• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

Bàn phím của Kaiser làm mình thất vọng quá,các phím cứng và nặng, và có 1 điều lạ là các phím bên phải từ hàng phím số lại cứng hơn bên trái, không biết có ai bị vậy không.

Ai có Rom 6.1 loại hạng nhẹ

Chào các Bác.

Em đang dùng Kaiser tilt 8925. dạo ni thấy nặng quá, đã setup Clear temp rồi mà vẫn chậm, bác nào có soft chỉ giáo giúp.
Ai có Rom 6.1 loại hạng nhẹ (tinh lọc bớt soft) cho xin với, đang dùng rom 6.1 dưới chữ kí bác Phê( chữ kí cũ)
Cám ơn các bác nhiều.

Bàn phím của Kaiser làm mình thất vọng quá,các phím cứng và nặng, và có 1 điều lạ là các phím bên phải từ hàng phím số lại cứng hơn bên trái, không biết có ai bị vậy không.

Bàn phím của mình lúc đầu có chữ "h" phải bấm mạnh hơn bình thường 1 chút, giờ lại thêm chữ "g" nữa. Các phím khác thì lướt qua bấm nhẹ nhàng là ok. Cứ dính đến "h" và "g" là vấp làm nhiều lúc không bám nhanh được bực mình phết X-(

Cần tư vấn về GPS và Sync của Kaiser !

em mới dùng kaiser, sau 1 thời gian hì hục mới khắc phục được lỗi bootloader, giờ muốn hỏi các bác đã từng dùng Kaiser vài câu ạ:
- Phần mềm GPS nào dùng được cho Kaiser ở VN ạ (ngoài Vietmap ra) ?
- Khi sync với laptop, em cài active sync bản mới nhất là 4.5 nhưng khi sync với kaiser thì được chừng 10 phút thì tự ngắt ko sync được nữa.

Xin các bro chỉ giáo cho em đôi điều ạ...
Xin cảm ơn.

em mới dùng kaiser, sau 1 thời gian hì hục mới khắc phục được lỗi bootloader, giờ muốn hỏi các bác đã từng dùng Kaiser vài câu ạ:
- Phần mềm GPS nào dùng được cho Kaiser ở VN ạ (ngoài Vietmap ra) ?
- Khi sync với laptop, em cài active sync bản mới nhất là 4.5 nhưng khi sync với kaiser thì được chừng 10 phút thì tự ngắt ko sync được nữa.

Xin các bro chỉ giáo cho em đôi điều ạ...
Xin cảm ơn.
Để sử dụng GPS thì ngoài VM ra bạn có thể dùng Ozi ExplorerCE,PM này rất hay và chi tiết.Bạn có thể tìm thấy trong khu vực PM.
Vấn đề Sync của bạn cần xem lại chế độ hiệu chỉnh Backlight/Power của Kaiser.
Đôi khi bạn cho thời gian Turn off device if not used for = 10' (on external power) thì cũng có hiện tượng này.Hoặc do cáp lỏng...

em đang xài con HTC Tilt (8925) em dùng 1 file mp3 để làm chuông tin nhắn đến! lúc có tin nhắn thì nó đổ chuông, nhưng mà mãi đến lúc em relpy tin nhắn xong rồi mà cái bài nhạc tin nhắn vẫn còn đang play _"_ bác nào biết cách fix chỉ giúp em với!

em đang xài con HTC Tilt (8925) em dùng 1 file mp3 để làm chuông tin nhắn đến! lúc có tin nhắn thì nó đổ chuông, nhưng mà mãi đến lúc em relpy tin nhắn xong rồi mà cái bài nhạc tin nhắn vẫn còn đang play _"_ bác nào biết cách fix chỉ giúp em với!

Sao hây vậy? Nhạc tin nhắn thông thường có 10s mà!! Cho dù Bạn set nhạc Mp3 dài hay ngắn!! Đã vậy!!!
Nói chơi thôi máy Bạn có vấn đề SMS rồi: Bạn thử dùng chương trình này xem sao, link kèm:

ai biết xin chỉ giùm mình dùng kaiser mà không kết nối được gps, cấu hình gps mình đặt là com4 bit 4800 mà máy khong tìm được vệ tinh, đã up thử rom khác, đã chạy quick gps , minh ở chợ tân bình

ai biết xin chỉ giùm mình dùng kaiser mà không kết nối được gps, cấu hình gps mình đặt là com4 bit 4800 mà máy khong tìm được vệ tinh, đã up thử rom khác, đã chạy quick gps , minh ở chợ tân bình

bác chỉnh thế này nhé : Com 4 : 57600 " là ok "

Thứ nhất là bạn nên test ở ngoài trời, không có vật cản như nhà cao tầng... Thứ hai là bạn thử thay radio khác xem, ví dụ 1.65.24.36, 1.71.09.01

HTC TyTN II của em bị một tật là rất kén SIM, bình thường em dùng SIM 64K của Mobiphone (SIM màu xanh da trời) thì rất tốt nhưng hôm trước bị mất SIM đi làm lại thì họ cho cái SuperSIM màu vàng về máy không nhận. Em đã thử với các loại SIM của các mạng thì hầu hết đều không nhận.

Từ khi máy nguyên bản (ROM, Radio nguyên bản máy mua tại Anh) đã có tình trạng như vậy!

Mong các bác tư vấn giúp xem sự tình ra sao!!!

Em xin chân thành cảm ơn!

Mình có 1 vấn đề cần sự giúp đỡ của anh em. Chẳng qua là con HTC Tytn II của mình ko bit bị jì mà rút pin như uống nước, thường chỉ xài đc khoảng 1h ~ 1h30 là cạn sạch pin. Mình đã up ROM này http://pdaviet.net/showthread.php?t=21255 của bác PhamQuang nhưng tình hình vẫn thế. Sau đó mình up rom Ultimate X V7 thì hiện tượng rút pin đó biến mất nhưng lại xảy ra hiện tượng khác là khi vào trong Windows Media hay Camera 1 lúc là máy tự tắt luôn và ko thể bật lên lại đc (chỉ hiện màn hình lúc đầu rồi tắt hẳn) phải cắm dây sạc vào thì mới mở lên đc và lâu lâu cũng bị lại hiện tượng rút pin nhưng nếu tắt máy mở lại thì hiện tượng rút pin biến mất. Sau khi sạc lại đầy mình thử để yên trong nửa tiếng thì pin chỉ còn 40% nhưng khi soft reset thì lại thấy pin là 87% trong trường hợp mình xài bản Rom Ultimate còn nếu sử dụng bản Rom của bác PhamQuang ở trên thì tình trạng rút pin cứ tiếp tục tái diễn. Mình thật sự hết cách với tình trạng này, bro nào bit cách khắc phục vui lòng chỉ giáo.

P/S: thông tin máy mình như sau: Radio 1.65.24.36, Rom: 3.08.61.01

Chỉnh sửa cuối:
THẢO LUẬN PHẦN MỀM CHO KAISER

Đã có Topic về phần mềm riêng cho kaiser

Hôm nay mạn phép, bàn & chia sẽ về phần mềm yêu cầu

trước đây khi còn xài o2 atom, mình có thấy phần mềm photoshop, cad...
ko biết trên Kaiser có cài được những ứng dụng trên ko?
nếu có, xin vui lòng chia sẻ

Ko biết pót mục này có sai Box ko, nếu có xin mod di chuyển đến nơi hợp lí giúp, xin cảm ơn

Đã có Topic về phần mềm riêng cho kaiser

Hôm nay mạn phép, bàn & chia sẽ về phần mềm yêu cầu

trước đây khi còn xài o2 atom, mình có thấy phần mềm photoshop, cad...
ko biết trên Kaiser có cài được những ứng dụng trên ko?
nếu có, xin vui lòng chia sẻ

Ko biết pót mục này có sai Box ko, nếu có xin mod di chuyển đến nơi hợp lí giúp, xin cảm ơn

Có bạn ạ, dùng được hết mà. Bạn chịu khó search phần mềm nhé :-??

Sao hây vậy? Nhạc tin nhắn thông thường có 10s mà!! Cho dù Bạn set nhạc Mp3 dài hay ngắn!! Đã vậy!!!
Nói chơi thôi máy Bạn có vấn đề SMS rồi: Bạn thử dùng chương trình này xem sao, link kèm:

bro cho hỏi làm sao để set nhạc chuông tin nhắn đc dài như các máy chạy symbian? có 10s à, chả phê gì hết, với lại soft bro share hình như beta :(

Bác NhatToai cho em hỏi với:
Em mới mua 1 cây AT&T 8925, thấy dòng này cũng như dòng 8525 là phải unlock. Máy em đang dùng win 6.5 có nghĩa là đã được unlock rồi, như vậy quá trình unlock chỉ cần thực hiện đúng 1 lần thôi, đúng ko ạ?
Vậy bây giờ em muốn up lại bản 6.1 bằng thẻ nhớ thì chỉ cần copy files KAISIMG.nbh vào thẻ nhớ là được đúng ko? Liệu có cần phải copy cả files KAISDIAG.nbh không?
Sau khi up lại rom thành công thì có cần làm thủ tục gì nữa ko? Hay chỉ cần SR là được?
Xin lỗi vì em noop mấy dòng này lắm, em chỉ quen up theo kiểu của Atom nên chuyển qua dùng TyTN II này hơi bị bối rối, mong các bác giúp đỡ. Thank

Chỉ cần copy files KAISIMG.nbh duy nhất bỏ ngoài thư mục thẻ là Up thoải máy!! Dòng máy của Bạn Up Rom có thể bị lỗi Bàn phím, Nếu Up Rom xong bị đảo phím A-Q....! tìm bản Fix bàn phím có trong diễn đàn Cài vào Main là OK!! (Vì Rom bàn phím thường build cho TyTN II chứ ko phải A&T Tilt) Nếu Up Rom xong Camera có vấn đề Tìm Radio khác Up lại tương tự Up Rom là OK!! Cũng chỉ cần copy files KAISIMG.nbh trong thư mục Radio mà UP!! Đơn giản mà!! Chúc Thành Công!!

Bác NhatToai cho em hỏi với:
Em mới mua 1 cây AT&T 8925, thấy dòng này cũng như dòng 8525 là phải unlock. Máy em đang dùng win 6.5 có nghĩa là đã được unlock rồi, như vậy quá trình unlock chỉ cần thực hiện đúng 1 lần thôi, đúng ko ạ?
Vậy bây giờ em muốn up lại bản 6.1 bằng thẻ nhớ thì chỉ cần copy files KAISIMG.nbh vào thẻ nhớ là được đúng ko? Liệu có cần phải copy cả files KAISDIAG.nbh không?
Sau khi up lại rom thành công thì có cần làm thủ tục gì nữa ko? Hay chỉ cần SR là được?
Xin lỗi vì em noop mấy dòng này lắm, em chỉ quen up theo kiểu của Atom nên chuyển qua dùng TyTN II này hơi bị bối rối, mong các bác giúp đỡ. Thank
Nếu máy đã có WM6.5 thì đã được unlock CID/HardSPL rồi và bạn có thể up ROM thoải mái.Sau này nếu cần chỉ thay đổi SPL cho phù hợp thôi.
Up ROM qua thẻ thì chỉ cần Rename RUU_Signed.nbh thành KAISIMG.nbh rồi copy vào thẻ up như đã HD.
Còn KAISDIAG chỉ dùng cho việc HardSPL qua thẻ thôi.
Theo thói quen(và cũng là khuyến cáo) thì sau khi up ROM qua Active Sync hoàn tất mình sẽ HardReset lại,còn khi up qua thẻ thì không cần làm thêm gì.

Bác NhatToai cho em hỏi thêm với:
Nếu như up bản rom gốc của AT&T thì có cần phải unlock lại ko? Các bản rom cook thì chỉ cần 1 lần unlock, nhưng đối với rom gốc thì sao? Liệu có phải unlock để sử dụng nữa ko?
Mà bản rom 6.5 của em đang dùng sao thấy GPS yếu lắm bác à. Hầu như ko bắt sóng GPS được, buồn quá
Mong giải đáp. Thank

Back