• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Ah cho em hỏi tý là pin o2i 2400mah ấy dùng nghe gọi bình thường dc bi nhiu?Nó vẫn lắp vừa cái nắp zin theo máy hay là phồng lên nhỉ?

Ah cho em hỏi tý là pin o2i 2400mah ấy dùng nghe gọi bình thường dc bi nhiu?Nó vẫn lắp vừa cái nắp zin theo máy hay là phồng lên nhỉ?

Nói chung thì Pin dùng lâu hay nhanh là do cách dùng của mỗi ng thôi, tuy nhiên nếu Pin 2400mAh chỉ để nghe gọi thì cũng đc khoảng 4 ngày,nhưng nhược điểm của loại pin này là quá cồng kềnh,ko tiện cho việc mang theo ng đâu bạn ah.

thường pin dung lượng cao hơn thì nó dầy hơn, chiều dày tỷ lện thuận với dung lượng

Nói chung thì Pin dùng lâu hay nhanh là do cách dùng của mỗi ng thôi, tuy nhiên nếu Pin 2400mAh chỉ để nghe gọi thì cũng đc khoảng 4 ngày,nhưng nhược điểm của loại pin này là quá cồng kềnh,ko tiện cho việc mang theo ng đâu bạn ah.
Nghia là nó phồng lên fia sau lưng a?ko phải lắp vừa nắp zin của nó a?
Bất tiện nhỉ?

Bất tiện nhỉ?

vó phồng sau lưng và ko thể đậy nắp zin theo máy đc đâu bạn ah. thì loại nào chẳng có ưu và nhược điểm. bạn dùng Pin dung lượng cao thì chiu khó mang vác cồng kềnh chút vây:)):))

Bất tiện nhỉ?

nếu là pin tốt thì nó sẽ chế thêm nắp cho bạn mà, giống như exec mà dùng pin dung lượng cao thì bỏ nắp pin đi và nó chế sẵn nắp luôn đấy

em mới mua máy người bán dặn phải xạc nhồi 8h cho 3 lần xạc đầu tiên. vậy đúng ko mấy anh

em mới mua máy người bán dặn phải xạc nhồi 8h cho 3 lần xạc đầu tiên. vậy đúng ko mấy anh
Lần đầu tiên bạn sạc 8 tiếng, sau đó dùng cho cạn sạch pin, rồi cắm sạc tiếp 8 tiếng, tiếp tục dùng cho cạn sạch rồi cắm 8 tiếng nữa là dùng bình thường thôi!

tại sao pin con XDA II của mình sạc rất nhanh,ma cũng rất mau cạn pin, khoảng 3h30 là cạn rồi.mua pin 1500mAh cho nó có bị gì ko.Thanks

tại sao pin con XDA II của mình sạc rất nhanh,ma cũng rất mau cạn pin, khoảng 3h30 là cạn rồi.mua pin 1500mAh cho nó có bị gì ko.Thanks
Bạn ko nói rõ dùng được 3h30 là dùng liên tục hay chỉ chờ thôi? Nếu dùng liên tục được nhiêu đó thì cũng còn dùng đươc, sạc nhanh là do bạn dùng sạc lô, hoặc pin lô cũng sạc rất mau đầy ! Pin 1500 mah dùng tốt !

các bác cho em hoi.... sạc pin: sao khi dùng cuc thường thì sạc chậm mà không nóng ... cục Zin sạc nhanh lắm nhưng lại nóng máy quá trời .... mày nóng khi sạc có sao không các bác?

không biết có ai gặp trường hợp như mìng chưa ? thỉnh thoảng con PPC tự nhiên hết pin bất chợt khi vừa bật lên ... hay cắm kết nối với PC ... pin hết sạch ... phải cắm lại sạc từ đầu.
ai có cách nào giải thích và khắc phục giúp mình nhé ... rất cám ơn!

Last edited by a moderator:
các bác cho em hoi.... sạc pin: sao khi dùng cuc thường thì sạc chậm mà không nóng ... cục Zin sạc nhanh lắm nhưng lại nóng máy quá trời .... mày nóng khi sạc có sao không các bác?

không biết có ai gặp trường hợp như mìng chưa ? thỉnh thoảng con PPC tự nhiên hết pin bất chợt khi vừa bật lên ... hay cắm kết nối với PC ... pin hết sạch ... phải cắm lại sạc từ đầu.
Khi bạn dùng sạc thường thì do dòng ko đủ ko ổn định dẫn đến quá trình sạc kéo dài,tuy Pin ko nóng nhưng thông thường cục sạc sẽ rất nóng và chất lượng Pin bị suy giảm rất nhanh.
Thông thường nếu nhiệt độ máy lên quá cao sẽ ảnh hưởng đến độ bền của bo mạch nhưng nếu bạn sử dụng đúng theo quy định của nhà sản xuất với cục sạc zin và cục pin của bạn cũng zin thì mức độ nóng đó bạn yên tâm nó nằm trong giới hạn cho phép,Với kinh nghiệm của bản thân mình thì tong quá trình sạc mình luôn để máy ở chỗ thoáng mát,làm tăng quá trìng tản nhiệt của máy.

Bạn có thể cho biết bạn sạc chậm là bao lâu đầy pin, lâu hơn sạc zin nhiều không? Mình sạc máy thấy chưa bao giờ máy quá nóng dù sạc qua đêm. Và khi cắm vào pc cũng không hao pin.. Có thể cho biết thêm khi hết pin lúc cắm pc bạn sạc lại có đầy pin, thời gian bình thường không?
Nếu pin hỏng thường có hiện tượng hết pin nhanh và sạc không ổn định, cũng có thể gây nóng máy vì khó nạp điện. Dùng pin hỏng cũng dễ gây ra lỗi cho máy và phần mềm. Vậy giải pháp bạn có thể sử dụng 1 cục pin cùng loại thử có còn các hiện tượng trên không. Máy bạn có thể cũng có vấn đề về phần cứng hoặc phần mềm... nếu pin bạn là tốt.

Mình cũng tán thành sạc pin ở chỗ thoáng mát, nhưng nếu là chỗ đông người qua lại thì nên..để 1 mắt trông chừng kẻo xảy ra chuyện đau lòng ..hi.>:)

Pin minis xịn dừ bi nhiu các bác nhỉ?O cửa hàng có bán con minis cũ,hỏi nó bán pin zin 300k ko bít có nên lấy ko nhỉ?

Pin minis xịn dừ bi nhiu các bác nhỉ?O cửa hàng có bán con minis cũ,hỏi nó bán pin zin 300k ko bít có nên lấy ko nhỉ?

Pin thì mỗi cửa hàng nó bán một giá nhưng mình nghĩ bây giờ kiếm pin zin khó lắm chỉ có pin lô thôi, 300k một quả pin thì mình nghĩ không phải là pin zin bạn ạ. Thân!!!

Theo mình biết thì với pin, cường độ sạc nhanh thì pin sẽ nóng hơn là sạc chậm, nếu bạn có hai pin và đế sạc thì nên tháo pin ra khỏi máy để sạc. Mình đang xài Dell Axim x51, thỉnh thoảng trước đây cũng gặp trường hợp bật máy lên thấy hết sạch pin, do active sync thức dậy!, sau này mình dùng thủ thuật fake thì hết. Bạn kiểm tra xem sau khi sync, tắt active sync rồi thì nó có chạy lại không?

300K là pin zin...linh kiện bạn àh, pin zin là pin theo máy, mà mỗi máy chỉ có một cục pin thì nó lấy đâu ra pin zin bán cho bạn, giá 300K thì bảo đảm lô 100%

Nếu nó đồng ý cho bác test thử( chỉ cần 30 phút thôi) nếu ok thì bác cứ lấy,nếu bác có một cục pin lô để so sánh thì bác sẽ thây rõ ngay sự khác biệt về pin của thằng này.Pin zin của minis thì giờ này cũng khó kiếm nhưng nếu là pin zin mà dùng rồi thì giá đó cũng hợp lý thôi

Máy em miniss pin xịn zin theo máy nhé
Xạc dc 1 hồi thấy báo full nhưng rút xạc ra dc 1 lúc thì chỉ báo có 80%
Sao lại thia nhỉ?

Nếu nó đồng ý cho bác test thử( chỉ cần 30 phút thôi) nếu ok thì bác cứ lấy,nếu bác có một cục pin lô để so sánh thì bác sẽ thây rõ ngay sự khác biệt về pin của thằng này.Pin zin của minis thì giờ này cũng khó kiếm nhưng nếu là pin zin mà dùng rồi thì giá đó cũng hợp lý thôi
Em lấy nó rùi
Dùng cũng thấy suwongs.So 2 con cũng dẽ pb ấy mà.Zin màu chữ đậm nét hơn rõ ràng hơn chứ ko mờ như lô

Last edited by a moderator:
Máy em miniss pin xịn zin theo máy nhé
Xạc dc 1 hồi thấy báo full nhưng rút xạc ra dc 1 lúc thì chỉ báo có 80%
Sao lại thia nhỉ?

Bạn nói rõ xem bạn, không phải máy báo full là pin đã full đâu nhé bạn bạn phải chờ khi nào máy chuyển sang đèn xanh thì lúc đó mới full bạn ạ. Cũng có thể bạn đang chạy ngầm ứng dụng nào đó hoặc blutool, wifi... của bạn đang bật. Tất cả những cái nói trên đều có thể gây nên hiện tượng nhanh hết pin bạn xem lại nhé. Thân!!!

Back