• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C6-01

khoản chụp ảnh thì c7 và c6 như nhau. Còn về âm nhạc thì c6 ăn đứt c7. C6 chỉ thua c7 khoản Pin, còn về công nghệ thì c7 bị c6 cho hít khói . Nếu bạn có phàn nàn về pin thì bạn có thể sắm cho c6 cục pin 1350mha dùng đc hơn 3 ngày giá khoản 90k

a thanh mua pin 1350mha ở đâu vậy?cho e cái hình đc k?e cũng đang mún mua 1 cục đây nhưng sợ lắp vào máy chạy 1 time thì sẽ bị ăn nguồn khi lắp pin zin của máy vào.liệu có chạy đc pin dung lượng cao hơn mặc điịnh k vậy???tiện thể bác cho e xin phần mềm vietmap và dữ liệu việt nam lun nha.thanks hihi

Chỉnh sửa cuối:
khoản chụp ảnh thì c7 và c6 như nhau. Còn về âm nhạc thì c6 ăn đứt c7. C6 chỉ thua c7 khoản Pin, còn về công nghệ thì c7 bị c6 cho hít khói . Nếu bạn có phàn nàn về pin thì bạn có thể sắm cho c6 cục pin 1350mha dùng đc hơn 3 ngày giá khoản 90k

cái nhận xét của bác hơi chủ quan nhỉ , em thấy phần cứng và chức năng của hai thằng này ngang nhau thôi , c7 hơn về pin nhưng màn hình ko có CBD w rộng hơn nên ko mịn bằng nhưng mà vẫn đẹp , thằng nào cũng tốt nói chung tùy nhu cầu mà mua thôi

mình mua c6.01 đc 2tuần pảj pán gấp vì cuc pin quá kém.mình đã chuyển qua c7.cảm nhân đầu tiên là máy chay nhanh hơn man hình to hơn cảm ứng thấy nhạy hơn.cáj này là thật mình cũng ko hiểu vì sao nua.pin thì trâu hơn nhưng vân thua 58.hjhj màn hinh amolet sang ko thua kem c6.theo mình thêm mắy trăm lây c7 đẳng cấp hơn c6 nhjêu con vê chup anh thj như nhau chj thua nge nhak thuj

ra trời nắng là bít con nào hơn con nào =)).a thanh ơi cho e phần mềm vietmap full điiiiiiiii

thì như mình nói đo , C6 hơn cái có công nghệ CBD thôi , nhưng màn hình nó lại nhỏ hơn

Cho mình hỏi là cái C6 của mình lúc mới mua sài firmware PR1.0 thì máy cảm ứng rất nhạy chưa chạm vào màn hình là đã nhận cảm ứng, còn sau khi up lên firmware PR1.2 thì máy cảm ứng không còn nhạy như trước nữa có ai bị giống mình không, và ai biết hạ firmware bằng phoenix chỉ mình với mình muốn trở lại PR1.0

minh cung da dung 5k8,vay loa cua c6.01 co bang 5k8 ko,chup anh co bang x6 ko
Theo cảm nhân cuả rjêng mình.đã xài 2máy này Rùi thì thấy c7 hơn c6.thứ1 màn hình rông và sang .cam ứng rât nhay.vì c6 co CLB màn nhỏ.nên màu sắc sặc sỡ gây ra hơi
tối còn dưới ánh nắng chói quá thì cũng kô rõ nét lắm.kô hơn amolet thường là mấy.còn chụp ảnh thì c6 tối hơn c7 màn hình có màu sậm hơi vàng đỏ.. nghe nhạc tất nhiên kô thể bằng 5800 được.... pin thì c7 hơn. giờ mua quả pin ngoài mình nghĩ kô bao giờ tốt bằng pin đi theo máy cả.vì thế mình chọn c7

bạn mình mới mua con C7 nà, nó than quá trời, đêm con c6 và C7 format trắng rồi mở trình duyệt web lên vào www.vtc.com.vn C7 không xem được tivi Online, trong trang này, trong Khi C6-01 xem bình thường, wifi C7 bắt yếu hơn C6-01.........

con c7 của em vào vo sờ tư nhé trước mua c6-01 dược đúng 2 tuần bán gấp hình như em này nên v14 không nhạy bằnng v12 nguyên bản hay sao ý e nâng lên cảm ứng thấy cham hơn pin yếu hơn <cảm nhận của cá nhân> thế là e lấy C7 thấy pin trâu hơn xíu. nhạy hơn xíu :D:D:Đ:

Mình cũng thấy như bạn lúc trước sài v12 cảm ứng nhạy lắm, khi up lên v14 cảm ứng không nhạy như trước nữa đang tìm cách up lại v12

wifi máy mình bị gì ấy,khi kết nối thì bình thường nhưng khi ngắt kết nối thì không được,mới ngắt kết nối xong, nó lại kết nối tiếp.... vào quản lý kết nối cài lại cũng không được, nó vẩn tìm kiếm rồi kết nối hoài,chán... ai biết cách chĩnh lại dùm mình với
:D thank

wifi máy mình bị gì ấy,khi kết nối thì bình thường nhưng khi ngắt kết nối thì không được,mới ngắt kết nối xong, nó lại kết nối tiếp.... vào quản lý kết nối cài lại cũng không được, nó vẩn tìm kiếm rồi kết nối hoài,chán... ai biết cách chĩnh lại dùm mình với
:D thank

lý do bị vậy do bạn phục hồi cài đặt của fw 13 vào fw 14 nó bị vậy

dùng x-plore vào c\private\10202be9\persists\ xóa file cccccc00.cre khởi động lại điện thoại, dùng x-plore vào sửa tên mục persists thành persistsA, khởi động lại máy lần nửa, cho máy thiết lập lại tất cả rồi dùng x-plore vào chép toàn bộ file .cre trong persistsA vào persists khởi động máy lại là xong

lưu ý cho những bạn mà có đặt pass cho điện thoại mà bị quên pass thì cũng dùng x-plore vào c\private\10202be9\persists\ xóa mục persists đi khởi động lại đt là pass về mặc định ngay

Chỉnh sửa cuối:
lý do bị vậy do bạn phục hồi cài đặt của fw 13 vào fw 14 nó bị vậy

dùng x-plore vào c\private\10202be9\persists\ xóa file cccccc00.cre khởi động lại điện thoại, dùng x-plore vào sửa tên mục persists thành persistsA, khởi động lại máy lần nửa, cho máy thiết lập lại tất cả rồi dùng x-plore vào chép toàn bộ file .cre trong persistsA vào persists khởi động máy lại là xong

lưu ý cho những bạn mà có đặt pass cho điện thoại mà bị quên pass thì cũng dùng x-plore vào c\private\10202be9\persists\ xóa mục persists đi khởi động lại đt là pass về mặc định ngay

vẫn không ăn thua :D nó vẩn thường xuyên kết nối :D... thank

to doc tren 1 so dien dan noi c6-01 co tv out nhung tim khong thay cong cam vao tv o dau ca, co ai biet khong .

to doc tren 1 so dien dan noi c6-01 co tv out nhung tim khong thay cong cam vao tv o dau ca, co ai biet khong .

quan trọng là bạn cần có sợi cáp tv-out . Sợi cáp đó một đầu có 3 chân cắm vào 3 chân hình và tiếng ở tv đầu kia của sợi cáp tv-out cắm vào zắc tai nghe 3,5mm . Điện thoại sẽ tự động nhận thiết bị thôi

hihi,vẫn không được MaThanh ơi :D 4mat 4 ngón luôn mà nó vẩn vậy,bực cái mình :D

cái máy tui khi úp lên 14 củng bị vậy bật mình quá tui sử nó 1 phát hết sạch sành sanh luôn
thui mang qua đây đi tui sử nó bằng tay cho

Back