• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.
Mấy anh ơi ! Em xin nhờ mấy a giúp em 1 vấn đề đó là : máy em đã hack, cài ứng dụng freefswp ( dùng để cài hình nền full màn hình ấý) thành công ùi. Nhưng khi em vào chương trình rồi chọn vào mục : Wallpaper(để lựa chọn hình làm hình nền) thì máy báo là : " Unable to execute file for security reasons " . Như vậy là sao vậy mấy anh? Em fải làm sao đây? Mấy anh có chương trình nào khác mà cài ảnh nền full màn hình thì cho em xin với. Mog mấy anh giúp em. Em xin cảm ơn.

Phần mềm này ko hỗ trợ fp2, theo mình biết thì ko có pm nào làm hình nền full màn hình cả

Posted via Mobile Device

Trời. Zậy hả pạn. Hjx hjx. Vậy là pótay.com rùi. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ

Trả lời giúp em với ( pót một lần rồi mà chả ai quan tâm hết ) : Làm sao cho đèn phím navi sáng cùng với đèn bàn phím

Theo mình biết thì kô có cách nào giúp đèn Navi sáng cùng đèn bàn phím đâu pạn. Chào bạn

mấy anh ơi nhân tiện đây xin cho em hỏi cái này xíu. Máy em đã hack rồi, v30.11 . Nay em muốn chơi game Ngage thì fải làm cách nào vậy? Có fải là down chương trình Ngage về, chạy chương trình, rồi copy Game mà mình muốn chơi bỏ vào thư mục Ngage trên ổ đĩa mà mình đã cài. Như vay là chơi Ngage Ok hả mấy anh? Mog mấy anh giúp dùm đứa em khờ dại này. Hjx hjx

mấy anh ơi nhân tiện đây xin cho em hỏi cái này xíu. Máy em đã hack rồi, v30.11 . Nay em muốn chơi game Ngage thì fải làm cách nào vậy? Có fải là down chương trình Ngage về, chạy chương trình, rồi copy Game mà mình muốn chơi bỏ vào thư mục Ngage trên ổ đĩa mà mình đã cài. Như vay là chơi Ngage Ok hả mấy anh? Mog mấy anh giúp dùm đứa em khờ dại này. Hjx hjx

Chính xác là như vậy! Bạn chỉ lưu ý thư mục đó là n-gage nhé, cóp vô thư mục đó, rồi chạy chương trình n-gage, chương trình sẽ báo cài đặt game! Cài xong game là chiến thôi=D>

Game n-gage thì down ở đây

Máy mình bị vỡ tấm kính bảo vệ màn hình, cái đó có thay riêng ko hay là phải thay luôn vỏ hả cả nhà

Các bạn cho mình hỏi:
1. Phím navi wheel không có tác dụng mặc dù mình đã để "on" và dùng tay miết cạnh phím theo như sách hướng dẫn.
2.Trong danh bạ, khi mình gõ chữ a chẳng hạn, thì nó ra tất cả tên có chứa chữ a chứ không phải chỉ những tên có chữ a ở đầu từ, vậy đây là đặc điểm của máy chạy symbian hay máy mình bị lỗi?
Máy mình dùng fw 30.011.
Rất mong sự hỗ trợ của các bạn. Tks!

có ai bít cách hiện icon theme gốc ko,mình dùng N78 21. đã làm theo hướng dẫn nhưng ko hiện icon theme mà nó hiện cái icon Oper.menu bấm vào cứ connect internet,bây giờ ko biết xóa cái đó ở đâu lun,ai bít chỉ với

Các bạn cho mình hỏi:
1. Phím navi wheel không có tác dụng mặc dù mình đã để "on" và dùng tay miết cạnh phím theo như sách hướng dẫn.
2.Trong danh bạ, khi mình gõ chữ a chẳng hạn, thì nó ra tất cả tên có chứa chữ a chứ không phải chỉ những tên có chữ a ở đầu từ, vậy đây là đặc điểm của máy chạy symbian hay máy mình bị lỗi?
Máy mình dùng fw 30.011.

1. Phím navi của bạn đã hỏng! Đừng lo lắng vì gần như ai cũng hỏng phím này:D
2. Đây là đặc điểm của máy chứ ko phải lỗi:D

Ừ, phím navi của mình không biết có hỏng không nhưng miết theo hướng dẫn thì rất cực, lúc được lúc không, mỏi tay hơn cả bấm phím nên mình tắt luôn không dùng chức năng này nữa. Tìm kiếm trong danh bạ nếu tìm chữ A thì máy sẽ ưu tiên những tên có chữ A đầu sau đó mới đến những tên có chữ A, mình thấy như vậy rất tiện lợi chứ có gì phải phiền!

Nếu còn thời hạn bảo hành thì bạn đem tới Nokia Care cho người ta thay cái fím Navi mới cho.

Các bạn cho mình hỏi:
Máy mình dùng fw 30.011.
1. Chỉ cần lướt nhẹ trên cạnh của Nav, chứ không cần phải miết cả bề mặt đâu. Nếu không được là do thao tác bạn sai hoặc máy của bạn hỏng chức năng này
2. Máy bạn bị lỗi, mình cũng dùng N78 nè, chỉ hiện tất cả số bắt đầu bằng chứ A hoặc a thôi.

Các bạn cho mình hỏi:
Máy mình dùng fw 30.011.

1 Có thể phím navi của bạn bị hỏng . .nến tới Nokia care để kiểm tra
2 Nếu mình không nhầm thì bạn phải đặt tên vào tên họ vào họ ( hoặc muốn đúng theo tiếng việt thì ghi họ vào 'Tên' và tên vào 'Họ' ) chứ không ghi cả họ tên vào mục họ . Máy mình củng bị như thế do ghi cả tên họ vào mục Họ

Tiện thể cho em hỏi tí . Em cài vietmap vào thì mấy cái file âm thanh hướng dẩn đường đi nó vào luôn mục nghe nhạc . làm sao loại mấy bài đó ra được ?

Tiện thể cho em hỏi tí . Em cài vietmap vào thì mấy cái file âm thanh hướng dẩn đường đi nó vào luôn mục nghe nhạc . làm sao loại mấy bài đó ra được ?

bạn vào thự muc vietmap kiếm thư mục VoiceVN chọ chế hidden là được rồi đó bạn .

không chỉ vietmap không mà những bài nhạc mình không thích cho vào thì làm sao loại ra được ?

không chỉ vietmap không mà những bài nhạc mình không thích cho vào thì làm sao loại ra được ?

Bạn move qua Foder khác xem sao rồi xóa trong playlist đi

Nhân tiện cho mình hỏi máy N78 của mình là hàng xách tay thì có đem lên Nokia Care sửa đc ko? Mình ko dám sửa ngoài vì bệnh khá nặng sợ ko sửa đc
Ko thì có ai biết ở Đà Nẵng có chỗ nào sửa uy tín giới thiệu giúp mình với nha

Cho minh hoi co cho nao ban pin dung luong cao cho em n78 nay k0
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.
Back