• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

máy của mình cũng vậy,nhưng khi đến chữ Tap the screen to setup your Windows Mobile-based device thì không làm sao mà vào trong được mặc dù đã chọt vào màn hình,mong các bro giúp đỡ....:(:)(:)((

Có thể CẢM ỨNG trên máy có vấn đề đó Bạn ạ, nên kiểm tra kỹ lại nhé!

Xin lỗi các bác thông cảm cho sự ngu muội của em, làm cách nào tháo được thẻ nhớ ra ạ (cả cái to + cái nhỏ). Em không làm sao tháo ra được ạ? :((

Xin lỗi các bác thông cảm cho sự ngu muội của em, làm cách nào tháo được thẻ nhớ ra ạ (cả cái to + cái nhỏ). Em không làm sao tháo ra được ạ? :((

Lấy tay nhấn vào đuôi thẻ nhớ rồi thả ra thì thẻ nhớ sẽ thò ra ngoài, sau đó lấy tay nắm rút ra!

con uni của em bây giờ có gọi điện nói rất bé. bên kia nghe ko rõ. em up thử radio 1.18 nên bị như vậy.em quay lại cái bản 9 và 14 lúc bị lúc ko,có bác nào biết đó là do radio hay là do mic của máy em ko ah.mà em thử ghi âm hình như cũng bị bé đi

con uni của em bây giờ có gọi điện nói rất bé. bên kia nghe ko rõ. em up thử radio 1.18 nên bị như vậy.em quay lại cái bản 9 và 14 lúc bị lúc ko,có bác nào biết đó là do radio hay là do mic của máy em ko ah.mà em thử ghi âm hình như cũng bị bé đi

Chết rồi, máy của mình cũng bị y như bạn, mặc dù trước đó đã gửi cho bác Batkit sửa nhưng bây giờ lại bị vậy ko biết anh em nào đã khắc phục được thì alo một tiếng nhé.

hic hic các bro cho em hỏi với,con uni của em bây giờ gấp vào thì ko nghe đc.phải lấy tay ấn vào cái cho gần loa thì mới có tiếng, mà thỉnh thoảng nói bên kia nghe nhỏ lắm, ko biết có phải do dây cap ko,hic hic. buồn quá. nếu gấp máy vào thì ai gọi đến lại phải mở ra mới nói chuyện đc, cái này là do cái gì đây bro

Cái này là có thể do chân loa nghe sắp bị gãy hoặc là chỗ tiếp xúc của nó ko tốt, cái này thì thay dễ thôi bạn ạ, bạn tháo ra như các bước thay màn hình (nhưng chỉ cần tháo nắp thôi nhé ) tìm cái loa như vậy là ok, loại này thì nhiều lắm.

Last edited by a moderator:
Làm sao để chỉnh màn hình mặc định ở chế độ Landscape

Các bác cho em hỏi với ạ, em vọc trên NET mãi mà chẳng thấy hướng dẫn làm sao để đặt màn hình mặc định khi bật lên là chế độ landscape với ạ. Cảm ơn các bác quan tâm...:)

Các bác cho em hỏi với ạ, em vọc trên NET mãi mà chẳng thấy hướng dẫn làm sao để đặt màn hình mặc định khi bật lên là chế độ landscape với ạ. Cảm ơn các bác quan tâm...:)

Bạn vào Settings > System > Screen > General rồi chọn ở 2 dòng Landscap (tùy bạn chọn cầm tay trái hay tay phải) > ok

có bác nào máy tự nhiên bị rung lên ko, chỉ có bấm vào nút reset mới hết đc, nhất là khi có người gọi đến thì rất hay bị và đang cắm tai nghe nữa thì phải, ko biết có phải do tai nghe ko nữa

các bác cho em hỏi là có soft nào mà shut down toàn bộ hệ thống máy ko, nút power nó chỉ tắt tạm màn hình thôi ạ.
Tiện thể cho em hỏi là nút reset của em khi chọc bút vào thì gần như vô hiệu, chẳng thấy nó reset( nếu reset thì nó sẽ hiện ra today), vậy thì cũng có soft nào có chức năng reset không ạ?

các bác cho em hỏi là có soft nào mà shut down toàn bộ hệ thống máy ko, nút power nó chỉ tắt tạm màn hình thôi ạ.
Tiện thể cho em hỏi là nút reset của em khi chọc bút vào thì gần như vô hiệu, chẳng thấy nó reset( nếu reset thì nó sẽ hiện ra today), vậy thì cũng có soft nào có chức năng reset không ạ?

Bro cài đặt SPB Plus là dc rồi. Sẽ có menu để tắt máy luôn.

các bác cho e hỏi với ,con exec của e ko hiểu sao thỉng thoảng có cuộc gọi đến thì tự nhiên đơ luôn , cứ rung suôt thế ..máy bàn gọi đến thì cuộc nào cũng đơ ..... :( như thế có phải là lỗi room ko ah ?????

Đó có thể coi là bệnh muôn thuở đối với các bản Rom build thời kì đầu. Giờ bạn up thử mấy bản mới xem còn hiện tượng trên không nhé (ví dụ các bản của tomal 8.xx)!

Ngoài ra cũng hạn chế các phần mềm có Plugin trên Today đi, đừng để nhiều hoặc nặng quá cũng hay dẫn đến hiện tượng trên!

thanks bác rất nhiều ^^ .........ah con vấn đề nữa e mong các bác chỉ giáo dùm .....e cả đứa bạn dùng exec đều bị như vậy : đang dùng thì màn hinh đột nhiên sáng lên , rồi ko vào được pm nào nữa :( ....chi còn cách reset hix

SPV5000 và Jabra BT3030

Con uni và tai nghe Jabra 3030 của em nhận nhau rồi, đã báo pair và hiện hình tai nghe ở cạnh chữ G báo Gprs, nhưng khi chạy chương trình nghe nhạc thì lại ko được, em nghe thử = cả WMP lẫn Core đều ko được nhưng xài điều khiển blutooth thì vẫn dừng bài, chuyển bài, nghe gọi từ điều khiển được.không hiểu bệnh này là thế nào. Bác nào rành về món này hướng dẫn lại em chi tiết với hoặc có thể nói cho em biết bản room nào tuơng thích tai nghe blu tốt nhất. Em đang dùng rom mới nhất của ngochoang.

Chỉnh sửa cuối:
Máy em còn bị bệnh thế này mới phát hiện ra, bình thường em toàn cắm sync để xạc nên không thấy gì, hôm rồi ra mua sạc ngoài thì thấy cắm vào toàn ăn pin chứ ko lên được tí nào, đã thử với cả vài sạc và vài viên pin, kể cả pin zin mà vẫn bị. Sau đấy lại sạc với dây sync thì vẫn bình thường...bó tay. Bác nào biết bệnh này chữa thế nào giúp em với.

Máy em còn bị bệnh thế này mới phát hiện ra, bình thường em toàn cắm sync để xạc nên không thấy gì, hôm rồi ra mua sạc ngoài thì thấy cắm vào toàn ăn pin chứ ko lên được tí nào, đã thử với cả vài sạc và vài viên pin, kể cả pin zin mà vẫn bị. Sau đấy lại sạc với dây sync thì vẫn bình thường...bó tay. Bác nào biết bệnh này chữa thế nào giúp em với.

Sạc với dòng thấp ko đủ nạp pin, do đó có hiện tượng chảy ngược trở lại từ pin ra ngoài. Bro nên kiếm sạc zin hoặc sử dụng sạc Iphone USB với dây sync.

Sạc với dòng thấp ko đủ nạp pin, do đó có hiện tượng chảy ngược trở lại từ pin ra ngoài. Bro nên kiếm sạc zin hoặc sử dụng sạc Iphone USB với dây sync.

Giải thích này có vẻ hợp lý, em sẽ thử xem thế nào. Cản ơn bạn.

Còn vụ Bluetooht, sau khi up thử 6 rom và cài thử fix Blue các loại thì có duy nhất Rom 2.11.11 là nhận tai nghe ngon và chuẩn, có lẽ lại chuyển về rom này xài dù rất mê rom của ngochoang.

Back