• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
mấy bạn cho mình hỏi, mình dùng N82-V30, cứ sử dụng 1 thời gian là máy bị đứng vài giây, sau đó lại bình thường, format mới hết lỗi này, nhưng xài vài tuần là lại bị. zậy nó bị j vậy?

em mới mua N82

mò cái GPS cả ngày đêm mà ko bít xài như thế nào ?

anh nào đã sử dụng hay bít ,rành về GPS N82 thì chỉ em với

làm sao nhận đc vị trí của mình và hướng dẫn đường đến vị trí khác

em cám ơn nhiêu

@ MOD : em sử dụng chức năng tìm kiếm mà ko đc , nên mới mở topic , nếu có trùng thì xin các anh xóa, và bỏ qua cho em. cám ơn

GPS thì bạn phải ra chổ mà thoáng, để cho máy có thể bắt sóng vệ tinh truyền về, biết được vị trí thì mình xài cái NavFone có sẵn trong máy đó! Hoặc là dùng VietMap (License nhé) Cứ nghiên cứu từ từ, không được thì pm mình chỉ cho nhé!

GPS thì bạn phải ra chổ mà thoáng, để cho máy có thể bắt sóng vệ tinh truyền về, biết được vị trí thì mình xài cái NavFone có sẵn trong máy đó! Hoặc là dùng VietMap (License nhé) Cứ nghiên cứu từ từ, không được thì pm mình chỉ cho nhé!

Bài này bạn ý post cả năm rồi mà =))

Hùi sáng đi ăn vô ý để... tương ớt nó rớt vào kon N82 ( cái khe hở giữa máy với cái vòng nhựa bao bên ngoài gần phím End Call ) nên h kiến nó bò vào bò ra tự nhiên như tổ nó vậy, mà kiến lửa mới ác chứ. Ngặt nỗi là có 2 con tem dán ngay mấy cái khe hở ấy nên ko mở ra được vì sợ rách tem, bạn nào bít cách khắc phục chỉ mình với......

Hùi sáng đi ăn vô ý để... tương ớt nó rớt vào kon N82 ( cái khe hở giữa máy với cái vòng nhựa bao bên ngoài gần phím End Call ) nên h kiến nó bò vào bò ra tự nhiên như tổ nó vậy, mà kiến lửa mới ác chứ. Ngặt nỗi là có 2 con tem dán ngay mấy cái khe hở ấy nên ko mở ra được vì sợ rách tem, bạn nào bít cách khắc phục chỉ mình với......

Trường hợp này thì chỉ có mở máy ra để vệ sinh thôi, bạn thử lên Care để hỏi xem nó có đồng ý vệ sinh cho mình và dán tem mới lại kô, nếu kô thì mình tự vệ sinh bảo nó dán tem cũng được :))

pros giải quyết dùm e vấn đề này nha !
hồi trước khi mới mua N82 thì e có cài vào đó SmartMovie + DivXMovie .... (những phần mềm đọc file avi vì nghe nói file AVI rõ hơn MP4 mà lại tốn ít MB)

sau đó e chuyển những video sang dạng AVI với resolution là 240x320 (VGA) rồi bỏ vào đt.

rồi mở SM hay Divx lên --> xem videos đó --> cực rõ nét, cực thích ^^!

sau đó buồn buồn ngồi cắm vào TIVI để xem, thì cũng mở SM, Divx ... rồi mở videos đó, nhưng khi hiển thị trên TIVI thì ko rõ, mờ mờ, đã zậy pm còn làm cho video bị nghiêng qua hơi xéo xéo nữa chứ T_T (hình như do 240x320)

xong rồi e cũng ko biết giải quyết ra sao lun, tưởng là màn hình e có 240x320 thì chỉ đọc đc rate là 240x320

nhưng khi e quay video --> bỏ vào PC, thì lại thấy cái rate của video đó là 640x480 (mp4) --> e mới thử Convert videos sang MP4 (640x480) thử xem sao, rồi vào REALPLAYER mở thử.

--> đọc được, ngon lành, ok luôn. cắm vào TIVI xem là chuẩn, màn hình ko bị nghiêng nghiêng như khi dùng mấy pm kia nữa.

sau đó e vào thử SM 4.0 thì đọc đc MP4 đó (640x480), nhưng khi play thì bị giật giật, + vẫn còn bị nghiêng màn hình sang góc xéo.

bi giờ e có 2 vấn đề nan giải khi xem video trên TIVI là :
1. realplayer thì đọc ok, nhưng ko có những chức năng giống SM hay DivX như play continous video ... screen mode, zoom mode hay play mode nữa ... mà chỉ cho loop (lặp lại) đc video mà mình đang xem thôi, muốn xem video khác phải tự tới bấm, T_T
2. SM 4.0 đọc đc mp4 (640x480) đó nhưng nó bị giật giật, màn hình thì xéo qua 1 bên, coi đau mắt =.="

mấy pro cho hỏi có PM nào có sự kết hợp giữa REAL và SM 4.0 ko ? (vừa đọc rõ và chạy ngon file MP4 640x480 (AVI 640x480 càng tốt ^^) vừa có những chức năng như SM ko ?
Hinh nhu chi co moi realplayer di kem theo may la ho tro tang toc do hoa cua n82 thoi. Con cac phan mem khac thi k0 ho tro dau. Nen xem file mp4 bitrate cao tren realplayer thi k0 bi giat con cac phan mem khac deu bi. K0 tin cac bac thu cvert 1 file mp4 bitrate la 1200kbps ma xem.
Post tu n82 nen k0 dau, sorry mod.

Posted via Mobile Device

mấy bạn cho mình hỏi, mình dùng N82-V30, cứ sử dụng 1 thời gian là máy bị đứng vài giây, sau đó lại bình thường, format mới hết lỗi này, nhưng xài vài tuần là lại bị. zậy nó bị j vậy?

Bạn nâng cấp lên V31.0.016 thì hết lỗi ngay.máy chạy lẹ,hát nhạc lớn nữa.

Bạn nâng cấp lên V31.0.016 thì hết lỗi ngay.máy chạy lẹ,hát nhạc lớn nữa.

Mình dùng N82 V30 rất bình thường hầu như ko bị lỗi gì.Theo mình một số bạn lỗi là do quá trình người ta chay firmware nên xảy ra những số lỗi đó.Minh cũng tính up lên v31 nge nói FW này pin dùng lâu hơn mà sợ trong quá trình up nó bị gì rồi phát sinh lỗi quá

Mình dùng N82 V30 rất bình thường hầu như ko bị lỗi gì.Theo mình một số bạn lỗi là do quá trình người ta chay firmware nên xảy ra những số lỗi đó.Minh cũng tính up lên v31 nge nói FW này pin dùng lâu hơn mà sợ trong quá trình up nó bị gì rồi phát sinh lỗi quá

Trong quá trình up FW sẽ có 2 trường hợp:

- Trường hợp thứ 1: nếu đã phát sinh lỗi thì quá trình up sẽ ko được hoàn tất và máy die,phải flash lại.

- Trường hợp thứ 2 : nếu đã up thành công và xong xuôi thì chắc chắn sẽ ko có lỗi gì gọi là "phát sinh trong quá trình up FW" cả,trừ khi đó là lỗi thuộc về phiên bản FW mà bạn đang up (cái này được gọi là bugs và ko ai tránh khỏi,ai up phiên bản FW đó đều sẽ bị)

-> Lời khuyên dành cho bạn nếu muốn up FW mà sợ lỗi thì nên 4mat máy sạch sẽ trước khi up :) Yên tâm 100%

Chỉnh sửa cuối:
mình mới mua cây Nokia xách tay từ Campuchia.. Sao connect với NOkia Pc updater chỉ nhận được Firmware mới nhất là V30.0.019 nhỉ??? Làm sao để up lên V31 đây :((

mình mới mua cây Nokia xách tay từ Campuchia.. Sao connect với NOkia Pc updater chỉ nhận được Firmware mới nhất là V30.0.019 nhỉ??? Làm sao để up lên V31 đây :((

Bạn dùng NSS đổi sang code tiếng việt hay code euro là sẽ có V31 thôi.;)

mình cũng vừa mua n82. mình cài cái nokia software update và update fw mới thì tự nhiên đang update bị lỗi ( mình update online ) giờ không khởi động được nữa rồi. bây giờ phải làm sao

Giúp với N82 update FW bị lỗi giờ ko khởi động được

máy mình n82 fw hiện tại là 310 hay gì đấy mình cài phần mềm nokia software update và update ( online ) fw mới nhưng đang update thì bị lỗi giờ không khởi động được nữa không biết giờ phải làm thế nào nữa

Có khi máy bạn bị die rồi:D,mang ra hàng bảo họ chạy lại FW qua box đi bạn,nếu còn BH thì đem qua care bảo nó chạy lại FW cho.

MÌNH Ở BẮC NINH MÀ MANG RA CARE TẬN HÀ NỘI THÌ XA QUÁ.VẬY CÓ CÁCH NÀO NỮA KHONG MÀ KO PHẢI MANG RA HÀNG Ý.
À CHO MÌNH HỎI THÊM LÀ MANG RA HÀNG THÌ MẤT BAO NHIÊU TIỀN NHỈ
VÀ MANG RA CARE THÌ CÓ LÂU KHÔNG

MÌNH Ở BẮC NINH MÀ MANG RA CARE TẬN HÀ NỘI THÌ XA QUÁ.VẬY CÓ CÁCH NÀO NỮA KHONG MÀ KO PHẢI MANG RA HÀNG Ý.
À CHO MÌNH HỎI THÊM LÀ MANG RA HÀNG THÌ MẤT BAO NHIÊU TIỀN NHỈ
VÀ MANG RA CARE THÌ CÓ LÂU KHÔNG

Mang ra hàng thì tùy từng chỗ bạn ạ,có chỗ lấy 50k,chỗ lấy 100k. Mang ra care thì nó xử lý tầm 2h đồng hồ,nếu bạn mang thì mang qua buổi sáng ý.

thế ra cửa hàng cũng phải mất độ 2h đồng hồ mới xong à?
sáng nay đi làm toàn dính đèn đỏ dọc đường, đến cơ quan táy máy nghịch thế là bị die ngay đen thế

Status
Không mở trả lời sau này.
Back