• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .
em mua lại máy N72 thỉnh thoảng máy chậm lắm! em cài lại máy bằng *#7370# và *#7780# . sau khi máy khởi động lại thì vẫn nguyên chế độ cũ. danh bạ và các phần mềm cài trong máy không thay đổi. em thấy các máy khác sau khi cài mặc định như vậy thì máy trở lại trạng thái ban đầu cơ.
các bác có biết tại sao không ah? có cách nào format hoàn toàn như các máy khác được không ah?
làm ơn chỉ giúp em với! em xin chân thành cảm ơn.

Format *#7370# không hết thì format 4ngón đi bạn. bấm đồng thời: * + 3 + phím gọi + nút nguồn. Bấm khi nào chữ NOKIA chớp một cái là được.

hu hu! em ngồi ấn cả buổi tối mà không được anh ơi!
anh làm ơn chỉ rõ hơn cho em được không ah? phím nguồn là phím màu đỏ trên bàn phím hay là phím tắt nguồn trên đầu của điện thoại ah?
có cách nào dễ hơn không anh! làm ơn chỉ dùm em với!

Phím nguồn ở trêu đầu điện thoại ấy bạn ah. Phải ẩn và giữ đồng thời cả 4 phím cùng lúc nhé.

Cứu mình với: Mình đang dùng N72 Black
Khi nhắn tin và lưu danh bạ là nó báo" messaging not enough memory to perform operation.delete some data first"

Cứu mình với: Mình đang dùng N72 Black
Khi nhắn tin và lưu danh bạ là nó báo" messaging not enough memory to perform operation.delete some data first"

Vì bộ nhớ đầy quá mà, bạn xóa bớt những tin nhắn bluetooth đi là ok ngay.

Vì bộ nhớ đầy quá mà, bạn xóa bớt những tin nhắn bluetooth đi là ok ngay.

Xóa ko hết đâu a à, ko cho truy cập vào các táp My folder, Draft luôn anh à. Với lỗi này thì nên 4mat 4 ngón, e từng xử 1 con như thế rồi, lên mạng search cũng khuyên nên như vậy.

Xóa ko hết đâu a à, ko cho truy cập vào các táp My folder, Draft luôn anh à. Với lỗi này thì nên 4mat 4 ngón, e từng xử 1 con như thế rồi, lên mạng search cũng khuyên nên như vậy.

Đấy là đối với những con bị virut thôi, còn bình thường là do mọi người ko chịu xóa tin khi gửi nhạc hay hình ảnh khi gửi qua bluetooth. Trước hết cứ dùng trương trình quản lý mà kiểm tra thì sẽ biết ngay do virut hay do bộ nhớ đầy.

Đấy là đối với những con bị virut thôi, còn bình thường là do mọi người ko chịu xóa tin khi gửi nhạc hay hình ảnh khi gửi qua bluetooth. Trước hết cứ dùng trương trình quản lý mà kiểm tra thì sẽ biết ngay do virut hay do bộ nhớ đầy.

Máy ko có hiện tượng gì của virus hết :) Chỉ vào tin nhắn là vậy thôi anh à :) E làm 1 phát gọn nhẹ luôn, chứ vào tìm để xóa mà ko được.

thế format lại có mất hết dữ liệu ko anh ?

anh ơi ! em format lại rồi thì nó mất đi folder cache còn lại folder nokia nhưng ko thấy folder system đâu cả ?

Bạn dùng FExplorer (là phần mềm quản lý file) là thấy ngay...
Yên tâm nhé..
Flie bên dưới...

Các bác cho E hỏi: E đang dùng N72 khi có tin nhắn đến mở ra để đọc thì rất là lâu. E đã thử format rồi nhưng vẫn thế.

Các bác cho E hỏi: E đang dùng N72 khi có tin nhắn đến mở ra để đọc thì rất là lâu. E đã thử format rồi nhưng vẫn thế.

Bạn đang lưu tin nhắn vào máy hay vào thẻ nhớ, nếu là trong máy thì bạn thư chuyển lưu qua thẻ xem (nhiều khi bộ nhớ máy còn trống quá ít nên bị chậm), còn nếu tin nhắn lưu ở thẻ thì làm ngược lại (có khi thẻ nhớ của bạn bị lỗi) Goodluck ! :D

Mình lưu trên máy thấy chậm. Mình kiểm tra bọ nhớ của máy vẫn còn trống nhiều. Tất cả các chương trình đều cài lên thẻ. Sau đó chuyển qua thẻ cũng chậm như thế.

Mình lưu trên máy thấy chậm. Mình kiểm tra bọ nhớ của máy vẫn còn trống nhiều. Tất cả các chương trình đều cài lên thẻ. Sau đó chuyển qua thẻ cũng chậm như thế.

Có lẽ máy bạn bị virus rùi, nên format máy đi cho chắc ăn, mà đã fomảt máy thì nên format luôn cái thẻ đi vì nếu đã nhiêm virus rồi thì cả thẻ cũng bị...Good Luck!! :)

:-? đọc lại mới nhận ra 1 điều là có lẽ máy bạn chẳng bị sao cả vì khi đọc 1 tn vừa tới nó vào chậm hơn so với tn đã đc đọc hoặc khi vào ứng dụng là điền bình thường,vì đầu tiên khi bạn ở ngoài màn hình chính mà bấm vào tn mớithif nó sẽ hiện dần dần từ Message->inbox->text mesage

Giúp em về chế độ quay Video kủa N72 ! hix hix

Con N72 kủa em ở chế độ quay Video rất kém, cứ 2 giây là bị giựt, mà chỉnh sửa gì trong Setting kũng chậm rì ah, có lúc còn đơ máy mãi mới bình thường được, chế độ chụp ảnh thì ngon lành, ko sao kả. Các bác giúp em khắc phục với hoặc có phần mềm nào chuyên dụng để quay Video thì share cho em, chớ nhìu lúc mún quay mà ko quay được, ức chế. Thanks các bác trước !

Con N72 kủa em ở chế độ quay Video rất kém, cứ 2 giây là bị giựt, mà chỉnh sửa gì trong Setting kũng chậm rì ah, có lúc còn đơ máy mãi mới bình thường được, chế độ chụp ảnh thì ngon lành, ko sao kả. Các bác giúp em khắc phục với hoặc có phần mềm nào chuyên dụng để quay Video thì share cho em, chớ nhìu lúc mún quay mà ko quay được, ức chế. Thanks các bác trước !

Bạn có thể kiểm tra lại thẻ nhớ của mình xem có lỗi gì kô, nhiêu khi bị virus nó làm hỏng 1 sô bộ phận của thẻ rồi đó. Trước con N70 mình cũng vậy, quay phim cứ bị giật giật khó chịu lắm, từ lúc thay cái thẻ mới (zin) thì mới hết :(. Good luck !!

Bạn có thể kiểm tra lại thẻ nhớ của mình xem có lỗi gì kô, nhiêu khi bị virus nó làm hỏng 1 sô bộ phận của thẻ rồi đó. Trước con N70 mình cũng vậy, quay phim cứ bị giật giật khó chịu lắm, từ lúc thay cái thẻ mới (zin) thì mới hết :(. Good luck !!

Kiểm tra lỗi thẻ thế nào hả bạn, hướng dẫn chi tiết cho mình với, mình mới dùng nên chưa bik nhìu, mong mọi người giúp đỡ, thanks !

Kiểm tra lỗi thẻ thế nào hả bạn, hướng dẫn chi tiết cho mình với, mình mới dùng nên chưa bik nhìu, mong mọi người giúp đỡ, thanks !

Bạn thử format thẻ nhớ lại xem nhé, neu format trên PC thì bạn để phần system là FAT nhé, đừng để FAT32, sau đó cho vào điện thoại, nếu vẫn bị như cũ thì nên thay thẻ nhớ mới thôi bạn àh. Good luck !!

n72-5 >>> n70me

:-/:-/Liệu 72-5 có thể sang 70 ME đc ko? có ai từng bung 1 cái firmware of n72-5 ra chưa? trong đó có 1 đống code, tương ứng với ngôn ngữ cho máy( EU1, EU2, spa....) vô tình mính vào trang nokia vn, đánh 1 code vào > kết quả nó báo là N70. cũng không hỉu được vì sao. Nếu mình dùng NSS chuyển 72-5 sang code đó rùi up > có thể ra 70? hay la death phone? có ai từng thử chưa nhỉ? mạo hiểm nhưng hay hay đó. nếu bạn nào chưa tin. có thể down firmware n72 trên topnokia.ru về, dùng phoenix, kiểm tra product, sẽ thấy code, rùi dùng trang nokia vn để kt code thì bik.
Thành công.......:p Ai không có gan đừng mạo hiểm nhé.
70me tuy chức năng gần giống 72-5 nhưng khác cb đó là Vga trước và 3g.
cẩn thận hẹn. Chúc dzui....

Back