• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình nhấn mạnh là mình nghi máy mình bị lỗi gì đó
Ai giúp với

Bạn thử làm cách sau xem nhé : vào cài đặt và chọn phục hồi máy ảnh . Sau đó chỉnh về trạng thái tối ưu nhất bạn muốn ( ko điều chỉnh ISO , Cân bằng trắng ) . Nhấn nhẹ nút chụp để lấy nét rồi nhấn mạnh để chụp . Không được lia ống kính đi ngay mà phải để 2-3 giây sau khi nghe tiếng tách . Nhớ vệ sinh ống kính trước khi chụp ( không được dán keo ống kính ) . Và khuyên bạn rằng đây là điện thoại chụp ảnh chứ không phải máy chụp ảnh . Dù có trang bị tốt đến đâu thì nó củng chỉ mang tính tương đối chứ không tuyệt đối đâu .

Xài rồi mới biết . cái bàn phím của N78 khó chịu quá . bây giờ bấm nút màu xanh là nhảy ra cái tin nhắn . phải bấm 2 3 lần mới chịu ra nhật ký . có bác nào bik khác phục ko

Mình nhấn mạnh là mình nghi máy mình bị lỗi gì đó
Ai giúp với

Mình nghĩ bạn Chicken_M nên vệ sinh nắp sau camera xem có bị bụi bẩn không và nếu có thể thử update lên fw mới hơn xem sao chứ N78 chụp đẹp mà, mình lười toàn auto cứ thế bấm thôi nhưng ảnh cũng khá đấy chứ :) tuy nhiên nếu thiếu sáng thì N78 chụp kém hơn thật. Bạn xem thử ảnh chụp từ máy mình:

Sân bay Đồng Hới nhé

Khách sạn ParkView Huế

Bác nào cài đc game n-gage cho N78 fw 21.002 full thì bảo em với ạ cảm ơn các bác nhiều

Chào các bác ,em là newbie , xin các bác cao thủ góp ý dùm :
Em có con N78 nhờ ngừơi quen mua ở Sing , có Product code Nokia sản xuất độc quyền cho Singtel (0564784) , em nó chạy các Functions không chê chỗ nào ( tuy rằng nhiều khi cũng lề mề :D ) nay em muốn đổi Product code để đọc báo tiếng Việt , xin các bác góp ý ( nhất là bác nào có tình cảnh giống em 8-|):
1/ Nên đổi qua code VN (0548612) hay giữ code "zin" .Nếu không đổi code thì có thể hack & cài Font TV được không ?
2/ Nên làm theo thứ tự nào , cái nào trứơc cái nào sau,trong 3 cái này : đổi code , up FW , Hack ?
3/ Trong 3 cái FW 12.046,21.002,30.011 cái nào các bác thấy "ổn" nhất?
4/ Nếu "lỡ" em không "khoái" sau khi "nghịch"(hoặc "nghịch" sai) thì có thể reset em nó lại tình trạng ban đầu không ?
5/ Có bác nào đã up FW 20.149 (code Sing) chưa?có OK không ?

Với lại nghe nói N78 sau khi up thì display(màn hình) không sáng như ban đầu nữa phải không ạ ? Bác nào đã up thử rồi cho xin ý kiến .
* Em chỉ xài em nó để xem bản đồ,lướt web,chat bằng Fring,thỉnh thoảng nghe nhạc chụp hình thôi.Không có nhu cầu chơi Game hay xem phim .
* Từ khi Nókìa thủ tiêu widset rồi em đâm ra "hận" NóKìa X-( nên muốn vọoc em N78 này để có đổi máy thì không hối tiếc ạ :D

Mong tin các bác !

Em xin thêm 1 chút là khi check bằng NSU hoặc OTA thì chỉ có thể up được đến v12.046 trong khi em được biết là đã có v30.011 ( không kể v30.014-cho Châu Phi và Ả rập) , nên không biết cái Code của em có thể up đến cỡ nào .Bác nào có kinh nghiệm xin giúp dùm.

Chào các bác ,em là newbie , xin các bác cao thủ góp ý dùm :
Em có con N78 nhờ ngừơi quen mua ở Sing , có Product code Nokia sản xuất độc quyền cho Singtel (0564784) , em nó chạy các Functions không chê chỗ nào ( tuy rằng nhiều khi cũng lề mề :D ) nay em muốn đổi Product code để đọc báo tiếng Việt , xin các bác góp ý ( nhất là bác nào có tình cảnh giống em 8-|):
1/ Nên đổi qua code VN (0548612) hay giữ code "zin" .Nếu không đổi code thì có thể hack & cài Font TV được không ?
2/ Nên làm theo thứ tự nào , cái nào trứơc cái nào sau,trong 3 cái này : đổi code , up FW , Hack ?
3/ Trong 3 cái FW 12.046,21.002,30.011 cái nào các bác thấy "ổn" nhất?
4/ Nếu "lỡ" em không "khoái" sau khi "nghịch"(hoặc "nghịch" sai) thì có thể reset em nó lại tình trạng ban đầu không ?
5/ Có bác nào đã up FW 20.149 (code Sing) chưa?có OK không ?

Với lại nghe nói N78 sau khi up thì display(màn hình) không sáng như ban đầu nữa phải không ạ ? Bác nào đã up thử rồi cho xin ý kiến .
* Em chỉ xài em nó để xem bản đồ,lướt web,chat bằng Fring,thỉnh thoảng nghe nhạc chụp hình thôi.Không có nhu cầu chơi Game hay xem phim .
* Từ khi Nókìa thủ tiêu widset rồi em đâm ra "hận" NóKìa X-( nên muốn vọoc em N78 này để có đổi máy thì không hối tiếc ạ :D

Mong tin các bác !

1 nếu thích tiếng việt thì cứ up fw tiếng việt lên
2 đổi code , up lên fw 21.002 rồi hack sau đó up lên 30.011 .
3 Dĩ nhiên là fw 30.011 là ổn nhất trong 3 cái đó ( chứ không là ổn nhất trong tất cả các fw đâu ^^)
4 sau khi hack và up fw rồi thì không được format . format sẽ mất hack và fw vẫn giử 30.011 không quay về fw cũ được
5 mình chưa up nên chưa biết

màn hình sáng hay không là do cái cảm biến ánh sáng đó . đứng ngoài sáng thì sáng . đứng vào tối thì tối

Nếu nhu cầu của bạn bấy nhiêu thôi thì cũng không cần hack lắm mà chỉ cần lấy cẻ rồi sign pm thôi

Chỉnh sửa cuối:
Em xin thêm 1 chút là khi check bằng NSU hoặc OTA thì chỉ có thể up được đến v12.046 trong khi em được biết là đã có v30.011 ( không kể v30.014-cho Châu Phi và Ả rập) , nên không biết cái Code của em có thể up đến cỡ nào .Bác nào có kinh nghiệm xin giúp dùm.

Bạn vào đây down cái NSU của việt nam về ( cho chắc ăn thui) rồi úp lên . có thể là không úp trực tiếp được đâu mà phải úp từ từ lên 21.002 rồi lên 30.011

báo cáo các bác là fw30 của N78 đã hack đc rồi đấy nhá =D> !!!! em chĩ báo thôi làm biếng up lên lắm ;;) mấy bác lên google.com mà tìm nhá !! em mới hack xong đã quá :D

Confirm là hack ngon :D Link hướng dẫn của Kojiro nè :

Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=62571

--------------------------------------------------------------------------------

sao không ai trả lời giùm mình vậy. dạo này đau đầu với nó quá. cài handyclock,n gage ... 1 vài phần mềm là bị treo phần nghe nhạc mặc định.
đem lên nokia care up firm lại rồi mà vẫn thấy bị thế.
mình dùng N78 .FW 21.002 chưa hack
mong các pro test giùm không biết do N78 bị như vậy hay do máy em ...

bây giờ em up lên FW 30.011 vẫn thấy bị như vậy:-/

Chắc do mấy phần mềm bạn cài vào gây nên lỗi đó thôi chứ không phải do máy đâu, bạn thử format thẻ nhớ rồi sau đó format cả điện thoại xem sao. Dùng phương pháp loại trừ, sau khi format điện thoại đừng cài tất cả phần mềm vào vội mà từng cái một, dùng thử sau khi thấy trơn tru mới cài tiếp phần mềm khác chắc sẽ tìm ra nguyên nhân thôi, máy mình cũng không hack từ khi fw12 lên đến 21 rồi giờ là 30 chưa hề gặp hiện tượng này bạn ah :)

các bác cho em hỏi mình có thể làm sao để khi cắm dây cáp usb của n78 vào máy tính thì n78 đc sạc qua usb như sonyericsons ko các bác? thanks!

Bạn thử làm cách sau xem nhé : vào cài đặt và chọn phục hồi máy ảnh . Sau đó chỉnh về trạng thái tối ưu nhất bạn muốn ( ko điều chỉnh ISO , Cân bằng trắng ) . Nhấn nhẹ nút chụp để lấy nét rồi nhấn mạnh để chụp . Không được lia ống kính đi ngay mà phải để 2-3 giây sau khi nghe tiếng tách . Nhớ vệ sinh ống kính trước khi chụp ( không được dán keo ống kính ) . Và khuyên bạn rằng đây là điện thoại chụp ảnh chứ không phải máy chụp ảnh . Dù có trang bị tốt đến đâu thì nó củng chỉ mang tính tương đối chứ không tuyệt đối đâu .

:-?:-? Đã làm tất cả , trừ mỗi update firmware , mang lên hãng bảo hành khi trả về vẫn chất lượng ảnh đó, chắc mình phải bán thôi. Rao giá 2tr7 có bị hớ không các bác. Máy mua tháng 4. Bảo hành đến tháng 4 năm 2010.:-/

--------------------------------------------------------------------------------

sao không ai trả lời giùm mình vậy. dạo này đau đầu với nó quá. cài handyclock,n gage ... 1 vài phần mềm là bị treo phần nghe nhạc mặc định.
đem lên nokia care up firm lại rồi mà vẫn thấy bị thế.
mình dùng N78 .FW 21.002 chưa hack
mong các pro test giùm không biết do N78 bị như vậy hay do máy em ...

bây giờ em up lên FW 30.011 vẫn thấy bị như vậy:-/
ko sao đâu anh zai ạ máy em cũng bị thế để vài tiêng sau la hết ngay những lúc bị thế em thương lay powerMP3 ra nghe
Yên tâm rùi nha=D>

các bác cho em hỏi mình có thể làm sao để khi cắm dây cáp usb của n78 vào máy tính thì n78 đc sạc qua usb như sonyericsons ko các bác? thanks!
Nokia không có chức năng sạc giống như Sony đâu bạn ạ chịu khó sạc thủ công đê=))

mình đã làm như vậy nhiều lần trc ruì .ko phải tất cả pm khi caì vào đều bị như vậy.chỉ 1 số .có caí dùng lúc để language tiếng việt ko sao.nhưng khi ch sang t.anh lại bị.
Handy clock bi lỗi ý.

Posted via Mobile Device

vừa up xog thì đọc được bài của bạn. Thanks nhé. Yên tâm hẳn.
N78 dùng rất ổn định. Ko bi restart bao gjơ. Thế mà laị bị lỗi củ chuối ý!]

Status
Không mở trả lời sau này.
Back