• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .
Số là mình vọc cái điện thoại của thằng em, sau khi cài font Tiếng việt, thấy không ưng ý nên muốn gỡ ra nhưng không được. Mình format máy bằng 7370 cũng không hết.
Thế là tìm trên mạng và load về chương trình gỡ font nhưng cài vào không được, nó báo Installation security error. Unable to install
Bạn nào biết chỉ cách khắc phục với!

Còn nữa, tại sao sau khi format bằng 7370 thì danh bạ và tin nhắn vẫn còn. Có cách format nào mà máy trở về trạng thái xuất xưởng không?

Bạn thử cách này : vào tools --> manager app. ---> options ---> Settings ---> Software Installation --> chọn "On". Back up contact thì bạn có thể kết nối với PC qua PC suite rùi copy contact vào PC là được.

N72 rơi nước bị chập

Hôm qua em vừa bị rơi con N72 vào nước, ngay lúc đấy đã tháo pin, sim, thẻ nhớ ra rồi lau khô qua bên ngoài. Sáng nay mang ra hàng xì khô, lau tiếp chán chê xong rồi họ bảo là bị chập, rất khó sửa (không lên màn hình nữa rồi) :( Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi cái: bị chập như thế này thì khả năng sửa được là bao nhiêu %, nếu sửa được thì tốn khoảng bao nhiêu và bác nào cho em địa chỉ sửa chữa được thì càng tốt. Thank mọi người trước!

Bạn cứ mang ra hàng mà xem thôi chứ còn làm sao có thể đọc chính xác bệnh cho bạn luôn đc.

em có hỏi lại rồi, họ bảo là bị chập mạch (hay IC) gì đó. Các bác góp ý cho em với

hic bạn đem ra xi khô thì nguy hiểm rồi, mình đọc rất nhiều diễn đàn về vấn đề dính nước này. những máy đời cao chủ yếu mạch dùng các IC dán vì vậy nếu gặp nóng sẽ rất dễ bong. biện pháp khi dính nước là tháo pin lau khô ben ngoài và hong quạt cho thổi bớt nước rồi vùi vào thùng gạo cho hút nước. đã hỏng rồi thì bạn đem ra ngoài sửa thôi chứ phần cứng mà hỏi trên diễn đàn thì không ai giúp nổi rồi. chúc bạn may mắn.

Theo mình thì vô trang thanhly.com xem có cách chữa không?
Đùa tí cho vui chứ đừng vội tin của hàng, bạn cứ tháo ra lấy máy sấy khô lên rùi bật thử. N70 của mình rơi vào cốc bía vài lần mà vẫn dùng vô tư!

Mình không xì khô mà là mang đến cửa hàng rồi họ hong cho khô thôi. Trước đấy lúc rơi vào mình đã nhấc ngay ra, tháo pin và lau khô bên ngoài rồi. Cửa hàng này là cửa hàng mình vẫn sửa nên mình tin tưởng lắm. Hong khô cẩn thận rồi nhưng mà không khởi động máy được :( Ý mình hỏi là có ai thay IC (hoặc cái gì đó tương tự trường hợp này) thì thay ở đâu và giá cả thế nào

Nếu ở HN thì mang qua mình kiểm tra hộ cho. Phải biết là chập con gì mới có thể báo giá cho bạn đc chứ. Hỏi nữa cũng ko ai giúp đc cho bạn đâu.

Chỉnh sửa cuối:
thank mọi người rất nhiều. Bạn habaolinh: địa chỉ của bạn ở dưới chữ kí phải không, mình có thể mang máy đến vào lúc nào được?

N72 cần giúp đỡ của mọi người

mình down 1 số phần mềm dùng cho S60 V1, khi down chủ topic nói là phải đuôi thành .jar mình có làm theo y như thế nhưng lại vẫn không cài vào máy được.... ai biết thì giúp mình vụ này với nhỉ..:(:)

mình down 1 số phần mềm dùng cho S60 V1, khi down chủ topic nói là phải đuôi thành .jar mình có làm theo y như thế nhưng lại vẫn không cài vào máy được.... ai biết thì giúp mình vụ này với nhỉ..:(:)

Phải đuôi thành jar là sao bạn? bạn có thể nói rõ là bạn down về, nó là file gì.

Virus trên N72 !!!

Xin các pro giúp đỡ.Con n72 của em không bít dính vr j`,làm cho ko truy cập đc vào thẻ nhớ nữa, tên folder và tên thẻ bị thay đổi.Đã format thẻ trên pc nhưng sau format tên thẻ lại bị đổi lại như lúc dính virus T_T
Mong tin các pro!!!!!!Thanks!!!!!

Xin các pro giúp đỡ.Con n72 của em không bít dính vr j`,làm cho ko truy cập đc vào thẻ nhớ nữa, tên folder và tên thẻ bị thay đổi.Đã format thẻ trên pc nhưng sau format tên thẻ lại bị đổi lại như lúc dính virus T_T
Mong tin các pro!!!!!!Thanks!!!!!

Cái đó là do PC của bạn thôi. Chứ virus trên phone không mạnh như vậy đâu. Bạn 4mat tẻ trên PC bị virus thì cũng như không, mà khi 4mat xong thì cài mới chứ đừng chép các file backup vào lại nhé, cũng như không à (vì có thể virus còn nằm trong đó)

cái này là do PC của bạn dính virus. sau khi format bạn lại mở cái thẻ đó trên PC nên virus lại tấn công trở lại thẻ, bạn diệt virus trên PC trước đi.

Phải quét sạch virus trên PC rùi format thẻ nhớ, quét lại lần nữa rùi cho vào điện thoại xem có nhận không bạn nhé!
Mình bị như vậy liên tục, không biết dạo này virus ở đâu mà nhiều lắm!

bác nào biết giúp mình với!!!

Mình sử dụng 1 con N72.Khi bắn nhạc qua bluetooth thì save vao` memory card.Nhưng khi bắn film thì lại không save được.Chỉ luu được trong phần mesage thôi.Có ai biết cách save film vào memory card được thì chỉ cho mình với.Cám ơn!!!!

Mình sử dụng 1 con N72.Khi bắn nhạc qua bluetooth thì save vao` memory card.Nhưng khi bắn film thì lại không save được.Chỉ luu được trong phần mesage thôi.Có ai biết cách save film vào memory card được thì chỉ cho mình với.Cám ơn!!!!

Cài Xplore vào (trình quản lý file á) vào Xplore, nhấm phím số 4, chọn film cần chuyển nhấn copy/cut rồi chọn nơi dán là xong.

Back