• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG HTC OPAL (Touch Viva)

Bác Phạm Quang ơi vui lòng cho hỏi các bản Radio của dòng này có thể tìm ở đâu? Trân trọng cảm ơn.

em moi sam con Touch viva nhung khó xài quá. may anh nào biết chỉ em với, em đang gặp các rắc rối sau.
1/ khi nối cáp vào PC để tải nhạc hay phim thì nó không nhận (PC ko có tín hiệu)
2/ em muốn chỉnh âm lượng bàn phím nhưng không bít lam seo cả?
3/ em kết nối Blutooth để bắn nhạc cho các device khác không được. có khi máy đối diện hỏi pas code?
4/ em muốn xóa tất cả tin nhắn trong inbox thì phải làm sao a (delete all).

5/ Khi tắt máy và khởi động lại nó báo lỗi: NOTICFICATION EROR, CANNOT EXECUTE\STORAGE CARD\PROGRAM, FILE\AGILE MESSENGER\MESSENGER.EXE. cám ơn các anh chị và nhờ giúp em nhé. có thể pót len dien dan hoac email cho em . thanhks
CÁM ƠN CÁC BAC A

em moi sam con Touch viva nhung khó xài quá. may anh nào biết chỉ em với, em đang gặp các rắc rối sau.
1/ khi nối cáp vào PC để tải nhạc hay phim thì nó không nhận (PC ko có tín hiệu)
2/ em muốn chỉnh âm lượng bàn phím nhưng không bít lam seo cả?
3/ em kết nối Blutooth để bắn nhạc cho các device khác không được. có khi máy đối diện hỏi pas code?
4/ em muốn xóa tất cả tin nhắn trong inbox thì phải làm sao a (delete all).

5/ Khi tắt máy và khởi động lại nó báo lỗi: NOTICFICATION EROR, CANNOT EXECUTE\STORAGE CARD\PROGRAM, FILE\AGILE MESSENGER\MESSENGER.EXE. cám ơn các anh chị và nhờ giúp em nhé. có thể pót len dien dan hoac email cho em . thanhks
CÁM ƠN CÁC BAC A
thứ 1:khi kết nối với pc phải cài activesync cho pc.
thứ 2:vào setting/phone/keypad.
thứ 3:nếu hỏi code thi bạn cứ đánh số bất kì,sau đó máy bạn cũng sẻ hỏi code bạn đánh lại code lúc nãy là được.
thứ 4: bạn tô đen tất cả rồi chọn delete,hoặc tools/clear sms,mms.sau đó muốn xoá hẳn phải vào tools/ empty deleted items
thứ 5: bạn remove chương trình agile messenger đi là được.

giúp em T2223 bị treo !23.90

Em lần đầu được dùng con T2223 mới tinh TW mang về, tối qua dùng bình thường, sang nay thấy nó tắt nguồn rồi, bât lên hiên màn hinh xanh với thông số:
ONBL 0.83.100
SPL 0.83.1000 MFG
GSM 03.23.90
OS 0.83.0.0mfg
sau đó nó cứ treo ở windows mobile ver6.1, em chọc vào nút reset vẫn vậy, tìm cách HS thay bảo làm như sau:
ấn đồng thời phím đỏ + xanh +nút reset màn hình sẽ tối đen, sau đó buong tay ấn tiếp phím xanh để HS, em lam theo nhưng vẫn thế, chẳng thấy khác gì lúc tắt đi bật lại cả.
Cách HS vậy đã đúng chưa ạ? và bây giờ em phải làm sao?
Xin chỉ cho em cách chạy lại con này: cách vào BL, chon ver ROm nào?dùng phần mềm nào để chạy, cách chạy chi tiêt, vì là lần đầu và đọc nhưng bài huóng dân kia em vẫn thấy " mơ màng" quá.
MOng được giúp đỡ, xin cảm on!

Chỉnh sửa cuối:
Em lần đầu được dùng con T2223 mới tinh TW mang về, tối qua dùng bình thường, sang nay thấy nó tắt nguồn rồi, bât lên hiên màn hinh xanh với thông số:
ONBL 0.83.100
SPL 0.83.1000 MFG
GSM 03.23.90
OS 0.83.0.0mfg
sau đó nó cứ treo ở windows mobile ver6.1, em chọc vào nút reset vẫn vậy, tìm cách HS thay bảo làm như sau:
ấn đồng thời phím đỏ + xanh +nút reset màn hình sẽ tối đen, sau đó buong tay ấn tiếp phím xanh để HS, em lam theo nhưng vẫn thế, chẳng thấy khác gì lúc tắt đi bật lại cả.
Cách HS vậy đã đúng chưa ạ? và bây giờ em phải làm sao?
Xin chỉ cho em cách chạy lại con này: cách vào BL, chon ver ROm nào?dùng phần mềm nào để chạy, cách chạy chi tiêt, vì là lần đầu và đọc nhưng bài huóng dân kia em vẫn thấy " mơ màng" quá.
MOng được giúp đỡ, xin cảm on!

Việc đầu tiên là bạn phải làm máy vào đươc win và làm việc bình thường đã trước khi muốn làm những việc khác.
Hiện tại đã có bài hướng dẫn vào Hard Reset(HR not HS), Bootloader. Bạn cần làm theo chính xác các thao tác HR ấy, nếu chưa được thì làm lại đến khi được. Khi máy sử dụng được rồi thì mới nghiên cứu tiếp việc ROM nào cần up. Trước mắt cứ sử dụng thành thạo cái đã!

hix em cũng muốn nó vào win binh thường lắm chứ, nhưng làm cách nào? đi hỏi cách chỉ HR như em tả ở trên có thấy gì đâu, thế nên em muốn hỏi cách HR chuẩn cho con này, và nếu HR mà ko hết thì cũng chỉ còn cách up rom thôi, Giờ máy em nó bị treo mà huhu

Em dang dùng e này, có một vấn đề là bản rom e đang dùng là bản theo máy, có một số vấn đề là em muốn chỉnh sửa, gỡ bỏ một số phần mêm theo rom như Adobe reader, mobi office ... nhưng ko làm đc. Các bác có thể chỉ cho e, e muốn gỡ bỏ những thứ kô dùng đến để dùng cài thêm phần mềm khác. Thanks so much.

hix em cũng muốn nó vào win binh thường lắm chứ, nhưng làm cách nào? đi hỏi cách chỉ HR như em tả ở trên có thấy gì đâu, thế nên em muốn hỏi cách HR chuẩn cho con này, và nếu HR mà ko hết thì cũng chỉ còn cách up rom thôi, Giờ máy em nó bị treo mà huhu

Trường hợp của bro lạ nhỉ. Tối còn dùng đc, sáng hôm sau ko vào dc nữa. Bro HR thôi. Để có HR chuẩn thì bro lên site www.htc.com, sau đó download manual về và đọc là chính xác nhất. :)

Em dang dùng e này, có một vấn đề là bản rom e đang dùng là bản theo máy, có một số vấn đề là em muốn chỉnh sửa, gỡ bỏ một số phần mêm theo rom như Adobe reader, mobi office ... nhưng ko làm đc. Các bác có thể chỉ cho e, e muốn gỡ bỏ những thứ kô dùng đến để dùng cài thêm phần mềm khác. Thanks so much.

Các phần mềm này nằm trong mục cài đặt lần đầu tiên khi chạy ngay sau khi Hard Reset hoặc trở về Factory Setting. Nếu bro ko muốn cài đặt nó thì tốt nhất là HR, sau khi align screen, chạy hết các thủ tục máy yêu cầu, khi đến màn hình Setup is Complete, Tap screen to start ... Thì bro nhấn nút reset để hủy bỏ việc cài đặt các option.

Vấn đề là vẫn có các option khác e cần, e muốn chọn lọc một số option ko dùng đến và gỡ nó ra, như trên PC có phần windowns feature ấy, mình có thể gỡ winmedia player và internet explorer nếu ko cần áy mà

Vấn đề là vẫn có các option khác e cần, e muốn chọn lọc một số option ko dùng đến và gỡ nó ra, như trên PC có phần windowns feature ấy, mình có thể gỡ winmedia player và internet explorer nếu ko cần áy mà

Thế thì đành chịu. Hoặc cài tất cả, hoặc không cài thêm gì cả. Sau đó sẽ download các phần mềm mình thích về và tự cài.

em đã làm như pác chỉ nhưng ko dc, khi reset máy vẫn khởi động theo trình tự cũ và vẫn cài đủ các option, e đã thử nhiều lần vẫn vậy, Pác nào biết cahcs khác chỉ e với. Thanks

Bạn chỉ có thể gỡ bỏ những ứng dụng cài thêm mà thôi.
Những ứng dụng cài đặt có sẵn trong ROM thì không gỡ bỏ hoàn toàn đi được đâu, trừ cách phải Cook lại ROM hoặc Disable shorcut của ứng dụng đi.

giúp em một số vấn đề Touch t2223

em mới mua 1 con t2223 của người bạn được tặng bên TW mang về, em check imei của nó trên mạng thì thấy là T2223 xịn, nhưng có 1 số vần đề sau mong được giúp đỡ.
1/ em vào phần About thấy thông số Vesion:
win 6.1
CE OS 5.2.19960(Build 19960.1.2.2)
Processor: OMAP 850, 201 MHz
Memory : 46.89MB

kiểm tra memory ở ngoài màn hình thấy hiện:
Storage: total:35.23MB Program: Total: 46.86MB

còn vào Device Ifnormation :
Rom ve: 0.83.0.0WWE

Rom date: 06/20/08

radio ve: 03.23.90
Protocol vẻ: 4.1.13.61
cpu: OMAP850
Spedd:201mhz
Ram size:64MB
Flash size:128MB
DATA bus:16b
Storage size:35.23 MB
trong khi đó giới thiều về con này thì là : Memory: ROM 256 MB/ RAM 128 MB
MOdel No: OPAL***
Platform:pocketPC
IMEI: 35344302001448101

thực sự em ko hiểu nổi, có vấn đề gì với con PPC của em chẳng ( em đa HR rồi )Kiểu này ko phải Touch t2223 rùi huhu mấy thằng TW nó dựng hay sao? giải thích hộ em với

2/ dòng này có ghi âm cuoc gọi nhưng khi thuc hiên cuộc gọi em vào menu kích Start Recording thi chi thấy nó thoát ra ngoài màn hình cuộc gọi thôi chứ chẳng thấy gì, vậy chỉ cả e cách dùng "ghi âm cuọc gọi"

Lần đầu dùng ppc mong mọi người chỉ bảo, thanks!
P/s: check imei thấy là t2223 xem trên thegioididong 5t899vnd thế là thằng bạn nó quất em 4t huhu

Chỉnh sửa cuối:
Không rõ thực chất thế nào nhưng qua những thông số bạn đưa lên:
- RAM/ROM
- Version ROM....

Thì máy của bạn, theo mình, không đúng như HTC Opal đã quảng cáo và như con máy mình đang sử dụng.
Có thể là bản LITE của Tàu thì sao? :D
Thông số trên gần giống như HTC Herald thì chính xác hơn. :D

em mới biết cook rom, xin hỏi các pác có phần mềm ảo hóa nào chạy trên PC để kiểm tra bản rom cook chạy có tốt ko trước khi up rom cho con PPC ko a ?

em mới mua 1 con t2223 của người bạn được tặng bên TW mang về, em check imei của nó trên mạng thì thấy là T2223 xịn, nhưng có 1 số vần đề sau mong được giúp đỡ.
1/ em vào phần About thấy thông số Vesion:
win 6.1
CE OS 5.2.19960(Build 19960.1.2.2)
Processor: OMAP 850, 201 MHz
Memory : 46.89MB

kiểm tra memory ở ngoài màn hình thấy hiện:
Storage: total:35.23MB Program: Total: 46.86MB

còn vào Device Ifnormation :
Rom ve: 0.83.0.0WWE

Rom date: 06/20/08

radio ve: 03.23.90
Protocol vẻ: 4.1.13.61
cpu: OMAP850
Spedd:201mhz
Ram size:64MB
Flash size:128MB
DATA bus:16b
Storage size:35.23 MB
trong khi đó giới thiều về con này thì là : Memory: ROM 256 MB/ RAM 128 MB
MOdel No: OPAL***
Platform:pocketPC
IMEI: 35344302001448101

thực sự em ko hiểu nổi, có vấn đề gì với con PPC của em chẳng ( em đa HR rồi )Kiểu này ko phải Touch t2223 rùi huhu mấy thằng TW nó dựng hay sao? giải thích hộ em với

2/ dòng này có ghi âm cuoc gọi nhưng khi thuc hiên cuộc gọi em vào menu kích Start Recording thi chi thấy nó thoát ra ngoài màn hình cuộc gọi thôi chứ chẳng thấy gì, vậy chỉ cả e cách dùng "ghi âm cuọc gọi"

Lần đầu dùng ppc mong mọi người chỉ bảo, thanks!
P/s: check imei thấy là t2223 xem trên thegioididong 5t899vnd thế là thằng bạn nó quất em 4t huhu

Đúng hàng Opal .....nhưng đã bị thay chip flash...:(

có bác nào trả lời e với

Báo cáo các pác là viva của e hỏng sạc rùi, do cái ổ điện lởm cắm ko vào mà e còn cố cắm nên có gẫy mất 2 chân của phích cắm rùi. Có ai biết ở đâu có bán hoặc bác nào dư dùng thì để cho e với. e sợ dùng sạc của Hồ cẩm đào lâu ngày nó die cả máy luôn ý chứ

Hỏi về cách cài game cho viva

Mình vừa mua 1 cây Viva 2223,đem lên fòng kỹ thuật cài vài fần mềm va game,về fần mềm tự điển va nghe nhạc đều chạy tốt,nhưng 3game thi lại ko chơi dc
nay mình hỏi cách tu cài game vì khi den cài đặt tại fòng kỹ thuật quá lâu,va ko thấy hiệu quả. (khi cài những fần mềm trên minh ko dc ngồi xem mà fải đợi ở ngoài,khi về nhà mới biết dc cài game,nhung lại ko chơi dc)
Mong các bác giúp dùm mình.Thankss!!!

Cho hỏi về Bootloader & Hand Reset của Viva

Các bạn cho mình hỏi cách vào bootloader và hand reset của Touch Viva...mình lên mấy trang khác không thấy chỉ
Vì đây là lần đầu tiên mình post nên nếu có sai sót gì thì thông cảm dùm :)
..thanks trước

Các bạn cho mình hỏi cách vào bootloader và hand reset của Touch Viva...mình lên mấy trang khác không thấy chỉ
Vì đây là lần đầu tiên mình post nên nếu có sai sót gì thì thông cảm dùm :)
..thanks trước
HardReset:Nhấn giữ 2 phím xanh(Call) và đỏ(End) đồng thời dùng bút chọt thả reset nhưng vẫn giữ 2 phím kia (Reset nằm ở phía sau máy,dưới lớp vỏ nút màu đỏ gần ống kính)
Lúc này màn hình sẽ có thông báo:" This operation will delete all your personal data, and reset all settings to manufacturer default. Press Send to restore manufacturer default, or press other keys to cancel. "
Bạn nhấn nút xanh nếu muốn HR và nút đỏ nếu muốn cancel
Bootloader: Nhấn Reset và giữ Volume Down,thả Reset nhưng vẫn giữ volume down cho tới khi màn ảnh 3 vach màu xuất hiện.

Back