• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.
các bác cho e hỏi dòng n81 8GB này bản fw là chạy ổn định nhất vậy a?e mới dùng n81 nên còn gà lắm mong các bác chỉ giáo

thì up lên ver 20 rồi hack có sao đâu nè.mình xài v30 không làm ji dc đây nè.hạ xuống củng không dc luôn

Thì lúc em xài Nokia Software Updater, nó ktra phiên bản thì vẫn là bản 11.0.045, chẳg nhẽ 8 tháng nay ko có firm mới???
Em xài con 2GB

Các bác cho e hỏi lun: format đthoại thì máy trở lại trạng thái ban đầu là tn? Các chtr cài vào bộ nhớ trong, tin nhắn có mất ko? Bộ nhớ trog về dung lượng cũ a`h?
Thanks các bác

Các bác cho e hỏi lun: format đthoại thì máy trở lại trạng thái ban đầu là tn? Các chtr cài vào bộ nhớ trong, tin nhắn có mất ko? Bộ nhớ trog về dung lượng cũ a`h?
Thanks các bác

4mat là mất hết vì 4amt máy thường phải 4mat cả thẻ nhớ nữa.

cho mình hỏi các bạn xài n81 thì ram mày của các bạn thường bao nhiêu, máy mình reset xong thì khoảng 40m <=> 1/2 Ram. vậy có ít quá ko ? và độ trồng của bộ nhớ trong có ảnh hưởng đến tốc độ của máy ko ? cám ơn nhiều ha:)):))
Happy new year

thì up lên ver 20 rồi hack có sao đâu nè.mình xài v30 không làm ji dc đây nè.hạ xuống củng không dc luôn

N81 lấy đâu ra V30 thế bạn:-??
cho mình hỏi các bạn xài n81 thì ram mày của các bạn thường bao nhiêu, máy mình reset xong thì khoảng 40m <=> 1/2 Ram. vậy có ít quá ko ? và độ trồng của bộ nhớ trong có ảnh hưởng đến tốc độ của máy ko ? cám ơn nhiều ha:)):))
Happy new year

Máy nhanh hay chậm ko phụ thuộc vào bộ nhớ trống mà phụ thuộc vào Ram. Nhưng cũng đừng để bộ nhớ máy thấp quá, nhiều khi nhận tin hay duyệt web dễ bị báo đầy bộ nhớ. N81 để bộ nhớ máy tầm 8mb là ok lắm rồi.

N81 lấy đâu ra V30 thế bạn:-??

Máy nhanh hay chậm ko phụ thuộc vào bộ nhớ trống mà phụ thuộc vào Ram. Nhưng cũng đừng để bộ nhớ máy thấp quá, nhiều khi nhận tin hay duyệt web dễ bị báo đầy bộ nhớ. N81 để bộ nhớ máy tầm 8mb là ok lắm rồi.
sorry nha.mình tường n82 chứ.

N81 này , up lên ver 20.056 thì HĐH hok có Tiếng việt nữa , nhưng được cái là chạy mượt hơn, ít bị đứng máy nữa ,có thêm nhìu tính năng mới, con N81 này ram còn nhìu hơn N95 nữa , bỡi zậy chạy ứng dụng nhanh hơn nhìu ,khỏi lo hết Ram hén ;)

N81 này , up lên ver 20.056 thì HĐH hok có Tiếng việt nữa , nhưng được cái là chạy mượt hơn, ít bị đứng máy nữa ,có thêm nhìu tính năng mới, con N81 này ram còn nhìu hơn N95 nữa , bỡi zậy chạy ứng dụng nhanh hơn nhìu ,khỏi lo hết Ram hén ;)

Nhứng nếu là N81 thường thì bộ nhớ trong không bằng N95, cài vài ứng dụng python là muốn đứng bánh :D

Anh có thể nói rõ hơn đc ko? Em nghe nói về code máy rùi nhg chả hiểu j` cả. Em up = fần mềm của Nokia thì có thấy hỏi code đâu? Nó ktra ver firm thì vần là 11.0.
Em gà, các bác júp em

Bạn phải dùng nSS đổi code của nó đi rồi mới dùng NSU up thì mới có FW mới. Do product code của máy bạn hiện tại chưa có FW mới nên mới phải đổi. Nói chung là vấn đề này bạn nên tự tìm hiểu sẽ tốt hơn.

N81 cần giúp đỡ!

Chào các bác, e mới được tặng một chú N81, nên đây là lần đầu tiên dùng symbian 3rd, vì thía e rất mong được các bác giúp đỡ để giải quyết một số thắc mắc:
- Máy e ghi là N81-3 và dùng thẻ 2G thì có thể dùng thẻ tối đa là bao nhiêu?
- Hiện tại firmware của máy e là V20.0.056 15-05-08 RM-223 thì có cần nâng cấp không ạ? Và những lợi ích của việc nâng cấp.
- Trong máy có những game ngage nhưng đều là bản dùng thử, e đã tìm hiểu qua là phải hack phone mới dùng được đúng không ạ? Vậy hack phone là như thế nào ạ?
- Ứng dụng của dòng máy này có dùng chung với N95 đúng không ạ? Và có nhưng chương trình như của S60 như của N70 không ạ (Ví dụ như các chương trình quản lý file, từ điển, bản đồ...)
Em rất mong được sự giúp đỡ của mọi người, nếu được cho e chút thông tin khác thì càng tốt còn nếu không cho e đường link để e tự tìm hiểu cũng được ạ. Thanks các bác nhiều ạ!

Là pen...bút chì ;)
Posted via Mobile Device

N81 làm gì có phím bút chì thế bồ ??? lấy đâu ra vậy??? chỉ có ở 3650 là có rõ hình cái bút thôi, còn trên em này KHÔNG CÓ NHÉ....

Bác cho e hỏi là máy e ktra thì ver là 20.0.056 vẫn có tiếng việt bthường mà sao bác lại bảo không có? Mà firmware này có hackphone được không ạ (Hack là chơi được games ngage đúng không ạ?)
E mới dùng nên bác cho e hỏi câu hơi dốt là xem ram ở chỗ nào ạ? Trước dùng N70 có hết những phần mềm như thía để kiểm tra mà h dùng cài này mới được có mấy ngày nên chả bít ở chỗ nào?

các pác nào chỉ em với cái n81 của em luot wifi voi gprs thi wed tự động ngắt kết nối hok ak tuy vẫn có mạng

Bác cho e hỏi là máy e ktra thì ver là 20.0.056 vẫn có tiếng việt bthường mà sao bác lại bảo không có? Mà firmware này có hackphone được không ạ (Hack là chơi được games ngage đúng không ạ?)
E mới dùng nên bác cho e hỏi câu hơi dốt là xem ram ở chỗ nào ạ? Trước dùng N70 có hết những phần mềm như thía để kiểm tra mà h dùng cài này mới được có mấy ngày nên chả bít ở chỗ nào?

Có TV ở đây là nó hỗ trợ TV thôi ,còn Language thì không có Tiếng việt nha bạn, firmware này hack được , hack bằng Drakkarios

N81 làm gì có phím bút chì thế bồ ??? lấy đâu ra vậy??? chỉ có ở 3650 là có rõ hình cái bút thôi, còn trên em này KHÔNG CÓ NHÉ....

Ai bảo là không nhở , phím pen tích hợp chung với phím * đó bạn, bạn thử dùng phím * coi , copy paste y chang pen =))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back