• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Tình hình là mình chỉ cài các ứng dụng hay themes vào bộ nhớ chung thôi,nhưng sao xài Taskman,thì khi close all thì RAM chỉ còn khoảng 28Mb thui.
Như vậy có ít quá hay ko,ai biết cách trị giúp mình với
Thanks nhiu` nhiu

Quá ít chứ ko phải là ít. Mình dùng FW30 gốc cài khoảng hơn chục ứng dụng, tắt hết thì cũng được có 38MB, reboot rồi dùng Ramblow quét cũng được hơn 50MB. Dùng Ramblow đi, nó dọn RAM cho.

Ak. Bạn đặt tên 1 profile mới phải ko? Còn ý của bạn qhc là xin bạn file profile đã đ.c edit sẵn ak

Hjhj. Mình chỉ nói theo yêu cầu of ghc thôi muk :D

Mấy cái kí tự đó để làm gì vậy.mình thấy nhắn tin chèn thêm vào thì máy bên kia cũng chả đọc được.không hiểu công dụng của nó là gì.

Mấy cái kí tự đó để làm gì vậy.mình thấy nhắn tin chèn thêm vào thì máy bên kia cũng chả đọc được.không hiểu công dụng của nó là gì.

Font chữ mặc định ko có symbol nên máy bên kia nếu ko cài kiểu font đó thì ko đọc được là phải. Tất nhiên font chữ sinh ra là để cho đẹp thôi chứ làm gì có công dụng gì. Mình thì ko dùng font nào hết, cứ xài mặc định là ok rồi.

Font chữ mặc định ko có symbol nên máy bên kia nếu ko cài kiểu font đó thì ko đọc được là phải. Tất nhiên font chữ sinh ra là để cho đẹp thôi chứ làm gì có công dụng gì. Mình thì ko dùng font nào hết, cứ xài mặc định là ok rồi.
uhm. Cứ mặc định mà dùng. đẹp rồi. Cài nhiều lằng nhằng nặng máy

Thay vì mò cái HS trong FW của N97, tại sao các bác ko mod cái FW N97 để flash nó lên X6, giống như cái FW của C6-00 được mod để chạy trên 5800 vậy?

Thay vì mò cái HS trong FW của N97, tại sao các bác ko mod cái FW N97 để flash nó lên X6, giống như cái FW của C6-00 được mod để chạy trên 5800 vậy?

mình thấy cái zdụ này chắc kòn khó hơn nữa ak!
Nếu dễ vậy thì x6 đã có từ lâu rùi.!

mình thấy cái zdụ này chắc kòn khó hơn nữa ak!
Nếu dễ vậy thì x6 đã có từ lâu rùi.!
Tại em thấy các bản mod cho 5800 nếu có hs c6/N97 thì đều là FW của C6/N97 nên nghĩ chắc X6 cũng làm được. Cái này chắc phải hỏi mấy bác biết cookFW.

Hôm nay nhìn thấy c7 lên google tìm hiểu thấy em này thực sự hấp dẫn. Mà x6 16g đã lên 7,2 triệu rồi. Giá mà chưa mua x6 thì mình sẽ cố mua c7 . Sao càng ngày càng chán x6 phần mềm và trò chơi chẳng có gì hấp dẫn cả. Trước dùng 7610 xem video không bao giờ bị giật cả, x6 quay xong xem bằng smartmovie 1.15 giật đùng đùng. 7610 cpu chỉ 123 chơi game asphalt 4 đuôi sis lướt vèo vèo sao x6 cpu 434 mà gật đùng đùng vậy. Màn hình cảm ứng mà tìm mãi chẳng có game pikachu. Biết thế này ...

Các bạn cho mình hỏi câu này với:
Mình xài X6, mới cài Handy Taskman vào, Muốn sử dụng pm này để tối ưu hóa RAM có phải là mình phải chạy Handy Taskman ẩn (chạy ở chế độ nền) cùng với 1 số ứng dụng khác của đt phải ko? Tức là chỉnh sao để mặc định Handy Taskman chạy khi đt khởi động đúng ko vậy? Mình mới xài máy HĐH nên còn gà, mong các bạn thông cảm?

Các bạn cho mình hỏi câu này với:
Mình xài X6, mới cài Handy Taskman vào, Muốn sử dụng pm này để tối ưu hóa RAM có phải là mình phải chạy Handy Taskman ẩn (chạy ở chế độ nền) cùng với 1 số ứng dụng khác của đt phải ko? Tức là chỉnh sao để mặc định Handy Taskman chạy khi đt khởi động đúng ko vậy? Mình mới xài máy HĐH nên còn gà, mong các bạn thông cảm?

Handy Taskman chỉ là để quản lý ứng dụng thôi bạn. Muốn tối ưu hóa ram thì dùng ramblow.

Hôm nay nhìn thấy c7 lên google tìm hiểu thấy em này thực sự hấp dẫn. Mà x6 16g đã lên 7,2 triệu rồi. Giá mà chưa mua x6 thì mình sẽ cố mua c7 . Sao càng ngày càng chán x6 phần mềm và trò chơi chẳng có gì hấp dẫn cả. Trước dùng 7610 xem video không bao giờ bị giật cả, x6 quay xong xem bằng smartmovie 1.15 giật đùng đùng. 7610 cpu chỉ 123 chơi game asphalt 4 đuôi sis lướt vèo vèo sao x6 cpu 434 mà gật đùng đùng vậy. Màn hình cảm ứng mà tìm mãi chẳng có game pikachu. Biết thế này ...

Bác nên hài lòng với những gì mình có. Bác thử nhớ xem tại sao mình lại mua X6?, và nếu như ko dùng X6 thì bác liệu có đợi đc đến lúc C7 ra ko? Em dám chắc nếu dùng C7 chán bác sẽ lại nghĩ biết thế thêm tí tiền nữa mua N8 còn ngon hơn, hay Symbian chả còn gì hay nữa, biết thế hồi đó mua xừ Galaxy S để tận hưởng Android. Hàizz, muốn theo kịp công nghệ thì phải có xiền bác ạ. Mới có mấy cái nhược điểm nhỏ nhoi dễ khắc phục ấy mà bác đã nản thì chắc ko có dế nào hợp với bác đâu. Chắc bác cài Asphat HD mới giật chứ bản đi theo máy thì giật gì...

Chỉnh sửa cuối:
Bác nên hài lòng với những gì mình có. Bác thử nhớ xem tại sao mình lại mua X6?, và nếu như ko dùng X6 thì bác liệu có đợi đc đến lúc C7 ra ko? Em dám chắc nếu dùng C7 chán bác sẽ lại nghĩ biết thế thêm tí tiền nữa mua N8 còn ngon hơn, hay Symbian chả còn gì hay nữa, biết thế hồi đó mua xừ Galaxy S để tận hưởng Android. Hàizz, muốn theo kịp công nghệ thì phải có xiền bác ạ. Mới có mấy cái nhược điểm nhỏ nhoi dễ khắc phục ấy mà bác đã nản thì chắc ko có dế nào hợp với bác đâu. Chắc bác cài Asphat HD mới giật chứ bản đi theo máy thì giật gì...

nghe bạn nói vậy mình thấy rất đúng tâm lý mình đó. Nhưng mình lại không ngờ là x6 mà lại có cái kém hơn 7610 ,con đó cũng rất nhiều phần mềm. Nói vậy thôi 7610 cổ điển vậy mà mình cũng dùng được 2 năm cơ mà, x6 mới mua được 2 tháng thôi. Asphalt theo máy la game java, mình không thích java. Vậy có game asphalt sis thường không bạn

Quản lý như thế nào vậy bạn? Có phải lúc nào cũng bật cho nó chạy ko?

Ko cần đâu bởi nó chạy chỉ thêm nặng máy. Handy Taskman chỉ cho bác biết thông số của RAM, ROM, những chương trình nào đang chạy ngầm, bác dùng nó để tắt những chương trình bị treo. Chấm hết.
nghe bạn nói vậy mình thấy rất đúng tâm lý mình đó. Nhưng mình lại không ngờ là x6 mà lại có cái kém hơn 7610 ,con đó cũng rất nhiều phần mềm. Nói vậy thôi 7610 cổ điển vậy mà mình cũng dùng được 2 năm cơ mà, x6 mới mua được 2 tháng thôi. Asphalt theo máy la game java, mình không thích java. Vậy có game asphalt sis thường không bạn
Rất tiếc là ko có, chỉ có bản HD và Elite Racing thôi. Nhưng nếu bác thích đua oto bằng sensor(ko chơi được bằng cảm ứng, file sis) thì chơi Racing thunder của Porlabit ý. Rất mượt mỗi tội đồ họa hơi xấu, đảm bảo ăn đứt Asphalt HD. Vì s60v5 gồm nhiều loại máy có cấu hình khác nhau nên việc chạy game HD trên các máy đó cũng khác nhau. Ví dụ như chơi Asphalt HD trên 8910 HD thì sẽ rất mượt và ngược lại với X6, mặc dù cùng là s60v5 nhưng cấu hình hai máy khác nhau. Bác thử cài một game HD nào đó dành cho s60v2 lên 7610 là sẽ hiểu ngay vấn đề.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back