi cả bản original mà vẫn thế. Có bác nào giúp em khắc phục lỗi này. Em xin cảm ơn ạ :)

Em cũng ko biết thế nào nhưng em khai báo key string rồi vẫn ko vào được. Em up thử tất cả các ROM đã giới thiệu rồi cả bản original mà vẫn thế. Có bác nào giúp em khắc phục lỗi này. Em xin cảm ơn ạ :)

Không phải đã do mạng hoặc do cục wifi thì bạn có up bản nào cũng thế thôi tốt nhất bạn mang ra chỗ nào có wifi khác để thử nhé....

cài GPRS cho MDApro chạy WM 5.0

em đang dung 1 con MDApro đang chạy rom gốc vì nó ổn định hơn tất cả các bản rom 6.0 và 6.1 hien nay nhưng bản này cài GPRS khó quá anh em có cách nào cài đc GPRS xin chỉ giáo cho mình

Bấm GPRSG gởi 8701 =))=))=)) Chưa bao giờ từng sử dụng GPRS trong cuộc đời này trừ một lần...nghịch máy thằng bạn.... =))=))=))

Back