• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
ko biết các bác dùng N82 thế nào chứ. Em mua nó được tầm chục ngày thì thấy :
Nghe nhạc loẹt xoẹt khi di chuyển phím. lâu lâu cũng bị ngay cả khi ko di chuyển phím
Nghe nhạc + Nhắn tin thôi mà cugnx bị treo máy phải cậy pin mới buồn ( Mới Format xong chưa Hack Phone và cái cái chi vào hết ấy)
Màn hình thì bình thường. Đẹp hơn N73 tý song chả mịn gì cả
Bàn phím mới dùng được có 10 ngày đã tróc sơn tại dãy phím chọn trái-phải-Menu-C
Phím bấm nẩy nhanh song còn cứng vàn Sạn khi bấm 8-|
Cái tự động xoay màn hình hoạt động 1 cách khó hiểu
Camera chụp hình thì ok rồi
Pin xài ít thì 1 ngày hết còn nhiều thì tầm 6 tiếng là hết sạch luôn
Còn nhiều lỗi ngớ ngẩn nữa quên rồi :D....
Thế mà các bố trước trong Box của mình lập kêu chạy luột mà ổn định nữa chứ- Chắc mấy ổng ấy mua máy chỉ để ngắm + Gọi nghe + Nhắn tin thôi chứ chắc gì đãm dám nghe nhạc + Nhắn tin. Thì đừng nói gì đến NGhe nhạc + Chat + Lướt Web + Để các vài ứng dụng chạy ngầm
Cái Themes chả thấy đâu độc phải vào tận trong Settings mới thay đổi Themes được mới buồn
Tai nghe đi kèm thì nghe cứ như là nhạc đám ma!
Cài games vào chơi thì thấy giựt giựt. Kể cả Games trong ứng dụng N-Gage. Chỉ có Quake 1-2 chơi luột xong đợi nó load xong 2 game ấy chắc đợi mòn con mắt. Mặc dù Ram 128MB
Ko biết Up FW mới có khắc phục được tình trạng trên ko. Trưa mai rảnh thì Up liền

trước tiên chia bùn với bác, bỏ 7,8 quả ra mà có con dt thế thì chỉ mún ném đi thôi, nhưng có lẽ máy bạn gặp con bị lỗi rùi, m mua chú N82 hàng cty chính hãng(Thai Lan- do ong anh mua siêu thị bên Sing mang về) thấy ngon, đang nghe nhạc, nhắn tin và gửi đi, rồi lại chụp ảnh vẫn ngon, k đơ tẹo nào, mình có dùng qua 3250, N73ME, và giờ là N82 thì m vẫn kết nhất 3250 và N82(đang dùng 2 em này). Còn chuyện xoay màn hình, khi bạn để nghiêng máy(góc bn thì k bit) là tự nó chuyển sang, bạn có thể bỏ chức năng này được. nhưng m thấy có nhược điểm pin hơi kém, m chat GPRS cà nghe gọi chỉ được 1 ngày(chát 3 tiếng) nhưng theo mình bit thì Pin này còn ngon hơn N95.. N96 thi k bit, nói chung DT đời mới Pin chỉ được 2 ngày. Nên k lăn tăn chuyện pin nữa

trước tiên chia bùn với bác, bỏ 7,8 quả ra mà có con dt thế thì chỉ mún ném đi thôi, nhưng có lẽ máy bạn gặp con bị lỗi rùi, m mua chú N82 hàng cty chính hãng(Thai Lan- do ong anh mua siêu thị bên Sing mang về) thấy ngon, đang nghe nhạc, nhắn tin và gửi đi, rồi lại chụp ảnh vẫn ngon, k đơ tẹo nào, mình có dùng qua 3250, N73ME, và giờ là N82 thì m vẫn kết nhất 3250 và N82(đang dùng 2 em này). Còn chuyện xoay màn hình, khi bạn để nghiêng máy(góc bn thì k bit) là tự nó chuyển sang, bạn có thể bỏ chức năng này được. nhưng m thấy có nhược điểm pin hơi kém, m chat GPRS cà nghe gọi chỉ được 1 ngày(chát 3 tiếng) nhưng theo mình bit thì Pin này còn ngon hơn N95.. N96 thi k bit, nói chung DT đời mới Pin chỉ được 2 ngày. Nên k lăn tăn chuyện pin nữa

Ai bảo bạn pin N82 hơn N95 8gb? :D N82 là 1050 mAh còn pin của N95 8gb là 1200 mAh đấy nhé :p Với cả hết pin nhanh hay chậm còn tùy thuộc vào mức độ sử dụng nữa,cứ vọc phần mềm với nghe nhạc xem phim liên tục thì chưa đên nửa ngày đã hết pin rồi đó :D

cài nhiều ứng dụng wá thì có mau hết pin ko nhỉ??

và xài thẻ 2G với 8G thì có ảnh hưởng gì đến pin ko? vì có bro kia mới thay thẻ 8G mà xài cả ngày chưa hết cục nào dù làm việc cũng kha khá?

Có vụ này nữa hả giọt tình? :-??
Điển hình là lúc nghe nhạc :D Nếu dùng thẻ nhớ 1G nghe 1 lúc 100 bài nhạc thì tiết kiệm pin hơn dùng thẻ 8G - 16G cũng chỉ để nghe 100 bài nhạc :D Ai thấy mua thẻ nhớ cao cần vào chuyện gì thì mua chứ mua thẻ nhớ cao mà không dùng bao nhiêu thì mua thẻ vừa vừa mà dùng thôi :D

Éc nói bác ko tin tui à:D Thẻ dung lượng cao thì máy sẽ load dữ liệu lâu hơn tốn pin hơn, đấy là cái dễ thấy nhất, còn cái khác thì chưa biết:D

sao bro kia lúc xài thẻ 2G thì ngày sạc 1 lần, pin mất nhanh! Còn từ lúc gắn cái thẻ 8G vào thì cả ngày chưa mất cục nào thì là sao :-/:-? :-??

Vậy thì chắc chắn là có vấn đề với cái thẻ 2G của bạn rồi :)) Nhưng không phải là do cái thẻ càng có dung lượng lớn thì càng đỡ tốn pin đâu nhé :D, Mà thực tế cho thấy xài thẻ dung lượng càng lớn thì càng.... tốn pin. Theo mình nghĩ là dữ liệu trong thẻ 2G của bạn có chương trình nào đó khiến máy chạy ngầm ứng dụng và truy xuất dữ liệu trên thẻ nhiều nên hao pin nhanh. Sau khi thay thẻ khác, bạn cài ứng dụng mới vào, các ứng dụng rác bị xóa bỏ nên máy chạy ok hơn :)

2G với 4G thì không ăn nhau nhiều lắm, nếu so thì so với 8G hoặc 16G ấy :D

Làm gì có việc tốn pin nhiều hơn khi thẻ dung lượng cao hơn bro. Thường thì tốc độ máy sẽ chịu ảnh hưởng thôi

Vậy thì chắc chắn là có vấn đề với cái thẻ 2G của bạn rồi :)) Nhưng không phải là do cái thẻ càng có dung lượng lớn thì càng đỡ tốn pin đâu nhé :D, Mà thực tế cho thấy xài thẻ dung lượng càng lớn thì càng.... tốn pin. Theo mình nghĩ là dữ liệu trong thẻ 2G của bạn có chương trình nào đó khiến máy chạy ngầm ứng dụng và truy xuất dữ liệu trên thẻ nhiều nên hao pin nhanh. Sau khi thay thẻ khác, bạn cài ứng dụng mới vào, các ứng dụng rác bị xóa bỏ nên máy chạy ok hơn :)

mình cũng nghĩ như bạn, mà nó cop hết từ thẻ cũ sang thẻ mới mà lại ít tốn pin hơn! thế mới wái chứ, đáng lý thẻ chứa càng nhiều thì tốn hơn là đúng logic, h đang test thử thế nào :D

Mình nghĩ thẻ cũ của bro ấy bị chạm nhẹ nên gây hao nguồn.

Thẻ mới không bị chạm ---> Không hoa nguồn --> Ảo giác lầm tưởng thẻ lớn không hao pin.

Sự thật là : Hồi trước dùng thẻ 2G zin của Nokia, sau đó mua thẻ 8G Hồ Cẩm Đào về, thấy như nhau, chẳng có gì khác biệt...

mình cũng nghĩ như bạn, mà nó cop hết từ thẻ cũ sang thẻ mới mà lại ít tốn pin hơn! thế mới wái chứ, đáng lý thẻ chứa càng nhiều thì tốn hơn là đúng logic, h đang test thử thế nào :D
Mình cũng thế! Nhưng nếu xét cho cùng thì có lẽ ít chương trình pin sẽ lâu hơn! mình cũng mua thẻ 8G về và thấy dùng lâu hơn khoảng 1 ngày!
Mình nghĩ thẻ cũ của bro ấy bị chạm nhẹ nên gây hao nguồn.

Thẻ mới không bị chạm ---> Không hoa nguồn --> Ảo giác lầm tưởng thẻ lớn không hao pin.

Sự thật là : Hồi trước dùng thẻ 2G zin của Nokia, sau đó mua thẻ 8G Hồ Cẩm Đào về, thấy như nhau, chẳng có gì khác biệt...

Bro muce nhé, qua đây rùi ah! em mới test thử thẻ, copy hết chương trình qua và xài được 2 ngày! trước kia có 1,5 ngày là die rùi!
( hihi, qua đây cho vui):D

Mình cũng thế! Nhưng nếu xét cho cùng thì có lẽ ít chương trình pin sẽ lâu hơn! mình cũng mua thẻ 8G về và thấy dùng lâu hơn khoảng 1 ngày!

Bro muce nhé, qua đây rùi ah! em mới test thử thẻ, copy hết chương trình qua và xài được 2 ngày! trước kia có 1,5 ngày là die rùi!

Thẻ to thẻ bé thật ra cũng chả ảnh hưởng lắm đến pin đâu,quan trọng là mức độ sử dụng thôi bạn ạ,vọc phần mềm với nghe nhạc xem phim cả ngày thỉ có dung thẻ bao nhiêu cũng hêt pin ngay thôi :))

mình mình cái gì, play boy đây hehe :))

đang tháo thẻ nhớ ra test thử nó xài được nhiu ngày, cũng chụp hình vọc máy mà chỉ ko có nghe nhạc được thôi =))

Tháo thẻ ra thì tiết kiệm được năng lượng nuôi thẻ nhớ thôi. Chắc cũng không được nhiều đâu, cao lắm kéo thêm được nữa ngày :D

@Hilaryteri : Chuyện cũ cho qua, mình là thành viên PDA lâu rồi chứ đâu phải mới reg đâu :)).

Hóa ra Play Boy là Kiemvuongvn bên đây à

Status
Không mở trả lời sau này.
Back