• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Khi nghe nhạc , nhạc tin nhắn đến chỉ là " Tút " một cái kèm rung nhẹ . Mặc dù đã cài nhạc tin nhắn rồi . Có cách nào mà tin nhắn đến là nó báo chuông như bình thường k ?

Khi nghe nhạc , nhạc tin nhắn đến chỉ là " Tút " một cái kèm rung nhẹ . Mặc dù đã cài nhạc tin nhắn rồi . Có cách nào mà tin nhắn đến là nó báo chuông như bình thường k ?

Không có đâu bạn ạ,đang nghe nhạc chỉ có cuộc gọi đến mới đổ chuông thoi.

Xin hỏi cách up lên fw mới mà vẫn giữ toàn bộ thông tin như ban đầu ko. Mình đem ra quán up toàn bị reset lại máy như mới chán lắm. Với lại mình đã hack phone cũng với nhiều soft nên nhác làm lại từ đầu lắm. Ai giúp mình với :-??.
Tiện thế cho mình hỏi back up là gì thế các bạn?

Xin hỏi cách up lên fw mới mà vẫn giữ toàn bộ thông tin như ban đầu ko. Mình đem ra quán up toàn bị reset lại máy như mới chán lắm. Với lại mình đã hack phone cũng với nhiều soft nên nhác làm lại từ đầu lắm. Ai giúp mình với :-??.

Khi bạn up FW thì nó sẽ mất hết những gì mà bạn cài lên đấy,cũng như 4mat máy vậy,và không có cách nào giữ được đâu, bạn có thể back up cũng được nhưng chỉ được 1 số thôi chứ không được hết.

Backup chính là sao lưu dữ liệu lại trước khi up fw hoặc 4mat.
Up fw thì như 4mat, ko còn dữ liệu đâu, hình như trừ N82... thì khi up xong vẫn giữ được đã hack :-?

N73Me của mình có ai gọi đến khi mình nhấc máy thì tự động nó vào chương trình phát nhạc, làm mình không thể nào nhận được cuộc gọi và khi mình gọi đi cũng xãy ra như thế. làm sao khắc phục bây giờ, mình đã bấm *#7370# để 4mat nhưng không hết.

N73Me của mình có ai gọi đến khi mình nhấc máy thì tự động nó vào chương trình phát nhạc, làm mình không thể nào nhận được cuộc gọi và khi mình gọi đi cũng xãy ra như thế. làm sao khắc phục bây giờ, mình đã bấm *#7370# để 4mat nhưng không hết.
Nếu đã 4mat thì pác làm luôn cho sạch đi, 4mat thẻ và 4mat máy bằng 4ngón ;)
Posted via Mobile Device

Mọi người có vẻ mệt mỏi với con N73 ghê nhỉ :))
Tui đang dùng 1 em xách tay từ ....... Nga (ngố) mà hem thấy gì, ngon.b-)

Backup chính là sao lưu dữ liệu lại trước khi up fw hoặc 4mat.
Up fw thì như 4mat, ko còn dữ liệu đâu, hình như trừ N82... thì khi up xong vẫn giữ được đã hack :-?

Em đã up fw mà ko hề mất đi dữ liệu còn lần đó em chưa hack nên em ko biết có mất đi hack phone ko. Em up fw ngay trên điện thoại bằng Device mgr. có sẵn trong máy nhưng bây giờ em làm thế nó lại bảo up eror. Bản của em là V 4.0812.4.2.1 đã là mới nhất chưa anh :O

Mình vừa up' FW mới nhátcuar N73Me, nhưng mình hack phone không được, đã làm theo hướng dẫn là: cài HelloCarbide by FCA00000 trước sau đó cài bản X-Plore AllFiles kèm theo vào sau nhưng chỉ cài được Hello... còn X-Plore cài nó báo lỗi.nên mình ko hack đc phone. xin chỉ giáo

Mình vừa up' FW mới nhátcuar N73Me, nhưng mình hack phone không được, đã làm theo hướng dẫn là: cài HelloCarbide by FCA00000 trước sau đó cài bản X-Plore AllFiles kèm theo vào sau nhưng chỉ cài được Hello... còn X-Plore cài nó báo lỗi.nên mình ko hack đc phone. xin chỉ giáo

Đọc và làm theo bài này để hack N73 của bạn nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

anh nao` có phần mềm giải phóng RAM ko cho em với

Trong diễn đàn có đó bạn,ứng dụng đó tên là Ram Booster thì phải,chịu khó search đi bạn nhé ;) Mà mình nghĩ nó chỉ là 1 ứng dụng hỗ trợ mang tính tham khảo thôi chứ thật sự ko cải thiện được nhiều đâu bạn ạ :)

chương trình iremote mình cài trên N73Me sao nó không điều khiển được ti vi vậy nhỉ, mình đã chọn đúng loại driver cho máy rồi.
Ultra mp3 cung vậy ko cài được.

Em có một số vấn đề cần hỏi về N73 MUSIC
- Có cách nào cải thiện lấy nét vật cần chụp ( Auto focus ) những vật thật gần k ? EM chụp mà nó k bắt nét được . khoảng cách cần 5 - 20 cm so với vật thể
- Khi nghe nhạc , nhạc tin nhắn đến chỉ là " Tút " một cái kèm rung nhẹ . Mặc dù đã cài nhạc tin nhắn rồi . Có cách nào mà tin nhắn đến là nó báo chuông như bình thường k ?

Muốn chụp gần (Macro) bạn vào phấn Scene mode, chọn mục Close-up mode nhé. Và nhớ có đủ sáng, tắt đèn flash đi. N73 của mình chụp gần cực nét luôn.

Muốn chụp gần (Macro) bạn vào phấn Scene mode, chọn mục Close-up mode nhé. Và nhớ có đủ sáng, tắt đèn flash đi. N73 của mình chụp gần cực nét luôn.

chụp ở chế độ Macro còn phải bấm nhẹ phím chụp hình cho nó lấy nét ,xong rồi chụp

Status
Không mở trả lời sau này.
Back