• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.
Hix sao ko ai trả lời em hết vậy ?? Mà có anh nào xài N81-2gb FW nào ổn định hack đc đọc tiếng việt đc cho em biết nhen!! thanks mấy anh nhiều!!

Không lẽ câu hỏi của e khó đến muc ko ai biết trả loi luôn à.Em là thành viên moi mà kiểu này thì ai thèm đăng ký rồi đặt câu hỏi làm mẹ gì để ko ai trả loi! thật là nhục.X-(

Yêu cầu của bạn thì phải có ai biết mới giúp bạn được, không phải ai lúc nào cũng ngồi để chờ trả lời cho bạn đâu, lần sau post bài cẩn thận ngôn từ nhé!
Đọc bài của bạn nói thất muốn Ban cái Nick luôn.

số imei của mình là: 356994015421369!phiền bạn lấy cer dùm mình!nếu có bài huong dẫn cách dùng cer bạn chỉ mình luôn nhen!!thanks.Còn chuyện mình viết bài lần truoc cho minh xin lỗi vì lúc đó cho hoài ko ai tra loi gap tam trang đang buc cái đthoai nên vậy.Mong các bạn thông cảm!

số imei của mình là: 356994015421369!phiền bạn lấy cer dùm mình!nếu có bài huong dẫn cách dùng cer bạn chỉ mình luôn nhen!!thanks.Còn chuyện mình viết bài lần truoc cho minh xin lỗi vì lúc đó cho hoài ko ai tra loi gap tam trang đang buc cái đthoai nên vậy.Mong các bạn thông cảm!

đã đang kí cho bạn rồi.bạn có thử hack theo cách mình post chưa.

Nâng cấp NGAGE bản fix ( để cài Game bẻ khóa ) thì nó liên tục báo lỗi cập nhật, xóa hẳn NGAGE khỏi máy thì nó không cho. Em nghe nói chỉ khi biểu tượng NGAGE có màu vàng thì ta xóa được , còn nếu nó màu xanh thì không thể xóa , đúng không ạ ?

Bác nào biết , giúp em với ....

đúng rồi đấy. hình như lỗi này là độc quyền của n81 2g thì phải. em cũng bị lỗi này, làm như cách trên rồi, kể cả factory setting cũng chẳng ăn thua. bác nào có cách triệt để thì chỉ giúp em với. em hỏi một câu nữa: để cài lại fw thì làm thế nào?

đúng rồi đấy. hình như lỗi này là độc quyền của n81 2g thì phải. em cũng bị lỗi này, làm như cách trên rồi, kể cả factory setting cũng chẳng ăn thua. bác nào có cách triệt để thì chỉ giúp em với. em hỏi một câu nữa: để cài lại fw thì làm thế nào?

Bác dùng NSU tìm F.W , nếu không có F.W mới thì nó hỏi bác có cần cài lại F.W cũ không , chọn ok là tiến hành cập nhật lại , đơn giản thôi mà ...

Như vậy không có cách nào để xóa chương trình N GAGE trong máy N81 2GB à các bác ?

Mình định dùng HelloOX để hack
Mình down HelloOX 1.3 ở link sau: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

Sau khi giải nén đc file HelloOX.1.03.Unsigned.sis cùng 2 file Leftup_Key.keyLeftup_Cert.cer

File HelloOX.1.03.Unsigned.sis ko cài đc (dĩ nhiên vì chưa sign)

Qua tìm hiểu thì mình đc biết phải sign file này. Mình có sử dụng 1 vài tool để sign file đó trên PC hoặc trên điện thoại nhg đều ko thành công

Mình thắc mắc là khi sign thành công HelloOX.1.03.Unsigned.sis trên OPDA thì mình sẽ nhận đc file signed và có kèm file j` ko? Sau khi nhận đc file signed thì mình sẽ chạy đc luôn file đó trên điện thoại?

Leftup_Key.keyLeftup_Cert.cer mà mình đã giải nén có tác dụng j` ko? Nếu sign online như trên đc file signed thì 2 file này ko có tác dụng j` àh?

Trước xài firm cũ hack bằng Drak ko phải sign, nay up lên firm mới hack phải sign nên gặp rất nhiều khó khăn. Mong nhận được sự hướng dẫn của mọi người

uh.fw mới fãi hack theo cách này.trứơc tiên bạn lên opda lấy file cer hoặc lấy trên imobile cũng đc.có file cer bạn dùng binsign,sign file helo ox xong rùi chạy trên dt là nó tự làm hết lun ah

Posted via Mobile Device n81 20...56 rm 179 ai cài đc bản ngage mới nhất chưa zi. E đĩnh up lên mà up mải ko đc .tòan update erro. Mún thử cài game auditi0n

Nâng cấp NGAGE bản fix ( để cài Game bẻ khóa ) thì nó liên tục báo lỗi cập nhật, xóa hẳn NGAGE khỏi máy thì nó không cho. Em nghe nói chỉ khi biểu tượng NGAGE có màu vàng thì ta xóa được , còn nếu nó màu xanh thì không thể xóa , đúng không ạ ?

Nếu bạn sử dụng firm 11.0.045 thì N-gage sẽ mặc định là màu vàng. Muốn chơi game N-gage thì phải cài bản màu xanh (down từ site Nokia). Bạn có thể xóa bản N-gage xanh này đi, sau khi xóa nó sẽ lại trở về màu vàng

Firmware 21.0.10 mà bạn sử dụng thì bản N-gage mặc định là màu xanh

MẶC ĐỊNH THÌ ĐƯƠNG NHIÊN KO THỂ XÓA ĐC RỒI

Posted via Mobile Device n81 20...56 rm 179 ai cài đc bản ngage mới nhất chưa zi. E đĩnh up lên mà up mải ko đc .tòan update erro. Mún thử cài game auditi0n

định up fw hả bạn.trứơc đây mình cũng xài 81 nhớ hem lầm thj trước khi up bạn đổ wa rm 247 đj

biết thế ngay từ đầu các bác nào dùng N81 v20.0.56 thì hack xong rồi sử dụng cách hack phone mãi mãi ấy. mình sử dụng cách này rồi up FW lên 21.0.10 kô cần phải hack phone nữa. cài PM ngon lành và n-gage khỏi phải bàn...

Status
Không mở trả lời sau này.
Back