• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

Hi all,

Hiện nay E72 đã ra firmware mới và thấy có người nói khi có cuộc gọi đến thì nó hiện cả số, vậy cho mình hỏi dùng phiên bản nào thì nó hiện cả số??
mình đã up lên 071, language set 44.01 nhưng khi gọi đến ko hề hiện số.

Hi all,

Hiện nay E72 đã ra firmware mới và thấy có người nói khi có cuộc gọi đến thì nó hiện cả số, vậy cho mình hỏi dùng phiên bản nào thì nó hiện cả số??

cái đó là côk fw đó bạn pm nick mình hướng dẫn cho tran_quang_007@yahoo.com.vn

Hi all,

Dùng bản của châu Âu thì sẽ hiện được Tên & số khi có gọi đến
Bản Tiếng Việt muốn hiện được thì phải chỉnh sửa lại 1 file rồi flash lại FW

thank bạn nhiều

Mình ko muốn hack, vậy có cách nào khác có thể hiện cả số và tên người gọi ko?
(ví dụ có một bạn trên nói rằng firmware của châu âu thì nó hiện)

thanks

anh em cho hỏi up fw bằng *#0000# qua GPRS có được không hay phải dùng cáp, mà bản CFW RM-530 071.04 có mượt hơn không hay chán phèo. sao con s60v3 này cài pm khó vậy signer rồi mà vận không cho cài

anh em cho hỏi up fw bằng *#0000# qua GPRS có được không hay phải dùng cáp, mà bản CFW RM-530 071.04 có mượt hơn không hay chán phèo. sao con s60v3 này cài pm khó vậy signer rồi mà vận không cho cài

tùy theo cách sử dụng của mỗi người!bạn có thể tải FW gốc trên navi đó!dùng 3g up fw mới bằng dt vẫn đv !fw mới dùng tốt hơn nhiều đó bạn

cho e hỏi: sao e up lên 071 thì lúc mình dùng wifi chỉ vào được web của mày,còn vào mấy phần mềm như ola hay shmessenger thì nó lại vào bằng 3g chứ không vào bằng wifi được nhỉ ? Mình đã đổi điểm ưu tiên cho wifi là 1 rồi !

cho mình hỏi, máy mình FW mới nhất: 071.004 thì h@ck fone như thế nào và dùng gì được k, mình xin cảm ơn trc

cho mình hỏi, máy mình FW mới nhất: 071.004 thì h@ck fone như thế nào và dùng gì được k, mình xin cảm ơn trc

FW 071 có nhiều cách hack: Hak bằng file UDA, hack bằng file ROFSX hoặc hack bằng CORE. Bạn tham khảo thêm, đã có hướng dẫn rồi đó!!

cho mình hỏi tí.hôm trước mình dùng e63 đã hack vĩnh viễn rồi.bây giờ chuyển sang dùng e72 đã đc hack rồi.nhưng sao ko thể để auto patch mỗi khi khởi động lại máy vậy?nge bảo phải copy file gì đó vào c:.sys/.bin,thế file đó là gì vậy các bạn?

cho mình hỏi tí.hôm trước mình dùng e63 đã hack vĩnh viễn rồi.bây giờ chuyển sang dùng e72 đã đc hack rồi.nhưng sao ko thể để auto patch mỗi khi khởi động lại máy vậy?nge bảo phải copy file gì đó vào c:.sys/.bin,thế file đó là gì vậy các bạn?

thế bạn đã apply open4all trong rompatches chưa,cái pas này giúp tự động auto các pat khác đó bạn

đã apply và add auto cả open4all và installsever.nhưng mỗi khi khởi động lại máy thì lại phải apply lại bạn à

đã apply và add auto cả open4all và installsever.nhưng mỗi khi khởi động lại máy thì lại phải apply lại bạn à

bạn có thể dùng bản rompatches plus 2.03 mình thấy rất là ổn định bạn thử xem nhé.mà bạn xem khi kdong lại thì vào rompatches có hiện vòng tròn màu vàng ko?hay xanh hẳn????

bạn có thể dùng bản rompatches plus 2.03 mình thấy rất là ổn định bạn thử xem nhé.mà bạn xem khi kdong lại thì vào rompatches có hiện vòng tròn màu vàng ko?hay xanh hẳn????
mằu xanh có vòng tròn bên ngoài.mình cũng có 1thắc mắc nữa.máy này mình đổi cho thằng e họ không biết nó hack kiểu gì mà vào app manager thì không thấy có rompatcher và mình thử vào del cái rompatcher này cũng ko đc

Chỉnh sửa cuối:
Đã có FW mới 73.1 . Nhưng chưa phải là FW public thôi !

Back