• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
LP nó xoay nhanh hơn cái rotate của máy chứ bác , xoay nhạy + nhanh hơn nhìu, nhưng ko bik 4mat cài 1 mình nó cũng bị nữa :(

xoay cho cố vào mấy bác bùn bùn no die cái acelerator là toi ít xoay thui em thấy nó hok nhạy như iPhone^^!hok bít tại sao nữa

xoay cho cố vào mấy bác bùn bùn no die cái acelerator là toi ít xoay thui em thấy nó hok nhạy như iPhone^^!hok bít tại sao nữa
Thì chỉnh độ nhạy lên max hết là ngon hà!
Nghiêng xíu thôi cũng...lật ;;)
Posted via Mobile Device

tui thì từ ngày đầu đã tắt cái chức năng Rotate rồi, nhạy wá đâm ra bực mình mà lại tốn pin!

xem ảnh thì dùng Image Exchange là chuẩn lun, cảm ứng xoay vừa đủ mà lại đủ chức năng :D

Thì chỉnh độ nhạy lên max hết là ngon hà!
Nghiêng xíu thôi cũng...lật ;;)
Posted via Mobile Device

Nhạy thì có nhạy nhưng chính xác là ko "mượt" bằng iphone :)

Phần mềm Image Exchange hiển thị hình ảnh không đẹp bằng RescoViewer. Đó là cái mình không thích. Còn cái chế độ xoay của nó thì ngon. Mấy bạn có ai nhận định như mình không?

tui thấy cái IE nó hiển thị đẹp hơn cả trong Gallery ấy chứ, dễ sử dụng mà xoay lại đẹp nữa!

tui thấy cái IE nó hiển thị đẹp hơn cả trong Gallery ấy chứ, dễ sử dụng mà xoay lại đẹp nữa!

mình chưa cài, nhưng cho mình hỏi nếu k để tụe xoay màn hình thì khi chụp nó cũng k xoay mà, như thế đâu có đẹp...:O:O:O

Nhờ giúp về thẻ nhớ N82

Hôm nay em đang cài Quake3 lúc thoát game thấy máy như bị treo, em tắt máy mở lại cũng k đc. Rồi em tháo pin ra gắn vô lại mở máy lên. Trớ trêu thẻ nhớ đi bụi lun. Dữ liệu k đó k thấy đâu, mặc dù nó vẫn báo là đã dùng 1200Mb còn trống 700Mb. Hic tất cả dữ liệu game, soft, nhạc, hình... trong thẻ đều k thấy đâu. mấy bác chỉ cách em khôi phục lại dữ liệu đc k? Thanks nhiều

Hôm nay em đang cài Quake3 lúc thoát game thấy máy như bị treo, em tắt máy mở lại cũng k đc. Rồi em tháo pin ra gắn vô lại mở máy lên. Trớ trêu thẻ nhớ đi bụi lun. Dữ liệu k đó k thấy đâu, mặc dù nó vẫn báo là đã dùng 1200Mb còn trống 700Mb. Hic tất cả dữ liệu game, soft, nhạc, hình... trong thẻ đều k thấy đâu. mấy bác chỉ cách em khôi phục lại dữ liệu đc k? Thanks nhiều

Khôi phục lại thì cái hỏng, cái nào chưa hỏng cũng tàn tật. Tốt nhất là 4mat 1 lượt đi thôi. Tôi rât ít khi khuyên ai 4mat nhưng lần này đúng là 4mat là cách tốt nhất:D

Hic. vậy k lẽ fải hack lại phone lun=>fải reset phone rồi cài lại soft, nhất là game n-gage lâu chết. trời ơi

Hic. vậy k lẽ fải hack lại phone lun=>fải reset phone rồi cài lại soft, nhất là game n-gage lâu chết. trời ơi
Phải chịu khó thôi pác à! :)
Khi cài game ngage đó, ấn menu chạy ẩn rồi làm gì làm, xong game này ta cài game nữa. :D
Posted via Mobile Device

Cho mình hỏi chút nha,fimware 31.0.016 của N82 có gì hay hơn không vậy các bạn ơi,cho mình biết đươc không? mình mới mua N82 đang dinh úp thử fimware mới mà chưa biết nó có hay không nữa

mình chưa cài, nhưng cho mình hỏi nếu k để tụe xoay màn hình thì khi chụp nó cũng k xoay mà, như thế đâu có đẹp...:O:O:O

ý bạn là sao? bạn ko chỉnh chức năng Auto Rotate trong máy và khi bạn chụp hình xong thì vào IE nó vẫn tự động xoay rất chuẩn, ko nhạy như cái Auto Rotate sẵn của N82 đâu! và nút 1,3 để xoay cũng rất nhạy ;)

Có một số thắc mắc cần anh em n82 chia sẻ:

- Vẫn chưa cao thủ nào xoay ngang được màn hình chờ N82 sao?

- Vào tra từ điển phát âm Merria webter xong thoát chương trình --> Máy khởi động lại.?

- Máy đã up từ v20 hacked lên v31 trước cài, gỡ vô tư. Giờ thì chỉ cài gỡ được file jar, cứ cài hay gỡ file sis là đơ máy, phải tháo pin ra rồi khởi động lại.?

- Có mua 1 em thẻ 4G mà cứ để tầm 2G thì máy sử dụng được. Copy thêm vào trên máy tính thì vô tư, nhưng cắm vào điện thoại thì có vấn đề, lỗi tùm lum, vào xplore thì thấy thấy các thư mục được đọc lung tung lúc được lúc không --> sinh ra lỗi. Nghe anh em nói thì vấn đề là do thẻ vì N82 đọc 8G còn vô tư mà. Thẻ đã đổi 1 lần. 2 cái lỗi y như nhau. Mua ở thegioididong. Theo ý kiến của anh em thì thế nào có nên đổi tiếp không? Vì mua tới 400k lận mà vẫn không sử dụng được. Có điều là nó lại không "chết hẳn" copy ít ít file thì dùng được> nên rất khó nói với nơi bán. Vứt đi thì tiếc mà để thì không dùng được. Thử đi thử lại các kiểu hại cả điện thoại, mất thời gian lắm!

Có một số thắc mắc cần anh em n82 chia sẻ:

- Vẫn chưa cao thủ nào xoay ngang được màn hình chờ N82 sao?

- Vào tra từ điển phát âm Merria webter xong thoát chương trình --> Máy khởi động lại.?

- Máy đã up từ v20 hacked lên v31 trước cài, gỡ vô tư. Giờ thì chỉ cài gỡ được file jar, cứ cài hay gỡ file sis là đơ máy, phải tháo pin ra rồi khởi động lại.?

- Có mua 1 em thẻ 4G mà cứ để tầm 2G thì máy sử dụng được. Copy thêm vào trên máy tính thì vô tư, nhưng cắm vào điện thoại thì có vấn đề, lỗi tùm lum, vào xplore thì thấy thấy các thư mục được đọc lung tung lúc được lúc không --> sinh ra lỗi. Nghe anh em nói thì vấn đề là do thẻ vì N82 đọc 8G còn vô tư mà. Thẻ đã đổi 1 lần. 2 cái lỗi y như nhau. Mua ở thegioididong. Theo ý kiến của anh em thì thế nào có nên đổi tiếp không? Vì mua tới 400k lận mà vẫn không sử dụng được. Có điều là nó lại không "chết hẳn" copy ít ít file thì dùng được> nên rất khó nói với nơi bán. Vứt đi thì tiếc mà để thì không dùng được. Thử đi thử lại các kiểu hại cả điện thoại, mất thời gian lắm!

thẻ gì pa HDSC class 4 hay 6 mà đắt thế, N82 chạy thẻ tàu 8Gb phà phà mà, hay máy pa có vấn đề gì? nếu ở gần BKHN thì qua cắm thử máy tôi xem

Mấy bác cho em hỏi cái !!
Tình hình là em mới mua cây n82 black . Sao thấy màn hình nó hơi tối tối. Chụp ảnh thì ko dc sáng cho lắm. ves của em là v30.0.0.19 (23-7-08 ) . Vậy muốn làm màn hình nó sáng hơn 1 chúc thì phải làm sao các bác. EM nghe nói là phải đem nokia care nhờ họ nâng cấp giùm, phải không các bác
Nhưng niếu nâng cấp thì phải chạy ver mấy là ổn nhất ạ..... Nghe nhùi người nói hack sáng màn hình mau hết pin ^^! . down xuống ver 20 dc ko các bác. Có bác nào trong đây ở khu vực HCM nào làm dc ko ..
Em cảm ơn ạ !!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back