• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

Bản ROM chính thức đây: bạn kiểm tra xem có giống hình này không?

Nếu không, download tại đây:

Atom Life Windows Mobile 6 ROM Upgrade (ENG) WWE_RC2140907B2

Latest Windows Mobile 6 operating system for Atom Life.

File size: 70.5 MB (73,953,280 bytes)
Released on 28 September 2007.
máy AL của minh đang dung bản radio cua phiên bản W5, bây giờ nếu mình muốn up radio của bản RC2140907B2 mà ko up OS có được không hay phải up luôn ca OS?
nhân tiện cho mình hỏi phần radio của phiên bản này có ổn định hơn phiên bản trước của W5 không hay không có thay đổi nào đáng kể. Mình đang dung bản radio AL1-KLNC-2340CT-070601-2
Mình đang định up radio nhưng đang còn phân vân vì up bằng máy tính khá nguy hiểm và phức tạp, mà chẳng biết up xong có cải thiện về sóng nhiều không. Các bác có cách nao up radio an toàn hơn không?
Cảm ơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Mình tìm hết các Forum & google luôn rồi...chưa ai up đc Radio Rom cho AL mặc dù trong bootloader có option (5)...& cũng chưa thấy bài hướng dẫn. Chỉ có cách up bằng cable mới có đc OS+Radio mới nhất...

máy AL của minh đang dung bản radio cua phiên bản W5, bây giờ nếu mình muốn up radio của bản RC2140907B2 mà ko up OS có được không hay phải up luôn ca OS?
nhân tiện cho mình hỏi phần radio của phiên bản này có ổn định hơn phiên bản trước của W5 không hay không có thay đổi nào đáng kể. Mình đang dung bản radio AL1-KLNC-2340CT-070601-2
Mình đang định up radio nhưng đang còn phân vân vì up bằng máy tính khá nguy hiểm và phức tạp, mà chẳng biết up xong có cải thiện về sóng nhiều không. Các bác có cách nao up radio an toàn hơn không?
Cảm ơn rất nhiều!

Bạn sử dụng trình ActiveSynce4.5 (không được dùng phiên bản 4.2 nhé) và muốn khỏi sợ cúp điện nửa chừng thì dùng laptop để úp bằng cáp USB. Trình DSUU sẽ tự động làm hết các bước nên không sợ hư máy đâu. Chúc bạn thành công.

Tks các Pro nhiều!=D>
Tiện đây cho mình hỏi làm thế nào để nhúng font tiếng Việt cho AL :-/

Chào Mẫn,
Mình gặp một số vấn đề với pin của AL, vẫn biết điểm yếu của AL chính là pin nhưng bằng kinh nghiệm của bạn, bạn có thể cho mình vài lời khuyên để nâng cao thời gian sử dụng pin của AL ko? Hiện tại máy mình chỉ hơn một ngày trong điều kiện sử dụng bình thường :( khi nào có việc đi công tác đột xuất là...toi :(:)(:)((

Mình nghe có vài pro trên diên đàn bán pin dung lượng cao (3500mAh cho AL :-?:-?:-?) không biết ý kiến của Mẫn về việc sử dụng pin loại này ntn? :-/:-/
Cho mình vài lời khuyên nhe :D trân trọng cam ơn :D:D:D

Chào Mẫn,
Mình gặp một số vấn đề với pin của AL, vẫn biết điểm yếu của AL chính là pin nhưng bằng kinh nghiệm của bạn, bạn có thể cho mình vài lời khuyên để nâng cao thời gian sử dụng pin của AL ko? Hiện tại máy mình chỉ hơn một ngày trong điều kiện sử dụng bình thường :( khi nào có việc đi công tác đột xuất là...toi :(:)(:)((

Mình nghe có vài pro trên diên đàn bán pin dung lượng cao (3500mAh cho AL :-?:-?:-?) không biết ý kiến của Mẫn về việc sử dụng pin loại này ntn? :-/:-/
Cho mình vài lời khuyên nhe :D trân trọng cam ơn :D:D:D

Đây cũng là vấn đề mình đang đau đầu, vì cũng giống bạn công việc mình thường chạy ngoài và nhiều khi đi công tác đột xuất.:|:((
Theo mình thì pin dung lượng cao 3500mAh có thể giải quyết vấn đề này, giúp con AL trụ lại trong 2-3 ngày (sử dụng bình thường). Nhưng bù lại bạn phải hy sinh tính thẩm mỹ vì lúc này cục pin khá dầy, ko đậy nắp pin lại được (nắp lưng là cục pin lun).:|
Vì vấn đề này mà thay vì tậu cục pin dung lượng cao mình tậu lun 1 em BlackBerry 7290 (cũng chỉ vài trăm ngàn), để chia bớt việc cho em AL. BB thì mình dùng số llạc thường xuyên, còn AL thì số ít gọi nên cũng đỡ tốn pin hẳn khoảng 2-3 ngày (nhưng vẫn phải hạn chế giải trí), nếu nghe nhạc chơi game thì cũng chỉ 1 ngày.:p
Àh mà mình có đọc được bài này của VIP hakkinen, nó giúp pin chịu đựng tốt hơn (mình đã áp dụng thấy khá hay).
Thân!:D

theo mình trong trường hợp của bạn thì bạn mua them 1 cục pin nữa làm nguồn dự phòng , vậy sẽ tiện lợi hơn khá nhiều trong trường hợp khẩn cấp . chứ đa số mình thấy phần lớn dân dùng ppc thì phải chịu cảnh pin này thôi .

Bản room của em nó lại ghi là WWE_RC2150507B1 thì có phải là room chuẩn k các bác,con này em xách ở huyền mobile về được gần 1 năm rồi.dùng nói chung là ổn,chỉ có mỗi cục pin là ngày càng chuối ...hizzz

T2M: ROM này là ROM gốc chuẩn đó bạn!:D

Last edited by a moderator:
Đây cũng là vấn đề mình đang đau đầu, vì cũng giống bạn công việc mình thường chạy ngoài và nhiều khi đi công tác đột xuất.:|:((
Theo mình thì pin dung lượng cao 3500mAh có thể giải quyết vấn đề này, giúp con AL trụ lại trong 2-3 ngày (sử dụng bình thường). Nhưng bù lại bạn phải hy sinh tính thẩm mỹ vì lúc này cục pin khá dầy, ko đậy nắp pin lại được (nắp lưng là cục pin lun).:|
Vì vấn đề này mà thay vì tậu cục pin dung lượng cao mình tậu lun 1 em BlackBerry 7290 (cũng chỉ vài trăm ngàn), để chia bớt việc cho em AL. BB thì mình dùng số llạc thường xuyên, còn AL thì số ít gọi nên cũng đỡ tốn pin hẳn khoảng 2-3 ngày (nhưng vẫn phải hạn chế giải trí), nếu nghe nhạc chơi game thì cũng chỉ 1 ngày.:p
Àh mà mình có đọc được bài này của VIP hakkinen, nó giúp pin chịu đựng tốt hơn (mình đã áp dụng thấy khá hay).

Bổ sung thêm option để chọn lựa:

Tắt Bluetooth & WiFi khi ko sử dụng.
Điều chỉnh Backlight ở mức 7.
Tắt các chức năng âm thanh email, SMS, etc.
Chọn Band Switch là GSM nếu ko dùng mạng 3G.
Chọn CPU ở chế độ Best Power.

có bác nào bị hỏng loa bên trái atom life không máy của em tự dưng chỉ nghe được bên phải ai biết chỉ dùm tôi với.

có bác nào bị hỏng loa bên trái atom life không máy của em tự dưng chỉ nghe được bên phải ai biết chỉ dùm tôi với.

Vấn đề hư 1 loa của Atom Life có nhiều bạn bị quá ha,mình có 2 cái Atom Life,cái nào cũng bị die hết 1 bên loa.Chắc do nghe nhạc để 100% Vol quá,mà sao loa của O2 mà giống loa điện thoại Trung Quốc quá,nghe nhạc mở 100% volume là hư loa liền.Hic

Vấn đề hư 1 loa của Atom Life có nhiều bạn bị quá ha,mình có 2 cái Atom Life,cái nào cũng bị die hết 1 bên loa.Chắc do nghe nhạc để 100% Vol quá,mà sao loa của O2 mà giống loa điện thoại Trung Quốc quá,nghe nhạc mở 100% volume là hư loa liền.Hic

Vấn đề về loa của các dòng atom là vấn đề muôn thủa cái nào cũng bị vậy thôi bệnh chung mà bạn.... hỏng thì thay thui biết sao????:D

Tôi bị tình trạng âm báo khi khi tap màn hình và âm báo phím đều tịt, các soft chạy nhạc không có tiếng, khi gọi không nghe được chuông, khi đã connect cũng không nghe thấy gì mặc dù khi có cuộc gọi đến vẫn đổ chuông. Bác nào biết cách giải quyết chỉ bảo dùm.
Thank!
(Đang sử dụng ROM 6.0 của O2 Asia bản 2100907B2)

Tôi bị tình trạng âm báo khi khi tap màn hình và âm báo phím đều tịt, các soft chạy nhạc không có tiếng, khi gọi không nghe được chuông, khi đã connect cũng không nghe thấy gì mặc dù khi có cuộc gọi đến vẫn đổ chuông. Bác nào biết cách giải quyết chỉ bảo dùm.
Thank!
(Đang sử dụng ROM 6.0 của O2 Asia bản 2100907B2)

Tình trạng của bạn mình nghĩ mãi cũng ko ra!?:-??
Nếu bạn đã up lại các bản ROM gốc cũng vẫn bị thì đành đưa e nó đi chuẩn bệnh phần cứng thui!:p

Tình trạng của bạn mình nghĩ mãi cũng ko ra!?:-??
Nếu bạn đã up lại các bản ROM gốc cũng vẫn bị thì đành đưa e nó đi chuẩn bệnh phần cứng thui!:p

Thank bạn đã quan tâm, bệnh của em nó là chỗ cắm head phone. Thằng cu em tôi cắm cái head phone của Flame vào Atom Life.:D

một vài vấn đề khi xảy ra sau khi uprom MWG Atom Life WM6 ROM WWE_020108_B2_DS (trước đây tôi dùng bản Xda_Atom_Life_WM6_WWE_RC2140907B2 chạy rất ổn định)
vấn đề xảy ra là: khi cai bản SpbPocketPlus4.0 thi wifi sẽ mở o dc, chương trình ghi âm cuộc gọi VITO AUDIO Notes sẽ bị hú (giống như mình hát karaoke micro bi hú)
nhưng vế pin thi sử dụng lâu hơn bản rom Xda_Atom_Life_WM6_WWE_RC2140907B2
khôn gbiết có bác nào gặp tình trạng như mình ko?????

Mình mới dùng Atom lìe,up Rom của anh Mẫn.xài rất ok,nhưng hồi chiều này ngồi buồn nhảy vô phần căng chỉnh màn hình chơi thì nó đứng im,ko cho mình chấm gì hết,gần giống như treo máy luôn vì bấm cái gì nó cũng ko có nhúc nhích ngoài nút nguồn.Các bác có ai bị tình trạng này ko?:|

Back