• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.
các bạn cho mình hỏi: mình đang sài máy N73 ME hok biết hiện giờ sao mà lâu lâu cột sóng, hay những lúc có tin nhắn tới thì bị mất rồi cái nó hiện lên chữ 3G thì lúc đó là mất mạng, chờ khoảng mấy chục giây sau thi có lại, lúc đó tin nhắn mình gửi mới chịu đi. mình vào phần cài đặt network: Network mode: Dual mode; operator selection: Automatic; cellinfo display: off. các bạn nào có cách khắc phục chỉ mình với, cảm ơn nhiều

Hôm trước vừa ra Nguyên Du - Hà Nội hỏi mua, giá joystick: 15k + phím 4 chiều (gồm cả bàn phím) 60K = 75 K nhưng nhìn hàng lởm quá nên không mua.
Mình chỉ muốn thay cái phím 5 chiều thôi thì có được không?bàn phím mình vẫn dùng ngon.ra trung tâm bh nokia có không nhỉ

Mình chỉ muốn thay cái phím 5 chiều thôi thì có được không?bàn phím mình vẫn dùng ngon.ra trung tâm bh nokia có không nhỉ

Phím 4 chiều gắn liền với bàn phím nên khi thay phải thay cả bạn ah. Care hàng xịn những giá khoảng 200 -300K.

hic ai cứu em với. Hôm nay vừa update cho cái N73 len firmware mới bằng phần mềm nokia software update báo thành công vậy mà sao con N73 nó ko chịu nhận sim nữa các bác ơi T_T no' cứ báo no network coverage

sao hem thấy ai giúp đỡ vậy à !!

sao hem thấy ai giúp đỡ vậy à !!
Posted via Mobile Device
minh khong ranh lam.nhung may bao no network coverage nghia la khong co song bao phu. Neu may khong nhan sim thi may phai bao la insert sim card chu. Hay la dien thoai cua ban dang o che do offline,neu vay thi doi che do thui

Posted via Mobile Device
minh khong ranh lam.nhung may bao no network coverage nghia la khong co song bao phu. Neu may khong nhan sim thi may phai bao la insert sim card chu. Hay la dien thoai cua ban dang o che do offline,neu vay thi doi che do thui

Mình để ở chế độ General rồi nhưng nó vẫn ko có cột sóng gì cả chán cái vụ update này ghê

Mình để ở chế độ General rồi nhưng nó vẫn ko có cột sóng gì cả chán cái vụ update này ghê

NSU thì mình chưa thử bao giờ.Nhưng mình up bằng J.A.F Thì kô có vấn đề gì.(v3.0735...)
Hay bạn thử dơn lại fư mới rồi up lại thử bằng J.A.F xem thế nào

Posted via Mobile Device

Đọc 1 loạt hoa hết cả mắt, túm gọn lại là các bro nào siu vô giúp em. Vấn đề ở đây là làm sao để phân biệt N73 ME với N73 thường 1 cách chính xác nhất ( đối với những máy đã hết hạn BH nha các pác) xem code product hay check IMEI ở trang check IMEI( trang numberingphan...có chính xác không mía pác). Phân biệt N73 thường nâng cấp lên N73 ME, không xét vỏ bên ngoài máy. Cái đặc điểm nào chuẩn xác nhất nha. Mấy pác Pro vô giúp em nào.

Đọc 1 loạt hoa hết cả mắt, túm gọn lại là các bro nào siu vô giúp em. Vấn đề ở đây là làm sao để phân biệt N73 ME với N73 thường 1 cách chính xác nhất ( đối với những máy đã hết hạn BH nha các pác) xem code product hay check IMEI ở trang check IMEI( trang numberingphan...có chính xác không mía pác). Phân biệt N73 thường nâng cấp lên N73 ME, không xét vỏ bên ngoài máy. Cái đặc điểm nào chuẩn xác nhất nha. Mấy pác Pro vô giúp em nào.

kiem tra bo nho may nha ! N73 cu chuoi 47mb , N73 ME 44mb thoi ah ?

Posted via Mobile Device

Về bộ nhớ trong máy, em kiểm tra chính xác là 44MB với mây chục kb lẻ. Nhưng IMEI báo là N73 thường trong khi product code báo là N73 ME( số IMEI với code này được in sau máy, khi check IMEI thì cũng ra số code giống như in trên main máy). Cái này có phải là máy thì sản suất theo chuẩn thường nhưng được nâng cấp lên ME ở nhà máy rồi cho giao diện của ME, cho nên nó mới để code của ME phải không các pác.
code máy em là: 0539343 tra ra nó ghi là N73 ME APAC
Các pác vào giải thích cho em được rõ nha. thanks các pác trước.

Xin giúp đở con N73 của mình không cài được theme và pm cài vào nó cứ báo là unable installer! Thanks.

Xin giúp đở con N73 của mình không cài được theme và pm cài vào nó cứ báo là unable installer! Thanks.

Tìm đúng theme và phần mềm cho máy của bạn.

Bạn nên nói rõ là kô cài đc những theme và phần mềm gì, ở đâu?? Có thể do bạn nhầm lẫn với soft của S60v1&2 chăng? Kiểm tra lại xem sao.

Làm sao nhầm đc bạn mình có hẳn 1 thư mục chứa toàn themes trên máy tính mà, lúc nào thấy có theme đẹp là mình down về để đó, chừng nào thấy chán theme cũ thì xóa đi cài cái mới vào, hôm nay rảnh cũng làm như vậy thì ko đc, giúp mình với, thanks.

Làm sao nhầm đc bạn mình có hẳn 1 thư mục chứa toàn themes trên máy tính mà, lúc nào thấy có theme đẹp là mình down về để đó, chừng nào thấy chán theme cũ thì xóa đi cài cái mới vào, hôm nay rảnh cũng làm như vậy thì ko đc, giúp mình với, thanks.

Bạn thử xỏa bớt những theme đã cài trước đó mà lâu kô dùng nữa đi rồi cài mới xem sao

Posted via Mobile Device

Mình đã xóa hết themes trên thẻ, chỉ còn themes mặc dịnh trên máy thôi mà vẫn ko cài đc, bó tay ?!

Mình đã xóa hết themes trên thẻ, chỉ còn themes mặc dịnh trên máy thôi mà vẫn ko cài đc, bó tay ?!

Bạn thử vào E:\private\1020dce xóa hết mấy file sis trong đó đi xong reset máy rồi cài lại xem.À mà cả những theme mà bạn đã từng cài đuợc bây giờ kô cài đc hay là chỉ những theme mới tải thôi thế

Posted via Mobile Device

Đã làm như bạn hướng dẩn mà vẫn ko đc, những theme cũ mình đã xóa trên máy bây giờ cài lại cũng ko đc nữa! Nếu vậy mình reset 4 ngón ko biết có hết ko ạ?

Đã làm như bạn hướng dẩn mà vẫn ko đc, những theme cũ mình đã xóa trên máy bây giờ cài lại cũng ko đc nữa! Nếu vậy mình reset 4 ngón ko biết có hết ko ạ?

Vụ 4 ngón này mình kô dám chắc đâu,chưa biết bạn hack máy bằng cách gì,lỡ phải hack lại máy thì bạn lại la mình.Còn 4ngón thì đưa về ban đầu xuất xưởng thì chắc là như bình thường thôi.Bạn xóa theme bằng cách nào vậy

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.
Back