• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

Hrùi nó cứ chập chờn thế là die luôn cái SIM, phải đi làm lại cái mới. Dùng cái sim mới thì cũng bị, nhưng mà rất ít thôi. Có thể đấy là do tiếp xúc kém. Một nguyên nhân nữa theo mình nghĩ rất có thể là việc đổi tên profile bình thường khi cook gây nên.
Sim mình cho vào máy kc vẫn dùng bthg đã jaf mấy bản kc nhau rùi mà vẫn bị lên v40 gốc rùi mà vẫn bị :(( chắc bị hỏng khe cắm thẻ sim rùi bác nào bít thay ở đâu ko bảo mình với

may a cho e hỏi.sao kon x6 cua e luc ra vao ứng dụng hay bat cu chuong trinh nao trog may no rat cham,co khi dung 1 luc roi no moi chiu ra?????a nao bik chi gjum e voi????:-/

bạn dùng FW gốc hay gì? lúc đó RAM của máy còn bao nhiu? chắc do máy lau ngày ko restart,ko có gì quan trọng thì bạn format *#7370# xem đỡ hơn ko ^^
may a cho e hỏi.sao kon x6 cua e luc ra vao ứng dụng hay bat cu chuong trinh nao trog may no rat cham,co khi dung 1 luc roi no moi chiu ra?????a nao bik chi gjum e voi????:-/

bớ làng xóm có ai bik gửi mms mạng viettel k,sao e gửi nó k đc,3G thì vẫn lên ầm ầm

bớ làng xóm có ai bik gửi mms mạng viettel k,sao e gửi nó k đc,3G thì vẫn lên ầm ầm

banj thử cách này xem : nhắn tin CH gửi 107 lấy cấu hình. máy mình vẵn gửi bình thường. chưa gặp tình huống này bao giờ

Ae nào up fw mới có bị mất đi trình duyệt mặt định của goole ko jờ tự nhiên duyệt web bằng ovi ko nản trình duyệt ovi cùi bắp

sao máy mình chép file dung lượng cao là báo lỗi.mình format máy ở định dạng FAT32.ae nào bik giúp mình vs

[HỎI] Làm sao xóa bỏ hack vĩnh viễn ra khỏi Nokia X6

Tình hình là e FLASH bản CFW của bác vuhien nhưng mà thấy chán quá nên cài về FW của Nokia mặc định. Nhưng có mấy cái vẫn không xóa hoàn toàn được như:
  1. Tên profile General vẫn là HS2H (cái này cá nhân hóa quá, ko chấp nhận đc)
  2. Em thì thích dùng English cho máy nhưng tất cả khi chuyển về English thì trong Menu vẫn là TV
Và 1 số thứ khác nữa.

Bác nào giúp em với ạ :(

bạn down trọn bộ FW cao nhất trên navi về và flash với J.A.F . Lúc flash thì *#7370# cho chắc . Và tích vào ô factory set nhé .

lên Navifirm tải về bản fw mới nhất of dòng máy, để cho chắc trước khi flash kết nối với PC chế độ USB rùi xoá Private,Resuo, sys ,system

trên diến đàn có nhiều bản CFW k cá nhân hoá, bạn có thể vào box S60v5 - FIRMWARE PDAVIET tìm 1 bản ưng ý cho mình.
hoặc vào đây cũng có FW đã add hack sẵn và chắc là k cá nhân hoá j đôu :))
Còn k mún hack hiếk j thì như các bạn trên nói đó, dung` Navifirmware để download FW gốc về và tiến hành JAF như bình thường
chúc bạn thành công :D

các bồ ơi cho tui hỏi sao x6 của tui mỗi sáng thức dạy trời lạnh lạnh, mở khóa điện thoại là bị màn hình sọc trắng, đen, đỏ..... cầm trên tay 1 hồi lâu cho ấm ấm lại thị hết bị ko bik bị gì nữa.....ai có bị tình trạng đó ko

các bồ ơi cho tui hỏi sao x6 của tui mỗi sáng thức dạy trời lạnh lạnh, mở khóa điện thoại là bị màn hình sọc trắng, đen, đỏ..... cầm trên tay 1 hồi lâu cho ấm ấm lại thị hết bị ko bik bị gì nữa.....ai có bị tình trạng đó ko
bệnh giống 5k8 đây mà. thay màn hình là ok ....nếu không thì lên youtube có hướng dẫn cách khắc phục tạm thời đấy bạn

Cho tớ hỏi làm thế nào để tắt Flash khi chụp ảnh của X6 với :( măc dù tắt flash rồi nh ko chụp nó vẫn nháy đèn khó chịu quá.

chuyển chế độ "Phong cảnh" nhé, sẽ ko nét nếu ko đủ ánh sáng ^^
Cho tớ hỏi làm thế nào để tắt Flash khi chụp ảnh của X6 với :( măc dù tắt flash rồi nh ko chụp nó vẫn nháy đèn khó chịu quá.

Mấy bạn cho mình hỏi
Mình cài 1 cái themes cho X6 nhưng themes bị lỗi.
Đơ máy luôn.
Mình tắt máy đi khởi động lại. Nhưng không khới động đc
Nó chỉ sáng màn hình rồi tắt luôn
Ai biết cách khắc phục giúp mình với :(

Back