• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Mình đã test nhiều bản CFW và thấy bản V9 khá ổn định và đơn giản, nếu không cần rườm rà bạn có thể dùng bản đó là Ok, còn 1 số lỗi thì bản CFW nào cũng có sảy ra.
Nếu dùng FW gốc bạn có thể tìm ở đây, tuy nhiên khuyên dùng vẫn là những bản Cfw.

Xin cám ơn mod, đúng là bản CFW V9 dùng ổn thật, mình đang dùng và thấy rất hài lòng. Mình đã copy Effect của bộ FW gốc vào để thay thế Effect của V9 vì mình ko thích màu mè hiệu ứng nhiều quá.

Nhưng hình như trong ổ Z vẫn còn Effect của V9, vậy nếu mình muốn edit lại trực tiếp xóa bỏ Effect của bộ V9 thì có đc không ạ

Xin cám ơn mod, đúng là bản CFW V9 dùng ổn thật, mình đang dùng và thấy rất hài lòng. Mình đã copy Effect của bộ FW gốc vào để thay thế Effect của V9 vì mình ko thích màu mè hiệu ứng nhiều quá.

Nhưng hình như trong ổ Z vẫn còn Effect của V9, vậy nếu mình muốn edit lại trực tiếp xóa bỏ Effect của bộ V9 thì có đc không ạ

Bản V9 effects đọc tại E mà em, em đổi tên effects thành effects-1 chẳng hạn, sau đó copy effects nào em thích vào và khởi động lại máy là được.

Các bác cho em hỏi, NOKIA SUILT đồng bộ tin nhắn, danh bạ nó lưu ở đâu, em sắp chạy lại máy. Muốn lưu trữ tin nhắn ở Nokia Sute

Bản V9 effects đọc tại E mà em, em đổi tên effects thành effects-1 chẳng hạn, sau đó copy effects nào em thích vào và khởi động lại máy là được.

Cám ơn Mod, em đã làm đc rồi.

À có bạn nào sử dụng tai nghe bluetooth nghe nhạc với N8 mà gặp vấn đề nghe khoảng 3 phút là giật 1 phát như kiểu lag ấy, máy em đang gặp tình trạng này mà ko biết phải khắc phục ra sao. Thử cả với tai nghe bluetooth Nokia BH-111 và Loa Bluetooth N530 đều bị như thế.

Co bác nao máy bị đơ mà giữ phím nguôn mãi cũng kô tắt được máy mà phải đợi hết pin ko,máy minh cứ thỉnh thoảng lại bị phát có khi nào lỗi main ko nhỉ, dang chạy fw gốc belle

Back