• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bạn cho tớ hỏi chút:
1. Con N70ME của tớ bây h nó k lên đèn màn hình (Do rơi nhiều quá) Mang ra sửa họ bảo hỏng IC rồi làm mất hơn 1h... Cuối cùng k đc, họ bảo hỏng màn hình phải thay mất 350k T___T Sợ thay xong nó lại bị như cũ thì toi, k biết sửa ở đâu bây h???
2. Cái tai nghe của nó bây phải ấn mạnh vào mới nhận (Chắc do tiếp xúc kém) thì làm thế nào để nó đc như trc nhỉ ?
1. Sửa nơi nào có bảo hành đàng hoàng. Những trung tâm sữa chữa điện thoại lớn, uy tín. Có hư lại cũng không phải lo lắng !
2. Dùng lâu thì bị hư là đúng rồi ! Thay tai nghe khác mà vẫn phải nhấn cho mạnh thì thử thay Điện thoại mới xem :p

máy n70 không sao cài fonts tiếng việt để duyệt web được?

tui đã cài rất nhiều fonts tiếng việt hổ trợ duyệt web rồi nhưng cũng đổ xong ,đổ biển hết thôi!Tui xài N70 thường up lên ME ,hiện trong app mânger còn 2 fonts không tài nào remove được vì báo chương trình đang chạy là Font TV và Font chuẩn N70 ,trong fileman ổ c,d vô sýtem không có fonts nào hết .
Nghe mọi người ta nói máy tui có tiếng Hoa là không bao giờ cài được tiếng Việt ,đúng kô?
Trong mục chọn ngôn ngữ có 3 phần :
-automatic
-tiếng Anh
-Tiếng Hoa .
Có ai cứu giùm kô?
duyệt web trong opera mini muốn đui mắt vì mấy ô vuông .

Thay màn hình N70 thì cần lưu ý là có loại 230k màn hình lô và khoảng 400k màn hình zin bóc máy, bạn cần chú ý phân biệt ko nó lắp màn hình lô nhưng báo giá màn hình zin :D

Thay màn hình N70 thì cần lưu ý là có loại 230k màn hình lô và khoảng 400k màn hình zin bóc máy, bạn cần chú ý phân biệt ko nó lắp màn hình lô nhưng báo giá màn hình zin :D

màn lô hay zin mang ra ngoài trời nhìn biết ngay.

cám ơn bạn nhắc nhở.nhưng mà mình cài rồi vẩn không được minh xài n70 thường nhưng là hàng bên mỹ.xin bạn daoquangsu giúp mình:-/

cám ơn bạn nhắc nhở.nhưng mà mình cài rồi vẩn không được minh xài n70 thường nhưng là hàng bên mỹ.xin bạn daoquangsu giúp mình:-/
Posted via Mobile Device
Uh giờ bạn dùng 1 quản lý file vào thư mục fonts trên ổ Z ghi các tên font ở đó(thật chính xác),hoặc bạn chụp màn hình thư mục font ở ổ Z rồi post lên mình sẽ edit lại cho.(bạn hãy qua topic về font
up bài để những anh em có cùng thắc mắc như bạn tiện theo dõi nhé)
tui đã cài rất nhiều fonts tiếng việt hổ trợ duyệt web rồi nhưng cũng đổ xong ,đổ biển hết thôi!Tui xài N70 thường up lên ME ,hiện trong app mânger còn 2 fonts không tài nào remove được vì báo chương trình đang chạy là Font TV và Font chuẩn N70 ,trong fileman ổ c,d vô sýtem không có fonts nào hết .
Nghe mọi người ta nói máy tui có tiếng Hoa là không bao giờ cài được tiếng Việt ,đúng kô?
Trong mục chọn ngôn ngữ có 3 phần :
-automatic
-tiếng Anh
-Tiếng Hoa .
Có ai cứu giùm kô?
duyệt web trong opera mini muốn đui mắt vì mấy ô vuông .
Posted via Mobile Device
Bạn qua topic font down font cho fw china nhé.
Bạn dùng font này chắc chắn sẽ được
font for fw china

Chỉnh sửa cuối:
Bác Sự ơi fonts cài không được

bác Đào quang Sự ơi ,phần mềm nice fonts for 3230 firmware china khi cài vào nó báo íntallation security error,unable to íntall ,làm sao bây giờ bác ơi ,thử nhiều lần rồi???Cảm ơn ngàn lần.

bác Đào quang Sự ơi ,phần mềm nice fonts for 3230 firmware china khi cài vào nó báo íntallation security error,unable to íntall ,làm sao bây giờ bác ơi ,thử nhiều lần rồi???Cảm ơn ngàn lần.

Cài không được thì dùng Sisboom mà bung ra, có thế mà cũng hỏi

Cài không được thì dùng Sisboom mà bung ra, có thế mà cũng hỏi

Bạn nên xem lại thái độ của mình trong các bài mà bạn viết đi, khó ưa quá!
Người ta không biết thì mới hỏi, bạn làm như ai cũng "tài giỏi" như bạn chắc?

mọi người cho mình hỏi ngoài adobe reader có còn chương trình nào đọc file .pdf trên n70 me ko vay, mình thấy adobe reader còn nhiều điểm khá bất tiện
Posted via Mobile Device

mọi người cho mình hỏi ngoài adobe reader có còn chương trình nào đọc file .pdf trên n70 me ko vay, mình thấy adobe reader còn nhiều điểm khá bất tiện
Posted via Mobile Device
Theo mình được biết thì chỉ có phần mềm này phát triển cho việc đọc file *.pdf là tốt nhất rồi , không có phần mềm nào tốt hơn nữa đâu bạn .

Có ai biết chỉ giùm tôi với.Tôi dùng n70me chẳng hiểu tôi cài chương trình BINDA nào mà từ lúc đó tôi không thể phóng to ảnh trong image nữa.Ai có cách khắc phục chỉ giúp

Có ai biết chỉ giùm tôi với.Tôi dùng n70me chẳng hiểu tôi cài chương trình BINDA nào mà từ lúc đó tôi không thể phóng to ảnh trong image nữa.Ai có cách khắc phục chỉ giúp
Bạn cài pm Coreplayer bản bao nhiêu thế

các bác cho E hỏi với! làm thế nào để xem đc TV trực tuyến trên N70, E đăng ký 3G nhưng ko xem đc. cám ơn các bác nhiều nhé!

các bác cho E hỏi với! làm thế nào để xem đc TV trực tuyến trên N70, E đăng ký 3G nhưng ko xem đc. cám ơn các bác nhiều nhé!
n70 bạn qua đây tham khảo nhé http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=12

A oj cho e hoj? Dung n70 co phaj hack may ko? Sao e caj pm vao toan bao" jntall sercurjy erros" gjup e voj.

Phần mềm cài trên N70 là những phần mềm dùng cho S60v2 và các file Java. Việc bạn cài đặt phần mềm mà báo lỗi jntall sercurjy erros có thể là do phần mềm đó không đúng cho dòng s60v2. Bạn thử lên diễn đàn và down 1 vài phần mềm trong mục S60v2 - Ứng dụng về cài cho N70 của bạn xem thế nào.
Con N70 của mình hàng xách tay từ Anh về vẫn ngon lành.

Phần mềm cài trên N70 là những phần mềm dùng cho S60v2 và các file Java. Việc bạn cài đặt phần mềm mà báo lỗi jntall sercurjy erros có thể là do phần mềm đó không đúng cho dòng s60v2. Bạn thử lên diễn đàn và down 1 vài phần mềm trong mục S60v2 - Ứng dụng về cài cho N70 của bạn xem thế nào.
Con N70 của mình hàng xách tay từ Anh về vẫn ngon lành.

Cho mình hỏi tý về N70 lun
Thì...VD trên máy tính: ram yếu thì mua ram mạnh gắn vào là chơi game đỡ lag
Thế N70 thì sao?
N70 mình ram 512 choi Metal Slug bị lag mà hình như có người xài N70 mà ram 1GB lận, nhìn mà thèm
Nếu thay ram thì hết khoảng bao nhiêu xiền nhỉ? :-??
Hoặc bạn chỉ mình cách nào để chơi game đỡ bị giật hơn dc ko

Cho mình hỏi tý về N70 lun
Thì...VD trên máy tính: ram yếu thì mua ram mạnh gắn vào là chơi game đỡ lag
Thế N70 thì sao?
N70 mình ram 512 choi Metal Slug bị lag mà hình như có người xài N70 mà ram 1GB lận, nhìn mà thèm
Nếu thay ram thì hết khoảng bao nhiêu xiền nhỉ? :-??
Hoặc bạn chỉ mình cách nào để chơi game đỡ bị giật hơn dc ko

Sax, làm gì có ram 512 hay ram 1g cho đt hả bạn.=))=))=))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back