• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.
Làm j có khoản N78 nghe nhạc hay nhất của Nseries chứ :)), đúng là ngộ nhận....

chưa ai nói N95-8gb nghe nhạc hay hơn N78 cả ( thậm chí cả N81 ) không tin cứ hỏi kojiro và anh lamnt:):):)

chưa ai nói N95-8gb nghe nhạc hay hơn N78 cả ( thậm chí cả N81 ) không tin cứ hỏi kojiro và anh lamnt:):):)

Chắc thế tại vì cái 82 của mình nghe nhạc như cái 73 thời thơ ấu của mình !

Posted via Mobile Device

Chắc thế tại vì cái 82 của mình nghe nhạc như cái 73 thời thơ ấu của mình !

Posted via Mobile Device
Cũng phụ thuộc rất nhiều vào tai nghe đấy bạn ạ
N82 nghe = tai kèm theo nghe như mp3 tàu
Nhưng khi nghe = tai cuả w810i thì cũng k kém N78 là mấy đâu. Tớ test rồi

Posted via Mobile Device

cho mình hỏi làm sao để chương trình ảnh của n78 không hiện ảnh mấy file .mbm có khi cài thêm chương trình khác vào ( hình như mấy cái file mbm ấy ở thư mục resouce )

Phải nói là N95 8G mới chuẩn. Vừa bán 2 em N95 8G đi hơi tiếc:(

Mới bán tiếp hả bác :)), h dùng j đây ?

@ k7rapper: Xin lỗi bạn chứ, chắc cái tai bạn có vấn đề... Hay bạn để equaliser defauts, mình xài con này, tùy chỉnh equaliser do mình làm, chơi tai 5700, đập metal vô đối. Vả lại cứ anh Koj, lamtn nghe thấy hay là bạn có quyền phát biểu N78 hay sao ???

Chỉnh sửa cuối:
Mới bán tiếp hả bác :)), h dùng j đây ?

@ k7rapper: Xin lỗi bạn chứ, chắc cái tai bạn có vấn đề... Hay bạn để equaliser defauts, mình xài con này, tùy chỉnh equaliser do mình làm, chơi tai 5700, đập metal vô đối. Vả lại cứ anh Koj, lamtn nghe thấy ko hay là bạn có quyền phát biểu N78 hay sao ???
Mình test với tai nghe sennheise mx4000 nên chuyện tai nghe có vấn đề là k thể xảy ra
Mà bài post trên của bạn,mình chả hiểu bạn muốn nói gì
Mình dám khẳng định N78 nghe nhạc hay hơn N95-8gb
Bạn không tin có thể hỏi nhưng người có kinh nghiệm như anh kojiro hoặc anh lamnt
Thế thôi

Posted via Mobile Device

Chết, ghi nhầm nên bạn ko hiểu cũng đúng thôi.....sửa lại rồi. Phải tùy vào mức độ mà so sánh chứ 2 người kia thì ko thể đánh giá chính xác được loại nào hay loại hơn loại nào ?

không chỉ 2 người kia đâu, trên Dotsis và ipmart cũng nói nhiều về vấn đề music của N78 rồi
N78 đang là máy nghe nhạc hay nhất của nseries
chắc chắn bạn chưa nghe nhạc trên N78 nên mới không biết
:(

thank bạn , mình đã dùng thử thấy nó đã bớt đi 1 số ảnh đuôi .mbm nhưng vẫn còn mấy cái đuôi .mbm khi cài themes vào vẫn không mất

Bạn đọc kỹ tôpic đi!Mình có thể đổi được cả đường dẫn của nó đấy!

@ k7rapper: Thế bán quách 2 con 5320xm + n82 đi. mua N78 về nghe nhạc cho sướng :D

@ k7rapper: Thế bán quách 2 con 5320xm + n82 đi. mua N78 về nghe nhạc cho sướng :D

bạn không biết là cách đây khoảng 1 tháng mình vẫn đang dùng N78 đấy, nhưng mà do cấu hình với cả chụp ảnh chán nên mình mới đổi sang N82
còn nghe nhạc thì đến 5800 cũng chưa ăn được 5320 nói gì đến N78
nếu bạn còn băn khoăn tại sao mình lại bảo 5320 nghe nhạc chuẩn thì bạn nên để ý đến chip âm thanh DAC 33 của 5320 ( trên 5800 không có chip này ) :):)
PS: kể cả N81 cũng không phải đối thủ khi so sánh âm thanh với 5320xm

Theo mình thì cái chip chết toi chêt queo đc cái nâng cấp hơn là có khả năng nói tên bài hát để chuyển bài chứ gặp 5700xm cũng ngang, ko tính khoản loa ngoài 5700 ăn đứt 5320...

Chẳng đâu xa, khi nhìn vào chế độ chỉnh equaliser giữa 5320xm và N95 8Gb, coi cái nào tùy chỉnh của nó phong phú và đa dạng hơn... Mà chính cái chip âm thanh đảm đương trách nhiệm cho phép ta tùy chỉnh equaliser mà :D

N81 8Gb mình cũng đã cài qua, nói chung con chắc chỉ phù hợp với bạn nào yêu nhạc VN, loa ngoài j mà bass biến đâu mất tiêu........

Theo mình thì cái chip chết toi chêt queo đc cái nâng cấp hơn là có khả năng nói tên bài hát để chuyển bài chứ gặp 5700xm cũng ngang, ko tính khoản loa ngoài 5700 ăn đứt 5320...

Chẳng đâu xa, khi nhìn vào chế độ chỉnh equaliser giữa 5320xm và N95 8Gb, coi cái nào tùy chỉnh của nó phong phú và đa dạng hơn... Mà chính cái chip âm thanh đảm đương trách nhiệm cho phép ta tùy chỉnh equaliser mà :D

ô hô ( thế bạn chắc chưa được xem equalizer của 5320 rồi :)):))
bạn nên lên hãng xem rồi mới biết cái nào phong phú hơn
còn chip âm thanh không hề liên quan gì đến equalizer cả, nó chỉ đóng vai trò lọc âm và tăng độ ấm, trong cho bài hát thôi :))

ô hô ( thế bạn chắc chưa được xem equalizer của 5320 rồi :)):))
bạn nên lên hãng xem rồi mới biết cái nào phong phú hơn
còn chip âm thanh không hề liên quan gì đến equalizer cả, nó chỉ đóng vai trò lọc âm và tăng độ ấm, trong cho bài hát thôi :))

Xin lỗi chứ 5320 mình sờ cả lũ rồi, nhìn chỉ thấy ghét chứ ko thấy thik....

=)) chính cái độ ấm trong, mà bạn nói đó là tùy chỉnh trong equaliser đó ! Càng nói mình càng cảm thấy bạn chưa thực sự xài dt thì phải ....

Xin lỗi chứ 5320 mình sờ cả lũ rồi, nhìn chỉ thấy ghét chứ ko thấy thik....

=)) chính cái độ ấm trong, mà bạn nói đó là tùy chỉnh trong equaliser đó ! Càng nói mình càng cảm thấy bạn chưa thực sự xài dt thì phải ....

ghét vì nó nghe nhạc hay hơn N95 chứ gì =))=))
để biết sự khác biệt thì bạn nên nghe 2 máy cùng 1 loại tai nghe ở chế đọ default rồi sẽ rõ. dừng tranh cãi ở đây nhá, đây là topic của N78 mà =))=))

Thử hỏi có ai để chế độ mặc định để nghe nhạc ko, mình thì ko bao h, cho nen con máy của mình mới nghe hay hơn 5320 chứ =))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back