• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Omnia i8910 HD

matter

Xin chào mọi người!
Em xin mạng phép lập cái topic thảo luận và chia sẽ kinh nghiệm cho con Omnia i8910 HD
Tại mình thấy em này cũng xài S60v5 4th nhưng mà đến h vẫn chưa có bài j thảo luận về em nó. Bây h em lập topic này cho anh em nào cùng quan điểm quan tâm về em nó hay đang xài em nó để cùng chia sẽ với nhau
thanks mọi người!!!
Cái review đầu tiên of mình là:
1. màn hình đỉnh, xem phim hay lắm :D (cái này em khoái nhất)
2. cảm ứng cũng mượt
3. chụp hình quay phim thì khỏi bàn (chụp 8 chấm, quay phim HD :p)
còn lại ứng dụng, FW, và games ... thì em chưa test hết :)
Hy vọng sẽ tạo nên làn sóng cho em nó. hehe

1/ Dòng dt giải trí mà thiết kế thô xấu.

2/ Tuy có 2 loa 2 đầu nhưng thực tế âm thanh chỉ ở mức trung bình.

3/ Gắn tai nghe đi kèm vào và bật chế độ âm thanh 5.1 nhưng âm thanh chỉ ở mức trung bình.

4/ Ống kính camera lộ thiên,ko có nắp che đậy nên dễ bị hư hỏng.

5/ Chỉ hỗ trỡ TV out SD nên ko thể share trực tiếp phim + clip chuẩn HD 720p từ máy dt ra màn hình TV ngoài.

6/ Phát sinh nhiều lỗi khi cài đặt ứng dụng khác.

7/ Giá cao trong thời điểm khủng hoảng kinh tế.

==> Nên mặc dù i8910 đã ra mắt gần 1 tháng rồi mà vẫn ko thấy trang web công nghệ nào có bài viết về nó.

Em thấy thứ 1 nói nó thiết kế thô xấu là pó tay ...cầm thử trên tay và nhìn mọi góc cạnh ở ngoài nó rất tinh tế như rạp hát thu nhỏ.
2 loa bố trí đối xứng tạo âm thanh stereo rất đã mà công nghệ DNSe 2.0 mà chê nữa thì k biết sao ...
Ở mức trung bình là sao, độ lớn á hả ??? thử tăng max volume coi tai bạn tới mức nào???
Đồng ý ống kính dễ hư thật
Cái out TV, thật sự ngay cả đang sài iTouch và PSP 3k cũng ít khi nào t out ra để giải trí.
Phát sinh nhiều lỗi khi cài ứng dụng vậy cho hỏi bạn đã hack chưa ??? ứng dụng và lỗi gì pạn thử nêu lên xem ???
Giá đúng là cao thật t chỉ mong nó giảm xuống tầm 10m để mua 1 em thôi ...
Nhưng nó k phải thuộc hàng cao ngất ngưởng nhưng mắc hơn N97 thấy hơi nản thật :(

Em thấy thứ 1 nói nó thiết kế thô xấu là pó tay ...cầm thử trên tay và nhìn mọi góc cạnh ở ngoài nó rất tinh tế như rạp hát thu nhỏ.

Ở đây tùy theo con mắt thẩm mỹ của từng người có nhận xét khác nhau.Dòng sản phẩm thời trang thì cần có thiết kế đẹp,bắt mắt.Màu chủ đạo của i8910 là đen được làm = nhựa đánh bóng đen tuyền ĐẸP .Nhưng rất kì cục khi trên bề mặt máy lại viền kim loại,cái màu trắng xám của kim loại ko ăn nhập gì với cái màu đen tuyền của máy làm cho nó mất đi vẻ thẩm mỹ.Mặt khác cái viền kim loại ko đối xứng vì dư ra 3 phím bấm nên khi nhìn vào sẽ có cảm giác bất đối xứng ===> nên rất nhiều người có nhận xét nó giống mấy cái máy tàu.

Mặt khác nữa khi ở 2 đầu của máy là những lỗ chấm tròn ( bản thử nghiệm ban đầu là những sọc ngang ) ko ân nhập gì với thiết kế chung của máy cả.Càng nhìn càng giống máy tàu thêm.

Theo KBC,1 cách đơn giản hiệu quả nhất là nên toàn bộ máy làm = nhựa trơn bóng đen tuyền hết sẽ hiệu quả hơn rất nhiều trong vấn đền thẩm mỹ và sẽ nâng giá trị của máy lên rất nhiều.Mặt khác,màu đen tuyền bóng bẩy ở trên bề mặt máy sẽ làm cho màn hình i8910 càng nổi bật,càng đẹp như cách mà trong thiết kế TV ứng dụng.Các TV bi giờ luôn màu đen hoặc viền đen xung quanh màn hình để hình ảnh khi hiển thị sẽ được nổi bật.

Nếu đem i8910 so sánh thiết kế với SE Satio thì SE Satio sẽ ăn đứt đuôi con nòng nọc i8910 :D .Vì SE Satio mới đúng là thời trang khi có đến 3 màu lưa chọn theo sở thích.Các góc cạnh được bo tròn nhìn có cảm giác đối xứng mặc dù phía sau máy gồ lên bởi nấp đậy ống kính.Nhưng đó lại là 1 cái hay khác khi đó là nập trượt ra trượt vào để đậy ống kính ===> rất style

2 loa bố trí đối xứng tạo âm thanh stereo rất đã mà công nghệ DNSe 2.0 mà chê nữa thì k biết sao ...
Ở mức trung bình là sao, độ lớn á hả ??? thử tăng max volume coi tai bạn tới mức nào???

Cái i8910 trong mục volume cao nhất là mức 10.Đã trực tiếp chỉnh lên mức tối đa là mức 10 nhưng âm thanh chỉ cho mức bình thường.Chắc cỡ như N-5310 hoặc xem xem nhau.Còn nếu gắn tai nghe đi theo máy thì có lẽ N-5310 cho âm thanh còn tốt hơn.Và nếu đem so sánh với các dòng nghe nhạc của SE thì chắc thua xa lơ xa lắc.

Đồng ý ống kính dễ hư thật
Cái out TV, thật sự ngay cả đang sài iTouch và PSP 3k cũng ít khi nào t out ra để giải trí.

Vậy thì càng ko nên mua i8910.Máy nổi bật hơn các máy khác ở chỗ quay video HD.Quay video HD được mà ko TV out được thì coi như mất đi 7 điểm phần này rồi.VD như khi đi du lịch,đi chơi v.v...quay phim rồi về nhà cho nó ra cái TV 40 inch để xem mà ko được thì......???

Phát sinh nhiều lỗi khi cài ứng dụng vậy cho hỏi bạn đã hack chưa ??? ứng dụng và lỗi gì pạn thử nêu lên xem ???

Cái này là ý kiến của 1 mem khác khi trực tiếp cài đặt ứng dụng rồi đánh giá như vậy và mem này có ý định muốn bán i8910 đi để rước em khác về.

thiệt vậy hả?sao thấy nghe bạn nói thấy phiêu wa
vậy theo các bạn giữa N97, Omnia 2 và Omnia HD nên chọn cái nào?

Mình xin đính chính lại là i8910HD k phải làm bằng nhựa hoàn toàn, làm bằng hợp kia cao cấp như i8950 nha, hợp kim hay sử dụng để làm các thiết bị khám phá vũ trụ và máy bay
thật sự nếu DNSe 2.0 mà pạn chê thì pmp của SS làm gì có chỗ đứng trên thị trường :( còn pạn ví dụ cái Nokia ...nói thật t thấy Nokia nghe dở hơn LG và SS từ lâu rồi, k nói SE nhá, chỉ được cái to như mấy thằng China thôi :(
3 phím bấm kia thiết kế cong, thanh gọn nếu pạn nói nó k đối xứng thì chẳng lẽ thiết kế thẳng ~.~
thử hỏi hiện tại có PDA nào quay phim được như HD hay cellphone nào làm được vậy??? nếu pác out trực tiếp k được thì copy qua laptop có hỗ trợ cổng HDMI là out tốt nếu nhà pác TV HD.
pạn khen Saito nhưng theo pạn PDA nam sài nhiều hay nữ sài nhiều mà màu mè sặc sỡ ??? Mà nó chưa ra mắt thì biết nó nhiêu màu???
Với lại t thấy thiết kế của Saito k đối xứng khi nhìn ngang thân máy :( đã vậy nhìn là thấy khá dày.
vậy hỏi pác í kiến thức về Symbian của pác í bao nhiêu nhưng trước h Symbian vẫn gặp nhiều trục trặc, OS nào mà chẳng vậy với lại 9.4 5th cũng mới mà dĩ nhiên cũng có lỗi chứ ...k có gì là hoàn hảo.
3 con đó có 2 Symbian và 1 WM, tùy ng sài nhưng t nghĩ chọn Omnia 2 nếu thích WM.
còn HD nếu Symbian vì HD giải trí tốt hơn N97 nhiều, với lại k thấy ng ta than phiền về ống kính của N97 sao và chê khá nhiều, đã vậy cảm ứng điện trở thua xa cảm ứng điện dung của HD, cơ chế trượt k an toàn nếu rơi rớt :( và screen thua HD xa còn ngoại hình thì k cần nói ...hiện tại thì HD khá mắc đợi hạ nhiệt đi các pác ...vài tháng thôi (mắc hơn N97 và i8k)
đây là ý kiến của em thôi chứ em cũng chẳng muốn gây hấn với ai đâu, cái gì đúng thì nói, thế thôi :D

Cái này tùy cảm quan mỗi người, ko nên nói nặng với nhau vì cái này, ai chẳng có fan riêng ^^. Mình là người quyết định cuối cùng vì vậy khi băn khoăn giữa vài con thì nên lên google search tìm hiểu thật kĩ về những con đó, so sánh ưu nhược điểm, giá cả và khả năng tài chính của mình mà từ đó chọn con tốt nhất chứ chỉ gói gọn trong 1 bài này thì ko thể nhìn toàn diện đc. Box thảo luận về sử dụng Omnia i8910HD thì nên nói về các cách sử dụng sao cho tốt nhất, ko nên bới móc quá sâu về ưu nhược ở đây

Mình xin đính chính lại là i8910HD k phải làm bằng nhựa hoàn toàn, làm bằng hợp kia cao cấp như i8950 nha, hợp kim hay sử dụng để làm các thiết bị khám phá vũ trụ và máy bay
thật sự nếu DNSe 2.0 mà pạn chê thì pmp của SS làm gì có chỗ đứng trên thị trường :( còn pạn ví dụ cái Nokia ...nói thật t thấy Nokia nghe dở hơn LG và SS từ lâu rồi, k nói SE nhá, chỉ được cái to như mấy thằng China thôi :(
3 phím bấm kia thiết kế cong, thanh gọn nếu pạn nói nó k đối xứng thì chẳng lẽ thiết kế thẳng ~.~
thử hỏi hiện tại có PDA nào quay phim được như HD hay cellphone nào làm được vậy??? nếu pác out trực tiếp k được thì copy qua laptop có hỗ trợ cổng HDMI là out tốt nếu nhà pác TV HD.
pạn khen Saito nhưng theo pạn PDA nam sài nhiều hay nữ sài nhiều mà màu mè sặc sỡ ??? Mà nó chưa ra mắt thì biết nó nhiêu màu???
Với lại t thấy thiết kế của Saito k đối xứng khi nhìn ngang thân máy :( đã vậy nhìn là thấy khá dày.
vậy hỏi pác í kiến thức về Symbian của pác í bao nhiêu nhưng trước h Symbian vẫn gặp nhiều trục trặc, OS nào mà chẳng vậy với lại 9.4 5th cũng mới mà dĩ nhiên cũng có lỗi chứ ...k có gì là hoàn hảo.
3 con đó có 2 Symbian và 1 WM, tùy ng sài nhưng t nghĩ chọn Omnia 2 nếu thích WM.
còn HD nếu Symbian vì HD giải trí tốt hơn N97 nhiều, với lại k thấy ng ta than phiền về ống kính của N97 sao và chê khá nhiều, đã vậy cảm ứng điện trở thua xa cảm ứng điện dung của HD, cơ chế trượt k an toàn nếu rơi rớt :( và screen thua HD xa còn ngoại hình thì k cần nói ...hiện tại thì HD khá mắc đợi hạ nhiệt đi các pác ...vài tháng thôi (mắc hơn N97 và i8k)
đây là ý kiến của em thôi chứ em cũng chẳng muốn gây hấn với ai đâu, cái gì đúng thì nói, thế thôi :D
thanks bạn, sự thật thì mình cũng chỉ thích em Omnia HD thôi. mình sẽ test kĩ và sẽ quyết định thật chính xác. anyway thanks :D
Cái này tùy cảm quan mỗi người, ko nên nói nặng với nhau vì cái này, ai chẳng có fan riêng ^^. Mình là người quyết định cuối cùng vì vậy khi băn khoăn giữa vài con thì nên lên google search tìm hiểu thật kĩ về những con đó, so sánh ưu nhược điểm, giá cả và khả năng tài chính của mình mà từ đó chọn con tốt nhất chứ chỉ gói gọn trong 1 bài này thì ko thể nhìn toàn diện đc. Box thảo luận về sử dụng Omnia i8910HD thì nên nói về các cách sử dụng sao cho tốt nhất, ko nên bới móc quá sâu về ưu nhược ở đây
bro này nói đúng, mình ko nên so sánh các cái này với nhau.
Trong box này mình nên nói về cách sữ dụng Omnia HD sao cho tốt nhất để giúp đỡ cho các bạn xài Omnia HD
thanks tất cả mọi người :D

Ưu điểm i8910HD

Ưu điểm:
Screen rộng 3.7inchs, Amoled, 640x380, 16m colors
Cảm ứng điện dung
Camera 8mp flash LED (Power LED thì phải)
Quay phim và xem phim 24h/s hay gọi là HD.
Âm thanh vòm DNSe 2.0 (hay có trong PMP của SS) và 5.1 (Cái này chơi loa Yamaha chắc đã lắm đây :D) trang bị 2 loa đối xứng tạo âm thanh stereo
Symbian 9.4 60 5th
Giao diện TouchWiz linh hoạt dễ sử dụng.
Có thể nói hiện tại với những ưu điểm này thì i8910HD là một PDA đỉnh :D chưa thấy khuyết điểm nào đáng phàn nàn :D
Hiện tại giá em nó mắc quá, mua thấy tiếc :( nên chắc phải đợi khoảng 2 tháng gì đó lúc đó rẻ hơn mới mua có gì thảo luận với mọi người sau :D

Chỉnh sửa cuối:

Ngây thơ quá đi :D , tui cũng có buôn bán nhỏ thôi nên ko có xa lạ gì với mấy cái chuyện quảng káo rầm rầm tít ở trên trời.Còn chất lượng thực tế thì......bắt thang lên hỏi ông trời :D

Nếu tui thích,tui chơi luôn quảng káo i8910 được làm = hợp kim siêu bền chỉ có ở mặt trăng :D.Trở lại cái i8910 được làm = hợp kim hay sử dụng để làm các thiết bị khám phá vũ trụ và máy bay :D.Liệu sau khi mua i8910 xong bạn có đủ chi phí và niềm tin để đi kiểm tra tính xác thực cái quảng káo của nhà sản xuất ko ? Không biết ở VN đủ khả năng công nghệ sản xuất cái cánh máy bay chưa ? Chứ đừng nói gì đến cái công nghệ máy bay,công nghệ vũ trụ :D

Nhà sản xuất chơi đánh đố người tiêu dùng đó mà :D.

thật sự nếu DNSe 2.0 mà pạn chê thì pmp của SS làm gì có chỗ đứng trên thị trường :(

Lại mờ mắt với mấy cái công nghệ 2.0 , 3.0 , 4.0 ,.....:D muốn biết hay dở như thế nào cứ đem nó ra mà mần thịt thì biết ngay.Nhà KBC kế bên cái thế giới di động,nên cứ thích em nèo là đến bảo nhân viên lấy máy ra vọc chơi cho vui :D.Thực tế là tui cầm i8910 trên tay,nghe nhạc + xem phim mở volume mức 10 to nhất thì âm thanh nghe bình thường thui chứ ko như quảng káo âm thanh chất lượng to rõ,âm thanh vòm gì đó v.v....:D

k nói SE nhá, chỉ được cái to như mấy thằng China thôi :(

Tôi chỉ biết SE có thằng SONY dính trong đó.Thằng SONY có bửu bối Walkman.Nhắc đến Walkman làm tui nhớ đến cái thời mà DTDD lúc ấy chưa xuất hiện ở VN hay họa may là cái dt cục gạch to đùng :D.Có người tặng cho tui cái máy nghe nhạc,trên máy có chữ Walkman.Tui xài thì thấy nó bền và âm thanh nghe tốt.Chỉ biết là xài mấy năm trời mà chã hư hỏng gì cả :D.

Và mới đây hiệp hội nghe nhìn châu Âu (EISA) vừa công bố những giải thưởng cho thiết bị di động 2009 - 2010 .Trong đó em Walkman W995 ẵm giải di động chơi nhạc trong năm.

thử hỏi hiện tại có PDA nào quay phim được như HD hay cellphone nào làm được vậy???

Đừng nói quay HD mà chuẩn full HD thì NOKIA , SE , LG , PANASONIC đều làm được cả.Mấy ông đó sản xuất TV 50 inch xem phim full HD còn được thì nói chi cái màn hình dt bé xíu kia.Như mới đây LG công bố sẽ cho ra mắt sản phẩm dt quay phim HD + camera 12 mê ống kinh quang + bộ vi xử lý 1 ghz :D

Vấn đề ở đây trong kinh doanh,nhà sản xuất sẽ tung ra sản phẩm theo từng thời điểm cạnh tranh với đối thủ thui.Chứ nếu thích tất cả các ông lớn đều chơi cảm ứng đa điểm được hết.Nhưng bị thằng Apple nó đăng kí độc quyền nên mấy ông kia mới chịu lép :D.Chứ mấy ông NOKIA,SS,LG,SE,v.v.v...mà chơi đa điểm luôn thì IPhone có nước xóa xổ rồi :D.

nếu pác out trực tiếp k được thì copy qua laptop có hỗ trợ cổng HDMI là out tốt nếu nhà pác TV HD.

Chẳng khác nào xác nhận mặt hạn chế của i8910

VD : có 10 người mua máy.Trong đó có 3 người thích màu đen.Nên i8910 sẽ bán được 3 máy và SE Satio bán được 3 máy.Nhưng 7 người còn lại,trong số đó nếu có người thích màu bạc hay màu đỏ thì SE Satio sẽ bán được nhiều máy hơn,doanh số bán hàng nhiều hơn.Lúc này mới thấy cái màu sắc,thời trang nó quan trọng thế nào.Và đặc biệt mấy em gái có xu hướng thích màu đỏ sành điệu nổi bật nên SE Satio ko chỉ bán được cho khách hàng nam mà còn bán được cho khách hàng nữ.Nói đến chuyện mua sắm thì khách hàng nữ lại là con chiên ngoan đạo trong lĩnh vực này =)) .Họ sẵn sàng chi tiêu ko khoan nhượng cho mua sắm.Nếu ko có đủ khảng năng thì họ cũng tìm cách bóp cổ mấy anh dzai mua cho = được với chị em =))

Với màu đen i8910 liệu có làm được như SE Satio ko ?

Ngắm thử em SE Satio vỏ kim loại chắc chắn,đèn flash xenon chụp hình 12 mê xem sao.......

Tui chã biết gì về Symbian,WM,chỉ biết nó là cái HDH gì đó thui :D.Vì trước giờ tui xài N-1200 :D , đơn giản dễ sử dụng , tốc độ xử lý nhanh gọn lẹ , pin xài trung bình 1 tuần , 250k / cái ở ngoài mấy tiệm cầm đồ có bán.Có người mua i8910 về xài,cài đặt thêm ứng dụng thì lỗi này lỗi kia nên tui viết ra đây để pàkon tham khảo trước khi quyết định đúng đắn mua máy.Chứ ko mua về xài vài hôm rồi nản,bán tháo đi nữa :D.

TÚM LẠI :

Về i8910 thì tui chỉ thích cái màn hình hiển thị rõ đẹp dùng để xem phim HD rất ok.Nhưng vấn đề âm thanh và nhiều vấn đề khác nên i8910 ko đủ thuyết phục tui mượn tiền góp cưới em í về làm dzợ :-?

Hình như i8910 không dùng Sybian đâu,chắc bác post nhầm roài

nó xài symbian S60v5 4th giống N97 đó bạn
p/s: to bác khubangchu và kharin
thanks 2 bác đã tích cực góp ý kiến cho em và mọi ng để có đc sự lựa chọn chính xác. về các cái khoảng hạn chế mà bác khubangchu nêu trên thì em sẽ đích thân đi test thật kĩ 1 lần nữa. nếu em cảm thấy ok(chấp nhận đc với các tính năng hay hạn chế of em nó) thì em sẽ mua.
dù sao thì cũng thank 2 bạn n :D
=D>

to bác khubangchu

trong này là topic thảo luận em Omnia HD mà bác post hình em SE Saito wa chừng là ko đc nha.hehe

Mình không biết âm thanh khi mở loa giữa 5800 XM và i8910 thì cái nào hay hơn nhỉ ? Cái loa nào to hơn ? Công nghệ XpressMusic với DNSe thì cái nào hay hơn ? Các bạn cho ý kiến với ! Thanks

Chỉnh sửa cuối:
T nói bây h trên thị trường có hãng nào có camera quay HD k, pạn nói tương lai thì nghe rẻ tiền quá rồi đấy ...nói vậy là pạn chịu thua trong khoản này rồi ...tương lai cái gì mà k update, cứ nói hiện tại trước đi, nói vậy mà nói cũng đc ...pó tay!
pạn cứ hỏi hết 4rum pdaviet, handheldvn, tinhte xem thử mặt sau của i8910HD làm bằng gì, ng ta trả lời cho pạn nghe ...Uy tín của nhà sản xuất to lắm k phải chỉ gói gọn trong những lời nói nhảm của bạn đâu. Pạn buôn pán nhỏ còn SS buôn bán thế nào ??? bạn tính lấy cát so với sa mạc àh ...Cũng có các nhà khoa học kiểm tra sản phẩm trước khi ra mắt ...bạn k biết sản xuất 1 chiếc d.d rất nhiều khâu àh ...ngây thơ mới là pạn với những so sánh khập khiễng đó. Vỏ sau i8910HD được làm bằng kim loại Duralumin - một hợp kim chuyên dùng trong ngành hàng không, cứng và nhẹ hơn thép kha khá nên khi cầm trên tay có cảm giác chắc và cứng.
Yêu cầu pạn dẫn link LG công pố sản phẩm đó, t là fan của LG nhưng cũng chưa nghe nói bao h, chụp hình 12mp thì nghe tin đó hơn nửa năm nay rồi mà giờ vẫn chưa thấy. Đừng có nói suông.
Và xin nói cho pạn nghe nhá, LG đã có mấy cái d.d cảm ứng điện dung đa điểm ra mắt trên thị trường rồi đây như LG KM900 Arena, LG ViewtySmart, sắp tới sẽ có thêm LG Crystal ...bạn phải hiểu cảm ứng đa điểm nguồn gôc của nó là cảm ứng điện dung, mà i8910HD là cảm ứng điện dung đấy, trên thị trường nhiều d.d và pda cảm ứng điện dung lắm pạn àh...
Nghe bạn nói công nghệ DNSe 4.0 thì t pó tay vì trên thị trường hiện tại chưa có PMP nào tới 4.0, 3.0 là max ...Pạn có biết Virtual 5.1 Dolby là gì k, có hay coi phần giới thiệu 1 bộ phim k? có thấy chữ Dolby k? ở TP.HCM có Hội sài YP của SS chuyên DNSe đó, pạn tìm hiểu đi rồi người ta nói cho pạn nghe.
Nói thêm cho pạn 1 tin SE k có liên quan gì đến đại gia Sony chuyên sản xuất laptop, tv, mp3, mp4, pmp, psp... của Nhật đâu nhé ...nó tách ra từ hồi bạn chưa xài cái 1200 đấy nhưng vẫn lấy tên của Sony.
Đừng có đem mác SE ra ở đâu, t nói thật dòng CyberShot của SE hiện tại cạnh tranh k lại Nokia, SS, LG đâu pạn. T đg sài C905 và LG KC910 nên t biết, còn pạn k tin thì qua 4rum tinhte mà hỏi. Lý do thì nhiều, thích thì tự tìm hiểu.
Và Sony chưa phải là thiết bị nghe nhạc tuyệt vời nhất đâu, nếu pạn thích CN hàng tuần đến cà phê Nghệ thuật Hồ Con rùa có offline Hội ITouch ở đó mọi ng sẽ nói cho pạn biết nhé, t cũng là 1 mem của Hội ...Chưa nghe qua hết các thiết bị nghe nhạc trên thị trường đừng phán 1 câu như thế
Walkman Sony nghe nhạc k bằng SL4x Siemens nữa là ...
Hạn chế việc out hay k thì t k biết nhưng muốn out TV thì t đề nghị pạn dẫn 1ví dụ d.d TV out với chất lượng tốt cho t xem ...
Nokia sx TV??? SS cũng là đại gia sản xuất TV HD lẫn full HD đấy thưa pạn và họ tự hào vì có công nghệ AMOLED.
Pạn chẳng biết gì về OS thì đừng có bàn đến chuyện này k khéo ng ta nói pạn từ mặt trăng rơi xuống nữa đấy ...lỗi nghe mắc cười quá, đề nghị đọc kĩ lời t nói đi rồi muốn nói gì thì nói, thích thì t chỉ cho 1 khóa nhé!
SE hiện tại đứng thứ 4 trong các đại gia sx d.d sau Nokia, SS, LG ...Thua lỗ trong 2 quý liên tiếp, thị phần tụt giảm, trong khi mấy hãng khác tăng, thị phần Nokia cũng giảm, pạn cứ năng đọc báo công nghệ là biết. Còn tại sao SE tụt hậu thì cái này thiên hạ đều biết ...
Saito chưa chắc sẽ chụp hình tốt với camera 12mp đâu, nhớ K850i và C902 là cả 1 sự thất bại của CyberShot.
T thấy hầu như pạn chưa đọc hết những gì t nói, và pạn so sánh nhiều cái khiến t lầm tưởng pạn là đứa trẻ, pạn qua TGDD test máy, trong khi t mượn của pạn t sài thử suốt 1 ngày ...Và thật sự t thấy kiến thức của pạn về hiteck quá hạn hẹp, nói nhăng nói cuội quá nhiều. đề nghị đọc kĩ lời t nói đi.
thích thì qua 4rum tinhte.com nói tiếp.

2 bạn tranh luận dzu dzoi wa.
mình đều là dân of cộng đồng pdaviet, anh em đừng làm mất hòa khí với nhau, mình biết các bạn chỉ nêu lên nhận địn of mình và muốn góp ý kiến cho mọi ng thôi. Nhưng mà n khi mỗi ng có 1 quan điểm khác nhau, nên nhận định khác.
h thì anh em, ai đã xài Omnia HD hay ai chưa xài mà có sự hiểu biết thì mình cùng vào đây, chia sẽ những kinh nghiệm và thủ thuật để chúng mình cùng sữ dụng em nó tốt hơn, và sẽ tạo lên 1 làn sóng hâm mộ cho em nó :D

- Tôi ko biết mặt sau của i8910HD nó như thế nào, có phải làm bằng Duralumin gì ko. Cái chiêu sử dụng Duralumin thực ra cũng chỉ là một khâu quảng cáo cho samsung. Siêu bền nhưng bạn thử cầm con dao mà cào thử coi nó có bền đc ko. Hợp kim này nó chỉ sử dụng làm vỏ máy bay gì đó thì cũng chỉ là một phần trong đó thôi. Bây giờ tôi hỏi bạn bạn cầm một cái vỏ bằng thép với một cái vỏ bằng hợp kim đó thì bạn thấy cái nào tốt hơn. Ko phân biệt đc!
- Tôi có thể đảm bảo rằng bất kì nhà sản xuất nào cũng có thể làm camera 12mp, thậm chí còn có thể hơn. Về phần cứng thì phụ thuộc vào CEO rất nhiều. Ai mà chẳng muốn nó chạy nhanh, mà chạy nhanh thì thường là ko rẻ. Mà bạn hỏi thử hỏi xem trên trái đất này có bao nhiêu người giàu, bao nhiêu người nghèo.
- Thiết kế: chưa có hãng nào có một đột phá lớn. Nhưng gần đây ss thì tuyệt hơn rất nhiều.
- Phần mềm: cùng là symbian v5 nhưng ss có cải tiến nhiều hơn của nokia.
http://sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-thoai/Smartphone/2009/07/3B9B0827/?p=3#aComment
- Sony ecrecsion là liên doanh dựa vào thế mạnh của sony (nghe nhạc) và ecrecsion (truyền thông). Nó mà ko liên qua đến sony của nhật, một công ty có thể nói là hàng đầu về công nghệ, thì nó đã kiện về bản quyền từ hồi nào rôi.
- Còn về vấn đề nghe nhạc thì cũng tùy thôi, tùy cảm giác của mỗi người. Bạn nghe nhạc bằng điện thoại thì cũng chỉ có 1 cái phone cho vào 2 cái tai. Nói như bạn thì sao ko nghe nhạc bằng máy tính âm thanh 6.1 đi cho rồi. xem cái nào hay hơn. Nếu bạn tỏ vẻ là mình hiểu biết thì trước hết hãy ghi chữ lại cho đàng hoàng, và thứ 2 thì hãy nói rõ hơn nhưng gì bạn muốn nói.

Chỉnh sửa cuối:
Back