• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
cây n70 của mình cài ultra mp3 vô chạy ok nhưng nó không có chế độ nghĩ nghĩa là bấm nút thoát bằng nút đỏ (nút dừng cộc gọi)là nó thoát luôn không hát nữa!vì vậy nghe nhạc kiểu này tốn pin quá!em đã chỉnh option của chương trình chọn chế độ đó rồi mà cũng không được!bác nào biết lý do tại chỉ giúp em với hay máy em bị lỗi chương trình!không chỉ ultra mà còn một vài chương khác cũng vayyj nưa!
nếu bạn mún thì bấm fim' menu á...nhưng nó sẽ dựt dựt ko hay...sao bạn sài TTpop sem...
http://www.mediafire.com/?tzmny4jiuj2
Skin TTpop nè...bạn sài pm quản lí file chép vào hết TTpop/Skin/V3 nhé
http://www.mediafire.com/?jtjtw0mjewx

theo mình biết thì không có pm nghe nhạc của sonyericsion đâu..còn việc dùng tai nghe của sony thi quả đúng là nhủ vậy...rất tuyệt ..=D> tai nghe của sony thiet kế bấng nút cao su vùa khít vói tai nên nghe rất tôt. bạn nên dùng tai nghe của w800i or w990i. minh cũng đang dùng nè. chỉ cần lấy phần tai nghe thôi, còn phần chân jac thi bỏ vì không dùng đc,,
thật ko à ý mình cái musicplayer của máy N70ME á chứ ko fai~ của Sony hihi...vậy bạn có thể nói cho mình bik giá 2 tai nghe đó là bao nhiu ko...cái của w800i hơn w900i hay w900i tốt hơn thế sài cái nào hay thế..thanks

thật ko à ý mình cái musicplayer của máy N70ME á chứ ko fai~ của Sony hihi...vậy bạn có thể nói cho mình bik giá 2 tai nghe đó là bao nhiu ko...cái của w800i hơn w900i hay w900i tốt hơn thế sài cái nào hay thế..thanks

Tai của W800i và W900i giống nhau, chỉ khác cái là tai của W900i có phần điều chỉnh bài hat !
Tai W800i là HPM-70 giá 150k (rất nhiều hàng fake)! Chọn chỗ nào uy tín mà mua!
Nói thật dùng cùng N70 không hay đâu !

Posted via Mobile Device

Thực ra tai nghe của w800i và p990i đều như nhau cả bạn ah. Bạn dùng cái nào cũng đc. Khi mua bạn phải nghe thử đấy nhé, vì hàng nhái rất nhjều. Tiếng bass phải chắc, trepl đanh và sắc. Hàng nhái thường không rõ bass . Mình thích nhất là vì núm cao su nhỏ vừa taj nên khj nghe lâu kg bị đau taj.

Posted via Mobile Device

nếu bạn đã nói người ta làm giả vậy còn hỏi làm gì
Ông này làm sao thẽ?? Kg biết thì mới phải hỏi, thực tế là như vậy, N70 up fw N70me. Code cũng sửa như code N70me thj chỉ= mắt thường phân bjệt làm sao đc. Vậy nên tôi mới ?? Õng kg biết thì thôi, nói như ôg thì nói làm gì.

Posted via Mobile Device

Mình thì nghĩ ngược lại ! Núm cao su mình đeo nhiều cũng đau tai lắm ! Đang dùng cái HPM - 77 , nghe nhiều nhức tai đó !
Posted via Mobile Device

Mình thì nghĩ ngược lại ! Núm cao su mình đeo nhiều cũng đau tai lắm ! Đang dùng cái HPM - 77 , nghe nhiều nhức tai đó !
Posted via Mobile Device

Bác nhét vào sâu quá thì đau là phải :)) chỉ cần để sơ sơ ở ngoài cũng đc rồi, nhưng như vậy lại kô sướng( bass + Treble kô rõ...) =)). Em thì lúc nào thật sự muốn thì mới cho sâu vào trong =)) chứ bình thường thì cứ để hờ hờ ở ngoài thôi :)).
Đừng ai hiểu lầm nhé chỉ là vấn đề tai phone thôi. =))

cây n70 của mình cài ultra mp3 vô chạy ok nhưng nó không có chế độ nghĩ nghĩa là bấm nút thoát bằng nút đỏ (nút dừng cộc gọi)là nó thoát luôn không hát nữa!vì vậy nghe nhạc kiểu này tốn pin quá!em đã chỉnh option của chương trình chọn chế độ đó rồi mà cũng không được!bác nào biết lý do tại chỉ giúp em với hay máy em bị lỗi chương trình!không chỉ ultra mà còn một vài chương khác cũng vayyj nưa!

Khi nghe = UltraMp3 nếu nhấn nút đỏ mà nó thoát luôn thì lần sau bạn đừng có nhấn vào. Khi đang trong giao diện của UltraMp3 bạn chỉ cần giữ phím "menu" (bít phím menu chứ hả??) và Chọn biểu tượng giống cái điện thoại là có thể out ra ngoài mà UltraMp3 vẫn hát đc. Các chương trình khác cũng làm tương tự.

Mà bạn nên chuyển qua dùng TTpod như góp ý của thuglife thì hay hơn (TTpod kô bị thoát khi nhấn nút đỏ) . UltraMp3 hiện nay kô mấy người dùng trên N70 đâu.
Chúc vui vẻ :)

Không phải lỗi chương trình đâu bạn ơi.. Dòng Nseria nó hay là ở chỗ đó đấy bạn.. Khi đang nghe nhạc hoặc ở trog 1 chương trình nào đó thì đều có thể thoát nhanh = phím đó mà kg bị treo pm. Muốn chạy nền(ẩn) thì bạn nhấn phím Menu là đc và ấn giữ Menu để vào lại chương trình.

Posted via Mobile Device

Không phải lỗi chương trình đâu bạn ơi.. Dòng Nseria nó hay là ở chỗ đó đấy bạn.. Khi đang nghe nhạc hoặc ở trog 1 chương trình nào đó thì đều có thể thoát nhanh = phím đó mà kg bị treo pm. Muốn chạy nền(ẩn) thì bạn nhấn phím Menu là đc và ấn giữ Menu để vào lại chương trình.
Posted via Mobile Device
Đúng vậy dòng N seria đều vậy bạn à.Nếu bạn muốn nhấn nút đỏ để chạy ẩn hoặc tắt bluetooth sau 1thời gian định sẵn không sử dụng màn hình chờ khóa phím ....Bạn hãy cài phần mềm N72 smart vào.Phần đó khá hay cho N70,N72 đấy
Posted via Mobile Device

xin cảm ơn cac bác rất nhiều đã quan tâm giúp em!số là em mới mua con này nên chưa rành lắm!sẵn đây em muốn hỏi thêm là em muốn làm cho fonts ặc định của máy to lên khổ cái nó nhỏ quá mắc em thì lại yếu không thấy đường mà mò!bác nào biết thì giúp em với!em chỉ cần nó to lên thôi chứ không cần thiết là font tiếng việt.

Khi nghe = UltraMp3 nếu nhấn nút đỏ mà nó thoát luôn thì lần sau bạn đừng có nhấn vào. Khi đang trong giao diện của UltraMp3 bạn chỉ cần giữ phím "menu" (bít phím menu chứ hả??) và Chọn biểu tượng giống cái điện thoại là có thể out ra ngoài mà UltraMp3 vẫn hát đc. Các chương trình khác cũng làm tương tự.

Mà bạn nên chuyển qua dùng TTpod như góp ý của thuglife thì hay hơn (TTpod kô bị thoát khi nhấn nút đỏ) . UltraMp3 hiện nay kô mấy người dùng trên N70 đâu.
Chúc vui vẻ :)

cám ơn bạn nhiều!Nhưng sao cái TTpod sao cai vào cái phong chỉ dẫn của nó bị lỗi phong nhiều vậy bạn

xin cảm ơn cac bác rất nhiều đã quan tâm giúp em!số là em mới mua con này nên chưa rành lắm!sẵn đây em muốn hỏi thêm là em muốn làm cho fonts ặc định của máy to lên khổ cái nó nhỏ quá mắc em thì lại yếu không thấy đường mà mò!bác nào biết thì giúp em với!em chỉ cần nó to lên thôi chứ không cần thiết là font tiếng việt.
Muốn font chữ máy bạn to hơn thì down cái này về http://www.mediafire.com/download.php?ez32wgykyil Chép thẳng vào !:/system/Fonts (chưa có thư mục fonts trong system thì tự tạo ra, dùng x-ploer nhấn phím "9" để tạo thư mục mới)
Bảo đảm sẽ thấy font chữ của máy to hơn nhiều đó ;)

cám ơn bạn nhiều!Nhưng sao cái TTpod sao cai vào cái phong chỉ dẫn của nó bị lỗi phong nhiều vậy bạn

Bạn phải cài đầy đủ font TV thì mới hiển thị đầy đủ đc. Vào topic này http://pdaviet.net/showthread.php?t=969&page=13 mà tìm font TV chuẩn cho máy bạn. Chúc thành công :)

XIN BỘ ĐỔI CODE N7O THẢNH N7OME

Anh em ơi! Mình đang muốn đổi code của con n70thành n70me. Mặc dù mình đã xài cái NSS. Nhưng khổ cái, cứ scan thì lại báo lỗi (error). Không lên được code cũ mà plash.mình cũng đã cài cả file c** * k. và tích enabled. Chịu chẳng biết bị lỗi chỗ nào nữa, ae nào biết vấn đề này của mình thì mách dùm mình với. Nếu có thể thì cho mình xin chọn 1 bộ êkíp đổi code này nhé. Rất cảm ơn tấm lòng của bạn!

* * học+ hỏi= biết* *

không thể chạy ứng dụng,và fomat thẻ nhớ

giúp em với,không biết máy em bị virus gì mà bây giờ không thể chạy được ứng dụng nào,nhạc thì mất hết.em fomat lại thẻ thì không cho,quét virus thì không có.em chỉ cài pm trên pdaviet này thôi.em lại còn cài qua nokia pc suite nữa chứ.vậy là sao mấy pro ơi.help me

giúp em với,không biết máy em bị virus gì mà bây giờ không thể chạy được ứng dụng nào,nhạc thì mất hết.em fomat lại thẻ thì không cho,quét virus thì không có.em chỉ cài pm trên pdaviet này thôi.em lại còn cài qua nokia pc suite nữa chứ.vậy là sao mấy pro ơi.help me

bạn nên chạy lại phần mềm. Còn thẻ thì cho vào đầu đọc thẻ 4mat. Sau đó cho vào đt 4mat lần nữa. Thế là ok.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back