• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.
Bạn nào đang cầm N97 thì test dùm mình cái quick info này xem,máy của mình ko có ở đây,test trên 5800 chỉ hiện đoạn test,không thấy hiển thị thông tin :(( chụp màn hình lại dùm mình luôn nha,thanks much :(

N97 đã có fw 21 rồi đó. Up lên đi nào các bạn trẻ :>

cái này có từ đời nào rồi u :| ai ở pda này mà không biết :))
mới ra bản hack rồi này :))
AE nào test thử đi :D tuần sau về tét thử :))

các bác ơi con N97 của e dạo này nó bị sao ý :-s nó ko cho e dùng các tập tin có đuôi ".jar" hoặc ".jad" ví dụ như cái ebuddy (phần mềm chat) e cài vào máy thì nó báo là "tập tin jar sai" (cái ebuddy là đuôi ".jad"). Opera mini bản 5.0 beta thì nó cho cài nhưng khi chạy thì lại ko đc bác nào biết thì chỉ cho e với! máy e đã hack và đã up lên V12.0.024

Chà,vậy mà em tưởng là người đi đầu về việc up fw21 này chứ :| Em đang đọc bài hướng dẫn hack,thế bác đã hack đc chưa?

các bác ơi con N97 của e dạo này nó bị sao ý :-s nó ko cho e dùng các tập tin có đuôi ".jar" hoặc ".jad" ví dụ như cái ebuddy (phần mềm chat) e cài vào máy thì nó báo là "tập tin jar sai" (cái ebuddy là đuôi ".jad"). Opera mini bản 5.0 beta thì nó cho cài nhưng khi chạy thì lại ko đc bác nào biết thì chỉ cho e với! máy e đã hack và đã up lên V12.0.024

Bạn nên up lại FW cho máy

Các bác thử đưa N97 lên tai lắc lắc xem có gì chạy trong đó ko? Máy của em sao lắc thấy có gì chạy ở trong hay sao ý? Hay là mấy cái ốcvít bị tuột nhỉ? Máy các bác có bị như thế ko?

Các bác thử đưa N97 lên tai lắc lắc xem có gì chạy trong đó ko? Máy của em sao lắc thấy có gì chạy ở trong hay sao ý? Hay là mấy cái ốcvít bị tuột nhỉ? Máy các bác có bị như thế ko?
Đt làm gì có con nào chạy trong đó :| chắc lúc ráp máy bỏ quên con ốc trong đó rồi,hoặc linh kiện nó bị rơi ra :D

Có cách nào không dùng GPRS hoặc 3G hoặc WIFI mà vẫn vào mạng đc ko các bác nhỉ(share internet từ PC ra ý)? Em lên mạng tìm có bài hướng dẫn dùng M Router với cả GNU gì gì đó mà tìm lòi mắt ko thấy link download đâu(một số thì chết ngỏm củ tỏi,một số đòi thu phí :)) ). Vậy các bác còn cách nào khác nữa ko? Share em với

Nơi bàn luận Firmware dành riêng cho N97 Mini

Tìm hoài không thấy Box nói về Firmware cho N97mini nên lập box này để anh em chia sẻ kinh nghiệm.

- Không biết các bác Up firmware V11 cho N97 mini bằng gì thế? Em check NSU suốt mà nó chỉ tìm thấy V10.0.20 là mới nhất thôi.

- Firmware V10.0.20 của em đang xài có tình duyệt web Browser chán quá. Chỉ trượt lên trượt xuống thôi, không thể kéo qua, lại, lên, xuống như 5800, muốn kéo như thế thì phải dùng phím điều hướng. Không biết đó là lỗi của máy em hay là do firmware này nó thế. Có pro nào hiểu rõ giải thích dùm em. Thanks

- Folder Games lúc mặc định có game dj tour của máy thì mở nhanh. Nhưng khi cài thêm vào khoảng 3-4 game nữa thì mở folder Games đợi lâu khoảng 5giây nó ới mở, không biết nó load cái gì mà lâu thế? Với lại máy của em lúc thì đèn nền sáng trưng, lúc thì mờ lại mặc dù em không chỉnh gì cả. Thiết là pó tay, không biết đây là lỗi firmware hay phần cứng nữa. Sợ mang ra care nó vọc thì còn gì là em nókìa nữa . . .hix hix

Không biết có nên mang ra care không. Có pro nào bị gống em xin chỉ giúp. hic :(

Có cách nào không dùng GPRS hoặc 3G hoặc WIFI mà vẫn vào mạng đc ko các bác nhỉ(share internet từ PC ra ý)? Em lên mạng tìm có bài hướng dẫn dùng M Router với cả GNU gì gì đó mà tìm lòi mắt ko thấy link download đâu(một số thì chết ngỏm củ tỏi,một số đòi thu phí :)) ). Vậy các bác còn cách nào khác nữa ko? Share em với

Mình cũng đã thử nhiều rồi nhưng vô hiệu ^^

có bạn nào bik chỗ bán miếng dán gương cho con n97 ko chỉ mình với,chỗ nào uy tin chút nhe,thanks

Bạn chưa nói máy bạn gói RM nào,check tên navifirm thì có,trên NSU ko biết đã cập nhật chưa
Ps : Đã có topic thảo luận cho N97/N97 mini bên Box thảo luận,bạn vào đó nhé,topic này sẽ bị xóa trong vài giờ nữa,Thân

Firmware N97 và N97 mini khác nhau hoàn toàn mà bạn? Gọp chung topic khó thảo luận lắm. Mình tìm ở trong đó toàn thấy nói N97 không hà. Muốn tìm bài viết về N97 mini rất khó. Nếu bạn thấy không cần thiế thì close, thanks bạn.
Àh, bạn có biết các thắc mắc về trình duyệt, đèn nền màn hình, ... như trên mình hỏi không bạn? Mình phân vân không biết lỗi phần mềm hay phần cứng. Vì nếu phần cứng thì phải mang ra care liền, sắp têt rồi.

Firmware N97 và N97 mini khác nhau hoàn toàn mà bạn? Gọp chung topic khó thảo luận lắm. Mình tìm ở trong đó toàn thấy nói N97 không hà. Muốn tìm bài viết về N97 mini rất khó. Nếu bạn thấy không cần thiế thì close, thanks bạn.
Àh, bạn có biết các thắc mắc về trình duyệt, đèn nền màn hình, ... như trên mình hỏi không bạn? Mình phân vân không biết lỗi phần mềm hay phần cứng. Vì nếu phần cứng thì phải mang ra care liền, sắp têt rồi.

Trình duyệt mặc định của máy như vậy,đa số ít ai xài trình duyệt mặc định của máy lắm bạn àh,tính năng rất hạn chế,bạn có thể dùng trình duyệt Opera,Skyfire hoặc Ucweb...những trình duyệt này support rất nhiều tiện ích
Đèn màn hình không xài vẫn sáng àh?bạn vào xem lại cài đặt màn hình xem,cài nhiều game thì mở ra load hơi lâu tí,cái này do bộ nhớ máy và RAM còn trống nhiều hay ít và do game đó ngốn nhiều RAM hay ko nữa
Các vấn đề này bạn nên hỏi bên Thảo Luận,tính năng của N97 và N97 mini FW cũng tương tự nhau mà,Box này để cập nhật và bàn luận về FirmWare thôi bạn àh ^^

N97 bị gẫy mất lẫy khóa mở màn hình

N97 của em hôm nay đang dùng tự dưng bị gẫy rơi ra mất cái lẫy khóa mở màn hình máy ở cạnh bên máy, ko biết sửa kiểu j đây, lên Nokia care đc ko vậy các bác ơi? Ai biết cách j help e với

tốt nhất là bạn mang đi bảo hành, nhưng có lẽ là không được đâu. vì nằm ngoài giới hạn của họ mà, lỗi tại mình.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back