• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Hỏng màn hình 5800

Mấy bạn cho mình hỏi, Con 5800 của mình vừa bị rớt. Máy vẫn hoạt động bình thường, nghe gọi okey. Nhưng mà màn hình thì ko lên đc nưa, đen thui à. Mình mở ra thì thì ko thấy nó bị nứt hay bị gì cả, nhưng chỗ dây cáp nối thì bị sứt một tí....
Cho mình hỏi, màn hình hỏng là do gì vậy bạn, có do nguyên nhân nào khác ko. ĐỊnh đi mua 1 cái về tự thay, mà sợ hỏng cái khác thì tiêu

Mấy bạn cho mình hỏi, Con 5800 của mình vừa bị rớt. Máy vẫn hoạt động bình thường, nghe gọi okey. Nhưng mà màn hình thì ko lên đc nưa, đen thui à. Mình mở ra thì thì ko thấy nó bị nứt hay bị gì cả, nhưng chỗ dây cáp nối thì bị sứt một tí....
Cho mình hỏi, màn hình hỏng là do gì vậy bạn, có do nguyên nhân nào khác ko. ĐỊnh đi mua 1 cái về tự thay, mà sợ hỏng cái khác thì tiêu

bạn sem dây cáp màn hình đó còn nguyên vẹn hay bị lỏng đwust rồi.cũng có thể cháy màn hình rồi

bạn sem dây cáp màn hình đó còn nguyên vẹn hay bị lỏng đwust rồi.cũng có thể cháy màn hình rồi

Cáp nó bị đứt 1 chút xíu rồi. Mà mình thấy màn hình nó ko bị gì cả, ko thấy mẻ gì cả. Vây màn hình có thể bị cháy hả bạn?
Vừa hỏi, giá 320. Care thì .....

có bác nào ở Sài Gòn biết chỗ bán '' bút cảm ứng của 5800 '' ko chỉ mình với, mình cảm ơn rất nhiều.

À, mình nghe nói, nếu thay màn hình thì cỡ 3 tháng sau sẽ bị lỗi "sọc màn hình"?
Bạn nào thay rồi cho mình ý kiến nhá.

có bác nào ở Sài Gòn biết chỗ bán '' bút cảm ứng của 5800 '' ko chỉ mình với, mình cảm ơn rất nhiều.
Bạn search trên mạng đó, nhiều lắm. Cỡ 30k

ai cho to' hoi?. minh muon mua cai nap pin o dang` sau may ay'. ai o Hanoi. biet cho nao ban' ko chi? minh voi

mấy pro cho em hỏi tí nhé, dạo này sao máy em coi fim hay bị trắng màn hình rồi tự khởi động lại lắm, có pro nào bị tương tự chỉ em cách khắc phục với. Lúc trước cũng có bị rồi, fomat máy, thẻ thì hết nhưng giờ cài nhiều soft quá fomat thì uổng lắm...

5800 BỊ MẤT SÓNG

5800 của mình tự dưng báo lỗi hệ thống liên tục.mình reset *#7370# luôn nó vẫn vậy, mình flash FW khác nó vẫn mất tiu cây sóng ,hic bây giờ 5800 của mình nó ko có sóng nửa rồi,nhắn tin hay đt đều ko đc ( ngoài vùng phủ sóng ) ko biết có bị lỗi " phần cứng " ko , nếu pro nào bik thì chỉ mình giải quyết dùm,ko thì mình mang ra hãng sữa :(

tình hình là cái sim bị lỗi, chưa có sim # gắp vào nên chưa text thữ...
đợi có sim rồi thông báo tiếp hihi
tk's all

Chỉnh sửa cuối:
bạn thử fasklh lại fw gốc đi nếu kô đượ thì mới đem đi sửa

Có khj bạn bị lổi pm do khj kfw ,lỗi sảy ra là có thể do thằng menu đó.cáj này mình đã gặp bạn dow fw của mathanh về test xem ổn định lắm.

Fấn lớn khi đi chơi,cần chụp hình nhiều,mình toàn tháo nắp ra,trước jờ hỏi tìm mua bút và nắp lưng mà ko có nên ko khóet,chứ trước kia đả có ý này,nói chung cam của 58 chụp mà đủ sáng thì củng rất đẹp,chỉ là ko bằng ai về khoản đêm thui,thằng bạn sài con gt505 ,cam 5mp ,chụp thì nét,nhưng màu sắc thì thôi rồi,ngả màu,mất trung thực,nhưng hình 58 gửi wa,mở trên máy nó thì rực rỡ ,đẹp vô cùng,lg dc cái mh thôi,carl zeiss vẩn nhất

Máy mình từ lúc chạy fw cook là ko thể xem fim định dạng flv nửa,nhấn vào đợi chặp là báo lỗi hệ thống,ko biết có fải ảnh hưởng j fần cứng ko,fw gốc,ko can thiệp nhiều củng xem ko dc

có the do sim ban bi hu ban thu tháo sim lap vo dt khác coi neu sim goi dc thi máy hu di jaf lai máy còn sim hu thì thay sim

có the do sim ban bi hu ban thu tháo sim lap vo dt khác coi neu sim goi dc thi máy hu di jaf lai máy còn sim hu thì thay sim

ừk đúng rồi,nãy mình có tháo sim ra đem qua máy khác nó củng ngoài vùng phủ sóng,tính lên pda hỏi thì bạn nói vậy mình nghĩ chắc sim lỗi rồi.( lúc trước nó cứ báo lỗi đăng kí thẻ sim miết ).híc ....chắc tại sim quá :D để mình xem lại
tk's bạn

5800 cài fw bị mất 3 đèn bàn phím và đèn phím XpressMusic

tình hình là con 5800 của e nó là hàng xách tay từ trung quốc về nhưng gốc xuất xưởng ở singapho, mới đầu về cài fw 51.0.6 thì vẫn có 3 đèn bình thường, sau đó update lên phiên bản 52.0.7 thì ko còn 3 đèn nữa,
xong đó cài fw c6 photon-01 thì lại có đèn, nhưng khi cài fw khác thì từ đó làm thế nào đi chăng nữa cũng ko còn 3 đèn bàn phím + phím XM.
e đã thử cài lại mấy phiên bản gốc của 5800 XM đều ko được nữa,
có ai bít nó bị làm sao và cách khắc phục nó ko nhi?...
Thanks All.........!

à ban hieuyeu1234 ban thu cài máy cái ung dung sis or go bo coi có xay ra hien tuong gì ko còn cái vu sim mình cung giong y.het ban nhung cái máy go ung dung sis hay cài thì báo loi

Back