• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.
àh ... cái này là thuộc loại n95-8gb màu đen nhưng là n95-4 .... cái n95-3 thì là màu bạc .. mấy cái này hình như chỉ bán ở usa hay sao đấy ^^ search trên youtube nó có mấy cái unbox n95 đấy

help me ......

hix em mới cài soft font changer vào máy n95 8gb nhưng lỡ cài nhầm vào mass memory
bi h muốn kết nối với pc ko đc vì có chương trình đang chạy ( chính hắn ở trên )
mà muốn remove cũng ko đc vì nó toàn báo ko thể delete ....
em đã vào x plore xóa hết mấy cái font ở ổ E
nhưng vẫn ko remove đc cái soft quái quỷ này
có bác nào biết cách giải quyết chỉ dùm em với
thanks cả nhà trước

Chào các bác.
có bác nào biết cách khắc phục lỗi khi khởi động lại máy hay khi rút cáp USB ra khỏi PC máy cứ Installing (Untrusted software found on mass memory. To install go to Application manager.). Điều này rất khó chịu và chờ rất mất thời gian. Các bác chỉ giùm tôi với nhé. Cám ơn nhiều lắm.
N95 8Gb.

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bác.
có bác nào biết cách khắc phục lỗi khi khởi động lại máy hay khi rút cáp USB ra khỏi PC máy cứ Installing (Untrusted software found on mass memory. To install go to Application manager.). Điều này rất khó chịu và chờ rất mất thời gian. Các bác chỉ giùm tôi với nhé. Cám ơn nhiều lắm.
N95 8Gb.

Posted via Mobile Device
Do bạn cài nhiều ứng dung trên ổ cứng ấy mà. Hoặc do bạn cài ứng dụng lên ổ cứng sau đó 4mat máy mà không xoá hết các file của ctrình trên ổ. Cách khắc phục là bạn vào app manager xoá tất cả các ctrình cài trên ổ cứng (trên bộ nhớ 8g ấy) rồi gắn usb (dùng cđộ mass storage) xoá toàn bộ thư mục thuộc về hệ thống như sys,private, system, resource... Chỉ để lai nhạc, ảnh, film, và cá file dữ liệu cuả bạn) sau đấy cài lại những ứng dụng bạn cần. Chúc bạn thành công!

hix ko bác nào trả lời giùm em à

Bạn phải trả máy về dùng font mặc định mới có thể gỡ ra được. Trả font mặc định là nhấp vào Set as Default, cờ restart máy lại là gỡ thoải mái. và cần nhấn CapsOff nữa nhé.

Các bác cho hỏi sao mình cài phần mềm nokemote và rotateme trên N95 8GB nó cứ báo là ứng dụng bị lỗi vậy???DT mình đã hack

Bạn phải trả máy về dùng font mặc định mới có thể gỡ ra được. Trả font mặc định là nhấp vào Set as Default, cờ restart máy lại là gỡ thoải mái. và cần nhấn CapsOff nữa nhé.

capoff là gì hả bác
em nông cạn xin bác giải thích rõ hơn ạ
hix
em mới restart máy và set as default nhưng chỉ remove đc 2/3 rồi lại dở chứng
nếu ko restart thì chỉ remove đc 1/3 hixx hixx

capoff là gì hả bác
em nông cạn xin bác giải thích rõ hơn ạ
hix
em mới restart máy và set as default nhưng chỉ remove đc 2/3 rồi lại dở chứng
nếu ko restart thì chỉ remove đc 1/3 hixx hixx

Máy bạn hack chưa? Nếu bạn tự hack bạn sẽ biết capsoff là gì ngay. Nếu bạn máy bạn không cài capsoff thì có thể có rompatcher bạn chọn Disable caps là được.

Posted via Mobile Device
Do bạn cài nhiều ứng dung trên ổ cứng ấy mà. Hoặc do bạn cài ứng dụng lên ổ cứng sau đó 4mat máy mà không xoá hết các file của ctrình trên ổ. Cách khắc phục là bạn vào app manager xoá tất cả các ctrình cài trên ổ cứng (trên bộ nhớ 8g ấy) rồi gắn usb (dùng cđộ mass storage) xoá toàn bộ thư mục thuộc về hệ thống như sys,private, system, resource... Chỉ để lai nhạc, ảnh, film, và cá file dữ liệu cuả bạn) sau đấy cài lại những ứng dụng bạn cần. Chúc bạn thành công!

Cách này của bạn ko ổn, làm như vậy thì rất mất công cài lại các pm, bạn hay bác nào có cách khác chỉ giùm mình với nhé. Rất cám ơn nhiều.

Cách này của bạn ko ổn, làm như vậy thì rất mất công cài lại các pm, bạn hay bác nào có cách khác chỉ giùm mình với nhé. Rất cám ơn nhiều.

uhm cách này coi dùng được ko,tắt hêt cả các ứng dụng đang chạy trên bộ nhớ của ổ cứng ,theme luôn,chỉ chạy theme mặc định của máy thôi...sao đó kết nối máy với pc thong qua data transfer ...rồi ở thư mục private,vô tìm cái thư mục 10202dce,khi vô thư mục này bạn sẽ thấy có các chương trình incomplete ,nó chính là lỗi làm cho máy bạn khi khởi động lại cứ installing mãi,xóa hết nó đi là ok

Đã khắc phục đc lỗi trên, rất cám ơn cậu Kojiro và cậu Devil13.
@tam_hl: nói như cậu thì cần anh em trên diễn đàn này giúp đỡ làm gì chứ, ra cửa hàng cũng chưa chắc đã biết nhiều = anh em mình đâu.

Anh em cho mình hỏi khi cài bản SmartSettings.v1.01.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-CPXPDA.six, kết nối với PC thì nó báo có ứng dụng đang chạy, mặc dù mình cài trên Mass Memory (N95 8Gb), exit tất cả các ứng dụng đang chạy rồi mà PC vẫn báo có ứng dụng đang chạy, kể cả khi khởi động lại đt kết nối với PC vẫn báo thế, nhưng khi Remove pm đó đi thì Data transfer với PC ngon lành. Hic chẳng biết sao nữa, anh em nào biết chỉ giùm mình cái nhé.
Tks & B,rgds.

Anh em cho mình hỏi khi cài bản SmartSettings.v1.01.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-CPXPDA.six, kết nối với PC thì nó báo có ứng dụng đang chạy, mặc dù mình cài trên Mass Memory (N95 8Gb), exit tất cả các ứng dụng đang chạy rồi mà PC vẫn báo có ứng dụng đang chạy, kể cả khi khởi động lại đt kết nối với PC vẫn báo thế, nhưng khi Remove pm đó đi thì Data transfer với PC ngon lành. Hic chẳng biết sao nữa, anh em nào biết chỉ giùm mình cái nhé.
Tks & B,rgds.

Lí do đơn giản là thằng này luôn này thường trú bạn à, không Exit được. Bạn hỏi và tự trả lời luôn rồi đó. Vì vậy, bản thân mình không dùng thằng này :D

thằng này dùng hay như vậy ko xài cũng phí quá. Kojiro biết pm nào tạo các icon truy cập nhanh trên Desktop của đt ko ?

Có ai biết cách share internet từ PC qua diện thoại không giúp mình với? kiểu như PC có kết nối Internet, nối với ĐT qua cáp, và share internet để Đt có thể vào Internet được??

Mình dùng N95 8G, N95

Xin Cám ơn

Có ai biết cách share internet từ PC qua diện thoại không giúp mình với? kiểu như PC có kết nối Internet, nối với ĐT qua cáp, và share internet để Đt có thể vào Internet được??

Mình dùng N95 8G, N95

Xin Cám ơn

ko có đâu bạn. đã có vài ng nói là đc nhưng chưa thấy ai test thành công cả. sao ko sài wifi cho lành :D

ko có đâu bạn. đã có vài ng nói là đc nhưng chưa thấy ai test thành công cả. sao ko sài wifi cho lành :D

Wifi thì tất nhiên là OK roài, đây là trường họp không có wifi cơ. Ví dụ ở cơ quan, ở nhà... không có wifi, nếu muốn update cái thời tiến, Handy convert, hay EURO cup mobile lại cứ phải chạy ra hàng wifi sao? tốn tiền cafe lắm:(:)(:)(( mua một modem wifi cũng mất hàng triệu, acssetpoint cũng khoảng 900.000. :(:)(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.
Back