• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.
Dạ em vừa gắn vào, mở Ovi suite đợi nó sync thì All 0, Inbox 0, buồn ở chổ inbox, sent ko còn cái nào, mà delivery reports thì vẫn còn....

Vẫn vào ổ cứng bình thường hả?tn đã bị mất rồi thì làm sao mà phục hồi lại được :(

Vậy có thể cho e biết message được lưu dưới dạng file gì ko ạ??? nó nằm ở đâu ạ?? Em thử dùng Icare data recovery thử xem dc ko đây =((

Chỉnh sửa cuối:
Khiếp, Pác panraj nóng thế? E ko biết thì e hỏi thui. Mà bác ko trả lời đúng câu hỏi của e. E nói N97 mini FW 10.0.020 cơ, chứ ko phải là N97 milo đâu mà bác nói FW 12... hay 20. :( Mong bác giúp e khoản nay với nha :D

ai giup minh với con N97 của mình mất cảm ứng rồi.mà trượt màn hình lên thì màn hình tối thui luôn.chán quá

các bác em có vấn đề này mong các bác giúp
con n97 của e sac mãi mà ko dầy pin. như thế là nó bị gì hở các bác.

có khả năng pin đã bị chai. Bạn dùng đc lâu chưa? có hay sạc ko? Lần trước mình dùng con N82 được một năm rồi cho con bạn mượn, nó cứ buôn Vietnammobile cả nửa ngày,vừa sạc vừa buôn nên giờ pin chai, sạc nửa ngày vẫn chưa đầy, dùng được tí là hết. Trước thì 2 tiếng là full

Kiểm tra lại cục sạc kĩ lại đi bạn.
Có thể một vài cỵc sạc dễ bị nỏng, hoặc do nguồn điện bị gì đó :D
chứ nếu pin chai thì sạc phải mau đầy chứ làm gì có chuyện không đầy đc chứ :| tên kia nói lung tung quá:>:)

Các bạn cho mình hỏi, mình muốn cài Rompatcher nên tải file về rồi sign, sign rồi cài vào thì máy cứ báo Application access not granted. Cài X-plore cũng vậy, sign rồi cứ báo lỗi đó. Mình đã thử tải nhiều phiên bản khác nhau nó vẫn vậy. Các phần mềm khác sign thì cài ngon, trừ 2 cái trên và ttpod và còn cái gì nữa mình cũng chưa biết. Cho hỏi lỗi đó là gì vậy, mình muốn hack phone mà ko cài đc mấy pm trên thì làm sao hack đây?

Các bạn cho mình hỏi, mình muốn cài Rompatcher nên tải file về rồi sign, sign rồi cài vào thì máy cứ báo Application access not granted. Cài X-plore cũng vậy, sign rồi cứ báo lỗi đó. Mình đã thử tải nhiều phiên bản khác nhau nó vẫn vậy. Các phần mềm khác sign thì cài ngon, trừ 2 cái trên và ttpod và còn cái gì nữa mình cũng chưa biết. Cho hỏi lỗi đó là gì vậy, mình muốn hack phone mà ko cài đc mấy pm trên thì làm sao hack đây?

Bạn xài N97 hay N97 mini?Nếu máy bạn là FW mới nhất thì không dùng HelloOX được,phải hack bằng JAF,và bạn phải biết cook và mod FW.Bạn qua Box FW xem hướng dẫn cách mod và cook FW nha

Bạn xài N97 hay N97 mini?Nếu máy bạn là FW mới nhất thì không dùng HelloOX được,phải hack bằng JAF,và bạn phải biết cook và mod FW.Bạn qua Box FW xem hướng dẫn cách mod và cook FW nha

Mình xài N97, hack theo bài hướng dẫn này nhưng vì trước đó chưa cài rompatcher nên flash máy rồi giờ mới cài thì ko cài được. Hay phải downgrade cài rồi up lại?
Cám ơn đã trả lời nha.

Mình xài N97, hack theo bài hướng dẫn này nhưng vì trước đó chưa cài rompatcher nên flash máy rồi giờ mới cài thì ko cài được. Hay phải downgrade cài rồi up lại?
Cám ơn đã trả lời nha.

Flash rồi thì sign cái RP+ Plus cài thử xem,không được thì phải tự Cook FW hoặc seach FW Cook của máy bạn về xài vậy

Mọi người ơi,N97 có tùy chỉnh đc các kiểu bấm phím ko nhỉ? Ví dụ thế này cho dễ hiểu nhé:
Mình muốn ấn chữ "cảm" thì mình phải ấn "c","a","r","m",tức là phải đặt dấu của từ ngay khi ấn nguyên âm. Nhưng khi mình dùng máy tính thì quen bấm "c","a","m","r",tức là đặt dấu khi viết xong từ. N97 thì chỉ cho viết cách 1,cách 2 mình ko biết có hay ko nữa? Nếu có thì mọi người hướng dẫn mình nhé.

Last edited by a moderator:
Mọi người ơi,N97 có tùy chỉnh đc các kiểu bấm phím ko nhỉ? Ví dụ thế này cho dễ hiểu nhé:
Mình muốn ấn chữ "cảm" thì mình phải ấn "c","a","r","m",tức là phải đặt dấu của từ ngay khi ấn nguyên âm. Nhưng khi mình dùng máy tính thì quen bấm "c","a","m","r",tức là đặt dấu khi viết xong từ. N97 thì chỉ cho viết cách 1,cách 2 mình ko biết có hay ko nữa? Nếu có thì mọi người hướng dẫn mình nhé.
Không có cách nào đâu bạn :( chỉ chờ ai đó làm 1 app bộ gõ như Unikey cho N97 thôi

Btw, đừng tô màu chữ đỏ hết như thế (quy định 4rum đấy ^^)

:(help..N97 đã hack được lên FW v21..nhưng khi format máy thì ,,,

help..con N97 của e đã hack được lên FW v21...nhưng khi format máy xong thì máy vẫn dùng FW v21 nhưng lại,,,mất phần hack fone...heloox chay mãi ko dc ,huc ..jo mat hack phone thì chán quá các bác...mọi người ai biết jup mình nhé..thank u :(:(

Các bạn ơi, N97 cài PM gì để xem được file.mpg vậy, mình cài Core Player 1.32 nhưng chỉ nghe được tiếng chứ không thấy hình. Bạn nào biết vui lòng hướng dẫn. Trân trọng.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back