• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.
Forrmat lại đi bạn, nếu vẫn không hết bệnh thì đem ra cửa hàng cho chắc.:-??

Format là cái gì và làm như thế nào vậy bạn? Nhận tiện cho mình hỏi cái Opera Mini của mình khi vào m.yahoo.com thì nó tự động chạy đến trang yahoo của nước Pháp, vào google thì nó chạy đến nước Đức, buồn cười quá, rõ ràng điền địa chị vậy mà xong ấn go to nó lại chạy đi lung tung, tưởng thằng trình duyệt này ngon nhất rùi chứ, ghét ghê

có ai sài PM nghe nhạc mặc định của e 63 rồi cứ nghe được vài bài thì nó bị vấp không vậy? phải chăng đây là lỗi của OS??? với cả hum này minh delete mấy bài hát trong thẻ, vậy là máy treo luôn, ko làm gì được, phải tháo pin ra rồi reset lai máy, có ai bị vậy không?

Badamgia23 chịu khó support anh em ở bài này đi, sài e 63 loằng ngoàng dây điện quá trời hic hic...Biết thế sài BB cho rồi :D

Cứu tớ với.
Các bác ơi, mấy hôm nay tui test nhiều game và phần mềm quá giờ máy không thể cài phần mềm Java được nữa. Nhưng cài phần mềm 'ứng dụng' thì vẫn được.
Có ai bị như vậy không, và nếu như biết làm ơn chỉ cho mình cách khắc phục với..

Mình muốn cài Rescophoto Viewer vào E 63 đã hack, máy báo "lỗi cập nhật", có người nói đó là do mình đã cài lúc trước rồi gỡ chưa sạch. Bây giờ làm sao đẻ cài, giúp với !

Mình muốn cài Rescophoto Viewer vào E 63 đã hack, máy báo "lỗi cập nhật", có người nói đó là do mình đã cài lúc trước rồi gỡ chưa sạch. Bây giờ làm sao đẻ cài, giúp với !

"lỗi cập nhật" là không cho cài đè lên phiên bản cũ .Bạn nên remove bản cũ đi.Nếu không được dùng x-plore vào xóa tận gốc file rác còn sót lại!

Bản cũ đã được xóa lâu rồi. Mở xplore không tìm thấy file nào có tên Resco để xóa. Chỉ cụ thể đi

Mình đang xài Ê63, có bác nào có phần mềm quản lý chi tiêu không nhỉ? Mình search toàn thấy dành cho ppc. Ai có cho mình xin với, bản việt hóa càng tốt. thanhs nhiều. hê hê

Bản cũ đã được xóa lâu rồi. Mở xplore không tìm thấy file nào có tên Resco để xóa. Chỉ cụ thể đi

Xóa nhưng nó còn nằm đâu đó đấy
Vào đường dẫn c/sys/bin/xem coi còn file rescoViewer-200073E.exe .Nếu có thì xóa nó đi

hix giờ tạo file Cer khó quá, chắc thằng Sim S60 v3 này không ai sài dùi, ko có file Cer thì DT như cục gạch, có ai có cách tạo file Cer ko vậy, cả ngày hôm này mầy mò mà vẫn không có cách nào tạo ra được chán qué

có ai sài PM nghe nhạc mặc định của e 63 rồi cứ nghe được vài bài thì nó bị vấp không vậy? phải chăng đây là lỗi của OS??? với cả hum này minh delete mấy bài hát trong thẻ, vậy là máy treo luôn, ko làm gì được, phải tháo pin ra rồi reset lai máy, có ai bị vậy không?

Mình cũng hay bị vậy lắm, cảm giác cái máy này tốc độ sử lý quá kém

Mình cũng hay bị vậy lắm, cảm giác cái máy này tốc độ sử lý quá kém

Về tốc độ xử lý dữ liệu của CPU E63 với E71 là một và tốc độ là ARM 11 369 MHz Mà mình thì chưa thấy ai kêu ca tốc độ xử lý thế này là chậm chạp cả thế nên là ko có chuyện "cảm giác cái máy này tốc độ sử lý quá kém" đâu nhé :)

Trước mình dùng E71 thì chưa gặp tình huống này bao giờ!Mà E71 với E63 phần cứng giống hệt nhau nên mình nghĩ máy bạn 1 là lỗi thẻ nhớ,cách khắc phục là đút thể nhớ vào PC rồi 4mat nó đi là sẽ ok,thứ 2 nếu là lỗi thuộc về máy thì sẽ là lỗi phần mềm,có 2 cách khắc phục,cách thứ nhất là 4mat máy,nếu ko hết thì áp dụng cách thứ 2 là up lại FW!Có vậy thôi!

Sao mình cài các phần mềm Tiếng Việt như: Từ điển thuốc, Tử Vi, Truyện ... thì máy không hiển thị được Tiếng Việt mà hiện toàn hình vuông không vậy các bạn?

các bro đang dùng E 63 cho em hỏi với: em muốn đặt pass folder "Thư mục riêng" trong phần "Nhắn tin". Nhưng khi dùng phần mềm ADL thì nó chỉ cho phép đặt pass mỗi mục "Nhắn tin", các mục con bên trong không đặt được. Có phần mềm nào khác làm được chuyện này không vậy??
Ngoài ra các bác cho hỏi có cách nào để ẩn các file trong mục Lắp đặt không??

ai có cho mình xin phần mềm nghe nhạc cho E63.

Bạn vào box phần mềm và ứng dụng mà tìm,có chương trình TTPOD là nghe khá nhất đó,nhưng nói thật ko bao giờ hay băng trình nghe nhạc mặc định của máy đâu bạn ạ!

Mình dùng chương trình SH messenger,nhưng khi viết name và pass thì kg được,mình phải viết bằng cách nào và có chat trên e63 được kg? Nhờ các bạn chĩ giáo

E63 không cài được file JAR.

Chào quý anh chị!
E dùng E63 cũng dược gần 3 tháng rồi, hack rồi, cài phần mềm bình thường.
Nhưng mấy ngày nay phát hiện ra lỗi không cải được file *.jar. Nó cứ bào lỗi không thể hoàn tất cài đặt. :-??
E nghĩ chuyện format lại thì sẽ hết thôi, nhưng muốn tìm hiểu xem có bị lỗi j, có xung đột ji không, ai có bị qua thì nói cho e biết để tránh. Chứ format máy là cách đầu hàng không điều kiện rồi.:|
E xin chân thành cảm ơn.;;)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back