• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.
hack N97???????

Mới tậu em N97 nhưng ko biết cách hack.cũng ko thấy hướng dẫn hack N97.vậy a e nào bít xin chỉ giáo
--->hack N97 có giống hack N5800 ko vậy????

cho mình hỏi thêm , cái RM 505 và 507 có gì khác nhỉ ? Mình tính hỏi thêm nữa là hiện tại máy n97 của mình hok có tiếng việt , làm sao để thay đổi được ngôn ngữ của nó , mình cài cái JAF rồi , nhưng bật nó lên thì ghi là Error : Box driver not installed rồi hok thấy gì hiện ra hết ? ai biết chỉ giúp , với lại mình có đọc trên FR nhiều người chỉ cách làm , nhưng lúc làm trên đó lại hok thấy cái file nào là N97 hết(use INI) , chỉ thấy tới N96 là hết rồi . mong chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối:
Máy không sáng đèn khi mở nút unclock n97

Các bác có bị tình trạng này không, máy e bị tình trạng khi e trượt lên hay mở nút unclock máy không sáng đèn, phải trượt lần nữa mới sáng thấy bực bội muốn chết.X-(!
Tính up firmware mới coi hết bị không, thì vô tình khắc phục được. Các bác tắt tính năng sensor đi thì sẽ không bị nữa. Một số kinh nghiệm chia sẽ cùng với các bác dùng n97!!!

mấy anh ơi cho em hỏi cây bút cuả N97 màu đen có bán rời hok. giá bao nhiêu

cho mình hỏi thêm , cái RM 505 và 507 có gì khác nhỉ ? Mình tính hỏi thêm nữa là hiện tại máy n97 của mình hok có tiếng việt , làm sao để thay đổi được ngôn ngữ của nó , mình cài cái JAF rồi , nhưng bật nó lên thì ghi là Error : Box driver not installed rồi hok thấy gì hiện ra hết ? ai biết chỉ giúp , với lại mình có đọc trên FR nhiều người chỉ cách làm , nhưng lúc làm trên đó lại hok thấy cái file nào là N97 hết(use INI) , chỉ thấy tới N96 là hết rồi . mong chỉ giúp

wa đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=60541

Hình như N97 bị lỗi thì phải a e ui????????????
khi mình khóa phím hay kéo màn hình xuống thì máy khóa phím và tắt đèn màn hình.Nhưng sau đó khi mở khóa phím hay đẩy màn hình lên thì đèn màn hình ko sáng.Phải khóa rùi mở lên 1 lần nữa mới sáng đèn.ko hỉu...hơi khó chịu.a e nghiên cứu xem có cách khắc phục hay ko????

Hình như N97 bị lỗi thì phải a e ui????????????
khi mình khóa phím hay kéo màn hình xuống thì máy khóa phím và tắt đèn màn hình.Nhưng sau đó khi mở khóa phím hay đẩy màn hình lên thì đèn màn hình ko sáng.Phải khóa rùi mở lên 1 lần nữa mới sáng đèn.ko hỉu...hơi khó chịu.a e nghiên cứu xem có cách khắc phục hay ko????
Đọc ở trên
luckyq
Máy không sáng đèn khi mở nút unclock n97
Các bác có bị tình trạng này không, máy e bị tình trạng khi e trượt lên hay mở nút unclock máy không sáng đèn, phải trượt lần nữa mới sáng thấy bực bội muốn chết.!
Tính up firmware mới coi hết bị không, thì vô tình khắc phục được. Các bác tắt tính năng sensor đi thì sẽ không bị nữa. Một số kinh nghiệm chia sẽ cùng với các bác dùng n97!!!

Quảng cáo Pro không nè b-)

hôm nay vừa up firmware mới của N97 bằng nokia soft update, chưa thấy có j mới cả

Nokia N97 update firmware RM-505_v52.50.2009.14 ???

HI! Có bạn nào thử update firmware cho Noki N97 bản RM-505_v52.50.2009.14 chưa?

Mình có xem qua link này :

http://www.tinhte.com/forum/t198054/

Các bạn dành chút thời gian nghiên cưứ nhé. Có gì mới không? Có chơi N gage được không? Nếu update thành công thì chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Cám ơn

Có bạn nào cho mình hỏi tý,mình muốn tắt cái rung phản hồi của N97 mà không biết tắt chỗ nào.Bạn nào bít thì chỉ mình với nhé

Có bạn nào cho mình hỏi tý,mình muốn tắt cái rung phản hồi của N97 mà không biết tắt chỗ nào.Bạn nào bít thì chỉ mình với nhé

Ban vào setting rồi vào profiles sau đó vào cấu hình bạn đang sử dụng và chọn presonalise ,bạn nhìn đến touch screen vibration và chọn off là ok =D>

Nhược điểm của N97

Hiện tại đang xài E71 thấy quá OK, muốn xài thêm N97 nữa nhưng nghe nói N97 hiện giờ mắc nhiều lỗi nên hơi đắn đo. Vì cũng là khách hàng quá quen thuộc của Viễn Thông A chỗ Lăng Cha Cả (cứ có máy điện thoại Nokia nào mới là em mua hoặc sờ soạng, ngắm nghía ở đó) e có hỏi mấy ông bán hàng nó nói N97 đang mắc phải một số lỗi như: loa thoại nghe hơi rè và hơi nhỏ, đèn màn hình không sáng khi đã unlock phím, pin xài mau hết, cảm ứng ấn không nhậy như mấy dòng HTC dùng WM, cơ chế trược thời gian sau dễ bị giơ, ứng dụng dành cho nó tương đối nghèo nàn.... Nghe xong em hơi thất vọng. Các bác đang sử dụng em này có phản biện gì không ạ?
E không nói về ưu điểm nhé vì ưu điểm thì em cũng đã tìm hiểu qua các thông số mà NOKIA đưa ra rồi.
Các bác vui lòng nhận xét khách quan được thì tốt quá, em xin cảm ơn.:p

Nokia N97 có 2 lỗi sau nhé bạn.

_ Trượt bàn phím màn hình không sáng ---> cái nay lỗi màn hình nhé bạn, Nokia Care đã khắc phục bằng cách thay màn hình khác cho bạn.

_ Trong khi đàm thoại có nhiều lúc đầu bên kia không nghe thấy mình nói gì, cái này Nokia cũng tự nhận lỗi của mình, Microphone của N97 ăn liền với Main nên việc thay thế phải do chính hãng Nokia ở trong Tp HCM đảm nhiệm, các khu vực miền Bắc và Trung đều phải gửi máy vào trong đó.

Còn các vấn đề khác bạn nói chưa đúng, Pin dung lượng lớn đâu đến nỗi mau hết, cảm ứng nhạy hơn nhiều so với 5800 và cơ trượt đâu có dễ bị "giơ".

Cơ chế chượt của nó. Đợi đến lúc "giơ" thì lúc đó ra N100 oài :)). Pin nhanh hết. Cảm ứng nhạy hơn 5800 là đúng. Nếu muốn mua máy thì mua sau này. Các dòng máy sau này đều fix các lỗi hiện tại

Cần chia sẻ cách Hack phone trên N97.

Hi all ! ,

Mình đang cần hack 1 em N97 mớí . Mình vẫn hack bình thường nhưng khi hack cho N97 luc vào helloOx nó ko install RomPatcher , mà nó install root gì gì , đợi 1 lúc mãi ko được , . Ai biết có thể chỉ giúp mình nhé , cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back