• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.
bạn thử cách này xem sao,ko biết các mạng khác thế nào,mạng viettel thì phải thế này mới chạy đc
kết nối đt bằng cáp usb chọn PC suite sau đó vào nokia PC suite làm theo hình.
bước 3 chọn nokia Exx modem

mình làm như bạn hướng dẫn.nhưng con 5310 thì được.nhưng con N97 thì nó không kết nối.không biết tại sao cả.ở N97 cũng đăng kí GPRS và cài đặt ok truy cập trên điện thoại thì được.mà kết nối PC thì không được.bạn có cao kiến gì không?

Gần đây N97 của em có khá là nhiều lỗi khiến em ko khỏi bực mình X( Nhiều khi cảm thấy dùng nó còn bị stress thêm nữa.
1 vầi lỗi của em nó là: Ram trống nhiều nhưng vẫn bị báo bộ nhớ đầy,tắt bớt 1 số ứng dụng.
Lỗi hệ thống(bị ngay sau khi khời động máy)
Lỗi mô đun bảo mật
Ấn vào 1 số chương trình hay game thì máy cứ trơ ra,ko chịu vào gì hết
Các bác làm ơn giúp em với :(

Gần đây N97 của em có khá là nhiều lỗi khiến em ko khỏi bực mình X( Nhiều khi cảm thấy dùng nó còn bị stress thêm nữa.
1 vầi lỗi của em nó là: Ram trống nhiều nhưng vẫn bị báo bộ nhớ đầy,tắt bớt 1 số ứng dụng.
Lỗi mô đun bảo mật

4mat may xem hết ko bạn.ko thì tải bản FW khác rùi up lại.nhớ sau khi up FW nên 4mat trước rùi mới sử dụng cho đỡ lỗi lặt vặt

4mat may xem hết ko bạn.ko thì tải bản FW khác rùi up lại.nhớ sau khi up FW nên 4mat trước rùi mới sử dụng cho đỡ lỗi lặt vặt

Mình cũng đã format rồi nhưng khoảng 1 tuần sau lại bị. Hay là do hack phone nhỉ? Hoặc là do mình change code chăng?
Àh nhân thể hỏi luôn bác có biết làm cách nào để xóa các theme mình đã cài mà ko có trong quản lý ứng dụng ko?

Cái này của bền do người mà! hixx giống như 8800 thôi vì cái khớp động và dây nguồn màng hình mỏng! nên ai cứ thích pặt pặt là lên dĩa hết! tui chỉ thấy là tấm kiếng camera phía sau dễ trầy quá! mà trầy chụp hình ko còn nét nữa! riêng cái này tui ko biết xử lý sao hixxx

Các bạn cho mình hỏi mặt kiếng Camera phía sau của N97 mình do trượt lên trượt xuống bị trầy! giờ chụp có Flash là xuất hiện 1 quần sáng trắng khó chịu! cái này khắc phục thế nào??? và có thay thì thay ở đâu là uy tín! vì máy mình mua bên US ko có bảo hành ở VN, sợ đem bậy bị luộc máy !

Mình đang có ý đinh đổi con 5800 dùng hơn năm sang N97 mini. A em xem N97 mini có hơn nhiều không?có đáng đổi không? Đặc biệt là các bác đã dùng qua 2 con này! thanks!

N97mini màn hình cảm ứng nhạy hơn 5800, dáng đẹp hơn và tất nhiên...mắc tiền hơn nhìu. Nhưng nó cũng bị những lỗi lặt vặt: khởi động máy hay bị báo "Lỗi hệ thống", nút khóa phím của máy khi bật nhanh hay bị đứng màn hình --> phải gỡ pin khởi động lại máy. Và có 1 lỗi này mình mới phát hiện, có anh em nào biết cách khắc phục không? Đó là: khi cài nhạc chuông trong Profile xong, lúc nó chạy bản nhạc mình cài khi có cuộc gọi đến, và thường xuyên là nó chạy bản nhạc gốc (Nokia) của máy. Tui xài nhìu máy Nokia rùi. Chỉ thấy N97mini này bị như vậy.Không hỉu lun??! :-/

ko biết co phải ko nếu bạn để BT thì nó sẽ lên nhạc bạn cài nhưng nếu bạn đang chạy trương trình nào đó mà có đt thì nó sẽ trở về nhạc măc định của nokia đúng ko:D

Lỗi mô đun bảo mật

Mình cũng bị giống bác này :|
mà khổ lỗi là giờ chỉnh chế độ Pc Suite hok đc mới đau chứ :|
cứ ấy pc suite nó lại yêu cầu chọn lại :( thế up Fw thế nào :( vấn đề là ở chỗ đó chứ up Fw thì chắc ai cũng biết :

ko biết co phải ko nếu bạn để BT thì nó sẽ lên nhạc bạn cài nhưng nếu bạn đang chạy trương trình nào đó mà có đt thì nó sẽ trở về nhạc măc định của nokia đúng ko:D

Ý bạn nói sợ đụng chương trình chạy ẩn đúng k? Mình cũng sợ lỗi đó nên dùng Jbak Task tắt mọi ứng dụng đang chạy ẩn thử. Điện thoại để bt, k đang chạy chương trình nào. Nó vẫn cứ bị như thế?? :|

Ý bạn nói sợ đụng chương trình chạy ẩn đúng k? Mình cũng sợ lỗi đó nên dùng Jbak Task tắt mọi ứng dụng đang chạy ẩn thử. Điện thoại để bt, k đang chạy chương trình nào. Nó vẫn cứ bị như thế?? :|

4mat máy xem thế nào ko thì flash lại bản khác luôn đi cho chắc:D

Có cách nào tắt hết icon ngoài màn hình chính của n97 ko nhỉ, kể cả lịch, giờ và chế độ gọi.
Khi duyệt web, có nút nào có chức năng Home/End (lên đầu trang/cuối trang) ko vậy các bác???Chỉ mình với.

N97 xài khá tốt , tuy nhiên vẫn có vài lỗi nhỏ(những lỗi trên con n97 của mình) :
- kính chụp ảnh bị trày:đúng, nhưng xài cẩn thận thì có lẻ sẽ không bị đâu(cái của em bị trày ,đều qua tay tụi bạn em hết )T_T
-lớp sơn bạc viền ở giữa máy rất dễ bị tróc ra-cho dù có nâng như trứng cũng sẽ chắc chắn bị .
-dễ đóng bụi , nên cần phải thường xuyên vệ sinh kĩ càng,nhất là phần cáp màn hình-must be careful
-nắp điện thoại hơi bị lỏng sao nhiều lần tháo ra
-và một số lỗi nhỏ khác không đáng kể
Đó là 1 số lổi cơ bản , chứ thật sự N97 xài rất ngon,cáp màn hình không dễ đứt àh,chắc là do tọc mạch chứ xài bình thường thì hiếm khi đứt lắm , màn hình cảm ứng khá nhạy , không bị đứng máy , xem phim cực đẹp và rất đa ứng dụng. đó là nhận xét của mình về N97 Phần Lan , còn hàng Hồ Cẩm Đào thì em ko bik

Mình đồng ý hoàn toàn bạn này, tiếc là cảm ứng ko như iphone (nhiều lúc bạn bè nó vuốt vuốt rồi chê sao cứng ngắc mà em chỉ cười mếu :)) ). Lỗi System error thì chỉ cần reset lại là hết.

4mat máy xem thế nào ko thì flash lại bản khác luôn đi cho chắc:D

Pótay! Mới hack máy và cài 1 mớ chương trình. Giờ phải cài từ đầu. Ngán wéée...! Chưa kể có khả năng mất hack nữa. Chắc để zậy lun wá!? :-??

Các bác ơi cho e hỏi tí. E đã dùng N97 mini đc nửa tháng rồi. Mọi chuyện vẫn êm suôi, nhưng ko hiểu sao, 2, 3 ngày gần đây e bật khóa màn hình lên thì nó ko sáng màn hình nữa mà chỉ sáng cái nút MENU thui, lại phải tháo pin ra. E đang dùng fw 10.0.020. Tiện đây e hỏi cách up fw luôn. Thanks trước nha :)

Pótay! Mới hack máy và cài 1 mớ chương trình. Giờ phải cài từ đầu. Ngán wéée...! Chưa kể có khả năng mất hack nữa. Chắc để zậy lun wá!? :-??

mất hack thì hack lại có jie` đâu.chuyện cài PM thì đã có soft hỗ trợ cài 1 lúc cả trăm PM rùi đó thui :D

Các bác ơi cho e hỏi tí. E đã dùng N97 mini đc nửa tháng rồi. Mọi chuyện vẫn êm suôi, nhưng ko hiểu sao, 2, 3 ngày gần đây e bật khóa màn hình lên thì nó ko sáng màn hình nữa mà chỉ sáng cái nút MENU thui, lại phải tháo pin ra. E đang dùng fw 10.0.020. Tiện đây e hỏi cách up fw luôn. Thanks trước nha :)

bạn có cài thêm PM nào ko.4mat máy đi xem hết ko.cách up FW thì sang box FW tìm hiểu nhé

Cái n97 của em càng ngày càng bộc lộ những tinh hoa hâm dở X(
Lỗi nhiều quá các bác ơi,em nghĩ là do hack phone rồi. Ko hack phone thì em cài đc phần mềm gì cơ chứ. Chán quá đi mất. Ấn kiểm tra cái phiên bản phần mềm *#0000# cũng bộ nhớ đầy.
Có lẽ ko hack thì ít lỗi hơn :(
Nhân tiện hỏi các bác luôn. Bây giờ em định cài lại máy,ko hack nữa,nhưng đã lớp up lên fw21.102 rồi. Mà bây giờ Navfirm mới có 21.045 thôi. Ko biết đang từ fw mới chuyển về fw cũ có sao ko nhỉ?

Chỉ Giáo Sử Dụng N97

Em có 1 co n97 hàng công ty gần đây có 1 số rắc rối với con máy này ai có kinh nghiệm sử dụng nó có thể giúp em đc không ak
thứ 1 : gần đây em không thể online yahoo trên điện thoại mặc dù em đã sử dụng rất nhiều ứng dụng chát nhưng đều không thể đăng nhập
thứ 2: em đang dùng MobiTV của viettel lúc trước thì xem tv vẫn bình thường nhưng gần đây xem thì chỉ có tiếng chứ không có hình
:(:(
( Máy Em đã đc hack phone)
mong các pro cứu em nhanh cái nhé...thank!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back