• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

Swf chỉ làm power saver thôi 2 bạn à ;)
Posted via Mobile Device

Firm v30 này còn cài sẵn shareonline 3 , hình như v21 chỉ cài sẵn bản 2 ( ko nhớ rõ tại vì lúc ở v21 mình up lên 4.3 beta luôn rồi ) :D

Chỉnh sửa cuối:
tớ định mua 1 trong 2 con e63 với n78 nhưng có vẻ thích n78 hơn, cái bạn cho tớ hỏi n78 có tự động xoay màn hình khi cho nó nằm ngang và cài mấy cái ứng dụng lắc tay chuyển bài nó có chuyển được không

tớ định mua 1 trong 2 con e63 với n78 nhưng có vẻ thích n78 hơn, cái bạn cho tớ hỏi n78 có tự động xoay màn hình khi cho nó nằm ngang và cài mấy cái ứng dụng lắc tay chuyển bài nó có chuyển được không

N78 ko có gia tốc kế nên ko làm mấy cái trên dc ;))

anh em cho hỏi cái điện thoại của em sao nó hay bị tắt nguồn rồi tự khởi động lại quài luôn. Khi em truy cập Internet bằng Wifi thì mới gặp tình trạng đó. Thỉng thoảng mới bị như vậy. Anh em cho em hỏi có fải máy của em có fải bị lổi fần mềm kô vậy. Nếu pj lỗi fần mềm thì em đem đến Nokia Care có được chạy lại fần mềm miễn phí kô? Máy em còn bảo hành. Em xin cảm ơn rất nhiêu

anh em cho hỏi cái điện thoại của em sao nó hay bị tắt nguồn rồi tự khởi động lại quài luôn. Khi em truy cập Internet bằng Wifi thì mới gặp tình trạng đó. Thỉng thoảng mới bị như vậy. Anh em cho em hỏi có fải máy của em có fải bị lổi fần mềm kô vậy. Nếu pj lỗi fần mềm thì em đem đến Nokia Care có được chạy lại fần mềm miễn phí kô? Máy em còn bảo hành. Em xin cảm ơn rất nhiêu

Nếu còn bảo hành thì tốt nhất bạn nên đến đó cho nó kiểm tra, xử lí rồi lấy về, phải tận dụng thời gian bảo hành chứ nhỉ :) Hết hạn bảo hành rồi anh em sẽ tìm đường xử lí cho bạn :)

ôi em dùng 1 con mà sao ghét thế.....phần mềm hỗ trợ toàn 9.1 mà em nó dùng 9.2 cài cái đc cái ko.....ghét thế.....đc cái chụp ảnh có flash thì nét căng nhưng ko có 1 cái là cứ ảo là vô đối.....mà bàn phím đẹp nhưng dùng lâu mới thấy đỡ ghét.....đầy đủ chức năng nhưng em dân miền nói wifi + gps coi như để trang trí......cái navi ấy cũng hay đấy chứ.....là lạ....lần trước dùng P9 thì cảm ừng nhìu thấy chán bi h chuyển sang cái này có mỗi cái đấy có vẻ gần giống cảm ứng thấy sướng sướng=)).....nghe nhạc con này thì thôi rồi......ah mà ko.....chắc cũng chỉ như ipod thôi;)).....nhưgn nói chung là ổn..........the end

Xin các anh giúp em với. Em đang tìm chương trình DÙNG ĐÈN FLASH LÀM ĐÈN PIN nhưng tìm hoài mà không thấy. Em đã tìm khắp các diễn đàn nhưng kô có cái nào cài trên N78 được cả. Nếu các anh có thì cho em xin với. Em xin cảm ơn các anh rất nhiều.

Xin các anh giúp em với. Em đang tìm chương trình DÙNG ĐÈN FLASH LÀM ĐÈN PIN nhưng tìm hoài mà không thấy. Em đã tìm khắp các diễn đàn nhưng kô có cái nào cài trên N78 được cả. Nếu các anh có thì cho em xin với. Em xin cảm ơn các anh rất nhiều.

N78 ko xài dc đâu , đèn flash của N78 ko làm dc , led thì dc .

Đèn led là đèn nào vậy pạn. Pạn chỉ mình dược ko? Cách dùng led làm đèn pin ay.

sặc, các bác nói gì thế ???
Flash là đèn trợ sáng để chụp ảnh, có các loại như flash sử dụng đèn led và flash sử dụng đèn xenon, còn đèn màn hình gọi là backlight
hiện nay chưa có pm dùng flash làm đèn pin cho fp2, chỉ có thể dùng đèn backlight làm đèn pin thôi
Posted via Mobile Device

sặc, các bác nói gì thế ???
Flash là đèn trợ sáng để chụp ảnh, có các loại như flash sử dụng đèn led và flash sử dụng đèn xenon, còn đèn màn hình gọi là backlight
hiện nay chưa có pm dùng flash làm đèn pin cho fp2, chỉ có thể dùng đèn backlight làm đèn pin thôi
Posted via Mobile Device

Trc có đọc bài nào đó nói là đèn flash của N78 rất nóng , do vậy ko dùng làm đèn pin dc , còn mấy loại flash led thì dùng dc ( 1 vài con đt se tích hợp sẵn luôn ).

Trc có đọc bài nào đó nói là đèn flash của N78 rất nóng , do vậy ko dùng làm đèn pin dc , còn mấy loại flash led thì dùng dc ( 1 vài con đt se tích hợp sẵn luôn ).

Nói chung là ko nên dùng đèn flash làm đèn pin (nếu dùng được) vì chả mấy chốc mà hỏng đâu

Posted via Mobile Device

Um. Bạn nói đúng đó. Đèn flash của N78 nóng thật đó. Vậy từ nay mình pỏ ý định dùng đèn flash làm đèn pin luôn. Con dùng backlight làm đèn pin thj mjnh pjt uj. Thank các pan nha.

Lần sau phân biệt rõ chữ "i" và "j" nha bạn!

Last edited by a moderator:
có phần mềm nào khóa TẮT MÁY ko các bạn, ví dụ giữ nút tắt thì nó đòi mã ý :)

với lại máy của mình fw 21.002 mà sao cứ tắt máy đi, rồi bật lại, vào màn hình chờ rồi đơ, phải tháo pin, vài lần đơ rồi vào đc, ai bị ko :(( , tương khắc phần mềm chăng ??? :((

Em để ý sau khi hack phone xong =D> vào theo đường dẫn :) C:\Private\102072C4 có 1 file ( reserved dung lượng 4MB :-? ) mà em xóa cũng chẳng thấy gì ảnh hưởng tới máy :-?? . Cho em hỏi xóa file đó có sao không mấy pác !!!!!

Mã:
http://www.blogcatalog.com/blog/symbianplanetnet/65213f705c04aed22b8f305c5f757534

Changelog v30 nè , đọc sơ wa thì tui thấy ko nên up lên v30 , vẫn cứ v21 hack dc mà chiến đê :D

Chỉnh sửa cuối:
các anh em ơi cứu với, máy mình up FW 21 rồi, hack và cài ứng dụng bình thường nhưng thỉnh thoảng khi lên wifi thì mát hay bị restart lại, có ai bị giống em chưa, nếu đã khắc phục được xin giúp em với

không biết mấy bác có bị tình trạng này ko? Con N78 của em lâu lâu không cài đặt phần mềm được (theme, ứng dụng, game). Lúc đầu ấn "cài đặt" nó vẫn hiện thông báo bình thường, nhưng sau khi em ấn Yes là nó biến mất tiêu lun không hiện ra thông báo để cài tiếp. Sau đó em thử xóa bớt một số chủ đề thì lại cài được tiếp, nhưng cài được khoảng 3, 4 cái là nó lại tịt.
Mấy bác đừng nói là tại bộ nhớ máy em đầy nha, nó còn tới 60mb bộ nhớ trong, 1G thẻ nhớ lận đó. Trong khi mấy cái theme em cài (Ownskin, Moxiu) chỉ khoảng 1mb thui.
Nhờn mấy Bác chỉ giáo giúp?

Có ai giúp em với,tự dưng trình nghe nhạc theo máy của N78 bị giở quẻ,có những bài hát khi ấn vào để phát thì báo lỗi : tập tin bị gián đoạn,em đã thử cập nhật lại,xóa hết các bài hát trong thẻ,nhưng vẫn không xóa được các bài hát vẫn lưu trong phần nghe nhạc,khi xóa nó báo Bình thường : Lỗi hệ thống,em đã 4mat cả máy nhưng vẫn không cải thiện được gì cả,có cách nào để khắc phục tình hình này không vậy ?/

Status
Không mở trả lời sau này.
Back