• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.
bạn cho mình hỏi, N82 có hack được không? giữa N95 thường và N82 thì nên chọn loại nào? GPS của cái nào mạnh hơn? N82 quay phim có bằng N95 kg?thanks các bạn nhiều

N95 quay phim mạnh hơn N82 đó. Hơn nữa N82 dùng rất dễ bị tróc sơn còn N95 8G chất liệu built khá ngon, chỉ cái cơ trượt fix tẹo là ổn.

uh, mình cũng nghĩ vậy, N95 màn hình lớn, nhìn thích hơn n82
N95 thì phải loại 8gb thì mới chê n82 đc nha! ;)
N95 mà chê 82 thì fan 82 khủng bố tụi mình chết ;;)
Posted via Mobile Device

máy emk N95 8gb không kết nối đc cổng usb hjx

em vừa đi cài lại phần mềm..xài đc mấy ngày thì không kết nối đc usb..máy tính nào cũng kô nhận đc...màn hình chính kô nhận tín hiệu vào usb..làm sao bi giờ hjx ..hjx...anh em chỉ giáo em với..hjx

em vừa đi cài lại phần mềm..xài đc mấy ngày thì không kết nối đc usb..máy tính nào cũng kô nhận đc...màn hình chính kô nhận tín hiệu vào usb..làm sao bi giờ hjx ..hjx...anh em chỉ giáo em với..hjx

Bạn thử thay cable khác xem.Có thể cable bị đứt hoặc gãy ngầm không?

đã có rất nhiều bài bàn luận so sánh giữa 2 máy này rùi, bạn search trên google cũng ra đầy, tùy theo nhu cầu sở thích sẽ chọn ra cái ưng ý nhất thôi... nói đơn giản thế này giữa N95 8Gb với N82 thì còn lăn tăn chứ N95 thường và N82 thì bạn lấy N82 đi b-)

Theo bác thì con N95 thường và 8G có vẻ chênh nhau quá nhỉ.E dùng N95 thường.Ông anh e thì dùng N95 8G mà e chưa thấy có gì chênh lêch.Mặc dù ram của 8G gấp đôi nhưng e thấy tốc độ không khác nhau là mấy.Còn về dung lượng bộ nhớ thì e cũng mua thẻ 4G rồi.Bác so sánh rõ hơn tí được không ?

Theo bác thì con N95 thường và 8G có vẻ chênh nhau quá nhỉ.E dùng N95 thường.Ông anh e thì dùng N95 8G mà e chưa thấy có gì chênh lêch.Mặc dù ram của 8G gấp đôi nhưng e thấy tốc độ không khác nhau là mấy.Còn về dung lượng bộ nhớ thì e cũng mua thẻ 4G rồi.Bác so sánh rõ hơn tí được không ?
N95 thường với N95 8G chênh nhau thì không lớn lắm, theo mình thì tốc độ của con 8G nhỉnh hơn con N95 thường rất nhiều, mình đã từng xài N95 thường và giờ đổi lên N95 8G thấy tốc độ nhanh hơn rất nhiều :D Còn về Pin thì con 8G có dung lượng pin cao hơn, màn hình rộng hơn nhìn đã hơn, kiểu dáng nhìn cũng đẹp và sang trọng hơn N95 thường :D Nếu bạn đã dùng qua N95 thường thì cũng chẳng nên đổi lên N95 8G làm gì :D Có điều kiện thì đổi lên 5800 hoặc cái gì đó cao cấp hơn :D

N95 thường với N95 8G chênh nhau thì không lớn lắm, theo mình thì tốc độ của con 8G nhỉnh hơn con N95 thường rất nhiều, mình đã từng xài N95 thường và giờ đổi lên N95 8G thấy tốc độ nhanh hơn rất nhiều :D Còn về Pin thì con 8G có dung lượng pin cao hơn, màn hình rộng hơn nhìn đã hơn, kiểu dáng nhìn cũng đẹp và sang trọng hơn N95 thường :D Nếu bạn đã dùng qua N95 thường thì cũng chẳng nên đổi lên N95 8G làm gì :D Có điều kiện thì đổi lên 5800 hoặc cái gì đó cao cấp hơn :D

Bù lại N95 thường chơi được thẻ nhớ 16Gb :)). Tốc độ thì ngang ngang nhau thôi. Khác biệt k đáng kể. Nhưng tốc độ truy cập trên thẻ nhớ SDHC thì chắc N95 thường sẽ giành lợi thế trong việc quay phim và truy lục dữ liệu trên thẻ.

mà hình như N95 8g không xài được bao da của N95 thường nhỉ? loại bao da có nắp mở lên ấy

Bù lại N95 thường chơi được thẻ nhớ 16Gb :)). Tốc độ thì ngang ngang nhau thôi. Khác biệt k đáng kể. Nhưng tốc độ truy cập trên thẻ nhớ SDHC thì chắc N95 thường sẽ giành lợi thế trong việc quay phim và truy lục dữ liệu trên thẻ.

Cái này chuẩn không cần chỉnh.Bác biêt mua thẻ 16G ở đâu và giá bao nhiêu không chỉ em với.

@ ZENKI :Theo e thì bác cảm giác là bỏ thêm 2 triệu thì nó phải khác nhưng mà bác thử cầm 1 lúc 2 con thường và 8G.E e rằng bác sẽ nghĩ khác.thậm chí là ngược lại.hoặc cũng có thể con 95 thường của bác quá chậm :p

Này!
Đến dđ để chia sẽ!
Sao pác hết so sánh này tới so sánh kia thế! :-??Posted via Mobile Device

Bác post nhầm chỗ rồi.Chỗ này để thảo luận và chia xẻ chứkhông phải chỉ để chia xẻ.

CODE : THẢO LUẬN VÀ KINH NGHIỆM Khu vực thảo luận và kinh nghiệm sử dụng S60v3

các bro ơi giúp em với, con N95 8GB của em không kết nối với máy tính được. Gắn dây vô chọn Mass Storrage thì nó báo là "USB: no storage for PC"

Cái này chuẩn không cần chỉnh.Bác biêt mua thẻ 16G ở đâu và giá bao nhiêu không chỉ em với.

@ ZENKI :Theo e thì bác cảm giác là bỏ thêm 2 triệu thì nó phải khác nhưng mà bác thử cầm 1 lúc 2 con thường và 8G.E e rằng bác sẽ nghĩ khác.thậm chí là ngược lại.hoặc cũng có thể con 95 thường của bác quá chậm :p
Nếu bạn đã nói vậy thì bạn biết quá rõ sự khác biệt của 2 con rồi :D Tại sao còn đi hỏi nữa :D Đó chỉ là ý kiến của mình thôi :D Còn ý kiến của bạn và mọi người ra sao thì có cái khác cái giống chứ, tùy theo cảm nhận của mọi người thôi :D Nếu không đủ tiền thì mình sẽ mua N95 thường :D Còn nếu dư giả thì mình sẽ mua N95 8G :D Sở thích và niềm đam mê của mình vậy đó :D

các bro ơi giúp em với, con N95 8GB của em không kết nối với máy tính được. Gắn dây vô chọn Mass Storrage thì nó báo là "USB: no storage for PC"
Bạn tìm topic hướng dẫn khắc phục lỗi kết nối mass storage của mình post lên xem giúp đựoc gì ko nhé.
Mà đem so sánh N95 8G và N95 chạy thẻ 8g -->16G thì... Free ram 90mb chạy ổ cứng 8G mà đem so với free ram 20mb cõng cái thẻ 8g....

16Gb dưới $45 USD SanDisk
8Gb không nhớ rõ khoảng hai mưoi mấy đô ấy. Xem trên mạng thì dưới 900vnd

Cho mình hỏi có khi mình dùng gprs thì nó báo Đã dùng số kết nối tối đa, ngắt kết nối hiện tại, ai chỉ giùm mình cách khắc phục đc o?

16Gb dưới $45 USD SanDisk
8Gb không nhớ rõ khoảng hai mưoi mấy đô ấy. Xem trên mạng thì dưới 900vnd

8Gb chính hãng khoảng 600 thôi bác ạ. mà dúng như bác Zenki nói, tùy cảm nhận và túi tiền của mọi người thôi, mình dùng N82 nhưng theo người bạn dùng N95 thì N95 8Gb cơ trượt đỡ lỏng lẻo hơn N95 thường và mỏng hơn chút (nhưng camera lại k được bảo vệ --> xước thì toi)

N95 thì phải loại 8gb thì mới chê n82 đc nha! ;)
N95 mà chê 82 thì fan 82 khủng bố tụi mình chết ;;)
Posted via Mobile Device
mình đã từng phân vân mua N95 thường và N82, mình đã chọn N82 do chụp Flash xenon --> chụp gần như vô đối, còn tất nhiên N95 8Gb thì khủng rồi. Nói chung tùy sở thích, nhu cầu của từng người thôi, so sánh cũng chỉ mang tính tương đối, không nên cay cú...

Chỉnh sửa cuối:
Có bro nào biết chuyển toàn bộ tin nhắn từ thẻ nhớ sang bộ nhớ máy ko, tình hình là tin nhắn trong thẻ nhiều quá nên đọc chậm rì :(...

Có bro nào biết chuyển toàn bộ tin nhắn từ thẻ nhớ sang bộ nhớ máy ko, tình hình là tin nhắn trong thẻ nhiều quá nên đọc chậm rì :(...

bạn nói thế nào ý, thường người ta hay cài các phần mềm nặng vào thẻ nhớ cho đỡ nặng máy mà, tin nhắn thì dng lượng vài Kb, có đáng bao đâu, tuy nhiên nếu muốn thì bạn có thể chọn chế độ lưu tin nhắn vào phone theo cách sau: vào Messaging / options/ settings/ other chọn memory in use chọn phone memory.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back