• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

làm cái máy TQ hơn 1 tr là xem đc tivi rùi, mà free nữa, bọn China này mẫu mã thì đa dạng, giá rẻ nhưng mấy thể loại này chất lượng và độ bền lại kém quá :-??

làm cái máy TQ hơn 1 tr là xem đc tivi rùi, mà free nữa, bọn China này mẫu mã thì đa dạng, giá rẻ nhưng mấy thể loại này chất lượng và độ bền lại kém quá :-??

Em là em anti cái dòng TQ này,bề ngoài chất liệu trông đểu,loa thì to như cái loa phường :)) phần mềm thì màu sắc lòe loẹt,như đồ chơi trẻ con,chụp ảnh toàn ghi là 3.0 với 5.0 mà chụp lên ko bằng 1.3 của Sony với Nokia,mua mấy con này dù chỉ có 500k thôi cũng vẫn thấy tiếc tiền anh ạ :D

Em là em anti cái dòng TQ này,bề ngoài chất liệu trông đểu,loa thì to như cái loa phường :)) phần mềm thì màu sắc lòe loẹt,như đồ chơi trẻ con,chụp ảnh toàn ghi là 3.0 với 5.0 mà chụp lên ko bằng 1.3 của Sony với Nokia,mua mấy con này dù chỉ có 500k thôi cũng vẫn thấy tiếc tiền anh ạ :D

Hix nếu làm rớt.Khẽ chạm đất thôi thì........>:)

Thắc mắc vẫn chưa dc giải đáp...

Bạn ko đọc kỹ à?Bởi vì anh em chưa ai có N96 nên chưa test được tính năng xem tv,ko thể giúp đỡ bạn cụ thể được,mình đã gợi ý cho bạn đến Nokia care để hỏi cho rõ,ở đó chắc chắn họ sẽ giải đáp tận tình cho bạn,ok? :|

vậy còn em E71 thì sao? N97 thì chắc sang năm mới có wa.....
tks

E71 FW cũ thì hack được,còn nếu đã up FW mới nhất thì "thầm trách ta dại khờ thôi" :) N97 chưa ra,hỏi sớm thế bạn :p Nhưng nói chắc chắn 90% là ko hack được :))

sao lại ko co nổi trội , đã mắc hơn là fải có đểim nổi hơn . ok hiểu đơn giản vậy thôi

Nghĩ như bạn thì còn hơi "nông" quá :)) Giá đắt hơn ko có nghĩa là nổi trội hơn đâu bạn,bạn cứ thử liệt kê các tính năng N96 hơn N95 8gb xem nào? :) Riêng ko có chip xử lý đồ hoạ 3D là đã đủ hiểu rồi,khoe khoang thì dùng N96 còn hiểu biết kỹ về Symbian thì sẽ dùng N95 8gb :)

Thảo luận Nokia N96

Trong mục Cài đạt --> bình thường có mục Bánh điều khiển vào mục đó hỏi Đang roi sáng ( bật) (tắt) co ai biet ứng dụng đó làm gi ko chi em vói ?:-/8-|;;)

Hình như đó là sleepmode của N96 giống như trên N81, khi màn hình tối om thì cái đèn ở naviwheel sẽ nháy sáng báo hiệu máy đang " nằm ngủ ":)

Hình như đó là sleepmode của N96 giống như trên N81, khi màn hình tối om thì cái đèn ở naviwheel sẽ nháy sáng báo hiệu máy đang " nằm ngủ ":)

E71 cũng thế :D Thấy nhiều bạn cứ kêu ca ko thích cái kiểu sleep mode này,không nhin được ngày giờ :D Mình thì thích cái này hơn,nhìn lạ lạ,mà đeo cái đồng hồ lên tay là giải quyết được vấn đề ngay thôi,lại đẹp nữa :p

mình đang dùng n96 update lên fw 12.043 thì nhắn tin chậm như rùa có ai bị tình trạng này o

FW mới của N96 có fix lỗi này rồi mà, bạn chạy lại FW xem sao. FW v11 thì còn có thể chứ V12 thì chắc là do xung đột gì quá.

HELP! Bộ nhớ flash 16GB của N96 bị đóng băng một số thư mục

Tình hình là con N96 của em bị đóng băng ổ cứng ở 1 số folder. Bắt đầu từ khoảng 1 tuần trước nguyên 1 folder video Mp4 vừa mới cóp vào thì bị đóng băng (Tầm khoảng hơn 1GB) Sau khi vào Quản lý tập tin để mở ra xem thì chỉ còn vẻn vẹn có 1 file với kí tự chưa bao giờ nhìn thấy. Mình đã dùng thử Káp và Mobile anti rồi nhưng khi quét đến thư mục này đều bị đơ. Đến ngày hôm qua thì bị đóng tiếp nguyên một folder ảnh chụp tháng 12 của mình(đúng ngày cuối tháng 12,thế mới đen),biến mất hoàn toàn luôn và chỉ còn lại độc có 2 file (Rất tiếc máy mình không cài PM chụp hình nền nên không thể up lên cho ae được)
Mình đã thử cắm vào máy vi tính có cài sẵn Káp rồi,nhưng cũng bó tay vì hình như đây là ổ flash nên không thể quét được.
Hiện tại mình không có máy tính riêng để backup dữ liệu được nên mình rất mong mọi người chỉ mình cách hóa giải mấy cái file đấy. Chứ nó mà đóng băng tiếp đến các mục quan trọng khác nữa thì...:(:)(:)((
Cách khó đến mấy cũng được nhưng đừng là format lại máy. Cảm ơn anh em nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là con N96 của em bị đóng băng ổ cứng ở 1 số folder. Bắt đầu từ khoảng 1 tuần trước nguyên 1 folder video Mp4 vừa mới cóp vào thì bị đóng băng (Tầm khoảng hơn 1GB) Sau khi vào Quản lý tập tin để mở ra xem thì chỉ còn vẻn vẹn có 1 file với kí tự chưa bao giờ nhìn thấy. Mình đã dùng thử Káp và Mobile anti rồi nhưng khi quét đến thư mục này đều bị đơ. Đến ngày hôm qua thì bị đóng tiếp nguyên một folder ảnh chụp tháng 12 của mình(đúng ngày cuối tháng 12,thế mới đen),biến mất hoàn toàn luôn và chỉ còn lại độc có 2 file (Rất tiếc máy mình không cài PM chụp hình nền nên không thể up lên cho ae được)
Mình đã thử cắm vào máy vi tính có cài sẵn Káp rồi,nhưng cũng bó tay vì hình như đây là ổ flash nên không thể quét được.
Hiện tại mình không có máy tính riêng để backup dữ liệu được nên mình rất mong mọi người chỉ mình cách hóa giải mấy cái file đấy. Chứ nó mà đóng băng tiếp đến các mục quan trọng khác nữa thì...:(:)(:)((

Theo mình thì bạn nên 4mat lại máy và bộ nhớ 16gb luôn,có thể nó bị lỗi phần mềm hoặc nhiễm virus,nói thật cái Kapersky thật ra cũng chỉ để làm cảnh,quét chi vui thôi bạn ạ,chứ thường bị nhiễm mấy cai virus "độc" thì phải quét bằng PC mới ok được,mà đôi khi PC cũng chịu thua luôn,chỉ còn cách 4mat là sạch sẽ 100% thôi :)

Mình dùng N95 8G cắm vào máy tính vẫn quét Virus được bình thường mà bạn? Nếu như không quét đc thì format nó luôn đi rồi xem sao, sợ bị Virus thôi chứ không phải lỗi gì đâu :)

Back