• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

Lần đầu để máy nhận tín hiệu GPS hơi mất thời gian, bạn thử làm những bước này xem,
1. Bạn tìm chổ nào trống hoặc lên lầu để dò tín hiệu GPS.
2. Mở QuickGPS để download dữ liệu vệ tin về, điều này giúp tăng tốc độ kết nối với GPS. Xong, thực hiện lại bước 1.
3. Trong Vietmap R12, bạn chọn lại chế độ "Dò tự động".
Mong sẽ thành công! :)
Thanks các bác đã tận tình giúp đỡ, em đã tóm đc con GPS rồi, hôm đó trời nhiều mây nên ko bắt đc, hôm sau trời quang nắng ráo rực rỡ em bật em chưa đc 1 phút là ok ngay he.. nhưng mang vào oto là sóng lại chập chờn, các bác có bị gióng em ko vậy, chứ dùng cái này mà chỉ để đi xe máy với đi bộ dò đường thôi thì hơi phí .:p
các bác ơi bản rom nào bây h là ổn nhất a.? e đag dùng bản rom V09 của bác Quang nhưng lâu rồi không có bản rom nào mới cả
Bác dùng thấy ko có vấn đề gì nữa nghĩa là ổn còn gì :p, em thì vẫn đang dùng bản ROM gốc, mới dùng máy này mấy hôm nên chưa dám up lung tung he.. để mấy hôm nữa rảnh rỗi em đánh đu UP lên cho giống bác. Mà nói thật mấy vụ UP iếc này em cũng chưa quen lắm, các bác có bết khu vực nào nào hướng dẫn ko chỉ em để em học tập. Thanks bác

Last edited by a moderator:
Bác dùng thấy ko có vấn đề gì nữa nghĩa là ổn còn gì :p, em thì vẫn đang dùng bản ROM gốc, mới dùng máy này mấy hôm nên chưa dám up lung tung he.. để mấy hôm nữa rảnh rỗi em đánh đu UP lên cho giống bác. Mà nói thật mấy vụ UP iếc này em cũng chưa quen lắm, các bác có bết khu vực nào nào hướng dẫn ko chỉ em để em học tập. Thanks bác

Bạn muốn úp được rom trước tiên máy phải chạy Hard SPL. Bạn vào đây tham khảo:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27734

Sao đó bạn qua trang rom down bản rom đó về! Giải nén, cho máy kết nối PC nhấn cho chạy file đó. Làm theo hướng dẫn trên màn hình! Xong. Rất đơn giản. Chúc bạn thành công!!!!:D

Bạn vào đây tải cực nhanh:
Mã:
http://www.nbe-media.com/rapidleech/index.php
User: leechviet
Pass: 1234563

bản V09 dùng cũng ok nhưng mà phả cái chụp ảnh hơi chậm ,không bôi đen được các file , thêm nữa là tin nhắn nó không hiện ở trạng thái conversation và cái tốc độ di chuyển khi quẹt tay nhanh quá
bác nào biết cách chỉnh không bảo e với, hay có bản rom nào tốt hơn không
thanks các bác nhiều

Cứu Cứu, mình sau khi chỉnh reg. không biết thế nào mà sau khi hhowir động thì máy vào đến màn hình windows, hiện lên tất cả nhưng không cử đọng gì đựoc nữa,
mình chỉnh reg này: "Boost TFL3D Performance --> HKLM\System\Storagemanager\Fatfs and change KKK Cachesize from 16384 to 32768"
bây giờ máy ko thể sync với Pc được,chỉ nhận được như là USB thôi,
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ hộ mình với.máy dang chạy Rom zin và chưa chạy tool unlock!!

Bạn thử HR xem sao

Các cao thủ đã dùng lâu cho em hỏi tí. Em muốn đưa các ứng dụng chạy thẳng ko cần cài đặt ra ngoài màn hình để sử dụng cho nhanh thì có trương trình nào hỗ trợ ko? trước dùng O2 thì có Spb pocket Plus, giờ em mới dùng HTC nên ko bt có ctrinhf nào tương tự như vậy cả. Mỗi lần muốn chạy cái gì cứ phải vào explorer rồi chọc ngoái 1 lúc mới chạy đc mệt quá các bác ah. thanks các bác trước.

Các cao thủ đã dùng lâu cho em hỏi tí. Em muốn đưa các ứng dụng chạy thẳng ko cần cài đặt ra ngoài màn hình để sử dụng cho nhanh thì có trương trình nào hỗ trợ ko? trước dùng O2 thì có Spb pocket Plus, giờ em mới dùng HTC nên ko bt có ctrinhf nào tương tự như vậy cả. Mỗi lần muốn chạy cái gì cứ phải vào explorer rồi chọc ngoái 1 lúc mới chạy đc mệt quá các bác ah. thanks các bác trước.

Bạn dùng Resco file explorer 7.05,click giữ vào file đó và chọn gửi tới Lối tắt tại danh mục bắt đầu.Cách này gọn và nhẹ nhất,mỗi lần click vào Start bạn sẽ thấy nó ngay.

Bạn dùng Resco file explorer 7.05,click giữ vào file đó và chọn gửi tới Lối tắt tại danh mục bắt đầu.Cách này gọn và nhẹ nhất,mỗi lần click vào Start bạn sẽ thấy nó ngay.
Em đã làm theo bác và đã có kết quả. Sau khi chọn chuyển tới lối tắt tại danh mục bắt đầu thì biểu tượng sẽ nằm trong Program. sau đó sẽ phải làm thêm 1 bước nữa là đưa ra ngoài phần Program ngoài màn hình thì mới hiện ra đc. Thanks bác nhiều.
Các cao thủ cho em hỏi thêm chút, hồi trước em dùng cái P3600 cứ kết nối Active Sync với PC thì Cái PDA của em vào đc internet qua PC, bây h dùng Diamond kết nối Active Sync xong nhưng em nó vẫn ko vào internet đc là sao vậy? Em đã chỉnh Setting ở trong Sync rồi nhưng ko đc ( Em dùng Sync 4.5) Các báoc giúp em với, thanks

Mọi người có thể cho mình hỏi đc không?
Làm cách nào chuyển chế độ chụp hình qua camera của video call không? Nếu muh tự sướng thì chụp bằng cái đó sẽ đẹp hơn áh !! :D

Thanks bác, em đã làm theo bác nhưng ko thấy có kết quả. Em cài Explorer 7.04 - nhưng vẫn dùng Rom gốc của HTC. Hay phải up lên Rom Pdaviet mới đc như vậy hả bác??

Bro sử dụng phiên bản mới nhất ấy. 7.04 hình như chưa thực hiện đc thì phải

1/ nếu muốn hiện ở start thì vào start/setting/menu sau đó chọn những chương trình bạn hay dùng nhưng thường nó chỉ giới hạn 07 chức năng thôi.
2/ trong touch FD bạn nhấn vô programsnó hiện lên một cái bảng hình chữ nhật, bạn click vào một ô rồi nó hiện ra một hàng có các phần mềm trong programs bạn nhấn vào cái mình hay dùng là nó được ad vô cái bảng lúc nãy(nó hiển thị như trong SPB)
nếu phần mềm cài thêm trong internal storage mà nó không hiện icon trong programs thì dùng exployrer tìm đến cái icon của phần mềm trong bộ nhớ nhấn và giữ cây bút nó hiện ra cái bảng lúc này bạn chọn send shortcut to programs.

Mọi người có thể cho mình hỏi đc không?
Làm cách nào chuyển chế độ chụp hình qua camera của video call không? Nếu muh tự sướng thì chụp bằng cái đó sẽ đẹp hơn áh !! :D
Cái này thì đơn giản mà, bác cứ bật máy ảnh lên, sau đó ấn vào màn hình cho nó hiện lên cái menu. Vào đó chọn tiếp vào camera nó sẽ có thêm 2 chế độ chụp hình nữa, trong đó có cả chế độ dùng camera phía trước để cho bác tự sướng đấy.
Các cao thủ cho em hỏi thêm chút, hồi trước em dùng cái P3600 cứ kết nối Active Sync với PC thì Cái PDA của em vào đc internet qua PC, bây h dùng Diamond kết nối Active Sync xong nhưng em nó vẫn ko vào internet đc là sao vậy? Em đã chỉnh Setting ở trong Sync rồi nhưng ko đc ( Em dùng Sync 4.5) Các báoc giúp em với, thanks
Cái vụ kết nối internet qua Sync không bác nào biết ah?? giúp em với.

Cái vụ kết nối internet qua Sync không bác nào biết ah?? giúp em với.
Trong phần Connection Setting trên Sync PC tại ô This computer is connected to thì chọn là Automatic. Bạn thử kiểm tra lại xem, mình vẫn kết nối bình thường.

Trong phần Connection Setting trên Sync PC tại ô This computer is connected to thì chọn là Automatic. Bạn thử kiểm tra lại xem, mình vẫn kết nối bình thường.
Em vẫn để như vậy mà, thậm chí em để chế độ chỉ kết nối internet không mà cũng ko được. Hay thử cài lại Sync ở PC cái nhỉ, em sợ dùng lâu rồi nó lại dở chứng. Để em làm rồi báo cáo các bác. Thanks...
- em đã thử cài lại AS rồi nhưng vẫn ko đc, pó tay. Hay la con laptop của em để ở văn phòng vào Internet qua Proxy nên mới vậy nhỉ? Có bác nào dùng Proxy mà vẫn vào đc Internet ko?? để em mang về nhà cắm vào PC xem rồi lại báo cáo tiếp ....

Chỉnh sửa cuối:
Em vẫn để như vậy mà, thậm chí em để chế độ chỉ kết nối internet không mà cũng ko được. Hay thử cài lại Sync ở PC cái nhỉ, em sợ dùng lâu rồi nó lại dở chứng. Để em làm rồi báo cáo các bác. Thanks...
- em đã thử cài lại AS rồi nhưng vẫn ko đc, pó tay. Hay la con laptop của em để ở văn phòng vào Internet qua Proxy nên mới vậy nhỉ? Có bác nào dùng Proxy mà vẫn vào đc Internet ko?? để em mang về nhà cắm vào PC xem rồi lại báo cáo tiếp ....

để kết nối internet thông qua cổng USB bạn phải làm theo các công đoạn như sau:
- Đối với PC dùng windowsXP phải cài activesync- bản 4.5 mới ra sau này và được xem là ổn định. Sau khi cài xong vào Activesyns lựa chọn phần kết nối là internet.
- Đối với PC dùng vista thì tải windows mobile device center về. ( có hai bản 32 và 64 bit tùy theo win). Sau khi cài bản windows mobile device center thích hợp cho máy của mình bạn cắm USB kết nối PPC và PC với nhau. Kế đó kích chuột vào biểu tượng windows mobile device center có trên desktop khởi động cho nó chạy, đợi một tí sẽ có một bảng hình chữ nhật hiện ra bạn bấm chuột vào dòng remind me later, tiếp tục bấm chuột vô set up your device và bỏ chọn tất cả các khung về contact... bên trái-chọn next/setup đợi một tí quá trình set up hoàn thành. Kể từ đây bạn có thể kết nối ngon lành bằng cổng USB hay Bluetooth.
Lưu ý: trên một số bản Rom khi mới cắm USB sẽ có một cái bảng hiện ra trên PPC hỏi bạn dùng kết nối USB hay internet, nếu muốn vào internet bạn chọn vào internet là xong.
khi kiểm tra bạn kích hoạt cái icon của Activesync lên xem nó báo là connected(tiếng anh có nghĩa là đã kết nối) chưa nếu nó báo connecting là phải đợi thêm.
Chúc vui.

Cho mình hỏi Up Rom lên bản Rom mới pin dùng có được lâu hơn ko.Rom mình đang là Rom chuẩn WWE 1.37.707.1

Dùng pin có được lâu hay ko là do thời lượng của pin thôi bạn ạ.Còn bản Rom thì chẳng ảnh hưởng nhiều.Nên tắt hết những chương trình ko cần thiết,dảm độ sáng của màn hình,và bỏ thói quen thỉnh thoảng lại mở điện thoại nên coi giờ.Như vậy cũng tiết kiệm được pin đấy.

bạn down bản rom V09 của bác QUnag về dũng cũng được đấy, nó giảm bớt mấy chức năng nên nhẹ hơn, hoặc bản rom của HTC mới ra thg 12 mình đang dùng bản này, cũng khá đc

@teck 77 : bạn thử hard reset xem, hồi trc mình cũng bị như thế, hard reset là ok

tiện cho mình hỏi các bác các bước để cài GPRS cho diamond, mạng vietel và vina với,thanks các bác nhiều

Với các bản ROM mới thì các ứng dụng khi tắt nó vẫn chạy ngầm bên dưới. Do đó cần năng lượng nuôi. Bro nên tắt hẳn các ct bằng Task Manager.

Back